HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
นั่งเครื่องบินไปภูเก็ตฝั่งไหนวิวสวยครับ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  นั่งเครื่องบินไปภูเก็ตฝั่งไหนวิวสวยครับ

นั่งเครื่องบินไปภูเก็ตฝั่งไหนวิวสวยครับ  This thread currently has 3,117 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
Joke
September 7, 2009, 10:27pm Report to Moderator Report to Moderator
Checking-In Member

ลงโฆษณาที่นี่
ผมไม่เคยนั่งเครื่องบินไปภูเก็ตครับ แล้วจะได้ไปภูเก็ตศุกร์นี้ครับ ถึงราวๆเที่ยง (TG) นั่งฝั่งไหนถึงจะเห็นวิวสวยๆครับ
ขากลับออกจากภูเก็ตประมาณบ่ายสามครึ่ง นั่งฝั่งไหนจะไม่ร้อนครับ ขอบคุณมากครับ
Logged Offline
Private Message Private message
_SJ
September 7, 2009, 10:30pm Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
ฝั่ง ขวา เลยครับ ลงทางไหนก็ สวย  ถ้าบิน TG ขอที่นั่ง K เลยครับ

ขากลับ ก็ ฝั่งขวาครับ ถึงจะไม่ร้อน  
Private Message Private message Reply: 1 - 13
song55
September 7, 2009, 10:51pm Report to Moderator Report to Moderator
Royal  Execlusive Class
แล้วแต่ว่าเครื่องจะแลนด์ฝั่งไหนครับ แต่โดยปกติแล้วเครื่องจะแลนด์จากทางฝั่งตะวันออกของสนามบินอ่ะ ก็นั่งฝั่งขวานะครับ จะเห็นวิวสวยแล้วก็ไม่ร้อนด้วย ส่วนขากลับถ้าเครื่อง take off ไปทางทะเล ก็นั่งขวาครับ ไม่ร้อนแถมตอนวนขึ้นเหนือจะเห็นสนามบินแล้วก็สะพานสารสินด้วย วิวสวยครับ แต่ต้องรีบเล็งนะครับ เพราะว่าเวลามันสั้นมากๆต้องตั้งสติดีๆนะครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 2 - 13
pakanit111
September 8, 2009, 1:19am Report to Moderator Report to Moderator
Pakavit_123
Economy Class Member
ที่จริงทั้งสองฝั่งก็มีความสวยที่แตกต่างกันออกไปนะครับผมว่า
Private Message Private message Reply: 3 - 13
alokaya
September 8, 2009, 1:23am Report to Moderator Report to Moderator

+++ AlokayA +++
Royal  Execlusive Class
นั่งฝั่งขวาใช่ไหมครับ  

ไปภูเก็ต ต้องจดจำๆ ฮ่าๆ

พอดีจะไปอะครับ ไฟลท์ 8 โมง กะหางแดง
Private Message Private message Reply: 4 - 13
SS
September 8, 2009, 5:07am Report to Moderator Report to Moderator

ฝั่งอันดามันซิครับเห็นวิวสวย....ล้อเล่น

ฝั่งขวาแน่นอนครับ
Private Message Private message Reply: 5 - 13
Macintosh_za
September 8, 2009, 6:21am Report to Moderator Report to Moderator

M@C!NT0$H_Z@
Premium Economy Class
advertisements

ผมก็จะไปเหมือนกัน อาทิตย์นี้ หางแดงไฟล์ท 7:50
นั่งฝั่งขวาครัีบ
Private Message Private message Reply: 6 - 13
Chaneenoy
September 8, 2009, 8:22am Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
เข้ามาแอบดู..ไปพรุ่งนี้ คริคริ
Private Message Private message Reply: 7 - 13
hikouki kun
September 8, 2009, 8:46am Report to Moderator Report to Moderator

Business Class
ต้องนั่งผั่งขวาครับมาคอนเฟิร์มด้วยคน ก่อนเครื่องลงจะเห็นหมู่เกาะต่างๆของจังหวัดพังงา สวยงามมากครับ
Private Message Private message Reply: 8 - 13
freedomtofly
September 8, 2009, 12:04pm Report to Moderator Report to Moderator

ฝันอยากมีเครื่องบินเป็นของตัวเอง
เข้ามาเก็บฝั่งครับ ฝั่งฝา 555+

ส่วนคนๆนี้ บินอีกแล้วเหรอฮะ ว่าแต่ไปทำรัย กะใครเอ่ย
ว่าจะชวนไปติ่มซำซะหน่อย ไปซะละ เฮ้อ
vv
vv
Quoted from Chaneenoy
เข้ามาแอบดู..ไปพรุ่งนี้ คริคริ

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 9 - 13
Blue
September 8, 2009, 12:42pm Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
ขวานะครับเวลาไปจะได้เลือกที่นั่งถูกครับ
Private Message Private message Reply: 10 - 13
Macintosh_za
September 8, 2009, 12:58pm Report to Moderator Report to Moderator

M@C!NT0$H_Z@
Premium Economy Class
รูปที่ได้ถ่ายมานิดหน่อย ตอนนั่งไปภูเก็ตกับ TG
นั่งฝั่งขวา เครื่องลงทางทิศไหนไม่แน่ใจ

จะไปวันอาทิตย์นี้กับหางแดง ไปเช้าเย็นกลับ
กลับกับ CNN Airline นั่งครั้งแรกด้วย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะทำรีวิวมาให้ดูกันนะครับ
ว่าแต่คุณ CNN ไปพรุ่งนี้แล้วกลับวันไหนเหรอครับ

Attachment: hkt1_8437.jpg
Size: 70.25 KB

Attachment: hkt2_8864.jpg
Size: 53.25 KB

Private Message Private message Reply: 11 - 13
Joke
September 9, 2009, 10:35am Report to Moderator Report to Moderator
ขอบคุณมากๆๆครับ แล้วจะถ่ายรูปมาฝากครับ
Private Message Private message Reply: 12 - 13
Joke
September 9, 2009, 10:37am Report to Moderator Report to Moderator
ขอบคุณมากๆๆครับ แล้วจะถ่ายรูปมาฝากครับ
Private Message Private message Reply: 13 - 13
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555