สอบถามเรื่องรถโดยสารจากสนามบินเชียงใหม่ไปท่ารถครับ

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง  /  เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  /  สอบถามเรื่องรถโดยสารจากสนามบินเชียงใหม่ไปท่ารถครับ
Posted by: Trooperz, August 4, 2008, 3:15pm
เนื่องด้วยวันที่ 28 สิงหาคมนี้ ผมจะไปเชียงใหม่กับ Air Asia โปร 0 อะคับ

แล้วจะไปเชียงรายต่อ

อยากทราบว่าพอลงเครื่องแล้ว มีรถอะไรที่ไปศูนย์ท่ารถบ้างครับ ?

แล้วจากเชียงใหม่ไปเชียงรายกี่ชม.เหรอครับ ? มีรถอะไรบ้าง ?

แล้วขากลับรถตู้จากสุวรรณภูมิไปอนุศาวรีชัย หมดกี่โมงครับ ?

แล้วมีรถตู่จากสุวรรณภูมิไปรังสิตมั้ยครับ ?

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ให้คำแนะนำคับ (mk26)(mk26)(mk26)

ปล. ถนนคนเดินที่เชียงใหม่มีวันอะไรเหรอครับ ?
Posted by: bualoy, August 4, 2008, 5:53pm; Reply: 1
1.อยากทราบว่าพอลงเครื่องแล้ว มีรถอะไรที่ไปศูนย์ท่ารถบ้างครับ ?
ถ้าไปเชียงรายต้องไปขึ้นรถที่อาเขตนะครับ (อาเขต ก็คือขนส่งเชียงใหม่นั่นแหละ)
มีรถเมล์สาย11 ผ่านอ่ะครับ 20 บาทตลอดสายแต่กว่าจะผ่านมาซะคัน รอกันเหงือกแห้ง ไม่ก็รถแดงที่นานๆจะหลงเข้าสนามบินมาซะที หรือเหมาแท็กซี่สนามบินไป แต่ระยะทางไกลพอสมควร อาจแพงน่าดู

2.แล้วจากเชียงใหม่ไปเชียงรายกี่ชม.เหรอครับ ? มีรถอะไรบ้าง ?
ประมาณ 3 ชั่วโมงครับ เมล์เขียว only เข้าไปดูได้ที่ http://www.greenbusthailand.com เลยครับ

ปล. ถนนคนเดินที่เชียงใหม่มีวันอะไรเหรอครับ ?
วันเสาร์มีที่ถนนวัวลาย แต่แนะนำวันอาทิตย์ครับ มีที่ถนน(อะไรอ่ะ) จำมะได้อ่ะ ตรงประตูท่าแพอ่ะ
Posted by: tar_kotloh, August 6, 2008, 1:16am; Reply: 2
อยากทราบว่าพอลงเครื่องแล้ว มีรถอะไรที่ไปศูนย์ท่ารถบ้างครับ ?== เพิ่มจากreplyที่แล้วนะคับ มีแท็กซี่เชฟโรเลต อ็อฟตรา 120 บาท เข้าเมืองทุกที่ครับ

แล้วจากเชียงใหม่ไปเชียงรายกี่ชม.เหรอครับ ? มีรถอะไรบ้าง ? สามชั่วโมง เกือบสี่อ่ะแหละ ของรถเมล์เขียว แต่ดันหรูว่า กรีนบัสครับซื้อตั๋วที่อาเขต ห้องขายตั๋วที่หญ่ายที่สุดนั้นแล

แล้วขากลับรถตู้จากสุวรรณภูมิไปอนุศาวรีชัย หมดกี่โมงครับ ? รอบสุดท้ายของในประเทศมันก็ยังมีอยู่อ่ะครับ ถ้าไม่มี ยังไงก็มีบัส ข.ส.ม.ก. แต่ชัวร์ว่ามีครับ

แล้วมีรถตู้่จากสุวรรณภูมิไปรังสิตมั้ยครับ ? มีึครับ แถวๆ นั้นแหละ เดินๆ หาเอา

ทุกเรื่องในเชียงใหม่ มีไรถามได้นะครับ

Posted by: Trooperz, August 10, 2008, 6:10pm; Reply: 3
แล้วแถวอาเขตมีร้านข้าวหรือก๋วยเตี๋ยวอะไรอร่อยบ้างไหมครับ ? ?
Posted by: ArcAz, August 13, 2008, 12:25am; Reply: 4
คือ สงสัยว่า ทำไมไม่ไปลงเชียงรายเลยอ่ะครับ แหะๆ

เรื่องเชียงใหม่ไม่เชี่ยวครับ

ขอตอบเรื่องรถตู้ละกัน

รถตู้ไปอนุเสาวรีย์มีครับ แต่ไม่รู้หมดกี่โมง

ส่วนรถตู้ไปรังสิตไม่มีอ่ะครับ มีแต่ไปถึงดอนเมืองแล้วต่อรถไป

แต่มีรถเมล์ครับ สาย 554 กับ 555 แต่นั่งสายดีกว่า 554 ผมว่าไวกว่า
Posted by: Trooperz, August 13, 2008, 6:17pm; Reply: 5
อ่อพอดีโปร 0 บาทไปเชียงรายวันที่ผมจะไปไม่มีอะคับ

แต่ที่เชียงใหม่มีเลยไปลงเชียงใหม่คับ
Print page generated: April 25, 2014, 4:00am