ย้อนรอย-วีดีโอคลิปเครื่องบินพุ่งชนตึก เหตุการณ์911

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง  /  HFlight Lounge :  เฮชไฟล์ท เลานจ์  /  ย้อนรอย-วีดีโอคลิปเครื่องบินพุ่งชนตึก เหตุการณ์911
Posted by: ManchesterFC, May 10, 2006, 5:57pm
http://www.metacafe.com/watch/31999/rare_sep_11_clip/

ตอนเกิดเหตุการณ์นี้.... สมาชิก H-Flight กำลังทำอะไรอยู่เหรอครับ

แฮ่ะ ๆ ตอน 4-5 ปีที่แล้ว เหตุการณ์ 911 ผมยังอยู่ ม.6 อยู่เลย ผมกำลังดูข่าวเพื่อที่จะสรุปส่งอาจารย์อ่ะ... อยู่ ๆ ก็ตัดภาพข่าวไปที่ CNN เลย...งง เหมือนกัน

น่าตกใจมาก ๆ เห็นเครื่องบินพุ่งเข้าชนตึกเวิร์ดเทรด...

ยิ่งลำที่สอง เห็นจะจะเลย พุ่งเข้าชนซ่ะ

เห็นตึกแฝดเวิร์ดเทรดถล่มไปกับตา เฮ้อ น่าเศร้าใจ....
Posted by: Madam_X, May 10, 2006, 6:05pm; Reply: 1
กะเทยกำลังรีดชุดทำงานอยู่ค่ะ แล้วมีข่าวด่วนบอกว่า เกิดอุบัติเหตุ
เครื่องบิน-บินชนตึกเวิร์ลเทรด กะเทยก็ไม่ได้ใส่ใจก็ดูทีวี แต่ก็งง ๆ
ขับไงวะให้ชนตึก เมาป่าวกัปตัน !!!  แล้วพออีกแป๊บนึงกลายเป็น
การก่อการร้าย คืนนั้นนั่งเฝ้าทีวีจนดึกดื่น ตกใจมากมาย แล้วยิ่งตอน
ที่ตึกถล่มลงมา โห ... มันเป็นไปได้จริงๆ  เหรอเนี่ย นี่มันไม่ใช่ละคร
ไม่ใช่หนัง มันเกิดขึ้นกับประเทศมหาอำนาจอย่างอเมริกาได้อย่างไร

บุญทำ กรรมแต่ง ทุกสิ่งล้วนเป็นไปตามกรรม

ขอแสดงความไว้อาลัยแก่ผู้สูญเสียทุกท่านในเหตุการ 911 ทุกท่านค่ะ
Posted by: AlLiAnCe, May 10, 2006, 6:30pm; Reply: 2
ขอแสดงความเสียใจ และไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตทุกท่านด้วยนะครับ...
อาผมที่อยู่ซิดนี่ย์บอกว่า ตอนที่เกิดเหตุเครื่องบินชนตึก อาผมนึกว่า "หนังอะไรวะเนี่ย ลงทุนเอาเครื่องบินชนตึกจริงๆ" แต่พอซักแปป อ้าว ! ก่อการร้ายนี้หว่า
Posted by: 747-400, May 10, 2006, 6:40pm; Reply: 3
กำลังดูข่าวอยู่ครับ อยู่ดีๆก็ตัดภาพข่าวไปเลยครับ กลายเป็นภาพเครื่องบินชนตึก
Posted by: Thermodynamics, May 10, 2006, 7:55pm; Reply: 4
ตอนแรกนึกว่าหนัง ซักพัก อ้าว!!! ของจริงนี่หว่า
Posted by: Juster (Guest), May 10, 2006, 8:02pm; Reply: 5
ขอแสดงความไว้อาลัยแก่ผู้สูญเสียทุกท่านในเหตุการณ์ 911

ตกใจมากๆเลยครับ !!
Posted by: partompong, May 10, 2006, 8:27pm; Reply: 6
ขอเสียใจกับผู้ที่จากไปทุกคนนะครับ

วันนั้น  ผมกำลังดูข่าวอยู่  นึกว่าเขาโปรโมทหนังเรื่องใหม่กันซะอีก

ที่ไหนได้  เฮ้ย  ของจริงเหรอเนี่ย   :-/
Posted by: peep_bmw, May 10, 2006, 8:34pm; Reply: 7
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ 911 ด้วยนะครับ

วันนั้นจำได้ว่ากลับจากมหาลัย มานั่งดูทีวีที่บ้าน ก็เห็นข่าว  ธรรมดาผมไม่เปิดช่อง CNN บ่อยครั้งนัก แต่วันนั้นนึกอยากเปิดดู เห็นแล้วตกใจมากๆครับ  พี่สาวผม ตอนนั้นเรียนอยู่ที่เท็กซัส โทรมาคุยใหญ่เลยครับ  
ไม่อยากเชื่อสายตา
Posted by: aquarius, May 10, 2006, 9:18pm; Reply: 8
ตอนนั้นอยู่ปี 2 กำลังอ่านหนังสือสอบ Midterm เพื่อนก็โทรมาบอกว่า เครื่องบินชนตึก world trade ด้วยความเชย คิดว่า world trade บ้านเรา ก็เลยเถียงมันว่า เครื่องบินเลยเหรอ ฮ. ก็พอแล้วล่ะนะ มันก็เถียงอีกว่า เครื่องบินจริง ๆ ผมก้ไม่เชื่อ ๆ ช่างมัน อ่าหนังสือต่อดีกว่า เช้ามาก้ไปอ่านหนังสือพิมพ์ เหอ ๆ น่าอายอ่ะ world trade ที่ new york แถมตอนนั้น ยังไม่สนใจแวดวงนี้ด้วยดิ
Posted by: ppleng, May 11, 2006, 2:41am; Reply: 9
ได้ดูข่าวทางช่อง CNBC ตอนลำแรกชน แล้วไม่เปลี่ยนไปใหนเลย เห็นลำที่สองชนตอนที่นักข่าวกำลังรายงานเลย
ตอนตึกถล่มนี่ก็อ้าปากค้าง รือโลกจะเกิดสงครามอีกแล้ว
Posted by: Yoso, May 12, 2006, 12:28am; Reply: 10
ง่าตอนนั้นเพิ่งตื่นครับ นอนตอนเย็น ตาสว่างเลยอ่ะ
Posted by: JeAlOuSy, May 12, 2006, 9:36am; Reply: 11
ผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

และเสียใจกับคนที่ไปรบอ่ะ

ป.ล.ใครดูmv green day - wake me up when september ครับทำให้ผมไม่ชอบท่าบ บูชร์เลย

ลองไปดูจิครับmvนี่ อยากจะร้องให้
Print page generated: December 23, 2014, 9:59am