HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
สมบัติทัวร์ VIP 32 ที่นั่ง สาย18 เชียงใหม่-กรุงเทพ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    ท่องเที่ยวในประเทศไทย (Travelling in Thailand)    Thailand (Northern) Travel Guide  ›  สมบัติทัวร์ VIP 32 ที่นั่ง สาย18 เชียงใหม่-กรุงเทพ

สมบัติทัวร์ VIP 32 ที่นั่ง สาย18 เชียงใหม่-กรุงเทพ  This thread currently has 38,965 views. Print Print Thread
2 Pages « 1 2 All Recommend Thread
Yoong_Cha_MuD
January 5, 2009, 3:03am Report to Moderator Report to Moderator

ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
Administrator

ลงโฆษณาที่นี่
Quoted from BomBy
ชอบตรงอาหารบุฟเฟต์นี่ล้ะครับ ถูกใจจริง ๆ ^^

ถ้าตรงซักมื้อเที่ยง มื้อเย็นก็คงกำลังดี

น่าสนใจครับ  

เห็นด้วยหน่ะครับ ถ้าเป็นรถเที่ยวกลางวันหล่ะน่าสนใจมากๆ เลย

กระทู้นี้สามารถสรุปและจัดอันดับด้วย ได้ดังนี้นะครับ ....

การจองตั๋วล่วงหน้า
1. นครชัยแอร์ : พนักงานบริการดีที่สุด มาตรฐานคงเส้นคงวา จองตั๋วระบบออนไลน์
2. สมบัติทัวร์ : พนักงานบางคนก็ดี บางคนก็ ... จองตั๋วเป็นระบบออนไลน์เช่นกัน
3. สยามเฟิสท์ : รู้สึกว่าไม่ได้ใช้ระบบออนไลน์ จะเป็น chart ผังที่นั่งขายกันแบบนั้นเลยครับ

ออกเดินทางจากต้นทาง
1. นครชัยแอร์ : มีท่ารถของตนเองเป็นสัดส่วน (บางคนอาจจะเห็นว่าลำบากกว่าเดิม)
2. สมบัติทัวร์/สยามเฟิสท์ : ขึ้นที่หมอชิต 2 และ อาเขต

ความสบายของเบาะที่นั่ง และอุปกรณ์เครื่องนอน
1. สยามเฟิสท์ : เบาะปรับเอนได้มากที่สุด ผ้าห่มหนา หมอนเล็กหนุนกำลังพอดี
2. สมบัติทัวร์ : เบาะปรับเอนได้รองลงมา ผ้าห่มบาง หมอนรองคอก็พอหนุนหัวได้บ้าง
3. นครชัยแอร์ : เบาะปรับเอนได้น้อยกว่าเพื่อน ผ้าห่มบางๆ ไม่มีหมอนรองคอให้ (เมื่อยคอเป็นบางอารมณ์)

ระบบนวด
1. นครชัยแอร์ : ระบบสั่นเป็นจังหวะๆ มีโหมดให้เลือก
2. สยามเฟิสท์/สมบัติทัวร์ : เป็นระบบดันหลังทั้งคู่เลย เบาะดันหลังแบบ ยุบหนอ พองพนอ

ตัวรถ และความสะอาดของรถ
1. นครชัยแอร์ : สภาพรถดูดีกว่า ห้องน้ำสะอาดมาก มีจอ LCD เล็กๆ ติดเป็นระยะๆ มีหูฟังตรงพนักพิงด้วย
2. สมบัติทัวร์/สยามเฟิสท์ : สภาพพอๆ กันทั้งห้องน้ำ สภาพรถ มีจอติดตั้ง 2 ตำแหน่งเหมือนกัน

การบริการอาหารว่าง หลังออกจากต้นทาง
1. นครชัยแอร์ : อาหารว่างดูน่าทานมาก และน้ำผลไม้ก็ใช้ได้กว่าเจ้าอื่นๆ
2. สมบัติทัวร์ : เบเกอรี่โอเค น้ำผลไม้ก็พอใช้ได้อยู่
3. สยามเฟิสท์ : ถ้าจำไม่ผิดจะมีไก่ทอดในกล่องด้วย และมีเบเกอรี่นิดๆ หน่อยๆ

การบริการอาหารหลัก
1. สมบัติทัวร์ : จัดแบบบุฟเฟต์ ให้แวะทานที่กำแพงเพชรตอนดึก
2. สยามเฟิสท์ : จัดเป็นชุดๆ (น่าจะเติมได้ แต่ความหลากหลายน้อยกว่า) ให้แวะทานที่สลกบาตรตอนดึก
3. นครชัยแอร์ : เป็นกล่อง กล่องเดียว ถ้ารถรอบดึกมีแค่แซนวิชเท่านั้น

การบริการอาหารว่าง ก่อนถึงปลายทาง
1. สมบัติทัวร์/สยามเฟิสท์ : มีบริการกาแฟ ก่อนถึงปลายทาง
2. นครชัยแอร์ : มีเพียงแล๊กตาซอยเท่านั้น .....

สรุป ทริปนี้ ผมเองก็ค่อนข้างรู้สึกโอเคกับรถนอนพิเศษ สมบัติทัวร์ VIP 32 ที่นั่งพอสมควรครับ
แต่อันที่น่าสนใจมากกว่า น่าจะเป็นรถ NCA First Class (SLC) 21 ที่นั่งของนครชัยแอร์
ซึ่งถ้าให้บริการเต็มรูปแบบเมื่อไหร่ ก็กะว่าจะไปลองดูซักตั้งหนึ่งครับ ....

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านมาจนจบครับ

Attachment: img_2441_7539.jpg
Size: 112.54 KB

Logged Offline
Site Site Private Message Private message Reply: 26 - 48
TG_Together
January 5, 2009, 3:54am Report to Moderator Report to Moderator

Mr. Tech
Standby Member
ขอบคุนมากนะคับบบบบบบ

คิดถึงวันวานตอนเด็กกกกกจังเลยยยยย

แบบนี้ถ้าไปกับเพื่อนหลายคนคงจะสนุกนะคับบ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 27 - 48
Kreicherisch1
January 5, 2009, 3:57am Report to Moderator Report to Moderator

การเดินทางคือชีวิต และจิตใจ
Royal  Execlusive Class
Quoted from Yoong_Cha_MuD

3. สยามเฟิสท์ : ถ้าจำไม่ผิดจะมีไก่ทอดในกล่องด้วย และมีเบเกอรี่นิดๆ หน่อยๆ

จำถูกแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรีวิวครับ
ผมชอบสยามเฟิร์สต์
Private Message Private message Reply: 28 - 48
akesakub
January 5, 2009, 9:12am Report to Moderator Report to Moderator
Economy Class Member
พี่หมอยุ่งเดินทางวันเดียวกับผมเลย แต่ผมกลับกับนครชัยแอร์ก่อนพี่1ชั่วโมง อดเจอเลย อิอิ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับรีวิว
Private Message Private message Reply: 29 - 48
bualoy
January 5, 2009, 9:53am Report to Moderator Report to Moderator

ใจนึงก็อยากนั่งนะ แต่อีกหลายใจก็ไม่อยาก
ที่นั่งได้คงเป็นเส้นเชียงใหม่นี่แหละ นั่งแป๊บเดียวก็ถึง แต่สายใต้นี่ขอยอมแพ้
แต่มันจะไม่ได้นั่งก็ตรงโปรฯแอร์เอเชียล่อใจ กะงกแต้มบางกอกแอร์นี่แหละ

ปล. แอบโดนพาดพุงด้วยแฮะ เค้าออกจะบอบบางร่างน้อย กินเยอะที่ไหน ไม่มี๊ไม่มี 55
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 30 - 48
Chaneenoy
January 5, 2009, 9:56am Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
Quoted from Yoong_Cha_MuD
ผมก็เอามานิดๆ หน่อยๆ หล่ะครับ
ตอนนั่งกิน นึกถึงน้องบัวลอยขึ้นมา

ถ้าเป็นไอ่บัวลอย มันคงกินคุ้มแน่ เหอๆๆ
(ตอนนั้นที่นั่งรถทัวร์ด้วยกัน เห็นกินดีขนาด)

ถุ..ถุ...ถุก..ถูกต้องนะค๊า  

หมอขา ดูรีวิวแล้วสะท้อนเห็นความแตกต่างระหว่างด้านมืดของ บขส.ที่เพิ่งใช้บริการลงภูเก็ตไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ  
ขอบอกว่ารถ ทัวร์สายเหนือ กับสายใต้เทียบกันไม่ได้เลย  แม้ระยะเวลาเดินทางจะพอๆ กัน (ภูเก็ต 12 ชม.ครึ่ง   เชียงใหม่ 13 ชม.)

ขนาดนั่ง VIP นะคะ   ยิ่งเรื่องขออาหารรรับไม่ได้เลย  คือ ข้าวต้มหม้อเดียวกันกัน หกเจ็ดคนหมดแล้วเติมไม่ได้  กับข้าวห้าอย่างประกอบ ด้วย ผัดผักบุ้งเหี่ยวๆ ไข่เค้มผ่าซีก  ยำกุ้งแห้ง  ปลากรอบๆแห้งๆ แล้วก้อะไรอีกอย่างจำไมได้ เย็นชืดๆ อ่ะค่ะ    

แล้วVIP กับป.1  ต่างกันตรงที่  กับข้าว 4 อยางกับ 5 อย่าง กับ VIP นั่งอีกห้อง โต๊ะ-เก้าอี้ไม้อย่างดีหน่อย   ส่วน ป.1 นั่งโต๊ะพลาสติกแบบเหมือนตามศาลาวัดอ่ะค่ะ

อาหารที่ได้แจกบนรถ ก็มี  แยมโรล  โกแก๋ น้ำผลไม้  กาแฟ  น้ำปล่าว  แค่นี้จริงๆค่ะ  

ยิ่งการบริการไม่ต้องพูดถึง  พนักงานผู้หญิงเม้าท์กับคนขับตลอดทาง ตีสองตีสามเม้าท์ไม่หยุดแล้วดังด้วย  มองในแง่ดีคือช่วยให้คนขับไม่ง่วง จะได้ขับปลอดภัย แต่มันเกินเยียวยามากๆค่ะ ต้องเอามืออุดหูเลย  

ส่วนหนังที่เปิดบนรถ ถือว่าดูถูกคนดูอย่างแรง เพราะเปิดเรื่อง "บ้านผีปอบ 2008" เกิดมาไม่เคยเห้นหนังอะไรที่ทำร้ายจิตใจคนดูขนาดนี้ สงสารคนที่เสียตังค์ไปดุในโรงมากๆ ค่ะ !!

เห็นรีวิวหมอ แล้วสะท้อนของตัวเองชะมัด เลย แต่วาก้ยังไม่เข็ดรถทัวร์มากมายเท่าไหร่นะคะ ถ้ามีโอกาสขึ้นสายเหนือจะเอาเจ้านี้เป้นตัวเลือกเลยค่ะ เพราะว่าเน้นของกินนะค่ะ อิอิ    

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะคะ
Private Message Private message Reply: 31 - 48
Kreicherisch1
January 5, 2009, 10:08am Report to Moderator Report to Moderator

การเดินทางคือชีวิต และจิตใจ
advertisements

Quoted from Chaneenoy

ถุ..ถุ...ถุก..ถูกต้องนะค๊า  

หมอขา ดูรีวิวแล้วสะท้อนเห็นความแตกต่างระหว่างด้านมืดของ บขส.ที่เพิ่งใช้บริการลงภูเก็ตไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ  
ขอบอกว่ารถ ทัวร์สายเหนือ กับสายใต้เทียบกันไม่ได้เลย  แม้ระยะเวลาเดินทางจะพอๆ กัน (ภูเก็ต 12 ชม.ครึ่ง   เชียงใหม่ 13 ชม.)

ขนาดนั่ง VIP นะคะ   ยิ่งเรื่องขออาหารรรับไม่ได้เลย  คือ ข้าวต้มหม้อเดียวกันกัน หกเจ็ดคนหมดแล้วเติมไม่ได้  กับข้าวห้าอย่างประกอบ ด้วย ผัดผักบุ้งเหี่ยวๆ ไข่เค้มผ่าซีก  ยำกุ้งแห้ง  ปลากรอบๆแห้งๆ แล้วก้อะไรอีกอย่างจำไมได้ เย็นชืดๆ อ่ะค่ะ    

แล้วVIP กับป.1  ต่างกันตรงที่  กับข้าว 4 อยางกับ 5 อย่าง กับ VIP นั่งอีกห้อง โต๊ะ-เก้าอี้ไม้อย่างดีหน่อย   ส่วน ป.1 นั่งโต๊ะพลาสติกแบบเหมือนตามศาลาวัดอ่ะค่ะ

อาหารที่ได้แจกบนรถ ก็มี  แยมโรล  โกแก๋ น้ำผลไม้  กาแฟ  น้ำปล่าว  แค่นี้จริงๆค่ะ  

ยิ่งการบริการไม่ต้องพูดถึง  พนักงานผู้หญิงเม้าท์กับคนขับตลอดทาง ตีสองตีสามเม้าท์ไม่หยุดแล้วดังด้วย  มองในแง่ดีคือช่วยให้คนขับไม่ง่วง จะได้ขับปลอดภัย แต่มันเกินเยียวยามากๆค่ะ ต้องเอามืออุดหูเลย  

ส่วนหนังที่เปิดบนรถ ถือว่าดูถูกคนดูอย่างแรง เพราะเปิดเรื่อง "บ้านผีปอบ 2008" เกิดมาไม่เคยเห้นหนังอะไรที่ทำร้ายจิตใจคนดูขนาดนี้ สงสารคนที่เสียตังค์ไปดุในโรงมากๆ ค่ะ !!

เห็นรีวิวหมอ แล้วสะท้อนของตัวเองชะมัด เลย แต่วาก้ยังไม่เข็ดรถทัวร์มากมายเท่าไหร่นะคะ ถ้ามีโอกาสขึ้นสายเหนือจะเอาเจ้านี้เป้นตัวเลือกเลยค่ะ เพราะว่าเน้นของกินนะค่ะ อิอิ    

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะคะ

สายใต้บริษัทให้บริการดีดีก็มีนะครับ สมบัติทัวร์ก็มาทุ่งสงด้วย บริษัทอื่นๆ ก็เยอะ ทีหลังก็อย่าใช้บริการบขส.สิครับ

ที่พูดเพราะภาคใต้นั้นบ้านผม

แล้วบ้านผีปอบ 2008 นี่ยังไงครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
Private Message Private message Reply: 32 - 48
mr.hippo
January 5, 2009, 10:46am Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
..........ซวยแล้วตู....จองไปภูเก็ตวันที่ 17 ม.ค.52. นี้กะ บ.ข.ส. 999..ด้วยสิ
...........จะเจอแจ๊กพอตรึปล่าวน่ะเรา....................
...แค่ตอนไปจองก็เจอแล้วดูในเว็บ 820 บาท ไปจ่องที่สายใต้ 1024 บาท งงไปเลย
.......รายละเอียดที่ระบุในตั๋วคือ...ค่ารถ 374  ค่าธรรมเนียม   650 บาท...  ค่าธรรมเนียมบ้าไรว่ะ....งง...
Private Message Private message Reply: 33 - 48
JK..LSKY
January 5, 2009, 10:51am Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
Administrator
หมอมากรุงเทพแบบเงียบ ๆ ไม่บอกกันเลย ไม่งั้นจะไปต้อนรับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 34 - 48
pod250
January 5, 2009, 11:06am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
เห็นด้วยกับการบริการของ บขส สายใต้ VIP แสนแย่
Private Message Private message Reply: 35 - 48
pod250
January 5, 2009, 11:11am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
ล่าสุดเดินทางไปภูเก็ตด้วย บขส มาตราฐาน ม 4 ก  2 ชั้น กับการบริการเรื่องอาหารบนรถและที่แวะจุดจอดรถสุดยอดอันแสนแย่เมื่อเทียบกับสายเหนือที่มีตัวเลือกมากกว่า ราคาตั๋วก็แพงมาก 1042 บาท ถ้าเครื่องบินไม่เต็มคงไม่ไปใช้บริการ จุดจอดรถให้กินอาหารขนาด +VIP ยังนั่งกินรวมกันเหมือนแย่งกันกิน
Private Message Private message Reply: 36 - 48
Chaneenoy
January 5, 2009, 11:18am Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from Kreicherisch1

สายใต้บริษัทให้บริการดีดีก็มีนะครับ สมบัติทัวร์ก็มาทุ่งสงด้วย บริษัทอื่นๆ ก็เยอะ ทีหลังก็อย่าใช้บริการบขส.สิครับ

ที่พูดเพราะภาคใต้นั้นบ้านผม

แล้วบ้านผีปอบ 2008 นี่ยังไงครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ

บ้านผีปอบ ลองไปเสิ้ทข้อมูลดูในพันทิปเฉลิมไทยดูสิคะ  อิอิ  

ขอบคุณที่แนะนำนะคะ  ยังยืนยันคำเดิมว่ายังไม่เข็ดผวากับรถทัวร์ถึงขนาดไม่ขึ้นอีกเลยนะคะ  ถ้ามีโอกาสจะลองไปใช้ดูค่ะ อ่อ   ลืมบอกว่าสิ่งนึงที่สายใต้สู้สายเหนือได้อย่างชนะขาดลอย คือ ขนส่งไงคะ  เพิ่งมีโอกาสได้ไปใช้บริการสายใต้ใหม่ พระเจ้า...อลังการมากเหมือนห้างเลย เดินเพลินจนเกือบตกรถ  ไปถึงตั้งแต่ห้าโมง รถออกสองทุ่ม เดินดูนั่นกินนี่ แป๊บเดียวหมดเวลา   ถ้าอยากลงใต้โดยรถทัวร์อีกรอบก้เพราะจะหาโอกาสไปขึ้นรถที่สายใต้นี่แหละค่ะ  ทำดีมากๆ มีงวงเทียบท่ารถด้วย  
Private Message Private message Reply: 37 - 48
Chaneenoy
January 5, 2009, 11:22am Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from pod250
ล่าสุดเดินทางไปภูเก็ตด้วย บขส มาตราฐาน ม 4 ก  2 ชั้น กับการบริการเรื่องอาหารบนรถและที่แวะจุดจอดรถสุดยอดอันแสนแย่เมื่อเทียบกับสายเหนือที่มีตัวเลือกมากกว่า ราคาตั๋วก็แพงมาก 1042 บาท ถ้าเครื่องบินไม่เต็มคงไม่ไปใช้บริการ จุดจอดรถให้กินอาหารขนาด +VIP ยังนั่งกินรวมกันเหมือนแย่งกันกิน

รถประเภทเดียวกันเลยค่ะ  เราจองผ่าน thaiticketmaster  1049 บาท รวมชาร์จบัตรเครดิตอีก 30 กว่าบาท ตัดเงินผ่านเน็ทเลยค่ะ สะดวกดีค่ะไปรับตั๋วที่เค้าเตอร์thaiticketmaster มีหลายสาขาตามห้างฯ  

การกินอาหารกับคนแปลกที่ไม่รู้จักกันมาก่อนนี่ เขินมากๆเลยนะคะ  เพิ่งใช้บริการเมื่อ 29 ธันวารอบสองทุ่มที่ผ่านมาค่ะ  แวะบอกรายละเอียด เพื่อเจอเพื่อนร่วมทาง อิอิ  

Revision History (1 edits)
Chaneenoy  -  January 5, 2009, 1:17pm
เขียนวันที่ผิด
Private Message Private message Reply: 38 - 48
golf 99
January 5, 2009, 11:48am Report to Moderator Report to Moderator

Business Class
เปรียบเทียบดีครับ  จะได้เอาไว้ลองดูบ้าง  ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Private Message Private message Reply: 39 - 48
A330
January 5, 2009, 1:13pm Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณสำหรับรีวิวสมบัติทัวร์ครับ
Private Message Private message Reply: 40 - 48
sompor
January 5, 2009, 1:59pm Report to Moderator Report to Moderator

มิตรแท้เพื่อนเดินทาง
Business Class
สายใต้ สมบัติทัวร์ มี
เส้นทาง กรุงเทพฯ - เกาะสมุย  มี ป1 กับวีไอพี 32 ที่นั่ง
กรุงเทพฯ - สุราษฏร์ธานี มี ป1 กับวีไอพี
อีกหนึ่งทางเลือก
ขอบคุณสำหรับรีวิวงามๆคับพี่หมอ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 41 - 48
nupongtcc
January 5, 2009, 7:50pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกปั่นจักรยาน
เยี่ยมครับ
สำหรับสายใต้ สมบัติทัวร์ มี สาย กรุงเทพฯ - ทุ่งสง เป็น รถ vip 24 ที่นั่ง เปิดก่อน สาย สุราษฯ เกาะสมุย ครับ
การบริการ เหมือนสายเหนือครับ ส่วนของบริการเหมือนสายเหนือครับ ใครอยู่แถว นาสาร บ้านส้อง ลองใช้บริการดูครับ

นครชัยแอร์ การบริการผมว่ามันอยู่ที่มุมมองครับ ดูแล้วไม่แตกต่างจากบริษัท อื่น ๆ เท่าไหร่ ถ้าเทียบการเอาใจใส่ของพนักงาน
ระหว่าง สมบัติทัวร์ สยามเฟริทส์  โชครุ่งทวี  ผมว่านครชัยแอร์ยังเป็นรอง เรื่องของแจกก็เหมือนกัน เป็นรถนอนพิเศษ 32 ที่นั่ง
แต่ของที่แจกน้อยมากเมื่อเทียบกับ บริษัทฯ ที่ว่าไป  มีดีตรงที่รถอย่างเดียวกับ ควรมีหมอนใบเล็ก ๆ ไว้รองคอด้วยก็จะดีมากครับ
เพิ่มของแจกอีกหน่อยก็ดี    ส่วนของ บขส. ไม่เคยใช้ครับ แต่ได้ยินกิตติศัพท์เรื่องความไม่ได้เรื่องมากมาก ฝ่ายที่เกี่ยวข้องปรับปรุงด่วนครับ
Private Message Private message Reply: 42 - 48
porinter
January 5, 2009, 8:12pm Report to Moderator Report to Moderator

ที่ HFlight ใคร ๆ ก็บินได้
HF Founder
ขอบคุณครับหมอ ... เป็นอย่างไรบ้างสบายดีหรือเปล่า ?  

ผมว่าตอนนี้รถทัวร์พัฒนาขึ้นมากครับ อยากให้การเดินทางในประเทศเราทุก ๆ ชนิด มีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นเยอะ ๆ จะได้เดินทางไปไหนมาไหนกันสะดวกมากยิ่งขี้นครับ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 43 - 48
song55
January 6, 2009, 8:27am Report to Moderator Report to Moderator
ดูแล้วก็น่านั่งดีเหมือนกันนะคร้าบเนี่ย กำลังจะนั่งไปแม่ฮ่องสอนเดือนหน้าพอดีเลย
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 44 - 48
Flugzeug
January 6, 2009, 4:32pm Report to Moderator Report to Moderator

Hflight.net สุดยอดเว็บรีวิว
โดยส่วนตัวของผมแล้ว ผมดูรีวิวของคุณหมอ
คิดว่าสยามเฟิสท์ทัวร์ดีที่สุดแล้วล่ะครับ สาเหตุตามคุณหมอเลยนะครับ

การจองตั๋วล่วงหน้า
สยามเฟิสท์ทัวร์ถ้าจองล่วงหน้าจะได้ตั๋วเลย แม้ไม่สะดวกมากนักเพราะต้องไปจองที่สำนักงาน
แต่เราได้ตั๋วเลย ไม่ต้องกังวลใจ

ออกเดินทางจากต้นทาง
สยามเฟิสท์ทัวร์ในต่างจังหวัดจะให้ออกเดินทางที่ขนส่ง เพื่อความสะดวกของหลายๆท่านที่ชอบไปขนส่ง
ที่กรุงเทพ มีอู่(วัดเสมียรนารี)สามารถขึ้นรถที่นั่นได้ครับ

ความสบายของเบาะที่นั่ง และอุปกรณ์เครื่องนอน
สยามเฟิสท์ทัวร์จะมีเบาะนั่งที่รูปแบบเหมาะกว่าบริษัทอื่นๆ มีผ้าห่มที่หนา และหมอนเล็กที่นอนสบายมาก

ระบบนวด
สยามเฟิสท์ทัวร์มีระบบนวดที่ทำงานตลอด ไม่แรง และสบายกว่า

ตัวรถ และความสะอาดของรถ
สยามเฟิสท์ทัวร์สภาพรถจะดูหรูกว่ามาก รถใหม่ ภายในตกแต่งหรูมากมีไฟแบบ LED ที่เป็นเอกลักษณ์
มีความสวยงาม น่านั่ง เป็นจุดสนใจที่บริษัทอื่นๆไม่มี คุณหมอคงสัมผัสมาแล้ว กับไฟสุดหรูของเจ้านี้

ขอบคุณหมอยุ่งมากนะครับ เบาะในสมบัติทัวร์นี่เหมือสยามเฟิสท์รถใหม่ ม.4พเลยครับ
สายเชียงใหม่ และแม่สายครับ แต่เอนได้มากกว่า
Private Message Private message Reply: 45 - 48
air_kbv_th
January 6, 2009, 5:33pm Report to Moderator Report to Moderator

คนไกลบ้าน
Economy Class Member
เร็วๆ นี้ อุบล เชียงใหม่ ก็จะได้สัมผัสกับ NCA First Class แล้วนะครับ ยินดีด้วย

จากที่ได้ใช้บริการเส้นทางขอนแก่นอยู่ 5-6 เที่ยว จัดว่าโอเคมากๆๆๆๆๆครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ สมบัติทัวร์ยังไม่เคยได้ใช้บริการเลย
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 46 - 48
benature
January 7, 2009, 3:18am Report to Moderator Report to Moderator

ยังงัยลอง first class หน่อยน่ะรับคุณหมอ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 47 - 48
MNG
January 15, 2009, 5:27pm Report to Moderator Report to Moderator

เปรียบเที่ยบให้เห็นชัดเจนมากระหว่าง เอกชน-เอกชน และ เอกชน-รัฐบาล

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
Private Message Private message Reply: 48 - 48
2 Pages « 1 2 All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555