HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
วุติแค้ ปวส สมัคร กราวได้มั้ยครับ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Aviation Community - ชุมชนการบินเอชไฟล์ท    งานกราวด์  ประกาศรับสมัครงาน-พนักงานบริการภาคพื้น  ›  วุติแค้ ปวส สมัคร กราวได้มั้ยครับ

วุติแค้ ปวส สมัคร กราวได้มั้ยครับ  This thread currently has 12,799 views. Print Print Thread
2 Pages 1 2 » All Recommend Thread
cassanowa
August 10, 2009, 4:59pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

ลงโฆษณาที่นี่
คือสนใจเครื่องบินอยู่แล้วอ่ะครับ แล้วก็อยากทำงานในสนามบินแต่วุติแค่ ปวส สามารถทำอะไรได้มั่งครับ ขอบคุณมากๆ
Logged Offline
Private Message Private message
Jianpuzai
August 10, 2009, 5:18pm Report to Moderator Report to Moderator

Experiencing is Believing
Premium Economy Class
^
^
^
ทำ PB Air ได้ครับ แผนก res-tktg ครับ ได้ทำในสนามบินหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับทาง PB Air พิจารณานะครับ

http://www.pbair.com/en-TH/inside/employment/?pageid=99FEE
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 47
..K'o'nG..
August 10, 2009, 8:57pm Report to Moderator Report to Moderator

Station Manager
ทำได้เพียบหละครับ งาน Ground นี่มีเยอะ อยากทำแบบนั่งออฟฟิศ หรือ อยากทำแบบลุยๆในลานจอดหละครับ

งานภาคพื้น ยังมีหลายรูปแบบ ไม่ใช่แค่ ฝ่ายจองตั่ว ฝ่ายการโดยสาร  ส่วนใหญ่จะรับ ป.ตรี เป็นหลัก

แต่ ถ้า ปวส. ลองดูงานสนับสนุนภาคพื้นไหมครับ  ถ้าใจชอบลุยๆ นี่ก็แนะนำหละครับ  อย่างพวกขับรถอุปกรณ์นี่ สบายๆครับ รายได้ใช้จ่ายได้พอในยุคแบบนี้หละครับ

ลองไปดูตัวอย่างประเภทงาน http://www.thaigse.com/th/services_detail.jsp?id=12

ปล...ตอนผมทำงานครั้งแรกในสนามบิน ผมก็ทำ GSES มาก่อนหละครับ  
Private Message Private message Reply: 2 - 47
cassanowa
August 10, 2009, 9:48pm Report to Moderator Report to Moderator

โอ้... ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมนึกว่างานพวกนี้ต้อง ป.ตรีขั้นต่ำเสียอีก พอดีเพื่อนผมชวนไปทำขนกระเป๋า loadder อ่าครับ แต่อยากได้อาชีพอื่นมากกว่า ไม่ใช่เลือกงานนะครับ แต่เหมือนผมจะโรคจิต ชอบอยู่ใกล้ๆเครื่องบิน

ว่าแต่ ท่าน ..K'o'nG.. ทำงานอะไรเหรอครับผม
Private Message Private message Reply: 3 - 47
..K'o'nG..
August 10, 2009, 10:24pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from cassanowa
โอ้... ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมนึกว่างานพวกนี้ต้อง ป.ตรีขั้นต่ำเสียอีก พอดีเพื่อนผมชวนไปทำขนกระเป๋า loadder อ่าครับ แต่อยากได้อาชีพอื่นมากกว่า ไม่ใช่เลือกงานนะครับ แต่เหมือนผมจะโรคจิต ชอบอยู่ใกล้ๆเครื่องบิน

ว่าแต่ ท่าน ..K'o'nG.. ทำงานอะไรเหรอครับผม

งานปัจจุบัน ผมทำ Cargo ให้สายการบินแถบๆบ้านเรานี่แหละครับ

แต่งานแรกสักหลายปีที่แล้ว ผมก็ทำงานสนับสนุนภาคพื้นมาก่อนหละครับ

Loader พูดง่ายๆก็งานยกกระเป๋าขี้นเครื่องครับ เหนื่อยพอควรหละครับ  แนะนำ ขับรถอุปกรณ์ภาคพื้น ก็แล้วกันครับ อันนี้ได้ใกล้เครื่องแน่ๆครับ  แบบว่า ยิ่งใกล้ยิ่งเสี่ยง พลาดนิดเดียว หมายถึงอนาคตหละครับ แต่ถ้าชอบลุยก็ลองกันได้ครับ

สงสัยหรืออยากสอบถามอะไรก็ PM มาถามผมได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ
Private Message Private message Reply: 4 - 47
cassanowa
August 10, 2009, 10:34pm Report to Moderator Report to Moderator

แล้วเขารับงานตำแหน่งพวกนี้เยอะเหรอครับ แล้วมันมั่นคงใหมอ่าครับ มีโอกาศในการก้าวหน้ารึเปล่าครับผม อีกอย่างผมไม่เก่งอังกฤษเลยครับ
Private Message Private message Reply: 5 - 47
..K'o'nG..
August 10, 2009, 10:52pm Report to Moderator Report to Moderator

advertisements

แล้วเขารับงานตำแหน่งพวกนี้เยอะเหรอครับ แล้วมันมั่นคงใหมอ่าครับ มีโอกาศในการก้าวหน้ารึเปล่าครับผม อีกอย่างผมไม่เก่งอังกฤษเลยครับ

รับเยอะไหม ไม่แน่ไม่นอนครับ แต่ช่วงนี้เพลาๆไปหน่อยหละครับ ถ้าต้องการคนก็รับพอสมควรหละครับ แต่ก็มีรับเรื่อยๆหละครับ  

มั่นคงไหม ทุกอยากอยู่ที่ตัวคุณเองครับ ถ้าขยัน อดทน ทุ่มเทให้งาน มันก็มั่นคงครับ

โอกาสก้าวหน้ามีครับ ถ้าทำแบบที่ผมบอกไว้ว่า ขยัน อดทน ทุ่มเท ได้โอกาสอยู่แล้วหละครับ ถ้า หัวหน้ามองเห็น บริษัทก็มองเห็นหละครับ

ส่วนเรื่องภาษาอังกฤษ ไม่มีใครเก่งแต่เริ่มหละครับ เพราะผมเองแรกๆก็ไม่ได้เรื่องหละครับ ของทุกอย่างมันเรียนรู้กันได้ครับ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่  

ถ้าคุณรับได้กับเงินเดือนเริ่มต้นแค่ 8 พันบาท ไม่รวม โอที เงินพิเศษ ก็ลองมาลุยได้ครับ

และมีไม่กี่งานหรอกครับในสนามบิน ที่เปิดโอกาสให้คนวุฒิ ม.6 ถึง ปวส. หรือคนจบ ป.ตรี ที่ไม่เลือกงาน ได้ทำและได้เงินเดือนที่รับได้กับสภาพปัจจุบันครับ
Private Message Private message Reply: 6 - 47
cassanowa
August 10, 2009, 11:10pm Report to Moderator Report to Moderator

เงินเดือนไม่เป็นปัญหาครับถ้าใกล้ชิดเครื่องบิน 5000 ผมก็ไปละครับ   งานพวกนี้ นี่ผมเห็นลงตามเวปมาลงโฆษณาไว้ ตามแต่ละบริษัทที่จัดหา ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวข้องกับการบินไทยรึเปล่าครับหรือว่าต้องไปสมัครที่การบินไทยเท่านั้น
Private Message Private message Reply: 7 - 47
..K'o'nG..
August 10, 2009, 11:28pm Report to Moderator Report to Moderator

เงินเดือนไม่เป็นปัญหาครับถ้าใกล้ชิดเครื่องบิน 5000 ผมก็ไปละครับ   งานพวกนี้ นี่ผมเห็นลงตามเวปมาลงโฆษณาไว้ ตามแต่ละบริษัทที่จัดหา ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวข้องกับการบินไทยรึเปล่าครับหรือว่าต้องไปสมัครที่การบินไทยเท่านั้น

บริษัทที่ลงๆไว้ ส่วนใหญ่เป็น Sub ให้ TG นะครับ  อย่าง TAGS นี่บางงานก็เป็น Sub ให้ TG ครับ หรือจะเอาแบบรับเองทำเองให้สายการบินเลยก็ BFS ครับ

ส่วนรายได้ เงินเดือน สวัสดิการ ก็แล้วแต่บริษัทรับช่วงเลยครับ แต่จะไม่ต่างกันมากตามตำแหน่งงานครับ
Private Message Private message Reply: 8 - 47
cassanowa
August 11, 2009, 12:55am Report to Moderator Report to Moderator

แล้วอย่างผมอยู่เชียงใหม่ แต่ในใบสมัครไม่บอกนี่ผมต้องไปทำทีไ่หนเหรอครับหรือเลือกจังหวัดได้อ่า
Private Message Private message Reply: 9 - 47
Maximums
August 11, 2009, 7:43pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกปั่นจักรยาน
ตอนนี้ผมใกล้จบ ป ตรี แล้วครับ อีก ประมาณ 4-5 เดิอน ประมาณนี้ครับ
ผมจะไปสมัคร BFS ได้ไหมอะ ก็ประมาณว่าเมื่อจบแล้วจะมีคนแย่งเยอะนะครับ
แล้วเงินเดือนที่เขาให้นี้ประมาณเท่าไรอะครับ ถึง 15000 หรือ 12000 ไหมอะครับ
Private Message Private message Reply: 10 - 47
baan_noke_team
August 11, 2009, 7:59pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถสกายแล๊ป
ลองทำ ซีเคียว ของ ชับบ์ หรือ เอ็มพีเอดูสิครับ

แต่โหลดเดอรหรือเสียบไฟเสียบแอร์ ฯงานหนักไปหน่อย
Private Message Private message Reply: 11 - 47
Jianpuzai
August 11, 2009, 8:12pm Report to Moderator Report to Moderator

Experiencing is Believing
Premium Economy Class
แล้วอย่างผมอยู่เชียงใหม่ แต่ในใบสมัครไม่บอกนี่ผมต้องไปทำทีไ่หนเหรอครับหรือเลือกจังหวัดได้อ่า

บางที่ระบุชัดเจนว่าให้ทำจังหวัดไหนอะไรยังไง แต่บางที่จะไม่ระบุ คือว่าตามใจฉัน อยากให้ทำตรงไหนก็ไปทำ
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Reply: 12 - 47
..K'o'nG..
August 11, 2009, 8:45pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from baan_noke_team
ลองทำ ซีเคียว ของ ชับบ์ หรือ เอ็มพีเอดูสิครับ

แต่โหลดเดอรหรือเสียบไฟเสียบแอร์ ฯงานหนักไปหน่อย

Chubb พึ่งปิดรับไปไม่นานครับ ล่าสุดรับแค่ 30 คนเอง  MPA นี่รับเรื่อยๆแต่อาจจะต้องรอเรียก ถ้าคนเต็มอยู่  แต่ 2 เจ้านี่เงินใช้ได้คัรบ ถ้าขยันครับ  ไม่ใช่ไปยืนเฝ้าเครื่องอย่างเดียว มีหลายหน้าที่ให้ทำครับ

ส่วนพวก Loader นี่ งานหนักหน่อยหละครับ เจอ Imtrec มาที  อ้วกหละครับ

ส่วน 400Hz นี่ หนักไอ้ตอนยกสายกะนั่งรอเวลานี่แหละครับ

Private Message Private message Reply: 13 - 47
..K'o'nG..
August 11, 2009, 8:48pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from Maximums
ตอนนี้ผมใกล้จบ ป ตรี แล้วครับ อีก ประมาณ 4-5 เดิอน ประมาณนี้ครับ
ผมจะไปสมัคร BFS ได้ไหมอะ ก็ประมาณว่าเมื่อจบแล้วจะมีคนแย่งเยอะนะครับ
แล้วเงินเดือนที่เขาให้นี้ประมาณเท่าไรอะครับ ถึง 15000 หรือ 12000 ไหมอะครับ

BFS รับสมัครเรื่อยๆครับ ไปทิ้งใบสมัครไว้ได้  คนจะแย่งเยอะไหม ถ้าคิดไปทำ PAX นี่โอกาสคนสมัครเยอะกว่าตำแหน่งอื่นครับ ถ้าเคยฝึกงาน Airlines ที่เป็นลูกค้า BFS มาก่อน ก็อาจจะได้เปรียบนิดนึง

ส่วนเงินเดือน ถ้าทำ PAX ก็เริ่ม 11K-12K ครับ ถ้าพวก Wight หรือ Dispatch อันนี้ ถ้าจำไม่ผิด เริ่มๆนี่น่าจะ 14-15K ครับ
Private Message Private message Reply: 14 - 47
cassanowa
August 11, 2009, 9:16pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from baan_noke_team

เสียบไฟกับแอร์นี่หละครับที่ผมต้องการมากๆ ถ้ามีต่ำแหน่งนี้รับจะไปทันทีเลย
Private Message Private message Reply: 15 - 47
..K'o'nG..
August 11, 2009, 9:31pm Report to Moderator Report to Moderator

เสียบไฟกับแอร์นี่หละครับที่ผมต้องการมากๆ ถ้ามีต่ำแหน่งนี้รับจะไปทันทีเลย

ถ้าจะมาทำสุวรรณภูมิ ก็มีเจ้าเดียวคือ AFAC ส่วนจะเปิดรับอยู่ไหม ลองโทรสอบถามที่ 02-1344043

Private Message Private message Reply: 16 - 47
cassanowa
August 11, 2009, 10:21pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from ..K'o'nG..

ถ้าจะมาทำสุวรรณภูมิ ก็มีเจ้าเดียวคือ AFAC ส่วนจะเปิดรับอยู่ไหม ลองโทรสอบถามที่ 02-1344043

*0* ไกลมากมากกกกมายยยยคงคิดถึงบ้านแย่เลย  อยากได้ที่อยู่เชียงใหม่จัง

Revision History (1 edits)
cassanowa  -  August 12, 2009, 1:23am
Private Message Private message Reply: 17 - 47
Maximums
August 12, 2009, 12:30am Report to Moderator Report to Moderator
าพวก Wight หรือ Dispatch อันนี้ ถ้าจำไม่ผิด เริ่มๆนี่น่าจะ 14-15K ครับ คืองานยังไงหรอครับผม

แล้วที่ว่า PAX ได้เงินเดือน 11-12 นี้แล้วจะขึ้นไปเรื่อยๆหรือว่านานไหมครับถึงจะขึ้น

แล้วถ้าสายการบินต่างชาติก็สตาร์ทเท่ากันหรอครับผม  แล้วยูนิฟอร์มนี่เป็นของสายการบินที่เราได้เลยใช่ไหมครับ
Private Message Private message Reply: 18 - 47
..K'o'nG..
August 12, 2009, 7:34am Report to Moderator Report to Moderator

าพวก Wight หรือ Dispatch อันนี้ ถ้าจำไม่ผิด เริ่มๆนี่น่าจะ 14-15K ครับ คืองานยังไงหรอครับผม

แล้วที่ว่า PAX ได้เงินเดือน 11-12 นี้แล้วจะขึ้นไปเรื่อยๆหรือว่านานไหมครับถึงจะขึ้น

แล้วถ้าสายการบินต่างชาติก็สตาร์ทเท่ากันหรอครับผม  แล้วยูนิฟอร์มนี่เป็นของสายการบินที่เราได้เลยใช่ไหมครับ

Dispatch ก็คือ พนักงานอำนวยการบิน หรือ เรียกง่ายๆก็ นักบินกระดาษหละครับ ทำหน้าที่เตรียมข้อมูลทางการบินแล้วแนะนำให้นักบินก่อนการบิน

ส่วน Weight ก็เป็นพวกคำนวนน้ำหนักทั้งหมดของเที่ยวบินนั้นๆหละครับ เพื่อการจัดระวางบรรทุกหรือตำแหน่งการนั่งของผู้โดยสารให้สมดุลกันหละครับ

ส่วน PAX ถ้าทำเงินไม่ขี้นไปเรื่อยๆหรอกครับ นานๆจะปรับซะทีครับ

สายการบินต่างชาติ นี่หมายถึง เป็นพนักงานสายการบินโดยตรงเลยหรือไม่ครับ ถ้าใช่ เงินเดือนเริ่มใกล้เคียงกัน แต่ มันจะมีพิเศษอย่างอื่นเข้ามาอีก อย่าง เงินล่วงเวลา เงินค่ากะกลางคืน อะไรแบบนี้หละครับ

ส่วนเครื่องแบบ อยู่สายไหนก็ได้ชุดสายนั้นครับ ถ้าเป็นพวก Handling บางสายก็ไม่ได้ให้ชุดครับ
Private Message Private message Reply: 19 - 47
Maximums
August 12, 2009, 11:40am Report to Moderator Report to Moderator
แล้ว Handling นี้ไม่มีค่าอะไรแล้วใช่ไหมครับ คือ มีแต่ค่า เงินเดินเท่านั้นใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ก็ถือว่าน้อยไหมครับ
Private Message Private message Reply: 20 - 47
..K'o'nG..
August 12, 2009, 11:43am Report to Moderator Report to Moderator

แล้ว Handling นี้ไม่มีค่าอะไรแล้วใช่ไหมครับ คือ มีแต่ค่า เงินเดินเท่านั้นใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ก็ถือว่าน้อยไหมครับ

เงินเดือน บวก ค่าล่วงเวลา หละครับ  โดยรวมถือว่าไม่มากไม่น้อยจนเกินไปครับ สำหรับพนักงานระดับทั่วไป ที่ไม่ใช่ ระดับหัวหน้าทีม ขี้นไปนะครับ
Private Message Private message Reply: 21 - 47
Maximums
August 12, 2009, 12:13pm Report to Moderator Report to Moderator
แล้วสมมุติว่าผมได้ทำงานเป็น Handling ของ emiratesแล้ว ผมมีสิทธิ์ได้สวัสดิการอะไรจากทางสายการบินไหมครับ หรือว่าเราก็ยังขึ้นกับ BFS สวัสดิการ

แล้วถ้าเราจะไปสมัครงานโดยตรงกับทางสายการบินๆต่างๆนี้พอได้ไหมครับ เพราะว่าผมเคยฝึกงานกับ 3 สายการบิน คือ การบินไทย มาเลเซีย แล้วก็บางกอกแอร์ นะครับ  แล้วเราจะไปติดตามได้ที่ไหนบ้างอะครับผม  

อ๋อ ก่อนอื่นก็ต้อง  สุขสันต์วันแม่นะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ  

ที่ช่วยแนะนำให้ผมได้ความรู้มากเลยครับ ถ้าไม่มีเวปนี้ ผมไม่รู้จะไปปรึกษาใคร

ขอบคุณมากนะครับ
Private Message Private message Reply: 22 - 47
..K'o'nG..
August 12, 2009, 1:10pm Report to Moderator Report to Moderator

แล้วสมมุติว่าผมได้ทำงานเป็น Handling ของ emiratesแล้ว ผมมีสิทธิ์ได้สวัสดิการอะไรจากทางสายการบินไหมครับ หรือว่าเราก็ยังขึ้นกับ BFS สวัสดิการ

แล้วถ้าเราจะไปสมัครงานโดยตรงกับทางสายการบินๆต่างๆนี้พอได้ไหมครับ เพราะว่าผมเคยฝึกงานกับ 3 สายการบิน คือ การบินไทย มาเลเซีย แล้วก็บางกอกแอร์ นะครับ  แล้วเราจะไปติดตามได้ที่ไหนบ้างอะครับผม  

อ๋อ ก่อนอื่นก็ต้อง  สุขสันต์วันแม่นะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ  

ที่ช่วยแนะนำให้ผมได้ความรู้มากเลยครับ ถ้าไม่มีเวปนี้ ผมไม่รู้จะไปปรึกษาใคร

ขอบคุณมากนะครับ

Emirates นี่ได้แค่ชุดหละครับ ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่ BFS เลยครับ

สมัครโดยตรงได้ครับ แต่ต้องรอช่วงเวลาที่เขาเปิดรับครับ ซึ่งก็ไม่แน่ไม่นอน แนะนว่า ติดตามดูจากเว็บของสายการบินก็ได้ครับ หรือใน HFlight ก็ได้เช่นกันครับ

Private Message Private message Reply: 23 - 47
airsmit
November 1, 2009, 7:02pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
เป็นกราวนี่...เขาเอาความสูงไหมอ่าคับผม !!!~
Private Message Private message Reply: 24 - 47
..K'o'nG..
November 1, 2009, 7:20pm Report to Moderator Report to Moderator

^
ไม่ครับ  

Private Message Private message Reply: 25 - 47
2 Pages 1 2 » All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555