Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

สำเนาบัตรประชาชนเช็คอินการบินไทยได้ไหมครับ

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 Armykung

Armykung

สมาชิก waiting list

• LocationBangkok

Posted 19 December 2010 - 02:33 AM

Advertisements

วันที่ 26 ธันวาคมนี้ ผมจะเดินทางกับการบินไทยไปที่จังหวัดขอนแก่น
แต่เนื่องจากกระเป๋าตังค์ของผมหาย ผมจึงไม่มีบัตรประชาชน
ถ้าในกรณีนี้ผมสามารถใช้สำเนาบัตรประชาชนของผมเช็คอินกับการบินไทยได้หรือเปล่าครับ

Advertisements

#2 K.PON

K.PON

Posted 19 December 2010 - 03:00 AM

รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ

บัตรประชาชนสมัยนี้ทำแปบเดียวก็ได้แล้วครับ สำนักงานเขตหรือจุดบริการกทม.ก็ได้ครับ (เคยเห็นห้องเขียวๆตรงทางเชื่อมบีทีเอสกับสยามพารากอน)
มีเวลาอีกสี่วันน่าจะทันนะครับ

#3 tk719

tk719

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

Posted 19 December 2010 - 03:34 AM

ใช้พวกใบขับขี่แทนน่าจะไม่มีปัญหานะครับ แต่จริง ๆ ทำแล้วรับได้เลยนี่ครับ (ตอนนี้บัตรคงไม่มี ก็ออกใบเหลืองแทน)

#4 Armykung

Armykung

• LocationBangkok

Posted 19 December 2010 - 04:32 AM

ผมยังไม่ได้ทำใบขับขี่เลยอ่ะครับ ตอนนี้ที่ตัวเองมีแต่บัตรนักศึกษาเท่านั้น

พาสปอร์ตก็เอาไปใช้ขอวีซ่าไป Work & Travel อยู่ด้วย

แล้วถ้าผมจะไปทำบัตรประชาชนที่สำนักงานเขตหรือจุดบริการนี่ผมต้องใช้เอกสารอะไรหรือเปล่าครับ

#5 Hockey

Hockey

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

• LocationPHS

Posted 19 December 2010 - 10:11 AM

ผมยังไม่ได้ทำใบขับขี่เลยอ่ะครับ ตอนนี้ที่ตัวเองมีแต่บัตรนักศึกษาเท่านั้น

พาสปอร์ตก็เอาไปใช้ขอวีซ่าไป Work & Travel อยู่ด้วย

แล้วถ้าผมจะไปทำบัตรประชาชนที่สำนักงานเขตหรือจุดบริการนี่ผมต้องใช้เอกสารอะไรหรือเปล่าครับ

ใช้สำเนาบัตรประชาชนใบเก่าไปทำใบใหม่ก็ได้คะ

#6 Flashdance

Flashdance

Posted 19 December 2010 - 10:20 AM

บัตรประชาชนทำวันเดียวแป๊บเดียวก็ได้ครับ ทำได้ทุกเขต ทุกที่ว่าการอำเภอในประเทศไทย ครับ

#7 Flashdance

Flashdance

Posted 19 December 2010 - 10:24 AM

แจ้งบัตรประชาชนหายที่สำนักงานเขตได้เลย

#8 riyad

riyad

สมาชิก Economy Class

• LocationBKK-NST-BKK

Posted 19 December 2010 - 11:23 AM

บัตรประชาชนตอนนี้ไปทำ ได้บัตรเหลืองเป็นกระดาษ A4 นะครับ
บัตรแข็งต้องรอครับ เพราะบัตรแข็งหมดทั่วประเทศ ของผมก็เป็นบัตรเหลืองเป็น A4 เอาไปเช็คอินได้ครับ

บัตรเหลืองใช้ได้เหมือนบัตรประชาชนทุกประการครับ

#9 Luv_TG_B777

Luv_TG_B777

• Premium Members
  • LocationMedicine Of Thailand

Posted 19 December 2010 - 11:38 AM

เข้ามายืนยันครับว่าบัตรอะไรก็ได้ที่มีรูปและชื่อคุณประกอบกันเค้าก็ให้ขึ้นเครื่องแล้วครับ สำหรับในประเทศ

ขอแค่เป็นเพียงบัตรที่ทำให้เค้าเชื่อได้ว่านั้นคือบัตรคุณก็พอ

ปล.คุณจะทำบัตรปลอมเป็นชื่ออื่นก็ได้นะครับ ขอให้ตั๋วเครื่องบินชื่อตรงกับบัตรุณก็บินได้แล้วครับยืนยัน แต่รู้ไหมทำไมเค้าถึงต้องเช็คว่าใครขึ้นเครื่องไปแล้วบ้าง

เพราะว่าเครื่องตกจะได้หาตัวถูกว่าต้องจ่ายเงินให้ใครไงครับ

#10 IT_BEER

IT_BEER

Posted 19 December 2010 - 11:51 PM

น่าจะได้นะครับผมเคยลืมกระเป๋าตังค์ เลยใช้เป็นสำเนาแทน ตอนนั้นใช้บริการของนกแอร์นะครับ การบินไทยก็น่าจะได้เช่นเดียวกันนะครับ

#11 Ethanol

Ethanol

• Premium Members

Posted 20 December 2010 - 03:57 PM

ตอนนี้บัตรประชาชนหมดประเทศไม่ใช่เหรอ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่
ใครไปทำจะได้ใบเหลืองๆแทน(คล้ายต่างด้าวพิกลๆ)
ผมว่าบัตรนักศึกษาก็น่าจะใช้ได้นะ เป็น Photo ID เหมือนกัน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.