Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

รีวิวกวาดกรุงเทพ

• This topic is locked This topic is locked
78 replies to this topic

#41 tonoak

tonoak

สมาชิกใหม่กิ๊ก

Posted 24 May 2010 - 12:58 AM

Advertisements

ขอบคุณความมีน้ำใจของคุณ arq และคนอื่นๆ ที่ร่วมกันช่วยให้ประเทศไทยกลับมาเป็นประเทศที่น่าอยู่

... อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง

เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ ...

Advertisements

#42 chaiyon

chaiyon

สมาชิก Premium Economy

• LocationLaksi - Panakorn - Aree - Pravaj

Posted 24 May 2010 - 01:02 AM

ขอบคุณมากๆครับ น่าจะเป็นความรู้สึกที่ดีมากๆ ที่ได้ไปร่วมในกิจกรรมนี้ เสียดายจริงๆผมที่ไม่ได้ไป แค่เห็นภาพในโทรทัศน์ และใน FB ก็รู้สึกถึงพลังดีที่ทุกๆคนมีให้กับประเทศของเราแล้วครับ

สงสัยจริงๆว่าคนเผา และคนสั่งให้เผานี่เค้าคิดอย่างไรของเค้านะ...เฮ้อ

#43 peep_bmw

peep_bmw

สมาชิก Business Class

• LocationBKK THAILAND

Posted 24 May 2010 - 01:16 AM

ผมไม่ทราบว่ามีคนออกมาให้ความร่วมมือเยอะขนาดนี้ เอาจริงๆไม่ทราบมาก่อนด้วยซ้ำไปครับว่าจะมีการออกมา ไม่งั้นคงไปร่วมด้วยแน่ๆ เห็นแล้วรู้สึกว่า ในความโหดร้าย ในความไม่เข้าใจว่าประเทศชาติเราเป็นอะไรไปแล้วถึงได้วุ่นวายขนาดนี้ แต่ยังมีเรื่องดีๆอีกมากที่เรานึกไม่ถึงอีกเยอะครับ ผมซาบซึ้งใจมากๆกับทุกคนที่ออกมาช่วยประเทศเราคนละไม้คนละมือ ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยความสามัคคีจริงๆครับ อยากให้คนไทยเรารักกันเหมือนเดิมครับ

ขนาดชาวต่างชาติหลายๆคนที่มาอาศัยในประเทศไทยยังออกมาช่วยกันเลยครับ น่าปลื้มใจ ผมว่าคนพวกนี้เค้าเข้าใจว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร ไม่ได้เหมารวมว่าประเทศเราไม่ดีไปหมด เค้าบอกว่าอยู่เมืองไทยมานานเลยอยากช่วยเหลือเมืองไทยเท่าที่ช่วยได้บ้าง ฟังแล้วจะร้องไห้ครับ ขนาดเค้าไม่ใช่คนไทยยังรักแผ่นดินไทยที่ให้เค้าอยู่อาศัยขนาดนี้เลย

อีกเหตุการณ์ที่ผมประทับใจก็คือนักศึกษาชาวภูฏาน ผมดูทางทีวี เค้าให้สัมภาษณ์ว่าเค้าเข้าใจเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และยังรู้สึกว่าคนไทยเป็นคนที่เป็นมิตร เป็นเมืองที่น่าอยู่ ผู้คนมีน้ำใจ คอยช่วยเหลือชาวต่างชาติเสมอ อยู่แล้วอบอุ่น

ขอปรบมือให้คุณอาร์คและทุกๆคนที่มีส่วนร่วมในการฟื้นฟูบ้านเราเมืองเราในครั้งนี้ครับ

#44 ++Starhot++

++Starhot++

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationKBV

Posted 24 May 2010 - 02:13 AM

ขอบคุณคับ พี่อาร์ค ที่นำภาพมาให้ชมกันคับ เห็นมั๊ยคับ ว่า ความสามัคคียังอยู่คู่กะคนไทยเสมอๆคับ

ทุกอย่างพังได้ ก็สร้างใหม่ได้คับ และผมก้อเชื่อว่า เค้าคงจะสร้างให้มันดีกว่าเดิมอีกด้วยคับ

#45 auterater

auterater

สมาชิก waiting list

Posted 24 May 2010 - 04:13 AM

การรวมตัวของผู้คนเหมือนกัน ในสถานที่เดียวกัน ต่างกันเพียงช่วงเวลา แต่สิ่งที่พวกเค้ากระทำช่างแตกต่างกันโดนสิ้นเชิง

ดีใจครับที่ได้เห็นภาพความมีน้ำใจของคนไทยอย่างนี้

ขอบคุณนะครับที่เอาภาพดี ๆ อย่างนี้มาแบ่งปันกันให้ชื่นใจ หลังจากต้องหดหู่ทนดูแต่สิ่งไม่ดี ๆ มาสองเดือนแล้ว... รู้สึกดีขึ้นจริง ๆ ครับ

#46 Next2Runway

Next2Runway

สมาชิก Economy Class

• LocationBKK

Posted 24 May 2010 - 06:29 AM

T^T ซึ้งครับ ร้องไห้นิดหน่อย แฮ่ๆ

#47 Star Royalty

Star Royalty

• Sponsor Member
  • LocationBKK and AMS

Posted 24 May 2010 - 06:50 AM

สุดยอดเลยครับ เพื่อน ๆ ที่นี่(อัมสเตอร์ดัม) ก้ปลอบใจเราใหญ่ กลัวเราจะเศร้า

ขนาดเขาอยู่ตั้งไกล เขายังรักเมืองไทยเลย พูดแล้วน้ำตาจะไหล

ขอบคุณ น้องอาร์ค นะครับ ที่นำภาพอันทำให้ใจพิสุทธิ์ ได้กลับคืนมา

#48 curry

curry

Posted 24 May 2010 - 08:24 AM

เปลี่ยนหยดน้ำตาเป็นหยาดเหงื่อทุกวันนี้ อยากให้รถติด คนพลุกพล่าน อากาศร้อน ๆ แต่ในใจมีแต่ความสุข ความอบอุ่นเสมอ...

#49 Pororo

Pororo

• LocationPhuket

Posted 24 May 2010 - 09:47 AM

ในฐานะคนกรุงเทพ ที่บัดนี้ได้ย้ายมาอยู่ภูเก็ตแบบถาวร

ขอขอบคุณพี่น้องชาวกรุงเทพทุกคน รวมถึงคุณอาร์คด้วยที่ช่วยร่วมแรงร่วมใจทำกรุงเทพให้สะอาดขึ้นมาอีกครั้ง

อะไรจะเสียแล้วให้มันเสียไป อย่างน้อยท่ามกลางซากปรักหักพังเหล่านี้ ยังมีแสงแห่งความหวังสาดส่องมาให้เห็น

ถึงแม้เหตุการณ์นี้อาจจะไม่ใช่ตอนอวสานของมหากาพย์เรื่องนี้ แต่อย่างน้อย พระเอกนางเอกทั้งหลายก็ได้ออกมากอบกู้เมืองของเราขึ้นมาจากซากปรักหักพังได้ แม้เพียงชั่วขณะหนึ่ง

อะไรจะเกิดต่อไปขอให้นึกไว้เสมอว่า...

อย่างน้อยวันนี้ พวกคุณได้ทำดีที่สุดแล้ว ;)

#50 ninoknan

ninoknan

Moderator Team

• Moderator Team
  • LocationBangkok

Posted 24 May 2010 - 09:51 AM

นี่แหล่ะ น้ำใจคนไทย

ขอบคุณคะคุณอาร์ค....

#51 lilomelody

lilomelody

สมาชิก Economy Class

• Locationbkk

Posted 24 May 2010 - 10:28 AM

น่านับถือมากเลยคับ เมื่อก่อนไม่ค่อยรู้หรอกคับว่ารักประเทศไทยมาก
เฉยๆๆ ใครจะทำอะไรก็เรื่องของเค้า แต่การได้มาอยู่ต่างประเทศนาน ชักรักประเทศไทยมากขึ้นแฮะ
และเมื่อมีเหตุการณ์แบบนี้ ทำให้เราได้รู้จัก ตัวตนที่เป็นอยู่ สิ่งเลวร้าย จะทำให้เรารักกันมากขึ้น นะคับ

ผมอยู่ที่นี้ ยังคงประเทศ บ้านเกิด มากขึ้น และ มากขึ้น

ทุกครั้งที่เมืองไทยเจอสิ่งเลวร้าย จะพบน้ำใจอันมหาศาลของคนไทย ที่ไม่มีชา๖ิใดจะเหมือน

ขอบคุณพี่อาร์ค และพี่น้อง ชาวไทยที่ร่วมกัน นะคับ

ผมรักประเทศไทย

#52 TG271

TG271

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

• Validating

Posted 24 May 2010 - 11:21 AM

ขอบคุณจากหัวใจ

#53 ʕ·͡ᴥ·ʔ ★ Յ☯3ßЧ~

ʕ·͡ᴥ·ʔ ★ Յ☯3ßЧ~

• Premium Members
  • LocationLAND OF SMILE :"))

Posted 24 May 2010 - 11:54 AM

เนี่ยหละครับน้ำใจคนไทย

ออกมาช่วยเหลือกันแบบนี้

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใส เสมอครับ

#54 ::: T a w a N :::

::: T a w a N :::

• LocationNakorn Pathom

Posted 24 May 2010 - 01:27 PM

เห็นแล้วยิ้มทั้งน้ำตา
กรุงเทพฯ ยังไม่ขาดคนดีครับ
รัก "ประเทศไทย" ก็ตรงที่ คนไทย เป็น คนไทย มีน้ำใจนี่แหละครับ

#55 saoguide

saoguide

Posted 24 May 2010 - 02:52 PM

กด + ให้สองจึ้กค่ะ

ขอชื่นชมคุณอาร์คนะคะ คนมีโอกาสได้ทำความดี แล้วได้ลงมือทำเป็นอะไรที่น่าชื่นชมมาก

ถูกต้องเลยค่ะ เราเลือกได้ว่าจะใช้มือสร้างสรรค์หรือทำลาย

ขอบคุณที่ร่วมกันทำสิ่งดีๆ นะคะ

#56 Hikouki

Hikouki

• LocationBest City in the World, Bangkok

Posted 24 May 2010 - 02:55 PM

together we can :)

มาร่วมกันช่วยสร้างกรุงเทพกันใหม่นะครับ สร้างให้สวยให้ดีและแข็งแกร่งกว่าเดิม... B)

ส่วนคนที่อะไรเลวร้ายไว้ ขอให้เวรกรรมตามสนองพวกมันในเร็ววันครับ :angry:

#57 Buzz

Buzz

สมาชิกใหม่กิ๊ก

• LocationMelbourne, Australia

Posted 24 May 2010 - 06:01 PM

:D ดีใจจังเลย อย่างน้อยคนไทยยังรักกัน :D

หวังว่ากรุงเทพฯ คงจะสะอาดเร็วๆนะครับ

เอาใจช่วยถึงแม้ตัวจะอยู่ไกล

#58 TONY

TONY

Posted 24 May 2010 - 07:30 PM

ผมไปเริ่มที่ลานพระรูปรัชกาลที่ 6 ตรงนั้นก็มีผู้สนับสนุนเป็นจำนวนมากเหมือนกันครับ
ทำความสะอาดไปสักพักก็เห็นขบวนท่านผู้ว่ามาเยี่ยมเยียน บรรยากาศสนุกสนานครับ
มีการเล่นฉีดน้ำกันด้วยนำโดยผอ เขตสวนหลวง
ใครที่ไม่ได้ไปผมว่าก็ไม่ต้องเสียใจครับเรามีโอกาสทำความดีได้อีกครับตราบที่ยังมีลมหายใจ และถ้าเราตั้งใจ :rolleyes:

#59 La Divina

La Divina

• LocationIbiza-Paris-Bangkok

Posted 24 May 2010 - 08:06 PM

How wonderful!! If I were in Bangkok, I'd have done the same.
After the storm there is always a blue sky.

+10 for you...if I can..

#60 C@rd

C@rd

• LocationLadprao.BKK

Posted 24 May 2010 - 08:37 PM

ฟ้าหลังฝนย่อสดใสเสมอครับ เห็นภาพแบบนี้แล้วรู้สึกดีครับ
ที่อย่างน้อยก็ยังมีคนที่เสียสละเพื่อสังคมครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.