Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

~*~*เมื่อหิมะหยุดตกที่ Grand Canyon By: La Divina~*~*

• This topic is locked This topic is locked
74 replies to this topic

#41 song55

song55

สมาชิก Premium Economy

• LocationSomewhere in your heart

Posted 26 February 2010 - 04:26 PM

Advertisements

วิวสวยจริงๆอ่ะ แบบว่าหิมะขาวๆเยอะๆ ตัดกับท้องฟ้าใสๆสีฟ้าสด อืมมันช่างน่าไปถ่ายรูปจริงๆ

Advertisements

#42 PeterP.™

PeterP.™

สมาชิก Business Class

• LocationBetween the moon and New York City

Posted 26 February 2010 - 04:42 PM

รีวิวสวยจริงๆครับ....เพิ่งรู้ว่าแกรนด์แคนย่อนมีหิมะด้วย....

อยากไปซักครั้งในชีวิต ขอบคุณครับ :D

#43 Guest_Porteño_*

Guest_Porteño_*
  • Guests

Posted 26 February 2010 - 04:52 PM

jajajajajaja!! Ĉu vi iras al Granda Kanjono kun Alejandro?!?
Kio via edzo diris? Mi ne fidas lin! Li estas tre ĉarma al esti fidita!

I miss you P'Luba!

-Titi

#44 Namcha

Namcha

สมาชิก Economy Class

Posted 26 February 2010 - 06:45 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุกๆค่ะ
อ่านแล้วก็เพลินไปตามคำบรรยาย
แกรนแคนยอนหน้าหนาว ก็ได้อีกอารมณ์จริงๆ

#45 memphis_ku

memphis_ku

Posted 26 February 2010 - 08:55 PM

ขอบคุณครับ Grand Canyon เวลามีหิมะก็ดูสวยไปอีกแบบครับ

เจ้าของรีวิวก็สวย :blink: :blink: :lol:

แฟนมีการขู่ด้วย ห้ามค้างคืน :lol:

#46 Madam_X

Madam_X

• Sponsor Member
  • LocationHFlight Co., Ltd.

Posted 26 February 2010 - 09:22 PM

มันแรงอีตรงสองรูปสุดท้าย ...

เดี๋ยวกลับมาเม้นท์ใหม่ค่ะ ไปหายาดมส้มโอมือก่อน

กะเทยแก่วิงเวียนมณี !

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!~

#47 freedomtofly @John

freedomtofly @John

• Premium Members
  • LocationLadkrabang

Posted 27 February 2010 - 09:25 AM

สวัสดีครับคุณป้า แอลลลลลล มาตามกลิ่นธูปครับผม... เริ่มละนะ
...............................................................................
ตะลึงงันกับรูปที่สวยบาดใจ บาดตา ยกเว้น รูปที่มีป้าแปะอยู่อ่ะ มิน่าโลกถึงสั่นไหว
ใส่แว่นตาซะ โตปานกระด้ง รู้นะ ปิดบังรอยแตก ณ ปลายตา ใช่ไหมล่ะ แกรนแคนยอน ก็ แกรนแคนยอนเหอะ เจอริ้วรอยหางตาป้าแอลเข้าไป มีหวัง ม้วนหลบใต้พื้นโลกแน่ๆ
เห็นรูปแฟนเก่าของคุณป้าแล้ว บอกได้หลายๆคำว่า ไม่น่าทิ้งเล้ย ผั๊บผ่าซิน่า แบบว่า เสียดายแทน ...เน๊อะ แต่อย่างว่าแหละ เค้าคงเห็นทางสว่างของชีวิตแล้วละ
กลับมาที่เรื่องรูปต่อ รูปหิมะที่ปกคลุมก้อนหิน สวยมากๆ ๆ ๆ น่าจะเอาน้ำหวานเทราด แล้วเอาลิ้นเลีย ๆ ๆ อ้ำ ๆ อาหย่อย
อุ๊ยยยยส์!!! นี่อะไรเนี่ย รูปนี้ ก้อนหินคลุมหิมะ ไม่เอา ไม่อาววว ไม่เอ๊า หยดหยอง ไปดีกั่ว ฝันร๊ายยยยยย !!
รักสม่ำเสมอ ชั่วฟ้า ดินสลาย

Attached Thumbnails

#48 บุษบา มินตรา

บุษบา มินตรา

สมาชิกนั่งแท็กซี่

Posted 27 February 2010 - 09:31 PM

หนาว มั้ย คะ เห็น มีหิมะ แต่ท่าทาง คุณ la divina ยัง ชิล ชิล สบายๆๆ
มีน้องกวางด้วย น่ารัก ดี ค่ะ

#49 tat143

tat143

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationBangkok

Posted 27 February 2010 - 10:28 PM

อะจึ๋ยยยย ไปเที่ยวกะแฟนเก่า!!!!
ข้าน้อยขอคาระวะ
ดื่ม3จอก อิอิอิ

ส่วนตั๋วที่ได้รับมาจากพี่ตำรวจ รวมๆแล้วหมดไปกี่เหรียญละคร้าบบบบ
ขอบคุณนะครับสำหรับรีวิว
รักษาสุขภาพด้วยเน้อ

#50 ninoknan

ninoknan

Moderator Team

• Moderator Team
  • LocationBangkok

Posted 28 February 2010 - 02:53 PM

ดีใจจัง...คุณ Luba กลับมาทำรีวิวแล้ว
ภาพสวย คุณภาพดี พร้อมนางแบบ นายแบบน่ารักๆ อีกต่างหาก

แกรนด์แคนยอนหน้าหนาวก็สวยไปอีกแบบนะคะ มีหิมะปกคลุม...
ขอบคุณรีวิวสวยๆ นะคะ

แฟนคุณ Luba ใจดีมากๆ คะ ยอมให้ไปเที่ยวกับแฟนเก่าด้วย
อิอิอิ...เลิกกันเป็นเพื่อนกัน สบายใจเนอะ...

คริๆๆๆ ขอบคุณนะคะ ทำรีวิวให้เราหายคิดถึง...

#51 penpeer

penpeer

• LocationBangkok Metro

Posted 28 February 2010 - 02:54 PM

อยากกลับเมกาจัง แต่คงอีกนานแน่ ๆ เลยกว่าจะได้กลับไป อิอิ

มาในบอร์ดใหม่คราวนี้ รีวิวก็ออกมาแบบใหม่ ๆ นะครับเนี่ย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

#52 jackie_v

jackie_v

• LocationBKK

Posted 28 February 2010 - 04:07 PM

อ่าร์....ขอบคุณมากเลยครับ ผมก็เพิ่งเคยเห็นที่นี้ ในแบบที่มีหิมะตกครั้งแรกเหมือนหลายๆคนนะครับเนี้ยะ... :o
ว่าแต่ Ex! นี้ ถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนสถานะ แต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ ดีจังเลยครับแบบนี้...ส่วนมากไม่อยากจะมองหน้า
กันเลยครับ ส่วนพี่เอง ผมว่าไม่เห็นจะอ้วนเลยครับ น่ารักดีออกครับ... :)

#53 The_Name

The_Name

• LocationNew York City , NY , USA

Posted 28 February 2010 - 06:01 PM

พึ่งจะรู้ว่า Grand Canyou มีหิมะตกด้วย น่าไปเที่ยวจัง

ว่าแต่เมื่อไรเจ้จะมาเที่ยวเมืองไทยละครับ หลายปีแล้วนะไม่กลับเมืองไทยบ้างเหรอครับ !!

#54 ʕ·͡ᴥ·ʔ ★ Յ☯3ßЧ~

ʕ·͡ᴥ·ʔ ★ Յ☯3ßЧ~

• LocationLAND OF SMILE :"))

Posted 28 February 2010 - 11:43 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่ Luba

มันสวยงามไปอีกแบบ (ดูมาทั้ง 2 แบบแล้ว)

ชอบรูปน้องกวางมากเลยครับผม

ปล.ปีหน้า บอยไป Work & Travel มาเป้นไกด์ พาบอยเที่ยวด้วยนะพี่ :lol:

#55 La Divina

La Divina

• LocationIbiza-Paris-Bangkok

Posted 01 March 2010 - 06:49 AM

วิวสวยจริงๆอ่ะ แบบว่าหิมะขาวๆเยอะๆ ตัดกับท้องฟ้าใสๆสีฟ้าสด อืมมันช่างน่าไปถ่ายรูปจริงๆ

อายฝีมือตัวเองนะคะเนี้ยะ !!! คุณสองเป็นมืออาชีพ คงถ่ายออกมาสวยกว่าแน่นอน

รีวิวสวยจริงๆครับ....เพิ่งรู้ว่าแกรนด์แคนย่อนมีหิมะด้วย....

อยากไปซักครั้งในชีวิต ขอบคุณครับ :D

ค่ะ!!

ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุกๆค่ะ
อ่านแล้วก็เพลินไปตามคำบรรยาย
แกรนแคนยอนหน้าหนาว ก็ได้อีกอารมณ์จริงๆ

ขอบคุณค่ะ น้องน้ำชา!!

ขอบคุณครับ Grand Canyon เวลามีหิมะก็ดูสวยไปอีกแบบครับ

เจ้าของรีวิวก็สวย :blink: :blink: :lol:

แฟนมีการขู่ด้วย ห้ามค้างคืน :lol:

ก็...เกือบมีเรื่องอ่ะค่ะ !! :D

#56 La Divina

La Divina

Posted 01 March 2010 - 06:50 AM

jajajajajaja!! Ĉu vi iras al Granda Kanjono kun Alejandro?!?
Kio via edzo diris? Mi ne fidas lin! Li estas tre ĉarma al esti fidita!

I miss you P'Luba!

-Titi

Li ebligis al mi iri kun malsanoj! Kiel vi estas? Vi mankas al mi tre multe. Niki estas en Hispanujo kaj vi estas en Argentino. Kial miaj fratino kaj frato estas tre malproksime de mi?!

Ĉu vi volas iri Tajlando venontan jaron?

#57 e a k a h a n

e a k a h a n

• LocationKuala Lumpur City Center , Kuala Lumpur

Posted 01 March 2010 - 08:56 AM

มาแย้ววว พี่ลูบา ฮันไปเที่ยวมาเลยมาดูสะช้าเรยยย ไม่รู้พี่ลูบาจะเข้ามาดูคอมเมนท์ฮันอีกป่าวววววววว

รีวิวนี้ดูไฮโซเนื้อแท้มากกกเลยอ่า Grancanyon สวยงามมากมาย ยิ่งได้เห็นภาพสุดท้ายที่ถ่ายรูปด้วยกันแล้ววเห็นมีลูบามีความสุขมากกก พี่รู้ป่ะว่าพี่กำลังมีความสุขบนความทุกข์ของฮันอยู่ ฮ่า :lol:

ถ่ายรูปเก่งมากๆๆๆๆๆๆ เอารีวิวมาให้ดูบ่อยๆ ให้เค้าหายคิดเถิงงงเลยยยยยย

ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ ฝากความคิดถึงไปยังพี่เขยด้วยนะ

จุ๊ฟๆๆๆ พี่ LubA

#58 La Divina

La Divina

Posted 01 March 2010 - 09:39 AM

มันแรงอีตรงสองรูปสุดท้าย ...

เดี๋ยวกลับมาเม้นท์ใหม่ค่ะ ไปหายาดมส้มโอมือก่อน

กะเทยแก่วิงเวียนมณี !

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!~

จะเก็บ Alejandro ให้ Madam คนเดียวค่ะ !! ตัวเขาเองปรารถนาจริงๆ'หญิง'สวยๆอย่าง Madam เนี้ยะ !! แต่เขาเป็นคนเจ้าชู้เพลย์บอย จะทนได้หรือคะ?!?!?!

หนาว มั้ย คะ เห็น มีหิมะ แต่ท่าทาง คุณ la divina ยัง ชิล ชิล สบายๆๆ
มีน้องกวางด้วย น่ารัก ดี ค่ะ

ไม่หนาวนะคะ แต่เย็นๆ..สดชื่นมากคะ

อะจึ๋ยยยย ไปเที่ยวกะแฟนเก่า!!!!
ข้าน้อยขอคาระวะ
ดื่ม3จอก อิอิอิ

ส่วนตั๋วที่ได้รับมาจากพี่ตำรวจ รวมๆแล้วหมดไปกี่เหรียญละคร้าบบบบ
ขอบคุณนะครับสำหรับรีวิว
รักษาสุขภาพด้วยเน้อ

ไทเฮาขอรับคาระวะ!!.. 3 จอกกกกกกก.....ออก..ออก..ออก... ไม่ได้ตั๋วค่ะ เพราะ สามีไม่อนุญาตให้ดิฉันขับเวลาไปไหนไกลๆอ่าค่ะ!! เพราะว่ารู้นิสัยใจร้อนของภรรยา เมื่อรถออกจาก Las Vegas แล้ว Alejandro ขับตลอดค่ะ คุณ Tat รักษาสุขภาพด้วยเช่นเดียวกันนะคะ

ดีใจจัง...คุณ Luba กลับมาทำรีวิวแล้ว
ภาพสวย คุณภาพดี พร้อมนางแบบ นายแบบน่ารักๆ อีกต่างหาก

แกรนด์แคนยอนหน้าหนาวก็สวยไปอีกแบบนะคะ มีหิมะปกคลุม...
ขอบคุณรีวิวสวยๆ นะคะ

แฟนคุณ Luba ใจดีมากๆ คะ ยอมให้ไปเที่ยวกับแฟนเก่าด้วย
อิอิอิ...เลิกกันเป็นเพื่อนกัน สบายใจเนอะ...

คริๆๆๆ ขอบคุณนะคะ ทำรีวิวให้เราหายคิดถึง...

อ่าร์....ขอบคุณมากเลยครับ ผมก็เพิ่งเคยเห็นที่นี้ ในแบบที่มีหิมะตกครั้งแรกเหมือนหลายๆคนนะครับเนี้ยะ... :o
ว่าแต่ Ex! นี้ ถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนสถานะ แต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ ดีจังเลยครับแบบนี้...ส่วนมากไม่อยากจะมองหน้า
กันเลยครับ ส่วนพี่เอง ผมว่าไม่เห็นจะอ้วนเลยครับ น่ารักดีออกครับ... :)

ผู้หญิงเราเนี้ยะ ถ้าเป็นเพื่อนกับแฟนเก่าได้นะคะ เราจะได้เพื่อนแท้ ที่รู้ใจของเรามากที่สุด !! เมื่อความสัมพันธ์สิ้นสุด สิ่งที่เหลือน่าจะ
เป็นมิตรภาพที่เคยมีให้กันนะคะ .. ไม่ใช่ความพยาบาท เห็นด้วยหรือเปล่าค่ะทุกๆคน?!? :)

แหม.... น้อง Jackie น่ารักเสมอนะคะ !!!

อยากกลับเมกาจัง แต่คงอีกนานแน่ ๆ เลยกว่าจะได้กลับไป อิอิ

มาในบอร์ดใหม่คราวนี้ รีวิวก็ออกมาแบบใหม่ ๆ นะครับเนี่ย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

Let me know when you come back nah ka!! ;) I will host a party!

พึ่งจะรู้ว่า Grand Canyou มีหิมะตกด้วย น่าไปเที่ยวจัง

ว่าแต่เมื่อไรเจ้จะมาเที่ยวเมืองไทยละครับ หลายปีแล้วนะไม่กลับเมืองไทยบ้างเหรอครับ !!

เจ้ไม่มีเงินอ่า...น้องเนม!! กะลังเก็บเงินค่ะ!

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่ Luba

มันสวยงามไปอีกแบบ (ดูมาทั้ง 2 แบบแล้ว)

ชอบรูปน้องกวางมากเลยครับผม

ปล.ปีหน้า บอยไป Work & Travel มาเป้นไกด์ พาบอยเที่ยวด้วยนะพี่ :lol:

Tell me ka... tell me, Nong Boy!! you can stay with me lah!

#59 La Divina

La Divina

Posted 01 March 2010 - 10:13 AM

สวัสดีครับคุณป้า แอลลลลลล มาตามกลิ่นธูปครับผม... เริ่มละนะ
...............................................................................
ตะลึงงันกับรูปที่สวยบาดใจ บาดตา ยกเว้น รูปที่มีป้าแปะอยู่อ่ะ มิน่าโลกถึงสั่นไหว
ใส่แว่นตาซะ โตปานกระด้ง รู้นะ ปิดบังรอยแตก ณ ปลายตา ใช่ไหมล่ะ แกรนแคนยอน ก็ แกรนแคนยอนเหอะ เจอริ้วรอยหางตาป้าแอลเข้าไป มีหวัง ม้วนหลบใต้พื้นโลกแน่ๆ
เห็นรูปแฟนเก่าของคุณป้าแล้ว บอกได้หลายๆคำว่า ไม่น่าทิ้งเล้ย ผั๊บผ่าซิน่า แบบว่า เสียดายแทน ...เน๊อะ แต่อย่างว่าแหละ เค้าคงเห็นทางสว่างของชีวิตแล้วละ
กลับมาที่เรื่องรูปต่อ รูปหิมะที่ปกคลุมก้อนหิน สวยมากๆ ๆ ๆ น่าจะเอาน้ำหวานเทราด แล้วเอาลิ้นเลีย ๆ ๆ อ้ำ ๆ อาหย่อย
อุ๊ยยยยส์!!! นี่อะไรเนี่ย รูปนี้ ก้อนหินคลุมหิมะ ไม่เอา ไม่อาววว ไม่เอ๊า หยดหยอง ไปดีกั่ว ฝันร๊ายยยยยย !!
รักสม่ำเสมอ ชั่วฟ้า ดินสลาย

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!~!!!!!!

รับประกันได้ว่าหน้าของอิฉันไม่มีฅีนกาแน่นอน!!! ถามคุณหมอ Rey 90210 ได้ย่ะ

ส่วน ...แว่นตาตอนนี้เขา in trend ย่ะ!! ทุกอย่างต้อง..หญ่าย...ใหญ่!!! คุณปู่ Jonn ไปอยู่ที่ไหนมาค่ะ?!?

ขอถามคำถามปู่ Jonn สักหน่อยค่ะ!! สิ่งที่ชาวบ้านเห็นอยู่ข้างล่างเนี้ยะ...สิ่งนี้คือคน หรือ ผีเสื้อสมุทรค่ะ?!?

แอร๊ยย!!!!!!!

#60 La Divina

La Divina

Posted 01 March 2010 - 10:23 AM

มาแย้ววว พี่ลูบา ฮันไปเที่ยวมาเลยมาดูสะช้าเรยยย ไม่รู้พี่ลูบาจะเข้ามาดูคอมเมนท์ฮันอีกป่าวววววววว

รีวิวนี้ดูไฮโซเนื้อแท้มากกกเลยอ่า Grancanyon สวยงามมากมาย ยิ่งได้เห็นภาพสุดท้ายที่ถ่ายรูปด้วยกันแล้ววเห็นมีลูบามีความสุขมากกก พี่รู้ป่ะว่าพี่กำลังมีความสุขบนความทุกข์ของฮันอยู่ ฮ่า :lol:

ถ่ายรูปเก่งมากๆๆๆๆๆๆ เอารีวิวมาให้ดูบ่อยๆ ให้เค้าหายคิดเถิงงงเลยยยยยย

ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ ฝากความคิดถึงไปยังพี่เขยด้วยนะ

จุ๊ฟๆๆๆ พี่ LubA

ohhh... Nong-Han, where did you go kaaaa? I miss you, nah Nu-Han!!! I've been busy nah, and I didn't have a lot of time. And, I can't give you my ex to you lah, I already promised to give him to Madam X lah!

Love nah... joob-joob!!

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.