HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
Review ร้านขนมแสนอร่อย บรรยากาศน่ารักๆ แถวพระราม9
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    ท่องเที่ยวในประเทศไทย (Travelling in Thailand)    Thailand (Bangkok) Travel Guide  ›  Review ร้านขนมแสนอร่อย บรรยากาศน่ารักๆ แถวพระราม9

Review ร้านขนมแสนอร่อย บรรยากาศน่ารักๆ แถวพระราม9  This thread currently has 8,330 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
mebad
July 29, 2009, 1:12pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก

ลงโฆษณาที่นี่
ขออนุญาตหยิบรีวิวของคุณ WKC นะคะ...
ร้านของเราในคราวนี้... เป็นร้านขนมอร่อยนั่นเองจ้า !  อยู่ในซอยรามคำแหง24 (แถว ABAC หัวหมาก) นั่นเองจ้า

...ต้องขอบอกก่อนว่า เห็นร้านนี้มานานแล้ว แต่ไม่เคยคิดจะเข้าเลยจริงๆ คงเป็นเพราะคิดว่าเป็นร้านขายขนมแบบธรรมดาๆไม่น่าจะมีอะไรซักเท่าไหร่    
แต่...คิดผิดซะแล้วล่ะค่ะ  
เพราะวันนึง เมื่อเราได้เข้าไปในร้านก็พบว่า บรรยากาศในร้านชวนให้น่านั่งมากมายเลยทีเดียว  
เป็นยังไงล่ะ...เข้าข่ายอย่ามองอะไรแต่ภายนอกซะแล้วซิ ! เอาล่ะ !!! เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เราไปชมร้านที่ว่านี้กันได้เลยค่ะ
ร้านขนมเล็กๆแห่งนี้มีชื่อน่ารักว่า  Veeree  
เมื่อเปิดประตูเข้ามาแล้ว เราจะพบกับมุมตู้แช่ขนมต่างๆมากมาย รวมถึงชั้นวางขนมอบต่างๆด้วยค่ะ เผื่อใครแวะมาซื้อขนมอย่างเดียวก็สามารถ Take Home กลับไปกันได้แบบง่ายๆ สบายๆ

เมื่อเดินเข้าไปในร้านอีกนิด จะพบกับชุดโต๊ะเก้าอี้และโซฟานุ่มๆนั่งสบาย เป็นมุมส่วนตั๊วส่วนตัว  ที่ไม่มีพนักงานมาเดินเกะกะให้รกรำคาญตา...
บรรยากาศในร้านโดยรวมดูสบายเอามากๆเลย เหมือนนั่งอยู่ในห้องรับแขก หรือ Living Room ริมหน้าต่างในบ้านยังไงยังงั้น...เราเองยังชอบมากๆเลยค่ะ  ถ้าพก Notebook มาก็เล่นได้เลยนะคะ ทางร้านมี Wifi ให้ค่ะ !

ภายในร้านจะใช้สีโอลด์โรส หรือสีชมพูอมส้มเป็นสียืนพื้น  
และเฟอร์นิเจอร์ไม้เป็นหลักในการตกแต่ง...ทำให้ดูอบอุ่น นุ่มนวล  และน่านั่ง...    
โซฟาด้านบนเป็นที่ๆเรามักมานั่งกินขนมทุกครั้งที่มีโอกาสค่ะ...อิอิ

...พาเพื่อนๆไปเกาะตู้แช่ขนมหน้าร้านกันดีกว่า  
เอ...วันนี้สั่งขนมอะไรมากินดีน๊า???

วันนี้มากัน 4 คนค่ะ  มีคุณแม่ เรา แล้วก็เพื่อนอีก 2 คน สั่งขนมได้หลายอย่างหน่อย...
ดีจัง...ได้กินหลายๆอย่างทีเดียวเรยยยย Happy สุดๆๆ  
งั้นต้องสั่งขนมขึ้นชื่อของร้านนี้กันหน่อยละ !
นี่ค่ะ  เค้กช้อกโกแล็ตหน้านิ่ม  ใส่มาในกล่องสี่เหลี่ยมแบบนี้...

แล้วเมื่อเปิดฝาออก...โอ้ววววววววว !!! น่ากินแบบนี้ล่ะค่ะ    
]

ยังไม่พอ...ต้องเอานี่มาด้วย  เอแคลร์ไส้ครีมหอมๆค่ะ  มาพูนจานเรยอ่ะ...ชอบๆๆ

ถ้วยนี้ ทีรามิสุ ค่ะ  ของเพื่อนสั่ง...แต่แอบชิมด้วย  
มาเป็นลายหัวใจเลยนะ...น่ารักอีกแระ  

ขนมอย่างสุดท้ายที่สั่งมากินก็นี่เลยค่ะ เป็นคล้ายๆขนมฝรั่ง...
(จำชื่อไม่ได้...แหะ...แหะ  )เนื้อนุ๊มนุ่มมากๆเรย...แบบ soft soft  
ข้างในเป็นไส้ครีมด้วยนะคะ ไม่หวานมากจนเกินไปด้วย ออกสไตล์ญี่ปุ่นอ่ะค่ะ
อันนี้ซื้อกลับบ้านด้วย...อร่อยค่ะ !!!  

สั่งขนมมาเยอะแยะแบบนี้ ก็ต้องสั่งเครื่องดื่มมาดื่มด้วย ถึงจะ Perfect ค่ะ !!!
มาดูว่าพวกเราจะสั่งอะไรกันมั่งนะจ๊ะ...
มีตั้งแต่ Cappuccino ร้อน กาแฟเย็นปั่น ชามะนาว และ น้ำลิ้นจี่ปั่น ค่ะ  

แค่กินขนมก็อิ่มแล้วค่ะ 555 เอิ๊ก !    

นอกจากร้านนี้จะมีขนมอร่อยแล้ว ยังมี เมนูเบาๆ
อย่างเช่น แซนด์วิช สลัดผัก มักกะโรนี...
รวมถึง เมนูอิ่มๆ ตามนี้อีกด้วยล่ะค่ะ  
(แต่อาหารในเมนูตรงนี้ เรายังไม่เคยลองชิมนะ...ส่วนใหญ่มากินขนมเป็นหลักอ่ะ !!!  )

ขอ สรุป เลยละกันนะคะว่า...ร้านนี้เป็นร้านขนมเล็กๆที่มีบรรยากาศน่านั่งมากๆ สบายๆ สไตล์ชิลล์...ชิลล์ คนไม่พลุกพล่าน มีความเป็นส่วนตัว  มานั่งคุยงาน หรือนั่งแช่คุยกับเพื่อนฝูง กินขนมอร่อยและเครื่องดื่มที่ถูกใจไปพลาง เล่น Net Wifi ไปพลางได้โดยทางร้านไม่ไล่ค่ะ  
ด้านในลึกสุดมีโต๊ะเก้าอี้ให้นั่งเป็นสัดส่วน สำหรับคนที่อยากทานอาหารมื้ออิ่มๆ  
จะได้นั่งทานกันสบายๆ แบบกันเอ๊งกันเอง...เหมือนอยู่ที่บ้านเลยค่ะ  

ขนมขายดีของทางร้านก็คือ  Soft Cake ช้อกโกแล็ตหน้านิ่ม ที่อร่อยนุ่มชุ่มลิ้น ตักกินได้เลยในกล่อง มีทั้งกล่องเล็กและกล่องใหญ่ให้ได้เลือกชิมกันค่ะ นอกนั้นขนมอื่นๆเท่าที่เคยกินมาก็อร่อยนะคะ แต่ยังกินไม่ครบเลยอ่ะ ! มันเยอะ  

ขอมาปิดร้านขนมอร่อยด้วยป้ายหน้าร้าน พร้อมเบอร์โทร.เลยนะคะ...

Logged Offline
Private Message Private message
IWannaFly
July 29, 2009, 1:42pm Report to Moderator Report to Moderator
Standby Member
น่าทานมากเลย ขอบคุณนะครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 8
ninoknan
July 29, 2009, 1:57pm Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
อ่ะ  อิ่มแล้ว  ของว่างยามบ่าย  น่าทานจังเลยค่ะ...

ขอบคุณรีวิวนะคะ  ถ้าได้ผ่านไปคงต้องลอง....

นั่งกินชิวๆๆ  อยากกินคาปูชิโน่....
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 2 - 8
DHL_BKKHUB
July 29, 2009, 1:58pm Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
อ๊า......มีที่ให้ไปฝากท้องอีกแร้นนน คริคริ...

ชอกกาแลต น่ากินที่สุดในโลก....(ชอบกินเป็นทุนเดิม) อิอิอิ

อยู่ไม่ไกลบ้านซะด้วย....บ้านผมอยู่ลาดพร้าว.....เอาไว้จะไปลิ้มลองนะคับ

ขอบคุณที่มาแนะนำค๊าบบบบ.....^ ^"
Private Message Private message Reply: 3 - 8
song55
July 29, 2009, 3:21pm Report to Moderator Report to Moderator
Royal  Execlusive Class
น่าไปทานดีจังเลยอ่ะครับ เห็นแล้วน่าลองไปจัง ไปแถวนั้นบ่อยๆแต่ยังไม่เคยแวะไปเลย ยังไงจะลองแวะไปทานดูนะคร้าบ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 4 - 8
memphis_ku
July 29, 2009, 6:00pm Report to Moderator Report to Moderator

marry me fly free
Business Class
อืมเห็นแล้วน้ำลายไหล ต้องรีบไปซื้อมาชิมบ้างซะแล้ว ขอบคุณครับ
Private Message Private message Reply: 5 - 8
AeyAtime
July 30, 2009, 12:59am Report to Moderator Report to Moderator
Checking-In Member
advertisements

อ่านดูแล้วนึกว่าเจ้าของร้านมารีวิวเองเลยครับ บรรยายได้ละเอียดมากๆ ทำเอาน้ำลายไหลเลย ขอบคุณนะครับพรุ่งนี้จะผ่านไปแถวนั้นพอดี คงได้แวะไปชิมครับ
Private Message Private message Reply: 6 - 8
Paradawaya
August 2, 2009, 5:35pm Report to Moderator Report to Moderator

ภราดาวายะ
Business Class
วาวน่าทานมากๆ

ดูสดใหม่

บรรยาการเกาหลีๆ  
Private Message Private message Reply: 7 - 8
jackBKK
August 2, 2009, 6:24pm Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
น่าทานมากเลยครับ
แต่อยู่ไกลจัง
Private Message Private message Reply: 8 - 8
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555