HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
!!!!! ขอสอบถามเรื่อง Jeju air ครับ !!!!!
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Aviation Center : ศูนย์ข้อมูลการบิน    เสวนา...ภาษาคนบ้าการบิน (Flight Mania)  ›  !!!!! ขอสอบถามเรื่อง Jeju air ครับ !!!!!

!!!!! ขอสอบถามเรื่อง Jeju air ครับ !!!!!  This thread currently has 28,059 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
^_^ GIFT ARMY
September 7, 2009, 11:01am Report to Moderator Report to Moderator

Waiting list Member

ลงโฆษณาที่นี่
ขอสอบถามเรื่อง Jeju air ครับ
พอดีผมกำลังจะจองทัวร์ไปเกาหลี ปลายปี52 นี้ และทัวร์ที่ผมจองนั้น
ใช้สายการบิน Jeju air (7C)ซึ่งผมอยากทราบข้อมูลจากทางพี่ๆว่า
- เครื่องที่ใช้บินจาก BKK-ICN-BKK เป็นรุ่นไหน (ถ้ามีรูป Jeju air ที่ใช้บินจริงขอชมหน่อยครับ)
- ชื่อเสียง ด้านความปลอดภัยดีหรือไม่ครับ
- ที่นั่งแคบ อึดอัด เหมือน Air Asia หรือไม่ครับ
- เริ่มบินจาก BKK-INC มานานแล้วหรือไม่ครับ
- มีใครเคยทำ Review ไว้แล้วบ้างหรือไม่ครับ (ผมลองหาดูไม่เจอครับ)

** ผมขอรบกวนสอบถามมากหน่อยนะครับ พอดีกำลังจะต้องรีบจองทัวร์ ครับ
พอดีเมื่อ พ.ค.52 ได้ไปเกาหลีแต่ใช้สายการบิน KE รู้สึกนั่งสบายเพราะลำใหญ่ดีครับ
จึงรู้สึกกังวลว่าถ้าเป็น Jeju air จะลำเล็กนั่งไม่สบายหรือไม่ปลอดภัยหรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Revision History (2 edits)
^_^ GIFT ARMY  -  September 17, 2009, 8:31am
^_^ GIFT ARMY  -  September 13, 2009, 11:20pm
Logged Offline
Private Message Private message
bualoy
September 7, 2009, 11:09am Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
ขอถามเพิ่มอีกข้อ มันมีสำนังานในไทยมั้ยครับ

มีเอเย่นต์ที่ไหนขายตั๋วเจ๊จูแอร์ด้วยรึเปล่า
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 16
IheartSeoul
September 12, 2009, 9:29pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
มีเอเย่นต์ที่ไหนขายตั๋วเจ๊จูแอร์ด้วยรึเปล่า ---> อยากทราบเหมือนกันค่ะ อยากไปเดือน NOV นี้แล้ว รบกวนด้วยอีกคนนะคะ
Private Message Private message Reply: 2 - 16
Yoso
September 13, 2009, 6:29pm Report to Moderator Report to Moderator

www.yosotravel.com
Premium Memberships
หาดูแล้วเป็นใช้เครื่อง B737-85F ครับ น่าจะนั่งไม่ค่อยสบายนะครับสำหรับไฟลท์ 5 ชั่วโมงกว่าๆ มีรูปมาให้ดูด้วยครับ

รูปจาก airliners.net นะครับ

Attachment: 1576190_2910.jpg
Size: 129.52 KB

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 3 - 16
myheartmylove
September 13, 2009, 6:42pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกขับรถอีแต๋น
ICN ครับ ไม่ใช่ INC
Private Message Private message Reply: 4 - 16
September 13, 2009, 11:09pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from myheartmylove
ICN ครับ ไม่ใช่ INC

555 ตอนนั้นรีบเลยพิมพ์ผิดครับ

** ขอบคุณทุกท่านครับ
ว่าแต่ Jeju Air นี่ปลอดภัยหรือไม่ครับ ... แต่ดูแล้วเครื่องก็ไม่น่าเก่ามาก
(พอดีผมจองทัวร์ไปแล้ว รอบ 4-8 ธค.52 ครับ) >> หลวมตัวเห็นราคาถูกมากกกกกกก
Private Message Private message Reply: 5 - 16
baan_noke_team
September 16, 2009, 1:54pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถสกายแล๊ป
advertisements

ไม่แน่ จินแอร์ อาจจะตีราคาถูกกว่า บ.ลูกของ KE
Private Message Private message Reply: 6 - 16
lhingie
September 16, 2009, 9:38pm Report to Moderator Report to Moderator
ขอขัดคนข้างบนนิดนึงค่ะ
คนชอบเข้าใจผิด จริงๆ jin air ก็คือ บริษัทลูกของ KE นั่นแหละค่ะ
คนละอันกับ Jeju air นะคะ
jin air operate flight แรกมากรุงเทพ วันที่ 29 oct 09 นี้
ส่วน jeju air เคยบินมาไทยบ้างแล้วค่ะ ^^
Private Message Private message Reply: 7 - 16
Rooster
September 16, 2009, 10:14pm Report to Moderator Report to Moderator
I love Thai airways Inter
Business Class

jin air

อ้างอิงคุณ happy
http://www.hflight.net/forum/m-1239851891/

แต่ทว่าขึ้นการบินไทยดีกว่าเน้อ ไม่มีอารายสุขใจเท่าไทยบริโภคของไทยเองนะครับ
Site Site Private Message Private message Reply: 8 - 16
September 17, 2009, 12:31am Report to Moderator Report to Moderator

เอ่อ ผมหมายถึงให้รอ จินแอร์ มาบินเดือน ตค สิ้นเดือนครับ อาจจะได้ราคาถูกกว่าเจจู

ผมคงพิมพรวบรัดไปหน่อยทำให้เข้าใจผิด

จริงผมก็ทำงานให้ ทั้งสองบ. นี้หละครับ ทั้งเจจู และจินแอร์

เอาเป็นว่าใครยังไม่ได้ซื้อตั๋วลองดูอีกไม่นานเอเจนซี่จินแอร์จะทำระบบเสร็จอาจจะได้ราคาถูกกว่าเจจูครับ

จินแอร์เป็นบ.ลูกของ KE อย่างที่ผมและคุณข้างบนพูด ถูกต้องแล้วครับ

ขอโทษที่ตอบรวบรัดทำให้สับสน
Private Message Private message Reply: 9 - 16
September 17, 2009, 8:37am Report to Moderator Report to Moderator

>> ถ้าตามโปรแกรมทัวร์ของ บ.ทัวร์ที่ผมจองไป
เจจู แอร์ จะมาเริ่มบิน 18 กย. 52 นี้แล้วครับ (ในโปรแกรมทัวร์ ไป18 กลับ22กย.ครับ)

ถ้ามีใครได้ไป หรือเห็นเจ้า เจจู ที่สุวรรณภูมิ รบกวนถ่ายรูปมาให้ชม หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
Private Message Private message Reply: 10 - 16
September 17, 2009, 4:05pm Report to Moderator Report to Moderator

เจจูมาบินนานแล้วที่สุวรรณภูมิแต่ไม่ได้ไปโซล ณเวลานั้น

ไปแค่เกาะเจจู เป็นเครื่อง 738 ครับ
Private Message Private message Reply: 11 - 16
N e w j e r s y
September 17, 2009, 4:49pm Report to Moderator Report to Moderator

Reservation - Ticketing of HFlight.net
Royal  Execlusive Class
กริ กริ  
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 12 - 16
pakanit111
September 17, 2009, 5:21pm Report to Moderator Report to Moderator
Pakavit_123
Economy Class Member
เข้ามาเกาะข้อมูลข่าวสารกับเขาด้วยคน
Private Message Private message Reply: 13 - 16
monologa
September 27, 2009, 10:07pm Report to Moderator Report to Moderator

ทำรีวิวของเจจู มาฝากด้วยนะคับ
Private Message Private message Reply: 14 - 16
Zickry
October 27, 2009, 11:38am Report to Moderator Report to Moderator

ตั๋วเครื่องบิน สายการบิน เจจูมีบินตรงไปเกาะเจจูด้วยนิครับ
สวยดีอยากไปเกาะเจจู

Site Site Private Message Private message Reply: 15 - 16
Taweewattana
November 30, 2009, 9:55am Report to Moderator Report to Moderator
มาติดตามข้อมูลข่าวสารคับ จาด้ายปัยเที่ยวเกาหลีราคาประหยัด
Private Message Private message Reply: 16 - 16
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555