Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

สะบายดี...เวียงจันทน์ ต้องมาอีกครั้งเพราะฉันรักเธอ

• Please log in to reply
52 replies to this topic

#41 Patchayada

Patchayada

Advanced Member

• LocationPhetchabun (PHY)

Posted 09 March 2012 - 04:11 AM

Advertisements

จากนั้นรีบกลับไปสถานีขนส่งเพื่อเดินทางกลับเพราะใกล้ว่ามากแล้ว รถขากลับเป็นของลาวดังเช่นขามา

จากนั้นใช้เวลาไม่นานก็ทำการผ่านต.ม.ลาวใช้เวลาไม่นาน ขากลับเสียค่าล่วงเวลาอีก40บาทหรือ9.000กีบก็ได้นะค่ะ

ประทับตราออกจากส.ป.ป.ลาวเรียบร้อย

Advertisements

#42 Patchayada

Patchayada

Posted 09 March 2012 - 04:14 AM

ข้ามสะพานมิตรภาพแห่งที่1กลับไปยังฝั่งหนองคาย

แม่น้ำโขงช่วงนี้ใสไม่ขุ่นเหมือนปกตินะค่ะ

กลับสู่มุติภูมิเรียบร้อย ไม่มีที่ไหนสุขใจเท่าบ้านเราอีกแล้ว I LOVE THAILAND

#43 Patchayada

Patchayada

Posted 09 March 2012 - 04:17 AM

มาถึงด่านหนองคายลงไปยืนพาสปอร์ตกับใบต.ม.แจ้งเข้าประเทศ

ประทับตราเรียบร้อยเป็นอันจบ

#44 Patchayada

Patchayada

Posted 09 March 2012 - 04:22 AM

พอถึงสถานีขนส่งแห่งที่1 อุดรธานีก็นั่งรถสกายแล็ปไปยังสถานีขนส่งใหม่เพื่อเดินทางไปยังจังหวัดพิษณุโลก เพราะขากลับเชียงใหม่พัชได้จองตั๋วของKan Air PHS-CNXไว้ เพราะตอนแรกต้องไปแต่งงานเพื่อนที่อำเภอด่านซ้าย จังหวัดเลย การเดินทางโดยเครื่องบินพิษณุโลกจะใกล้ที่สุด รีวิวต่อไปเป็นโรงแรมที่พักในเวียงจันทน์ และ ต่อด้วยKAN AIR นะค่ะ ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามรับชมค่ะ

Attached Thumbnails

#45 Celebrity

Celebrity

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• Locationทุกที่ที่คุณอยากให้ไป

Posted 09 March 2012 - 05:26 AM

จากPang Kham RD.เจอแยกเลี้ยวขวาไปตามถนนหลวงพะบาง เจอหอคำแล้วเลี้ยวซ้ายไปตามถนนล้านช้าง เดินไปเรื่อยๆก็จะเจอตลาดเช้าเลี้ยวขวาเพื่อเดินไปสถานีขนส่ง
รถโดยสารระหว่างประเทศเส้นทาง0002 เวียงจันทน์-อุดรธานี มีวันละ6เที่ยวเวลาเดียวกับขาออกจากอุดรธานี ราคาตั๋ว22.000กีบ

หลังจากซื้อปี้เรียบร้อยแล้วก็เดินไปแลกเงินที่ธนาคารพงศวันในตลาดเช้าใหม่ ครั้งนี้ต้องเจอเรื่องเซ็งจิตก่อนกลับไทยอีกแล้ว เมื่อพัชนับเงินก่อนแลกได้110.000กีบแต่พอแลกพนังงานกลับบอว่าแลกคืนแค่60.000กีบ พัชเลยวีนแตกค่ะเพราะเรานับดีแล้วก่อนแลก พนักงานก็ยืนยันว่านับได้แค่หกสิบพันกีบ พัชเลยขอตรวจสอบจากกล้องวงจรพัช พนักงานก็ไม่ยอม เวลาก็ใกล้ที่จะต้องเดินทางกลับเห็นว่าเถี่ยงไปก็ไม่เกิดประโยชน์ ตกรถแล้วจะยุ่งอีก ถือว่าทำบุญให้ชะนีลาวไป กระเทยเลยทำปากสระอิใส่หนึ่งทีและสบัดบอบใส่เลยค่ะ จริงๆคือเงินจำนวนนี้พัชไม่ได้ใช้เลยตอนมาแลกได้ประมาณสองแสนกว่ากีบพัชเลยแยกเป็นสองส่วนเอาไว้ใช้แสนกว่ากีบอีกแสนกับสิบพันกีบเอาไว้แลกคืน อธิบายไปแล้วพนักงานธนาคารก็ไม่รับฟัง อารมณ์ตอนนั้นคือถ้าไม่กลัวติดคุกลาวคงได้อบรมชะนีพนักงานธนาคารที่ลาวไปแล้ว เงินมันก็ไม่ได้มากแต่มันเสียความรู้สึกเพราะนับก่อนแลกแล้วพัชคิดว่าพนักงานคงเบลอเพราะลูกค้าเยอะมาก แต่ที่จริงน่าจะตรวจสอบหรือแสดงอาการกระตือรือร้นบ้าง แต่นี่กลับนิ่งเฉย ตอนแรกว่าจะเมล์ร้องเรียนไปทางต้นสังกัดเพราะเวลาปิดยอดเช็คสเตดเมนต์ในแต่ละวันถ้านับเงินแล้วเกินแสดงว่าพนักงานผิดแน่นอน แต่ไม่อยากเรื่องมากแค่ครั้งหน้าฉันจะไม่ใช้บริการธนาคารนี้อีกต่อไปแล้ว

เป็นผม ก็คงเซ็ง แต่รูปด้านบนเนี่ย สะท้อนอะไรหลายๆอย่างมาก กับ 3G และ 4G เอิ่มมมมม ประเทศไทยจงเจริญ

#46 NKP2012

NKP2012

สมาชิกปั่นจักรยาน

Posted 09 March 2012 - 02:54 PM

ขอบคุณสำหรับริวิวน่ารักๆนะครับ

มาเก็บข้อมูลไว้ก่อน เพราะเดือนหน้า จะไปเที่ยวมั้ง อิอิ

ปล.แอบกลัวพนักงานนับเงินผิดจังเลย T_T

#47 N e w j e r s y

N e w j e r s y

HFlight Team

• Sponsor Member
  • LocationHFlight Co., Ltd.

Posted 09 March 2012 - 03:33 PM

ขอบคุณ สำหรับรีวิวค่ะน้องพัช

ไม่ได้ไปเยือนเมืองเวียงจันทน์ครบปีแล้วนะเนี่ย ดูรีวิวและคิดถึงจัง ปกติต้องเหยียบลาวปีละครั้ง ปีก่อนได้ 2 ครั้ง ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลย

สภาพแวดล้อมยังคงเหมือนเดิม ผ่านไปกี่ปีก็เหมือนเดิม ถ้าเป็นกรุงเทพ หายไป 3 เดือนกลับมาก็ งง แว้วว อะไรก็เปลี่ยนไปไว

คิดถึงคนลาวจัง <3

#48 memphis_ku

memphis_ku

สมาชิก Premium Economy

Posted 09 March 2012 - 04:53 PM

ขอบคุณครับเพิ่งกลับจากเวียงจันทน์มาเมื่อวานเหมือนกันครับ(8มีนาคม55)หลงเสน่ห์เมืองลาวครับ ไปกี่รอบก็ไม่เบื่อ

#49 Eakpramong

Eakpramong

Posted 12 March 2012 - 01:50 AM

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับรีวิวนี้ เห็นแล้วอยากไปแทบขาดใจเลยครับ

#50 alokaya

alokaya

สมาชิก Business Class

• Location+เกษตร บางเขน+

Posted 14 March 2012 - 02:56 AM

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับผม

เดือนหน้าก็ครบปีแล้วครับ ที่ไปเวียงจันทร์มา อยากไปอีกจัง อิอิ

#51 GOODLUCK

GOODLUCK

Posted 29 March 2012 - 02:51 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ภาพสวย ข้อมูลละเอียด...อยากไปมากๆครับ...ถ้า้ไม่มีพาสปอร์ตจะไปเที่ยวเวียงจันทร์ได้มั๊ย ใช้บัตรผ่านแแดนอะไรยังไง ต้องทำยังไง ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

#52 NST737

NST737

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

• LocationNST,Thailand

Posted 29 March 2012 - 03:54 PM

ขอบคุณครับ อยากไปบ้างจัง :)

#53 haemato

haemato

สมาชิก Economy Class

• Premium Members
  • LocationAHS-UP

Posted 03 April 2012 - 11:37 AM

แวะมาเก็บข้อมูล ก่อนไปเที่ยวลาวครับ

:lol:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.