Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

เดี๋ยวนี้สมาชิก HFLIGHT ไม่ reply บรรดารีวิวต่าง ๆ กันแล้วเหรอครับ

• Please log in to reply
18 replies to this topic

#1 conductor

conductor

สมาชิก Premium Economy

Posted 06 January 2016 - 10:27 PM

Advertisements

ตามหัวข้อเลยครับ 

ผมสังเกตมาได้สองปีแล้ว เคยคุยกับเวบมาสเตอร์ ก็เห็นว่ามีคนเข้าดูรีวิวต่าง ๆ อยู่เรื่อย ๆ แต่ไม่มีคนอยากจะเสียเวลา reply มากนัก ถึงขนาดที่เวบมาสเตอร์ต้องมีโปรมาเสนอเพื่อให้สมาชิก reply ในรีวิวต่าง ๆ (และถึงขนาดว่าสมาชิกที่ทำรีวิวต้องกด "ถูกใจ" ให้คนที่มา reply เพื่อแสดงความขอบคุณที่มา reply ทั้งที่คน reply ก็ไม่แม้แต่จะกด "ถูกใจ" ให้กับคนทำรีวิว)

เท่าที่จำได้ HFLIGHT เมื่อ 4-5 ปีก่อน คน reply กันเป็นบ้าเป็นหลังแทบทุกรีวิว (โลกมันเปลี่ยนไป ก็เข้าใจ แต่เท่าที่ทราบ ตัวเลขคนเข้าดูรีวิว มันเพิ่มขึ้น แค่คนไม่ reply กันอีกต่อไป เท่านั้นเอง)

การที่สามารถเข้าอ่านรีวิวได้ง่าย ๆ กดไลค์ได้ง่าย ๆ ในเฟซบุ๊ค ทำให้การเข้ามากดถูกใจ หรือ reply ในเวบ ทำได้ยากขึ้น หรือเปล่าครับ หรือว่าเพราะเหตุอื่น

ทำรีวิวในเวบไหน คนถึงจะเมนท์เยอะครับ (เอาแค่เยอะกว่า HFLIGHT ก็พอ) ใครรู้บ้าง

บางทีแค่คนมากดถูกใจ หรือ reply ก็เป็นกำลังใจให้คนที่ทำรีวิว พยายามทำต่อไปให้สมาชิกคนอื่น ๆ ได้เข้ามาตามอ่านตามดูนะครับ (อันนี้พูดจากประสบการณ์ตรง แม้ผมจะทำรีวิวน้อยยยยยยมากก็ตาม)

• peerapong12 and champ like this

Advertisements

#2 Pororo

Pororo

• LocationPhuket

Posted 07 January 2016 - 01:38 PM

เพิ่งทำรีวิวเหมือนกันครับ มีคนมารีพลายประปราย สี่ห้าคอมเมนท์ แต่ยอดวิวหลายพันแล้ว เหมือนกับห้องบลูที่พันทิปแหล่ะครับ ถ้าไม่ใช่กระทู้แนะนำนี่บางทีไม่มีรีพลายเลยด้วยซ้ำ จนทำให้รู้สึกเบื่อๆที่จะทำรีวืวเหมือนกันครับ สังคมเดี๋ยวนี้ข้อมูลข่าวสารฟรีๆเยอะมาก คนรับอย่างเดียวสบายๆไป
  • Airbus340 and conductor like this

#3 นายลิง อุ้มแตง

นายลิง อุ้มแตง

Posted 08 January 2016 - 03:30 PM

จะบอกว่าแอบคิดแบบนี้อยู่เหมือนกัน แต่ก็คงได้แต่ทำใจและยอมรับไป นึกซะว่าทำเก็บเป็นไดอารี่ส่วนตัวไป เพราะยุคสมัยนี้ค่อนข้างวุ่นวายและเห็นแก่ตัว เอาแต่ประโยชา์ส่วนตน คนส่วนใหญ่เล่นอินเตอร์เน็ตผ่านโทรศัพท์มากกว่าเครื่องคอมพิวเตอร์แล้ว อาจจะลำบากในการพิมพ์ตอบหรืออะไรต่างๆ ไม่ใช่แค่ hflight แต่ที่พันทิปรวมถึงบล๊อกส่วนตัวของบางคนยังไม่ค่อยคอมเมนต์เท่าไร เพราะส่วนใหญ่อยู่แต่บนเฟซบุ๊คซะหมด

ถ้าภาษาอังกฤษค่อนข้างแข็งแรง (อย่างคุณ conductor ผมว่าค่อนข้างสบายอยู่แล้ว) จะลองไปเล่นเว็บ flertalk airliners ห้อง trip report ก็ได้นะครับ ที่พอค่อนข้างคึกคักอยู่

ยอมรับว่าส่วนตัวไม่ค่อยคอมเมนต์เหมือนกันเพราะค่อนข้างยุ่งและเวลาน้อย มีโอกาสเปิดคอมพิวเตอร์เล่นเน็ตได้แค่อาทิตย์ละรอบ ยังไงผมก็จะปรับปรุงตัวและช่วยคอมเมนต์ครับ เพราะเข้าใจอารมณ์นักรีวิวจริงๆ

อีกเรื่องคือผมรู้สึกว่าอยากให้ทางเว็บนำรีวิวใหม่ขึ้นมาแนะนำเหมือนเดิม และควรจะแนะนำทุกรีวิว ไม่ใช่แนะนำเฉพาะรีวิวที่มาจากทีมข่าวของเว็บ หรือรีวิวส่วนตัวของเจ้าของเว็บ (ผมรู้สึกยังงั้นจริงๆ ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ อบรมกันได้ แต่อย่าให้ทะเลาะกัน)

นอกนั้น ยังรวมไปถึงกฏต่างๆ การก๊อปปี้รีวิวคนอื่น ควรจะตรวจสอบให้มากกว่านี้(ทำเว็บให้ active) อย่างช่วงปีที่ผ่านมามีสมาชิกท่านนึงก๊อปปี้รีวิวชั้นพรีเมียร์หลากหลายสายการบินมา แต่เหมือนทาเงเว็บค่อนข้างเพิกเฉยกับการกระทำดังกล่าว

รีวิวชุดไปเม็กซิโกของผมที่โดนสึนามิไปเลยไม่ได้คิดจะกลับมาทำใหม่เลยเพราะคนตอบค่อนข้างน้อยครับ ทำใหม่ได้ ไม่รู้สึกเหนื่อยแต่ถ้าไม่มีปฏิสัมพันธ์กันก็ไม่รู้จะทำไปทำไมเหมือนกัน

ข้อแนะนำ ที่ผมคิดว่าน่าจะช่วยทำให้เว็บ active ได้มั่งคือการแนะนำรีวิวใหม่ของทุกคนแบบเดิม และเรื่องกฏระเบียบต่างๆ การก๊อปปี้รีวิว อยากให้เคร่งครัดแบบเดิมครับ

ยังรัก Hflight มากๆและไม่อยากเห็นเว็บล่มครับ ผมติดตั้งแต่สมัยผมเรียน ม.4 เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ได้แต่ดูรีวิว ไม่มีโอกาสบินทั่งที่บ้านใกล้สนามบิน จนถึงทุกวันนี้ ทำงานแล้ว มีเงินบินไปที่ต่างๆเองแล้ว ยังไงช่วยกันดูเว็บให้กลับมาคึกคักเหมือนเดิมแบบที่คุณ conductor บอกนะครับ ผมพร้อมเป็นส่วนหนึงที่จะช่วยไปด้วยกัน
  • conductor and champ like this

#4 Airbus340

Airbus340

สมาชิก Economy Class

Posted 08 January 2016 - 03:44 PM

เพิ่งทำรีวิวเหมือนกันครับ มีคนมารีพลายประปราย สี่ห้าคอมเมนท์ แต่ยอดวิวหลายพันแล้ว เหมือนกับห้องบลูที่พันทิปแหล่ะครับ ถ้าไม่ใช่กระทู้แนะนำนี่บางทีไม่มีรีพลายเลยด้วยซ้ำ จนทำให้รู้สึกเบื่อๆที่จะทำรีวืวเหมือนกันครับ สังคมเดี๋ยวนี้ข้อมูลข่าวสารฟรีๆเยอะมาก คนรับอย่างเดียวสบายๆไป

สวัสดีครับ

ไม่เหมือนบอร์ดเก่าเลย......สนุกสนานกว่านี้เยอะเลยครับ

ปล.ผมไปเคปทาวน์มาอีกครั้งเมื่อต้นๆปีที่แล้ว ยังสวยงามเหมือนเดิมเลยครับ

คุณPororoสบายดีนะครับ

• Pororo and conductor like this

#5 phetphutorn

phetphutorn

สมาชิก Business Class

• LocationVTCC , VLLB

Posted 08 January 2016 - 03:45 PM

สำหรับผมยังเข้าปกตินะ ครับ และรีเพลย์ เกือบจะทุกรีวิว

• conductor and champ like this

#6 conductor

conductor

Posted 08 January 2016 - 06:11 PM

จะบอกว่าแอบคิดแบบนี้อยู่เหมือนกัน แต่ก็คงได้แต่ทำใจและยอมรับไป นึกซะว่าทำเก็บเป็นไดอารี่ส่วนตัวไป เพราะยุคสมัยนี้ค่อนข้างวุ่นวายและเห็นแก่ตัว เอาแต่ประโยชา์ส่วนตน คนส่วนใหญ่เล่นอินเตอร์เน็ตผ่านโทรศัพท์มากกว่าเครื่องคอมพิวเตอร์แล้ว อาจจะลำบากในการพิมพ์ตอบหรืออะไรต่างๆ ไม่ใช่แค่ hflight แต่ที่พันทิปรวมถึงบล๊อกส่วนตัวของบางคนยังไม่ค่อยคอมเมนต์เท่าไร เพราะส่วนใหญ่อยู่แต่บนเฟซบุ๊คซะหมด

ถ้าภาษาอังกฤษค่อนข้างแข็งแรง (อย่างคุณ conductor ผมว่าค่อนข้างสบายอยู่แล้ว) จะลองไปเล่นเว็บ flertalk airliners ห้อง trip report ก็ได้นะครับ ที่พอค่อนข้างคึกคักอยู่

ยอมรับว่าส่วนตัวไม่ค่อยคอมเมนต์เหมือนกันเพราะค่อนข้างยุ่งและเวลาน้อย มีโอกาสเปิดคอมพิวเตอร์เล่นเน็ตได้แค่อาทิตย์ละรอบ ยังไงผมก็จะปรับปรุงตัวและช่วยคอมเมนต์ครับ เพราะเข้าใจอารมณ์นักรีวิวจริงๆ

อีกเรื่องคือผมรู้สึกว่าอยากให้ทางเว็บนำรีวิวใหม่ขึ้นมาแนะนำเหมือนเดิม และควรจะแนะนำทุกรีวิว ไม่ใช่แนะนำเฉพาะรีวิวที่มาจากทีมข่าวของเว็บ หรือรีวิวส่วนตัวของเจ้าของเว็บ (ผมรู้สึกยังงั้นจริงๆ ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ อบรมกันได้ แต่อย่าให้ทะเลาะกัน)

นอกนั้น ยังรวมไปถึงกฏต่างๆ การก๊อปปี้รีวิวคนอื่น ควรจะตรวจสอบให้มากกว่านี้(ทำเว็บให้ active) อย่างช่วงปีที่ผ่านมามีสมาชิกท่านนึงก๊อปปี้รีวิวชั้นพรีเมียร์หลากหลายสายการบินมา แต่เหมือนทาเงเว็บค่อนข้างเพิกเฉยกับการกระทำดังกล่าว

รีวิวชุดไปเม็กซิโกของผมที่โดนสึนามิไปเลยไม่ได้คิดจะกลับมาทำใหม่เลยเพราะคนตอบค่อนข้างน้อยครับ ทำใหม่ได้ ไม่รู้สึกเหนื่อยแต่ถ้าไม่มีปฏิสัมพันธ์กันก็ไม่รู้จะทำไปทำไมเหมือนกัน

ข้อแนะนำ ที่ผมคิดว่าน่าจะช่วยทำให้เว็บ active ได้มั่งคือการแนะนำรีวิวใหม่ของทุกคนแบบเดิม และเรื่องกฏระเบียบต่างๆ การก๊อปปี้รีวิว อยากให้เคร่งครัดแบบเดิมครับ

ยังรัก Hflight มากๆและไม่อยากเห็นเว็บล่มครับ ผมติดตั้งแต่สมัยผมเรียน ม.4 เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ได้แต่ดูรีวิว ไม่มีโอกาสบินทั่งที่บ้านใกล้สนามบิน จนถึงทุกวันนี้ ทำงานแล้ว มีเงินบินไปที่ต่างๆเองแล้ว ยังไงช่วยกันดูเว็บให้กลับมาคึกคักเหมือนเดิมแบบที่คุณ conductor บอกนะครับ ผมพร้อมเป็นส่วนหนึงที่จะช่วยไปด้วยกัน

ดีครับ ช่วยกัน ๆ
ผมว่าสีสันอย่างหนึ่งของการอ่านรีวิวต่างๆ คือการได้เห็นความเห็นของเพื่อนสมาชิกนะครับ อ่านแล้วสนุกดี
เรื่องข้อปรับปรุงของเวบ ผมเห็นด้วยนะครับ เวบมาสเตอร์อาจต้องมีงานเพิ่มขึ้นแล้วครับ ;))

#7 HS5PRW-Nicky

HS5PRW-Nicky

Posted 08 January 2016 - 08:41 PM

เราเขียนรีวิวแล้วเหมือนได้เล่าเรื่องราวให้ตัวเองฟังอีกรอบ การเดินทางครั้งต่อๆไปของตัวเอง และเพื่อนๆสมาชิกจะได้มีแนวทาง ผมคิดและทำอย่างที่เราตั้งใจนั้นเป็นสิ่งที่ดี ปีที่แล้วมีคนอ่านเยอะ ตอบก็เยอะ ถามมาเป็นการส่วนตัวก็เยอะ แต่เดี๋ยวนี้เงียบไปหน่อย ประมาณว่าใครๆก็บินได้ก็เลยไปทดลองเองได้ไม่ยาก แต่โลก social มันเปลี่ยนเร็วจริงๆ

ปล.ความตั้งใจยังคงมีเหมือนเดิม  :rolleyes:

#8 นายลิง อุ้มแตง

นายลิง อุ้มแตง

Posted 09 January 2016 - 12:56 AM

อีกข้อเล็กน้อยที่พอจะช่วยให้คนเข้าเว็บมาคอมเมนต์บ้าง คืออยากให้เว็บทำการห้าม hotlink รูปภาพจากที่อื่นมายัง hflight (ทำให้รูปดูได้แต่บน hflight เท่านั้น) ผมเองเข้าอีกเว็บนึงบ่อยมากคือ s... จะมีสมาชิกท่านนึงทางเว็บนั้น ชอบทำ hotlink มาที่ hflight รูปไปโผล่ทางนู้น แต่ hflight ไม่ได้ trafiic เข้ามาเลย อันนี้อยากให้ทำมากๆ บางคนทำ hotlink บน flickr อะไรพอเข้าใจเพราะมันเป็นเว็บฝากรูปแต่ hflight ไม่ใช่ครับ แนะนำช่วยดูตรงนี้หน่อย (ภาษาคอมพิวเตอร์ไปหน่อย ขออภัยด้วยนะครับ)

รีวิว SQ คุณ conductor ผมเห็นแล้ว รอให้ทำเสร็จก่อนนะครับ เดี๋ยวเข้าไป comment :)
  • conductor likes this

#9 arq

arq

• Premium Members
  • LocationBKK,SYD, CNX

Posted 09 January 2016 - 08:22 AM

สวัสดีครับ

สามชิกเก่าแก่อีกรายครับ เล่นมาจนแทบจะมีครอบครัวอยู่ที่นี่อยู่แล้ว แต่ก็ต้องหายไปด้วยอารมณ์ของตัวเอง บอกตรงๆว่า น้อยใจ งอน ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาแล้ว บางทีรู้สึกไม่ welcomed เท่าไหร่ด้วยซ้ำ

เอากลับมาที่คำถามก่อนนะ เรื่องข้างบนแค่บ่นลอยๆ ไม่ได้คาดหวัง คือการเรียกร้องให้ตอบ ต่อให้เป็นการชักชวนด้วยโปรโมชั่น หรือว่าตั้งกฎระเบียบให้ตอบกี่ reply ต่อเดือนถึงจะได้สิทธิพิเศษนั่น ผมว่าเป็นการแก้ที่ปลายเหตุครับ คนเราจะพูดคุย หยอกล้อเล่นกับสมาชิกคนอืนได้ ต้องรู้จักกันจริงๆ แบบที่ฝรั่งเขาบอกว่า  Know each other "organically" คือ รู้ว่าคนนี้หน้าตายังไง รู้รายละเอียดชีวิตกันบ้าง เราถึงจะคุยกันครับ มันเป็นสัญชาตญาณของมนุษย์ที่อยู่ในเมืองใหญ่ ทีนี้ การรู้จักกันแบบ digitally มันฉาบฉวยมากอ่ะ มากจนคนไม่กล้าพูด เพราะไม่รู้ว่าพูดไปแล้วจะดีไหม

ตอนนี้ผมก็อยู่ในกลุ่มคนชอบกินสตาร์บัคส์ ที่นั่นเค้าเจอกันทุกเดือนครับ ลองกาแฟใหม่ๆ ไปนัดซื้อของคอลลเลคชั่นใหม่ๆ โพสต์วิ่งคุยกันกระจายครับ ผมว่ามันก็ด้วยเหตุนี้เองแหละ มันมีการมลายประพฤติ

แอดมินลองดูจากมุมมองนี้บ้างแล้วกันครับ แล้วก็... ไม่รู้ว่าบอกแล้วจะเป็นการสมควรไหม ตอนนี้ Facebook view น้อยลงมากๆนะครับ ด้วย algorithm ของเขาเองที่เริ่มจะหวังผลตอบแทนทางธุรกิจแล้ว ถ้าหากจะหวังพึ่งให้ Facebook เป็นตัวช่วยให้คนเห็นมากๆ ต้องจ่ายเงิน Boost Post อย่างเดียวแล้วนะครับ คิดว่าแอดมินอาจจะรู้แล้ว ดูจาก Analytic tools ก็น่าจะเห็น แต่ก็บอกเผื่อๆไว้ก่อนแล้วกัน ถือว่าแชร์ข้อมูลและมุมมองกัน

#10 Redakie

Redakie

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

• LocationSamutsakorn

Posted 09 January 2016 - 11:51 AM

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังครับ

หลังจากเมื่อวานเย็นนั่งกินข้าวกับเพื่อนคู่บุญ โปรแกรมเดินทางของผมปีนี้จะมี 2 เที่ยว ไม่รวม (ถ้า) ไปทริปธุรกิจที่จีน 555

สิงหาคม ไปฮ่องกงครั้งที่ 7 (ครั้งนี้ไปตั้งใจถ่ายภาพเพื่อขายอย่างจริงจัง)

ธันวาคม คุณเพื่อน (และญาติ) รีเควสฟุกุโอะกะ ผมจึงเสนอไปฮิโระชิมะ และโทริอิลอยน้ำที่มิยะจิมะด้วย  :wub:

วันนี้ว่างๆ เลยมาขอความรู้จากสมาชิกท่านอื่นๆ ขอบคุณครับ

เชิญรอชมรีวิวของผมครับ (ถ้าผมไม่เบื่อซะก่อน 555)

#11 Tonberry

Tonberry

• LocationBangkok

Posted 09 January 2016 - 02:12 PM

วันนี้มาปั่นให้เพิ่มคับ ลงรีวิวที่เหลือไปอีก 1  นะะะะ  :rolleyes:

#12 12inch

12inch

สมาชิกใหม่กิ๊ก

Posted 10 January 2016 - 01:00 AM

สวัสดีครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ส่วนใหญ่จะส่องอย่างเดียวมาหลายปีแล้ว แต่จากประสบการณ์ที่เป็น Mod ที่เว็บเว็บหนึ่ง ก็เป็นแบบเดียวกันนี้ครับ
คนอ่านเป็นพันแต่ไม่ค่อยมีคนตอบ
เดี๋ยวนี้คน เปิด เน็ทผ่านมือถือ ไม่ใช่ desktop หรือ notebook เหมือนหลายปีก่อน
แล้วก็ใช้ผ่าน apps ไม่ใช่ web browser เว็บหลายๆที่เลยเงียบลงครับ
ที่ยอดวิวคนอ่านมันขึ้น เพราะลิงค์มาจาก Facebook แต่ถ้าต้อง login ในมือถือมันก็ไม่สะดวก คนเลยไม่ reply ครับ

#13 tongflies

tongflies

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

Posted 10 January 2016 - 12:41 PM

ผมว่าเป็น user behavior ที่เปลี่ยนไปนะครับ เข้าใจได้
อาจจะทำให้คนทำรีวิวหงอยๆไปบ้าง แต่ก็คิดว่าทำไว้เป็น memo ของตัวเอง  :)

#14 Pororo

Pororo

Posted 10 January 2016 - 09:15 PM

ชอบที่ hflight อย่างคือมีการแสดงยอดวิว พอเห็นคนเข้ามาดูหลายๆพันก็รู้สึกใจชื้นขึ้นว่ามีคนอ่านรีวิวของเรา แม้ไม่มีคนตอบก็ยังอุ่นใจ เทียบกับพันทิป นอกจากไม่มีใครมาคอมเมนต์ กระทู้ยังไม่แสดงยอดวิว และกระทู้ตกไวชนิด ลุกไปฉี่แล้วกลับมาเขียนต่อ กระทู้โดนกระทู้เกรียนๆถามเกรียนๆเบียดตกหน้าไปซะงั้น

#15 Pororo

Pororo

Posted 10 January 2016 - 09:16 PM

สวัสดีครับ
ไม่เหมือนบอร์ดเก่าเลย......สนุกสนานกว่านี้เยอะเลยครับ
ปล.ผมไปเคปทาวน์มาอีกครั้งเมื่อต้นๆปีที่แล้ว ยังสวยงามเหมือนเดิมเลยครับ
คุณPororoสบายดีนะครับ

สบายดีครับ ^_^ พูดถึงเคปทาวน์ อยากกลับไปอีกเหมือนกันครับ ชอบมากๆ

#16 champ

champ

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• Locationอำเภอสะเมิง เชียงใหม่

Posted 11 January 2016 - 01:47 PM

สำหรับผมได้แต่ใช้บริการของแอร์เอเชีย ต่อประเทศส่วนใหญ่ก็ตามแอร์เอเชียครับ ฝากรีวิวส่วนใหญ่ก็มีนะครับ แต่ก็นานละครับ เดียวจะเอารีวิวเกาหลีใต้มาฝากครับ 18/01/59 นี้ครับ

• conductor and ภาสกร like this

#17 beer-sj

beer-sj

• LocationLelystad, The Netherlands

Posted 18 January 2016 - 08:10 PM

ของผมตั้งแต่ Hflight มีปัญหา ก็ log in เข้าไม่ได้เลย เพิ่งจะเข้าได้วันนี้ สดๆร้อนๆเลยครับ

#18 offkung

offkung

• Premium Members
  • LocationTHS

Posted 19 January 2016 - 12:35 PM

เมื่อก่อน เปิดคอมปุ๊บ ต้องเข้าเว็บนี้ก่อนเพื่อนเลยครับ มีอะไรอัพเดตให้ชมทุกวัน หลังจากที่เว็บเข้าไม่ได้มานาน วันนี้มาลองเปิดดู ดีใจมากครับที่ Hflight ของเรากลับมาแล้ว ก่อนหน้านี้ก็ได้ดูรีวิวผ่านเฟซบุ๊คซะส่วนใหญ่ ต่อจากนี้ไปก็คงกลับเข้ามาชมอีกเว็บ ถ้ามีรูปแบบ on mobile ก็น่าจะดีนะครับ การใช้งานก็น่าจะสะดวกยิ่งขึ้น ยังไงผมก็รัก Hflight  เหมือนเดิมครับ แล้วก็ให้กำลังใจแอดมินทุกๆคนครับ แล้วก็พี่น้องทั้งหลายก็มาทำรีวิวกันเหมือนเดิมนะครับ

#19 1tawan

1tawan

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

• Locationนครแห่งความฮักแพง

Posted 21 January 2016 - 02:58 PM

เดี๋ยวเดือนหน้าผมจะทำรีวิวแรกให้ได้ชมกันครับ บนเส้นทางไปกลับ UBP-DMK-UBP แต่ต้องดูก่อนว่าผมจะได้นั่งริมหน้าต่างมั้ย จองตั่วผ่านเว็บไลออนแอร์ทำไม่ได้ งั้นผมรบกวนถามหน่อยครับตอนไปเช็คอินที่สนามบินเราสามารถเลือกที่นั่งได้มั้ย แล้วพกกล้องขึ้นเครื่องถ่ายรูปได้มั้ย Fuji X-A1 นะครับ จะได้ถ่ายภาพมาเยอะๆ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.