ถามเรื่องไปเกาหลีกับอินเตอร์เน็ตครับ

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง  /  HFlight Lounge :  เฮชไฟล์ท เลานจ์  /  ถามเรื่องไปเกาหลีกับอินเตอร์เน็ตครับ
Posted by: echihfli, December 25, 2012, 2:34am
ต้องรบกวนเพื่อนๆในบอร์ดที่เคยไปเกาหลีด้วยครับ

พอดีมีแผนที่จะไปเที่ยวเกาหลีต้นปีหน้าน่าจะประมาณ มีนาคม

แต่ทีนี้เรื่องมือถือครับไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงบ้างครับ
เพราะว่าผมทำงานส่วนตัวที่ต้องรับส่ง email ค่อนข้างบ่อย
และต้องมีใช้โทรศัพท์บ้างครับแต่ไม่น่าเยอะมาก
เลยค่อนข้างกังวลกลัวค่าใช้จ่ายเรื่องมือถือจะบานครับ

และที่สำคัญที่เกาหลีมี Free Wifi ให้ใช้เยอะเปล่าครับ ขอบคุณครับ
Posted by: echihfli, December 25, 2012, 3:23am; Reply: 1
ถามเองตอบเอง 555
ขอบคุณครับ ตะกี๋ลองค้นหา App บน iPhone เจอ AIS Roaming App พอดี
ค่อนข้างละเอียดเลยครับ  มีรายละเอียดของแพกเกจโรมมิ่งราคาประหยัด
และอัตราค่าบริการการใช้งานละครับ

เอารูปมาฝากด้วยครับ
Print page generated: September 23, 2018, 3:09pm