Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

ข้อมูลการจองตั๊วเครื่องบินโดยใช้บัตรแพลทินั่มวีซ่า

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 peter

peter

สมาชิก Business Class

• Locationbangkok thailand

Posted 01 February 2011 - 04:24 PM

Advertisements

ก่อนที่ผมจะจองตั๋วเครื่องบิน กับ airasia ก็ลองโทรถาม สิทธิประโยชน์การใช้บัตรกับพนักงานของแต่ละบัตรที่ผมถืออยู่ (พอดีผมถือบัตรแพลทินัมของ kbank,SCB,กรุงศรีฯ,KTC)
ได้ความว่า kbank,SCB,กรุงศรีฯ แรกเริ่มคุ้มครองประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางในวงเงินสูงสุด 20,000,000 บาท ปัจจุบันได้ปรับลดลงมาเหลืออยู่ที่ 250,000 เหรียญสหรัฐฯ (8,000,000 บาท) ยกเว้น กรุงศรี ฯ ปรับลดเหลือ 10,000,000 บาท

ส่วนบัตรแพลทินัม ของ KTC ยังคุ้มครองในวงเงินสูงสุดที่ 20,000,000 บาท จนถึงวันที่ 8 มีนาคม 2554 ตั้งแต่วันที่ 9 มีนาคม 2554 เป็นต้นไปจะเหลือ 8,000,000 บาท

เพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้ใช้บัตรนะครับ

ปล.
บัตรแพลทินั่ม ของ kbank,กรุงศรีฯ เมื่อมีบอร์ดดิ่งพาสของการบินไทยสามารถใช้ Royal Silk Lounge ได้ 2 ครั้งต่อปี
บัตรกรุงศรี เอ็กซ์คลูซีฟ แบงก์กิ้ง วีซ่า แพลทินัม ใช้ First Class Lounge ได้ 2 ครั้งต่อปี

Advertisements

#2 Artified

Artified

สมาชิกนั่งแท็กซี่

Posted 01 February 2011 - 10:52 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลยะครับ รอบคอบมากเลยครับผม.. ส่วนตัว ผมซื้อประกันเพิ่มนะครับ ถ้ากลัวเสี่ยงมากอ่ะครับ เพราะว่าพวกนี้ผมว่าไม่คลอบคลุมเรื่องสัมภาระเสียหาย จ่ายแต่กระเป๋าหายหรือเจ้าของบัตรม่องเท้งไปแล้วอ่ะครับ

#3 Flight Mania

Flight Mania

Posted 02 February 2011 - 04:39 AM

ถ้าเมื่อใดที่ผมบินแล้วต้องมีต่อเครื่อง ผมจะหาพวกประกัน delay หรือกระเป๋ามาล่าช้า
พวกนี้คุ้มครับ ถ้าบินบ่อยๆ

#4 peter

peter

• Locationbangkok thailand

Posted 02 February 2011 - 08:27 AM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลยะครับ รอบคอบมากเลยครับผม.. ส่วนตัว ผมซื้อประกันเพิ่มนะครับ ถ้ากลัวเสี่ยงมากอ่ะครับ เพราะว่าพวกนี้ผมว่าไม่คลอบคลุมเรื่องสัมภาระเสียหาย จ่ายแต่กระเป๋าหายหรือเจ้าของบัตรม่องเท้งไปแล้วอ่ะครับ

ครอบคลุมเรื่องเครื่องล่าช้าหรือยกเลิก และ กระเป๋าเดินทางสูญหายครับ ยกตัวอย่างบัตรกรุงศรีฯ วีซ่าแพลทินั่มนะครับ

ประกันเครื่องบินล่าช้าหรือยกเลิกเกินกว่า 3 ชั่วโมงขึ้นไป*
สมาชิกบัตรที่ชำระตั๋วเครื่องบินด้วย บัตรเครดิต กรุงศรี วีซ่า แพลทินัม สามารถนำบัตรดังกล่าวไปซื้อสินค้าและบริการที่จำเป็น อันเนื่องจากเหตุดังกล่าวในวงเงินสูงสุด 5,000 บาท
ประกันกระเป๋าเดินทางสูญหายหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้าเกินกว่า 24 ชั่วโมง*
สมาชิกบัตรที่ชำระตั๋วเครื่องบินด้วยบัตรเครดิต กรุงศรี วีซ่า แพลทินัม สามารถนำบัตรดังกล่าวไปซื้อสินค้าและบริการที่จำเป็น อันเนื่องจากเหตุดังกล่าวในวงเงินสูงสุด 5,000 บาท
เงื่อนไข :
• สมาชิกบัตรจะได้รับความคุ้มครองเฉพาะการเดินทางระหว่างประเทศเท่านั้น และไม่รวมถึงสายการบินต้นทุนต่ำ
• สมาชิกบัตรจะต้องส่งหนังสือที่ออกโดยสายการบินเพื่อยืนยันความล่าช้า และใบเสร็จของค่าใช้จ่ายตามสิทธิ์ให้บริษัทฯ เพื่อเป็นหลักฐาน
• ในกรณีที่ค่าใช้จ่ายตามสิทธิ์เป็นสกุลเงินตราต่างประเทศ บริษัทจะคืนให้โดยถืออัตราแลกเปลี่ยน ณ วันที่ บริษัทฯ ถูกเรียกเก็บเป็นเงินสกุลไทยเท่านั้น

ถ้าเป็นของ ktc platinum ประกันกระเป๋าเดินทางสูญเสียและสูญหายจากการเดินทางต่างประเทศด้วยวงเงินสูงสุดถึง 100,000 บาท/ครั้ง

#5 ojarumaru

ojarumaru

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

• Sponsor Member
  • LocationฺBangkok

Posted 02 February 2011 - 11:30 AM

เพิ่มเติมเรื่องของวงเงินประกันสำหรับบัตร CitiBank ROP Platinum Select นะคับ

# สิทธิในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุด 25 ล้านบาท เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ
# วงเงินชดเชยสูงสุด 20,000 บาทต่อครั้ง หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า
# วงเงินชดเชยสูงสุด 50,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญหาย

http://www.citibank....erCode=THCCROLN

#6 songklod

songklod

สมาชิกปั่นจักรยาน

Posted 03 February 2011 - 02:43 PM

คุ้นๆ ว่า กรุงศรีจะไม่รวมถึงสายการบิน LowCost นะครับ ลองดูรายละเอียดอีกทีนึงก็ดีครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.