Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

"การบินไทย"เล็งเปิดจุดบินยุโรปเพิ่ม

• Please log in to reply
31 replies to this topic

#21 pakavit_123

pakavit_123

สมาชิก Premium Economy

• LocationToulouse FRANCE

Posted 28 May 2011 - 05:31 PM

Advertisements

-----------------------------------------------------------------------

ไม่มา ทูรูตบ้างหละ จะได้แบบไม่ต้องต่อเครื่องที่ ปารีส :rolleyes:

.

#22 Airbus350-1000WXB

Airbus350-1000WXB

สมาชิกกำลังเช็คอิน

Posted 28 May 2011 - 05:35 PM

จำได้วาป้าม่วงเคยเปิดไปเจนีวา เมื่อ หกเจ็ดปีก่อน สมเด็จพระหี่นาง ทรงเสด็จในเที่ยวปถมฤกษ์ และมีโฆษนาออก ซ๊เอนเอน ตลอดเลย ยังแปลกใจว่าลงทุนขนาดนี้ทำไมถึงปิดง่ายนัก สงสัยตลาดคงไม่มั่นคงน่ะครับ ส่วนเบอร์ลิน ก็น่าจะไปได้นะ เเต่ต้องแข่งทำราคากันกับ แอร์เบอลืน และเจ้าถิ่นอย่าง ลุฟทฮันซ่า อยากให้ป้าม่วง กลับไปบินอดิเลด ออสเตรเลียอีกจัง

อยากทราบว่ารูทซูริคเขามาเปิดแทนเจนีวาหรอครับ

#23 konglah

konglah

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationิิBangkok

Posted 28 May 2011 - 06:34 PM

ใช่ๆเรื่องยาเสพติดครับ ได้ยินมาเหมือนกัน การบินไทยเลยเปิดไปAMS ไม่ได้ครับ นั่งดู KLM กะ CI บินสบายไป

#24 pisut79kin

pisut79kin

สมาชิกใหม่กิ๊ก

Posted 28 May 2011 - 06:36 PM

อยากทราบว่ารูทซูริคเขามาเปิดแทนเจนีวาหรอครับ

Zurich เปิดมานานแล้วครับ ส่วนใหญ่ ไฟลท์อินเตอร์จากต่างทวีปก็มาลงที่นี่แหล่ะ จากนั้นจะไปเบินร์ ไปเกนท์ เจนีวา หรือ เข้าเบลเยี่ยม ฝรั่งเศล เยอรมัน ถ้าไม่ต่อด้วยเครื่องซึ่งแพงมาก หลายคนถ้าไม่มีใครมารับ ก็ต้องลากกระเป๋าไปขึ้น รถไฟครงสถานีตรงข้าม แต่ถ้ามาเครื่องจากไทยต้องลงที่นี่ก่อนครับ

#25 Star Royalty

Star Royalty

• Sponsor Member
  • LocationBKK and AMS

Posted 28 May 2011 - 09:04 PM

ใช่ๆเรื่องยาเสพติดครับ ได้ยินมาเหมือนกัน การบินไทยเลยเปิดไปAMS ไม่ได้ครับ นั่งดู KLM กะ CI บินสบายไป

โอ ถ้าอย่างนั้นก็ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด เป็นอะไรที่พูดไม่ออก เซ็งเป็ด รอนั่ง MH 380 ก็ดี มิน่าหล่ะ custom ตรวจกระเป๋าข้าพเ้จ้า ตอนต่อเครื่องจาก Zurich ต่อไปลง AMS เพราะ Tag TG หราอยู่บนกระเป๋า ตอนนั้นเขาถามเราว่ามาจากไหน พอบอก BKK เท่านั้น กระเป๋าข้าพเจ้าโดนตรวจละเอียดยิบบบบบ สุดท้ายเจอแต่ Instant Noodle เต็มกระเป๋า :lol: ท่าทางเราคง negative ในสายตาเขานะครับเศร้ามากเลยครับ

#26 Trooperz

Trooperz

สมาชิก Business Class

• Premium Members
  • LocationSukhothai

Posted 28 May 2011 - 11:41 PM

Route AMS ก็มี BR บินอีกเจ้านึงนี่ครับ

ถ้าการบินไทยเปิดได้คงจะดีนะครับ จะได้ไม่โดนเจ้าอื่นมาชิงส่วนแบ่งในเส้นทางนี้ไปแบบทุกวันนี้

#27 pisut79kin

pisut79kin

สมาชิกใหม่กิ๊ก

Posted 29 May 2011 - 06:38 AM

โอ ถ้าอย่างนั้นก็ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด เป็นอะไรที่พูดไม่ออก เซ็งเป็ด รอนั่ง MH 380 ก็ดี มิน่าหล่ะ custom ตรวจกระเป๋าข้าพเ้จ้า ตอนต่อเครื่องจาก Zurich ต่อไปลง AMS เพราะ Tag TG หราอยู่บนกระเป๋า ตอนนั้นเขาถามเราว่ามาจากไหน พอบอก BKK เท่านั้น กระเป๋าข้าพเจ้าโดนตรวจละเอียดยิบบบบบ สุดท้ายเจอแต่ Instant Noodle เต็มกระเป๋า :lol: ท่าทางเราคง negative ในสายตาเขานะครับเศร้ามากเลยครับ

คนของเราก็ทำงามหน้าไว้เยอะ ล่าสุดเห็นมีช่าวดาราที่อุปโลกว่าเป็นซุปเปอรสตาร์ของบ้านเรา ไปนอนเรือนจำ ที่อังกฦษมาหนึ่งคืน ทำให้
Custom ประเทศดังดังต้องเป็นยังงี้เองครับ ถ้ารู้ว่าเราถือพาสไทยเป็นต้องสงสัยไว้ก่อน พาสประเทศเราที่ว่ากระทรวงต่างประเทศให้เราภูมิใจนักหนา พอมาถึงที่หมายในยุโรป เมกา เจอตรวจทุกทีประมาณว่าเกรดต่ำเท่า พาส ญวณ กัมพูชา โน่นเล แหล่ะ ขนาดแค่ ไปนอนค้างที่สิงคโปร์ ตม ที่นั่นเห็นพาสจาก ไทยแลนด์ก็จะพลิกหน้าหลังพาส ใหญ่เลย ทำนอง ว่า ยูจะไปไหน มีวีซ่าหรือเปล่า ผมต้องเดินทางไปต่างประเทศและพักนอนที่ สิงคโปร์ บ่อยครั้งก็เพราะป้าม่วงทีจี ไม่เปิดบินตรงไปเมกา และยุโรปนี่แหล่ะ เลยเป็นสาเหตให้ต้องมานั่งสิงแอร์แทน มีเครื่องเพิ่มก็ขอให้ขยายจุดบินเพิ่มบ้าง หาฝ่ายตลาดเก่งเก่ง กำไรจะได้งอกเงย เพื่อจะได้พูดเต็มปากว่า ทีจีคือสายการบินระดับโลกนะครับ

#28 myselftum

myselftum

สมาชิก Economy Class

Posted 29 May 2011 - 06:24 PM

เห็นด้วยนะครับที่จะเปิดจุดบินยุโรปเพิ่มเพราะ ตลาดยุโรปของทีจีค่อนข้างแข็งแกร่งอยู่แล้วครับ สู้สู้นะครับ

#29 po@first

po@first

• LocationDMK-BKK

Posted 29 May 2011 - 10:28 PM

TG เปิดลงที่บรัสเซลส์แทนการลงที่อัมสเตอร์ดัมหรือเปล่าครับ แบบว่าลงที่นั่นแล้วนั่งรถไฟหรือรถทัวร์ข้ามประเทศไปเนเธอร์แลนด์สอีกที :blink:

#30 Star Royalty

Star Royalty

• Sponsor Member
  • LocationBKK and AMS

Posted 30 May 2011 - 12:01 AM

TG เปิดลงที่บรัสเซลส์แทนการลงที่อัมสเตอร์ดัมหรือเปล่าครับ แบบว่าลงที่นั่นแล้วนั่งรถไฟหรือรถทัวร์ข้ามประเทศไปเนเธอร์แลนด์สอีกที :blink:

ผมก้คิดว่าเช่นนั้น ลง BRU ได้ทั้งกลุ่ม BENELUX โดยรถไฟจาก BRU ไป AMS ก็แค่ 2 ชั่วโมงกว่า ๆ ดีกว่าจาก FRA ไป AMS ตั้ง 5 ชั่วโมงกว่า ๆ

ก็ดีครับ ทำการตลาด ดี ๆ น่าจะดึงลูกค้าจาก Amsterdam ได้ไม่ยาก :D

#31 alokaya

alokaya

สมาชิก Business Class

• Location+เกษตร บางเขน+

Posted 30 May 2011 - 02:02 PM

ผมว่า เปิดรูทไปอเมริกาใต้หรือเปิดไปอเมริกาเพิ่ม ก็ดีนะครับ

อเมริกาใต้ ยังเป็นตลาดที่กว้างและใหญ่

เจาะซักที่ ซักแห่งไว้ไม่น่าเสียหาย

#32 Nicky Chen

Nicky Chen

• LocationCNX , BKK

Posted 30 May 2011 - 02:25 PM

เปิดเส้นทางบินจากฮับเชียงใหม่ด้วยนะครับ ขยายจุดบินภาคเหนือบ้าง
แล้วเพิ่มฝั่งอเมริกาเหนือกับยุโรปเยอะๆนะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.