Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

Clip Review เรื่อง 4 แยก : แยกที่ 1 บูลโกกิ vs. ทัคคาลบี

• This topic is locked This topic is locked
27 replies to this topic

#1 J@MeS

J@MeS

สมาชิก Economy Class

• Premium Members
  • LocationHDY&BKK&SRB

Posted 06 June 2010 - 12:35 PM

Advertisements

กริ๊งงงงงงงงง กริ๊งงงงงงงงงง "ฮัลโหล คร้าบบบ" เสียงงัวเงียของผมเปล่งออกมาพร้อมกับเอื้อมมือไปรับโทรศัพท์ที่หัวเตียง "พี่เจมส์เมื่อไหร่จะปล่อยรีวิวซักทีอะ รอนานแล้วนะ" :o เหอ เหอ นึกว่าใครน้องนิวนี่เอง โทรมาทวงยังกะ บก.ทวงต้นฉบับ "อ่า เร็วๆนี้แหละ เดี๋ยวคืนนี้จะปล่อยแล้ว เพราะบ่ายนี้มีบินด่วน แล้วเมื่อคืนก้อเพิ่งกลับจากเชียงใหม่" ปรากฏว่า คืนนั้นไฟล์ทกลับจากหาดใหญ่ ดันดีเลย์ กำ มาถึงบ้านก็เกือบเที่ยงคืน เอางัยดี ว่าแล้วบรรเลงทำรีวิวซะคืนนั้นเลย :blink: ดั๊นไปสัญญิงสัญญากับคนอื่นไว้แล้วหนิ แล้วก็เกิดนึกครึ้มอกครึ้มใจ ขี้เกียวจพิมพ์ เลยทำเป็นแบบ Clip review ดีกว่า มีทั้งภาพและเสียง อีกอย่างมันอาจมีประโยชน์ต้อผู้พิการทางสายตาด้วย ผมชอบไปอ่านหนังสือให้คนตาบอดฟังอะคับ สถานที่ประจำคือ B2S ชั้น3@CTW แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วอย่างที่ทราบกัน ไว้ถ้าผมมีโอกาสเจอสถานที่ดีๆ หรือใครรุ้ก็มาชักชวนกันได้นะคับ ไปร่วมทำบุญกัน B) เอาละ เข้าเรื่องเลยดีกว่า สำหรับผลงานล่าสุดเรื่องนี้คือเรื่อง 4 แยก (The Junction of four) เป็นการรวมสถานที่ท่องเที่ยวที่ผมเดินทางไป ไม่ว่าจะไปเที่ยวเองหรือไปทำงานมาไว้ที่เดียวกัน 4 ประเทศ รสชาดก็จะแตกต่างกันไป สำหรับกำหนดการ on 'net ก็จะ on วันละแยกก็แล้วกันครับ กลัวว่าปล่อยหมดรีวิวจะโดนเข้ากรุหมด อิอิ ก็ขอเชิญรับชมและรับฟังแยกที่ 1 ตอนบูลโกกิและทัคคาบี ได้เลยครับ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วย ก็อย่างที่บอกให้ทราบกำลังมึนครับ :P

ฝากผลงานเก่าจากที่บ้านเก่าไว้ด้วยครับ เผื่อไปเยี่ยมเยียนบ้าง ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ ;)

ลิงค์ไปที่ทริป บาหลี
http://www.hflight.n...m/m-1214310222/
ทริป ฮ่องกง TG First Class
http://www.hflight.n...m/m-1214316131/
ทริป ญี่ปุ่น ไม่มีวันลืมทั้ง 3 ภาค
http://www.hflight.n...m/m-1195568947/
http://www.hflight.n...m/m-1195648521/
http://www.hflight.n...m/m-1195868629/
ทริปนั่งรถไฟไปปีนัง รุ้จักมั๊ยบัตเตอร์เวิร์ธ
http://www.hflight.n...m/m-1214398379/
ทริป หาดใหญ่-สงขลา-หลีเป๊ะ (มินิรีวิว)
http://www.hflight.n...m/m-1250395499/
นอกนั้นก็เป็นผลงานในบอร์ดใหม่แล้ว ลองค้นหาดูได้ไม่ว่าจะเป็น ทริป Tiger Airway HDY-SIN-HDY และ ทริป ไปงานใส่วิกแล้วรวยที่หาดใหญ่

Attached Thumbnails

• Title by KU likes this

Advertisements

#2 J@MeS

J@MeS

Posted 06 June 2010 - 12:37 PM

• song55, isccy, jackie_v and 3 others like this

#3 J@MeS

J@MeS

Posted 06 June 2010 - 12:51 PM

Highlight Pics

#4 J@MeS

J@MeS

Posted 06 June 2010 - 12:53 PM

...

• jackie_v likes this

#5 J@MeS

J@MeS

Posted 06 June 2010 - 12:55 PM

...

• jackie_v likes this

#6 J@MeS

J@MeS

Posted 06 June 2010 - 01:43 PM

โปรดติดตามชมแยก 2 : ยามเมื่อลมพัดหวน ฟองดู แอลป์ ครับ จะ on'net พรุ่งนี้ 19.30 น. ขอบคุณที่ติดตาม สวัสดีคับ

#7 skynewairways

skynewairways

• LocationBangkok 曼谷

Posted 06 June 2010 - 02:19 PM

โอโหพี่เจมส์โดนมาก

แอะนั้นชื่อใครอะ

นิวอะคุ้น ๆ นะเหมือนชื่อเราเลย

อิอิ

ขอบคุณที่ ADS MY NAME

อิอิ

#8 frodo

frodo

สมาชิก Premium Economy

• LocationBKK-HDY-NST-BKK

Posted 06 June 2010 - 03:07 PM

รีวิวนี้มีเสียงดีเจพากษ์ด้วยอ่ะ 55555555
คิดถึงเกาหลีจัง เก็บตังค์ไปอีกรอบดีกว่า
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ปล. "มั๊กม๊ากกกก" / "ว้าวววว" คำนี้ฟังจนขำเลยครับ :lol: :lol: :lol:

#9 I3enze

I3enze

• Sponsor Member

Posted 06 June 2010 - 03:46 PM

ชอบจัง ^_^

เสียดายที่ครั้งที่แล้วไปไม่ได้ไป teddy bear museum
wait for next episode

#10 isccy

isccy

• LocationCOE,Mahidol University

Posted 06 June 2010 - 03:52 PM

โหว สุดยอดค่ะ คลิปรีวิว ทำได้ไง คิดได้ไงค่ะ เหอๆ

อยากสัมผัสอากาศหนาวสุดขั้วถึงใจแบบนี้บ้าง แต่ว่าคงน้ำมูกน้ำตาไหล ไม่เป็นอันทำอะไร

คำว่า มั๊กมากกก ยังไม่เท่าไหร่ แต่คำว่า ว๊าววว นี้ ได้ยินแล้วแอบขนลุกค่ะ เหอๆ เหมือนเสียงหนุ่มๆที่แซว ตอนเดินเข้าร้านนั่งเล่น 555+

ข้อดีของคลิปรีวิว คือ ชมได้เพลิน ไม่ปวดตาเท่าไหร่ค่ะ รายละเอียดอาจน้อยลงหน่อย แต่ก็โอเค เป็นรีวิว แบบใหม่ที่น่าติดตามดี่ค่ะ

ท่าทางจะเป็นคนพูดเก่งนะเนี่ย

#11 jackie_v

jackie_v

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationBKK

Posted 06 June 2010 - 03:57 PM

ชอบมากเลยครับ แบบนี้อ๋ะ...ดูแล้วเพลินดีครับ อีกอย่างเกาหลีเป็นที่ๆผมชอบมากเลยครับ
มันดูมีอะไรดีอ๋ะครับ ชอบๆๆๆ....+....ให้ 3 ทีเลยครับ ขอบคุณมากนะครับ
เด๋วจะตามดูรีวิวเก่าๆที่พี่เจมส์เคยทำนะครับ

#12 Winkz

Winkz

สมาชิกปั่นจักรยาน

• LocationSydney , Australia

Posted 06 June 2010 - 06:45 PM

รีวิวสวยมั๊ก ๆ เลยครับ :D

#13 at_thajak

at_thajak

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

Posted 06 June 2010 - 09:47 PM

เห็นนอนเตียงคู่หร้อครับ???
ได้ข่าวไปคนเดียวหนิ้????
.....

#14 Plastic

Plastic

Posted 06 June 2010 - 10:05 PM

ว้าววว รีวิว เก๋ มั่กๆ เลยคร้าบบบ

#15 riyad

riyad

• LocationBKK-NST-BKK

Posted 07 June 2010 - 12:19 AM

ชอบครับ เป็นรีวิวไม่เหมือนใคร น่าไปเที่ยวจัง ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับผม

#16 babyhot

babyhot

Posted 07 June 2010 - 12:44 AM

เพลินเลยครับ

รอติดตามตอนต่อไปครับผม

#17 J@MeS

J@MeS

Posted 07 June 2010 - 12:05 PM

ขออนุญาตตอบจดหมายคร้าบบบ

Skynewairways : เหอ เหอ ...ถ้าเช้าวันนั้นน้องนิวไม่โทรมา ช่วงที่พี่กำลังหลับอย่างสบายบนเตียงนุ่มๆ แอร์เย็นๆ หลับปุ๋ย ๆ อยู่ เหนื่อยนะวันนั้น..เหนื่อย ก้อไม่มีรีวิวนี้อะคับ อิอิ
frodo : ไม่รู้ดิ มันออกมาโดยไม่รุ้ตัวเลยนะ นายปอ 555 ว่างๆ ก้อหมุนคลื่นมาฟังเพลงเราได้นะ
I3enze : ครับ คราวหน้าต้องไปให้ได้นะ น่ารัก มั่ก..มัก
isccy : แสดงว่าคุณอิซซี่ไปร้านนั่งเล่นบ่อย สงสัยได้โดนกระทบไหล่กันมาบ้างแล้ว 555 เป็นคนพูดไม่ค่อยเก่งแต่รักหมดใจ 555 ว่าแล้วเชียว เพื่อนชวนไปเป็นพิธีกรงานแต่งงานหลายงาน เฮ้อ ได้แต่อิจฉา
jackie_v : ขอบคุณนะครับ งัยก้อติดตามแยก 2-3-4 ด้วยนะคร้าบบบบ
Winkz : ขอบคุณนะคับ งัยก้อติดตามแยก 2-3-4 ด้วยนะคร้าบบบบ
at_thajak : นี่ ตาคุณน้องแชมป์ ถ้าไม่พูดก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอกนะคับ แหม แหม ไปดูแลตา Andy โน่นไป๊ อิอิ ย้อเย่นนน
Plastic : ขอบคุณนะคับ งัยก้อติดตามแยก 2-3-4 ด้วยนะคร้าบบบบ
apinnu : ขอบคุณครับ กลับนครเมื่อไหร่คับเนี่ย ผมมีแพลนลงนครเหมือนกัน ไปช่วยเค้าเสริฟน้ำชาที่ร้านเพื่อน รู้จักมั้ยครับ ร้านบ้านสวน ในตัวเมืองนคร
babyhot : ขอบคุณนะครับ อิอิ งัยก้อติดตามแยก 2-3-4 ด้วยนะคร้าบบบ

#18 Title by KU

Title by KU

• LocationFaculty of Science, Kasetsart University

Posted 07 June 2010 - 12:55 PM

เปิดศักราชใหม่ของการทำรีวิวเลยนะครับพี่เจมส์ เป้นรีวิวที่ครบถ้วนครับ ทั้งรูปภาพ แถมหน้าตา+เสียงเจ้าของรีวิว คอยบรรยายการเดินทาง ฟังแล้วก็นึกอารมณ์ตามไปด้วยเลยครับ

ว่าแต่พี่เจมส์เป็นดีเจด้วยป่ะครับ คลื่นไรอ่ะครับ เดี๋ยวตามไปเป็นแฟนคลับ 55555

ขอบคุณสำหรับรีวิวเก๋ๆ ค๊าบบบบบบ

#19 TEE :)

TEE :)

• LocationSamut Sakhon

Posted 07 June 2010 - 12:58 PM

รู้สึกว่ารีวิวนี้ติดตามไปเมื่อวานแต่ลืมตอบ ขอโทษด้วยครับ
อยากทำรีวิววีดีโอเสียงแบบนี้จัง แต่เสียงจะไม่ให้ดีครับ เสียงของผมไม่ค่อยดี-*-

ดูภาพเรือ มีธงไทยคู่กะเกาหลีด้วย อิอิ

#20 Srijulaluk

Srijulaluk

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationBangkok, TH

Posted 07 June 2010 - 02:14 PM

เก๋มากครับ

คิดถึงเกาหลีเลย
คยองโฮรู(ตำหนักกลางน้ำ) ฮือออๆๆๆๆ T^T

แต่อย่างเรือที่ข้ามไปนามิโด ผมว่านักท่องเที่ยวไทยติดอันดับต้นๆของเกาหลีเลยนะครับนั่น
เรือทุกลำขึ้นธงไทยคู่กับเกาหลีเลย (หรือเจ้าของสัมปทานเป็นคนไทย - -)

แปลกใหม่ครับ คิดถึงห้องสมุดเสียงขึ้นมาทันใด หาที่ได้เมื่อไหร่บอกผมบ้างนะครับ ^^"
ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.