HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
คนท้อง 4-5 เดือน นั่งเครื่องได้มั้ยครับ แนะนำ ประเ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  คนท้อง 4-5 เดือน นั่งเครื่องได้มั้ยครับ แนะนำ ประเ

คนท้อง 4-5 เดือน นั่งเครื่องได้มั้ยครับ แนะนำ ประเ  This thread currently has 5,119 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
Rovershearer
June 15, 2009, 4:33pm Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member

ลงโฆษณาที่นี่
คนท้อง 4-5 เดือน นั่งเครื่องได้มั้ยครับ แนะนำ ประเทศ ที่ไปแล้วเดินไม่เยอะหน่อยครับ  
ดู เกนติ้ง กับ มาเก๊า ไว้

มีใครแนะนำที่อื่นมั้ยครับ
Logged Offline
Private Message Private message
Toonsamit
June 15, 2009, 8:07pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
ปกติคนตั้งครรภ์ที่ไม่มีภาวะแทรกซ้อนจะอนุญาติให้เดินทางโดยเครื่องบินได้ถึงอายุครรภ์ 28 สัปดาห์ครับ
คือประมาณ 7 เดือน
หลังจากนั้นควรมีใบรับรองแพทย์ครับ
4-5 เดือนคือประมาณ 16-20 สัปดาห์เดินทางโดยเครื่องบินได้ครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 5
eakahan
June 15, 2009, 8:50pm Report to Moderator Report to Moderator

Fly Away to the Sky
Business Class
แล้วจะบอกเค้าทำไมอ่ะคับว่าท้อง 3-4 เดือน ยังไม่เห็นท้องมั้งคับ
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 2 - 5
..K'o'nG..
June 15, 2009, 9:11pm Report to Moderator Report to Moderator

Station Manager
Quoted from eakahan
แล้วจะบอกเค้าทำไมอ่ะคับว่าท้อง 3-4 เดือน ยังไม่เห็นท้องมั้งคับ

เพราะมันเป็นข้อกำหนดไงครับ ไม่อยากแจ้งก็ได้ แต่ถ้าเกิดครรภ์มีปัญหา ขณะอยู่บนเครื่องบิน จะมาเรียกร้องอะไรไม่ได้นะครับ

ข้อกำหนดทั่วไปสำหรับสตรีมีครรภ์ที่ใช้ในทุกๆสายการบิน ผมเอาตัวอย่างมาจาก AirAsia

ผู้โดยสารที่ตั้งครรภ์จำเป็นต้องแจ้งให้สายการบินทราบถึงอายุครรภ์เมื่อทำการสำรองที่นั่ง โดยสายการบินมีเงื่อนไขสำหรับการเดินทางดังต่อไปนี้

(ก) อายุครรภ์ไม่ถึง 27 สัปดาห์ (ตลอดช่วงอายุครรภ์): สายการบินอนุญาตให้เดินทางได้โดยไม่จำเป็นต้องมีใบรับรองแพทย์

(ข) อายุครรภ์ในช่วงสัปดาห์ที่ 28 สัปดาห์ ถึง 34 สัปดาห์ (ตลอดช่วงอายุครรภ์): ผู้โดยสารต้องแสดงใบรับรองแพทย์ที่รับรองว่าสามารถเดินทางได้ ซึ่งระบุอายุครรภ์อย่างชัดเจน และใบรับรองแพทย์ต้องมีอายุคงเหลือไม่น้อยกว่า 7 วัน นับจากวันที่เดินทางออกตามกำหนดการเดินทาง และผู้โดยสารต้องลงนามยอมรับในเอกสารจำกัดความรับผิด

(ค) อายุครรภ์ตั้งแต่สัปดาห์ที่ 35 ขึ้นไป : "สายการบินปฏิเสธการให้บริการ"

Private Message Private message Reply: 3 - 5
memphis_ku
June 15, 2009, 9:29pm Report to Moderator Report to Moderator

marry me fly free
Business Class
ทำไรให้ถูกกฎดีแล้วครับ มีปัญหาอะไรมามันไม่คุ้มเสียครับ
Private Message Private message Reply: 4 - 5
chainptty
June 16, 2009, 3:27am Report to Moderator Report to Moderator
Premium Memberships
ถ้าต้องเดินทางจริง ๆ 4-5 เดือนเดินทางได้ครับ แต่พอถึงเวลาต้อง x-ray ให้เดินไปบอกเจ้าหน้าที่ครับ เขาจะให้เดินเลี่ยงไปไม่ให้ผ่านเครื่องx-ray เพราะคลื่นอาจทำให้กระทบกระเทือนกับเด็กได้ แต่ขึ้นเครื่องสบายมากครับ เพราะแฟนผมก็เดินทางช่วงตั้งครรภ์บ่อย สบายใจได้ครับ
Private Message Private message Reply: 5 - 5
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555