บัตร Be1st ธ.กรุงเทพ ใช้ออนไลน์เหมือนบัตรเครดิตได้

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง  /  เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  /  บัตร Be1st ธ.กรุงเทพ ใช้ออนไลน์เหมือนบัตรเครดิตได้
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:16pm
สมัครบัตร บีเฟริสต์ (Be1st Card) ของธนาคารกรุงเทพ และขั้นตอนการ Verify By Visa
ในการเริ่มต้นการหาเงินออนไลน์ที่ทุกคนจะต้องมีคือบัตรเครดิตเพื่อใช้ในการจับจ่ายทางอินเตอร์เน็ต แต่หากเราไม่มีบัตรเครดิตหล่ะ เราก็ใช้บัตร Be1st card ได้ครับ. นับว่าเป็นข่าวดีและเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนไม่มีบัตรเดรดิตครับ ก็ใช้บัตรเดบิต ( Atm ) ของธนาคารกรุงเทพ ซึ่งสามารถใช้ได้เสมือนบัตรเครดิตเกือบทุกประการ เพียงแต่ต้องมีเงินในบัญชีที่ผูกบัตรเท่านั้นจึงจะใช้งานได้ เพราะเป็นบัตร debit card โดยเราสารถจับจ่ายทาง ออนไลน์ได้เลย ส่วนขั้นตอนการสมัครบัตร Be1st (บีเฟริสต์) ก็ไม่ยากครับ มีขั้นตอนที่ง่ายมาก

ขั้นตอนที่1

ไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพ เลือกเป็นบัญชีสะสมทรัพย์ หรือกระแสรายวัน ก็ได้ครับ แล้วก็ทำบัตร Be1st เลย เป็นบัตรเอทีเอ็มนี่แหละครับ แต่เดี๋ยวนี้สามารถนำมาใช้ซื้อของผ่านอินเตอร์เนตได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สะดวกรวดเร็ว และสามารถรับรายได้ได้อีกด้วย ผมขอแนะนำบัตรนี้เหมาะที่สุดและใช้ประโยชน์ได้เยอะครับ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อ hosting, Domain name หรือการสมัคร adwords หรือ yahoo search marketing ก็ ได้ครับ หรือจะ add บัตรกับ paypal ก็ไม่มีปัญหา

เอกสารที่ต้องเตรียม : บัตรประชาชนตัวจริง (หรือหนังสือเดินทาง) เท่านั้นครับ

ใช้เวลาเพียง 1 วันก็สามารถได้ตัวบัตรมาแล้วครับ ขณะติดต่อกับเจ้าหน้าที่ธนาคารบอกด้วยว่า ต้องการนำไปซื้อของออนไลน์ (internet) ขอแบบมี CVV CODE ด้วยนะครับ

Credit Card Number: 4213 3586 5678 9428
Expiration Date: 05/18
Cardholder Name: abcdef  abcdef
Card Security Code (CSC) หรือ CVV Code: 567
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:20pm; Reply: 1
ขั้นตอนที่2

ต้องโทรไป Verified ก่อนครับ จะได้ใช้ผ่านอินเตอร์เนตได้ (Verified by Visa) โดยให้คุณโทรไปทำการ Verified บัตรของคุณได้ที่ หมายเลข 1333 ครับ

step1. โทรศัพท์มายัง บัวหลวงโฟน 1333 หรือ 66-2645-5555
step2. กด 7 เพื่อสมัครใช้บริการ Verified by Visa
step3. กด 1 เพื่อทำการตั้งหมายเลขอ้างอิงสำหรับลงทะเบียน Verified by Visa
step4. กดหมายเลขบัตร Be1st ของคุณ เป็น เลข 16 หลัก หน้าบัตร
step5. กดรหัสลับส่วนตัว (PIN) ของคุณ รหัส ATM 4หลัก
step6. กดหมายเลขอ้างอิง 8 หลักที่คุณต้องการ เลข 8 ตัวอะไรก็ได้ จดไว้ด้วย
step7. กดหมายเลขอ้างอิง 8 หลักของคุณอีกครั้งเพื่อทำการยืนยันเป็นอันเสร็จสิ้นการขอหมายเลขอ้างอิง กดหมายเลข 8 หลัก จาก Step 6 อีก ครั้ง
จากนั้นระบบจะแนะนำให้คุณไปลงทะเบียนบนอินเตอร์เน็ตอีกครั้งกับหมายเลขอ้างอิง 8 หลักที่คุณสมัครใช้กับ 1333 ที่เว็บไซด์ลิงค์เว็บไซด์ข้างล่างนี้

https://besecure.bangkokbank.com/bblenroll/bkkCard.aspx
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:23pm; Reply: 2
.
Posted by: chinchang, September 7, 2009, 9:25pm; Reply: 3
เหมาะอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่สนใจ และต้องการรายละเอียด

ขั้นตอนต่างๆ

ขอบคุณแทนสำหรับท่านที่ยังไม่ได้ลองใช้

ปล.ผมก็ได้ลองใช้ดูแล้ว ก็โอเคครับ สะดวกดี

แล้วช่วยไปแปะที่ห้องบลู เว็บพันทิพย์ด้วยนะครับ คงมีผู้สนใจเยอะ :) :)
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:26pm; Reply: 4
.
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:27pm; Reply: 5
ประโยชน์ของการสมัครใช้บริการ

1. เพิ่มความปลอดภัยในการชำระค่าสินค้าและบริการทางอินเทอร์เน็ตด้วยบัตรเครดิตและบัตรเดบิตด้วยรหัส VbV/Secure Code ซึ่งผู้ถือบัตรเป็นผู้กำหนดขึ้นเอง เพื่อป้องกันไม่ให้บุคคลอื่นลักลอบใช้หมายเลขบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตของคุณในการทำธุรกรรมทางอินเทอร์เน็ต

2. เพิ่มความมั่นใจด้วยการใช้รหัสส่วนตัว (PAM) ที่จะปรากฏในหน้าเว็บไซต์ขณะทำรายการ เพื่อให้แน่ใจว่าคุณกำลังทำธุรกรรมกับร้านค้าที่ได้รับการรับรองจากบริษัทวีซ่า อินเตอร์เนชั่นแนล และบริษัทมาสเตอร์การ์ด อินเตอร์เนชั่นแนล

3. คุณสามารถสมัครใช้บริการนี้ได้อย่างสะดวกและรวดเร็ว โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

ที่มาและขอบคุณ : http://www.myworldpluslive.com
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 9:39pm; Reply: 6
ถ้ามีบัตร Be First แบบใหม่  ที่มีเลขหลังบัตร 3 ตัวท้ายอยู่แล้ว  

ก็โทรไป Verified บัตร ที่ 1333 หรือ 0-2645-5555  ได้เลย
Posted by: isccy, September 7, 2009, 10:16pm; Reply: 7
โทษนะครับ
ผมลองเข้าไปจองตั๋ว แอร์เอเชีย
เวลาจะจ่ายด้วยบัตรเดบิต
มันเป็นเหมือนรูปครับ คือไม่มีให้เลือกบัตร Be 1st
Posted by: mainoi5, September 7, 2009, 10:24pm; Reply: 8
Quoted from isccy
โทษนะครับ
มันเป็นเหมือนรูปครับ คือไม่มีให้เลือกบัตร Be 1st

กรอกข้อมูลในช่องแรก เหมือนบัตรเครดิตทุกอย่างเลยครับ

ไม่ว่าจะเป็นเลขหน้าบัตร วันเดือนปีหมดอายุ เลข 3 ตัวท้ายหลังบัตร

หน้าต่อไปก้อจะเข้าสู่หน้า verified by visa ของธนาคารกรุงเทพ

แล้วก้อใส่รหัส ตามที่ลงทะเบียนไว้แล้วว
Posted by: isccy, September 7, 2009, 10:32pm; Reply: 9
นั่นดิ ว่าทำไม ใช่ไม่ได้เลย

อืม ปิดบัญชีไปและ 5555
Posted by: pakanit111, September 8, 2009, 1:16am; Reply: 10
พยายามทำให้ใช่แต่มันก็ไม่ไช่อยู่ดี
Posted by: x_ken_x, September 8, 2009, 1:49am; Reply: 11
ขอยืนยันว่าบัตรบีเฟริสจองได้นะครับ ปัจุบันผมมีบัตรบีเฟริสทั้งหมด 5 ใบ ใช่จองออนไลน์ได้หมดทุกใบไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ผมใช้งานมาหลายปีแล้วครับ
ทำตามที่เจ้าของกระทู้บอกได้เลยครับ
Posted by: x_ken_x, September 8, 2009, 1:50am; Reply: 12
บอกเคล็ดไม่ลับอีกนิด
ถ้าบัตรลุ่นที่ไม่มีเลข 3 ตัว ให้ลองใช้ 000 แทนครับ อิอิอิ
Posted by: x_ken_x, September 8, 2009, 1:53am; Reply: 13
โทษนะครับ

กรอกข้อมูลที่ตัวเลือก Credit Card ครับ ไม่ใช่แถบ Debit

Posted by: Sataevolution, September 8, 2009, 7:24am; Reply: 14
ตามมา การันตี ครับ ว่าจองได้ แน่นอน
Posted by: rajchabut, September 8, 2009, 7:56am; Reply: 15
แล้วบัตร  กสิกรไทย ใหม่อ่ะครับ

เห็นว่าใช้ได้เหมือนกัน  ใครมีบัตรกสิกรบ้างครับ ส่งข่าวหน่อย
Posted by: pokman, September 8, 2009, 9:00am; Reply: 16
ผมก็ใช้อยู่เป็นประจำครับ สะดวก ตัดเงินเลย ไม่ต้องรอบิลมาเก็บแบบเครดิต
Posted by: natthawat134, September 8, 2009, 10:56am; Reply: 17
มายืนยันว่า  "ผมก็ใช้" เหมือนกัน  จองหางแดงผ่านฉลุย
แต่อยากรู้ว่า  ถ้าใช้มัดจำตอนเช่ารถ  (ค่ายเช่ายักษ์ใหญ่  ได้ไหมหน่อ)
Posted by: _SJ, September 8, 2009, 10:58am; Reply: 18
บัตรเก่าเป็นแบบไม่มี  Card Security Code (CSC)
ไปเปลียนบัตรใหม่ ที่ธนาคารเขาจะให้เปลี่ยนป่าวอ่ะ

ลอง 000 แล้ว ไม่ผ่านครับ  :o
Posted by: _SJ, September 8, 2009, 11:04am; Reply: 19
Quoted from x_ken_x
บอกเคล็ดไม่ลับอีกนิด
ถ้าบัตรลุ่นที่ไม่มีเลข 3 ตัว ให้ลองใช้ 000 แทนครับ อิอิอิ

ไม่ได้ครับ ลองแล้ว  :o

Posted by: isccy, September 8, 2009, 11:13am; Reply: 20
สรุปว่าของผมก็ไม่มีประโยชน์เป็นรุ่นเก่า ไม่มี CVV หลังบัตรเช่นกัน 5555
Posted by: _SJ, September 8, 2009, 11:20am; Reply: 21
สรุปว่าของผมก็ไม่มีประโยชน์เป็นรุ่นเก่า ไม่มี CVV หลังบัตรเช่นกัน 5555

โทรถามทางธนาคารล่ะ
สามารถไปเปลี่ยนบัตรได้ ที่สาขาไหนก็ได้ ในจังหวัดเดียวกัน กับ สาขาที่เปิดบัญชี
เพียงแค่เอกสาร ซึ่งได้แก่ 1. บัตรประชาชนตัวจริง 2.สมุดบัฐชีเงินฝาก 3.บัตรเก่า ไปติดต่อครับผม

Posted by: pokman, September 8, 2009, 11:31am; Reply: 22
Quoted from natthawat134
มายืนยันว่า  "ผมก็ใช้" เหมือนกัน  จองหางแดงผ่านฉลุย
แต่อยากรู้ว่า  ถ้าใช้มัดจำตอนเช่ารถ  (ค่ายเช่ายักษ์ใหญ่  ได้ไหมหน่อ)

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ มีท่านใดพอทราบบ้างครับ
Posted by: Paradawaya, September 8, 2009, 11:48am; Reply: 23
สมัครเรียร้อย เหลือแต่หาเงินมาใส่บัญชีนี้เท่้านั้น
ขอบคุณ จขกท มากๆครับ  :) :)
Posted by: N e w j e r s y, September 8, 2009, 11:55am; Reply: 24
จะใช้ของธนาคารไหนดีน๊า ระหว่าง กสิกร กับ กรุงเทพ

กรี๊ด ๆ กสิกรก้ออยากได้ มันทำลายหน้าบัตรเองได้

ทำมันสองอันเลยสวย สวย

Posted by: TeN_KuNg, September 8, 2009, 12:34pm; Reply: 25
อยากทราบว่า ส่วนหน้าบัตรนั้นจะมีชื่อเราปรากฏอยู่หรือป่าวอ่ะ  สำหรับบัตร รุ่นที่มาโชว์อ่ะคับ

ติดต่อที่สาขาไหนถึงจะมีอ่ะ  เพราะว่าส่วนมากจะเอาเงินเข้าธนาคาร แล้วเอาบัตรไปรูดซื้อของที่ต่างประเทศอ่ะ

แล้วเค้าดูชื่ออ่ะ  ทำงัยดี ๆ
Posted by: TeN_KuNg, September 8, 2009, 12:36pm; Reply: 26
อ่อ  ลืมบอกไป บัตรรุ่นนี้อ่ะคับ
Posted by: wrdpkk, September 8, 2009, 12:53pm; Reply: 27
Quoted from _SJ

สามารถไปเปลี่ยนบัตรได้ ที่สาขาไหนก็ได้ ในจังหวัดเดียวกัน กับ สาขาที่เปิดบัญชี
เพียงแค่เอกสาร ซึ่งได้แก่ 1. บัตรประชาชนตัวจริง 2.สมุดบัฐชีเงินฝาก 3.บัตรเก่า ไปติดต่อครับผม

เสียค่าธรรมเนียมทำบัตรใหม่ไหมคับ
Posted by: isccy, September 8, 2009, 1:47pm; Reply: 28

ในจังหวัดเดียวกัน ???
งั้นก็ต้องไปเปิดบัญชีใหม่ เสียค่าทำบัตรใหม่อีก เพราะผมย้ายที่ทำงานแล้ว 555+
ดวงไม่ถูกโฉลกกับ B e 1St เอาเสียเลย

Posted by: x_ken_x, September 8, 2009, 3:32pm; Reply: 29

ไม่ได้ครับ ลองแล้ว  :o

ลอง 999 อีกทีครับ
ปกติ 000/999 จะใช้ได้ในบางบัตรเท่านั้น
ของผมใช้ 000 ผ่านฉลุย
Posted by: x_ken_x, September 8, 2009, 3:39pm; Reply: 30
Quoted from rajchabut
แล้วบัตร  กสิกรไทย ใหม่อ่ะครับ

เห็นว่าใช้ได้เหมือนกัน  ใครมีบัตรกสิกรบ้างครับ ส่งข่าวหน่อย

ของกสิกร คุณต้องสมัครใช้บริการ k-cyber banking ก่อนนะครับ
แล้วก็ไปสมัครบัตรออนไลน์ใน k-cyber banking อีกทีนึง เข้าเรียกว่าบัตร k-web card
อ่านรายละเอียดดูนะครับ http://cid-432ffa8468a66ddb.spaces.live.com/blog/cns!432FFA8468A66DDB!118.entry
บัตรนี้เป็นบัตรแบบออนไลน์ ไม่สามารถจับต้องได้ ซื้อของออนไลน์ได้เหมือนมีบัตรเครดิตครับ
และแน่นอนครับ ว่าสามารถจองตั๋วแอร์เอเชียได้เช่นกัน
Posted by: keloe, September 8, 2009, 3:47pm; Reply: 31
ขอบคุณครับ สมัครแล้วครับ เด๊วต้องลองใช้ดู เพราะไม่ค่อยอยากรูดบัตรเครดิตแล้วครับ ช่วงนี้ อิอิ
Posted by: _SJ, September 8, 2009, 7:26pm; Reply: 32
Quoted from TeN_KuNg
อยากทราบว่า ส่วนหน้าบัตรนั้นจะมีชื่อเราปรากฏอยู่หรือป่าวอ่ะ  สำหรับบัตร รุ่นที่มาโชว์อ่ะคับ

ติดต่อที่สาขาไหนถึงจะมีอ่ะ  เพราะว่าส่วนมากจะเอาเงินเข้าธนาคาร แล้วเอาบัตรไปรูดซื้อของที่ต่างประเทศอ่ะ

แล้วเค้าดูชื่ออ่ะ  ทำงัยดี ๆ

รุ่นที่โชว์ ไม่มีชื่อหน้าบัตรครับ

Posted by: HIG, September 8, 2009, 7:40pm; Reply: 33
ว้าว ยอดเยี่ยม แบบนี้ บางกอกแอร์เวย์  ก็ใช้ได้อะดิ เจ้าตัวจะได้ไม่ต้องไปปรากฏตัวด้วย
Posted by: Blue, September 8, 2009, 8:27pm; Reply: 34
Credit Card ผมว่าสะดวกที่สุดแล้วครับ
Posted by: next, September 8, 2009, 11:28pm; Reply: 35
ของผมเป็นบัตร be1st ที่เป็นบัตรรถไฟฟ้า BTS ด้วยอะคับ  จาใช้ได้ไม๊คับ

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนบัตรให้เป็นแบบที่มีตัวเลข CVV  ต้องเสียค่าธรรมเนียมเทาไหร่คับ?
Posted by: x_ken_x, September 9, 2009, 2:06am; Reply: 36
Quoted from next
ของผมเป็นบัตร be1st ที่เป็นบัตรรถไฟฟ้า BTS ด้วยอะคับ  จาใช้ได้ไม๊คับ

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนบัตรให้เป็นแบบที่มีตัวเลข CVV  ต้องเสียค่าธรรมเนียมเทาไหร่คับ?

ต้องเปลี่ยนบัตรใบใหม่ครับ ค่าธรรมเนียมบัตรก็ปีละ 300 อะครับ

Posted by: next, September 9, 2009, 3:27pm; Reply: 37
วันนี้ไปถามาและคับ ถามที่สาขาโลตัสบางกะปิ

พนักงานบอกว่าเอาบัตรเก่ากับสมุดมา  ไม่มีค่าธรรมเนียมคับ  ไม่ต้องเสียเพิ่มด้วย
Posted by: exseen, September 9, 2009, 6:11pm; Reply: 38
ขอบคุณนะครับสำหรับแนวทาง ของผมสมัครเรียบร้อยแล้วครับ
ขึ้นอย่างนี้เป็นว่าสมบูรณ์ใช่รึเปล่าครับ

แต่มีข้อสงสัยครับผม

1. เวลาเราใช่จ่ายจากบัตรนี้ คือเราสามารถจองโรงแรมหรือตั๋วเครื่องบิน โดยกรอกเลขหน้าบัตรใช่รึเปล่าครับ และบริการนี้สามารถใช่จ่ายได้จริงรึเปล่าครับ
2. แล้วเรื่องการเก็บเงินละครับ หักจากบัตรโดยตรงเลย หรือว่า สะสมแล้วจ่ายปลายเดือนเหมือนบัตรเครดิตอื่นอะครับ

รบกวนหน่อยนะคับ ผมไม่เคยใช้บัตรเครดิตเลย ^^
Posted by: natthawat134, September 9, 2009, 8:56pm; Reply: 39
Quoted from exseen
ขอบคุณนะครับสำหรับแนวทาง ของผมสมัครเรียบร้อยแล้วครับ
ขึ้นอย่างนี้เป็นว่าสมบูรณ์ใช่รึเปล่าครับ

แต่มีข้อสงสัยครับผม

1. เวลาเราใช่จ่ายจากบัตรนี้ คือเราสามารถจองโรงแรมหรือตั๋วเครื่องบิน โดยกรอกเลขหน้าบัตรใช่รึเปล่าครับ และบริการนี้สามารถใช่จ่ายได้จริงรึเปล่าครับ
2. แล้วเรื่องการเก็บเงินละครับ หักจากบัตรโดยตรงเลย หรือว่า สะสมแล้วจ่ายปลายเดือนเหมือนบัตรเครดิตอื่นอะครับ

รบกวนหน่อยนะคับ ผมไม่เคยใช้บัตรเครดิตเลย ^^

1 บัตร Be1st เป็นบัตรเดบิต ที่เวลาชำระเงิน  ใส่้เลขที่หน้าบัตร  และข้อมูลที่ระบบต้องการ
แล้วจะขึ้นหน้า  Verified by Visa ให้เราใส่รหัสที่เราตั้งค่าไว้ตอนสมัครใช้บริการ เท่านี้ก็เรียบร้อย
2 เมื่อทำรายการเรียบร้อย  ยอดเงินในบัญชีคุณจะถูกตัดทันทีครับ  เอาสมุดไปปรับตรวจสอบรายการได้เลย   (หรือจะตรวจสอบทางอื่นก็แล้วแต่)

Posted by: natthawat134, September 9, 2009, 9:19pm; Reply: 40
Quoted from natthawat134

Quoted from pokman

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ มีท่านใดพอทราบบ้างครับ

วันนี้ผมโทรถาม Hertz มาแล้วได้คำตอบว่า ใช้ได้แต่บัตรเครดิตเท่านั้นครับ  บัตรเดบิตุกประเภทใช้ไม่ได้
Posted by: imtul, September 9, 2009, 9:33pm; Reply: 41
วันนี้ผมไปเปิดบัญชีมาแล้วครับได้บัตรเดบิต Be1 Smart ตัวใหม่มาด้วย  จนท บอกว่า จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตครับ ต่างกัน แค่จะหักยอดเงินจากบัญชีเลยเท่านั้น แค่หาคำว่า Verified by Visa  แล้วก็ใส่รหัสหน้าบัตรทั้ง 16 หลัก+พาส ที่ตั้งไว้ แค่นั้นก็เป็นอันเสร็จ
Posted by: _SJ, September 10, 2009, 7:51am; Reply: 42
Quoted from x_ken_x

ลอง 999 อีกทีครับ
ปกติ 000/999 จะใช้ได้ในบางบัตรเท่านั้น
ของผมใช้ 000 ผ่านฉลุย

ไปเปลี่ยนเป็นบัตรแบบใหม่มาแล้วครับ ฟรี !  :)

Posted by: HIG, September 11, 2009, 4:27pm; Reply: 43
เอา จองตั๋วกันโลด  เส้่นทางสะดวก สำหรับบัตร DEBIT แล้ว  ต่อไปธนาคารไหนจะมีบริการ นี้อีกบ้างนะ ภาวนาให้ กสิกร ทำบ้าง
Posted by: Himmanista, September 11, 2009, 5:02pm; Reply: 44
เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ผมลองใช้บัตรเดบิตบีเฟิร์สของบัวหลวง จองตั๋วเครื่องบินดู ปกติจ่ายผ่านเครดิต

ลองจองของ Airasia

ปรากฏตอนกดยืนยันการชำระเงิน อะไรเรียบร้อย

ขึ้นข้อความดังต่อไปนี้

ERROR
Sorry. Regrettably your card has been declined. Please go back to the payment page and ensure that the information you entered was correct. Otherwise, please try another card or call our call centre.

ทั้งๆที่ตอนแรก ผมลองใช้เปลี่ยนข้อมุลการเดินทางใน airasia โดยการเพิ่มน้ำหนักสัมภาระ และก็สามารถใช้จ่ายได้ปกติ

แต่ต่อมา พอจะจองตั๋ว ไม่สำเร็จคับ  ลองทำ ห้าถึงหกรอบ ก็ไม่ผ่าน

โทรไปถาม 1333 เจ้าหน้าที่บอกว่า แอร์เอเชียไม่รองรัง ของบีเฟิร์ส

ผมก็งงอยุ่ว่ามันเกี่ยกวันหรอ ทั้งๆที่เราก็ลงบริการ i banking ที่ verified by VISA แล้ว

รบกวนผู้รู็ด้วยนะคับ ว่าต้องทำอย่างไร ขอบคุณคับ
Posted by: bajunk44, October 4, 2009, 11:42pm; Reply: 45
debit ในช่องนี้คือ ไดเร็คเดบิต หมายถึงการตัดผ่านบัญชีธนาคารอัตโนมัติครับ  ซึ่งในกรณีดังภาพ  ใช้ตัดกับบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์  ที่สมัครบริการ scb esey net ไว้แล้ว  ส่วน be 1 st smart นั้น ถ้า ทำการสมัคร บัวหลวงไอเปร์ ไว้แล้ว  สามารถทำการจ่ายในช่องบัตรเครดิต cedit card ได้เลยครับ  ในต่างประเทศ  จะใช้คำว่า จ่ายด้วยบัตร  ซึ่งจะครอบคุมมากว่า  คำว่า  จ่ายด้วยบัตรเครดิต  จะยังไงบัตรเดบิต กับ บัตรเครดิต  ลักษณะการใช้เหมือนกัน  แตกต่างตรงที่จ่ายก่อนใช้กับใช้ก่อนจ่าย + ดอกเบี้ย ครับ

โทษนะครับ

Posted by: coppy501, October 5, 2009, 12:42am; Reply: 46
Quoted from bajunk44
debit ในช่องนี้คือ ไดเร็คเดบิต หมายถึงการตัดผ่านบัญชีธนาคารอัตโนมัติครับ  ซึ่งในกรณีดังภาพ  ใช้ตัดกับบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์  ที่สมัครบริการ scb esey net ไว้แล้ว  ส่วน be 1 st smart นั้น ถ้า ทำการสมัคร บัวหลวงไอเปร์ ไว้แล้ว  สามารถทำการจ่ายในช่องบัตรเครดิต cedit card ได้เลยครับ  ในต่างประเทศ  จะใช้คำว่า จ่ายด้วยบัตร  ซึ่งจะครอบคุมมากว่า  คำว่า  จ่ายด้วยบัตรเครดิต  จะยังไงบัตรเดบิต กับ บัตรเครดิต  ลักษณะการใช้เหมือนกัน  แตกต่างตรงที่จ่ายก่อนใช้กับใช้ก่อนจ่าย + ดอกเบี้ย ครับ

ก้ใส่ตรงบัตรเครดิตเลยครับ ไม่ต้องเลือกเดบิต

*** ซะงั้นนะครับ  ผมพึ่งไปเปิดบัญชีไทยพาณิชมาเพื่อจะใช้บัตรเดบิตจอง หางแดง เดิม มีบัตร บีเฟิสอยุ่แล้ว
Posted by: coppy501, October 5, 2009, 1:16am; Reply: 47
ใช้ได้ทุกสายการบินรึป่าวครับ  หรือว่า ใช้ได้กับหางแดงอย่างเดียว
Posted by: tunpisit, October 5, 2009, 9:31pm; Reply: 48
เวลามันให้ใส่ชื่อเจ้าของบัตรเอาอะไรมาใส่อะครับ
Print page generated: July 31, 2014, 6:27pm