HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ไปลาวกับ air asia เที่ยวเย็นจะทันไหม
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  ไปลาวกับ air asia เที่ยวเย็นจะทันไหม

ไปลาวกับ air asia เที่ยวเย็นจะทันไหม  This thread currently has 1,937 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
phoenixwngs0158
September 23, 2008, 11:55am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกปั่นจักรยาน

ลงโฆษณาที่นี่
จะไป vientiane ครับ นั่ง airasia ไปลง อุดรตอนเย็นอะครับ จะเข้าเวียงจันทันไหม ครับ land ตอน 17.15 จะไปเป็นครั้งแรกด้วยครับกลัวเข้าลาวไม่ทัน
Logged Offline
Private Message Private message
sanslove
September 23, 2008, 12:51pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก
ถ้ารถจาก อุดร - เวียงจันทร์ เที่ยวสุดท้าย 17:00 ครับ ส่วนรถจาก หนองคาย - เวียงจันทร์ เที่ยวสุดท้าย 18:00 ครับ แต่ก็ต้องนั่งรถจากสนามบินอุดร ไปหนองคาย ก็ค่อนข้างเสี่ยงครับ เพราะกว่าจะรับกระเป๋าอีก อาจจะไม่ทัน  จะไปเมื่อไหร่ครับ ผมก็จะไปเหมือนกัน ไปวันที่ 13-16 ตค. นั่งแอร์เอเชีย ลงอุดรเหมือนกัน แต่ผมค้างที่อุดรคืนวันที่ 13 แล้ว 14 ค่อยไปลาวครับ ยังไงถ้าไปช่วงเดียวกัน ก็เมลมาคุยได้นะครับ จะได้มีเพื่อนเที่ยว เพราะงานนี้ลุยเดี่ยวครับ  
Private Message Private message Reply: 1 - 15
not...air
September 23, 2008, 3:43pm Report to Moderator Report to Moderator
Premium Memberships
ผมว่า...ทันครับ...เพราะมีหลายช่องทางจะถึงเวียงจัน...อะคับ...นั่งรถไม่ถึง...1..ชม...ก็ถึงด้านแล้ว...ไม่งั้นก็ขอแนะนำนอนที่อุดร...ตอนเช้า...ค่อยไปเวียงจัน...อะคับ...ไงบางทีอาจเจอกันนะคับ...ถ้าผมไม่กลับ...กทม...ก่อน...
Private Message Private message Reply: 2 - 15
HIG
September 23, 2008, 5:11pm Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
แล้วด่านจะปิดกี่โมงหรอครับ
Site Site Private Message Private message Reply: 3 - 15
iamwednesdaychild
September 23, 2008, 6:31pm Report to Moderator Report to Moderator

i'm Wednesday's child, born to be alone.
Royal  Execlusive Class
ไม่เคยไปเวียงจันทน์ทางหนองคายอ่ะครับ เคยไปกับแอร์เอเชียจาก KUL
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 4 - 15
samatoy
September 23, 2008, 10:19pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
Quoted from HIG
แล้วด่านจะปิดกี่โมงหรอครับ

ด่านปิด 4 ทุ่มครับ

Private Message Private message Reply: 5 - 15
manjoonu
September 24, 2008, 1:07am Report to Moderator Report to Moderator

นักท่องเที่ยว(รีวิว)
(( Business Class Member ))
advertisements

มีรถตู้หน้าสนามบินครับ แต่อาจจะแพงหน่อยน่ะคร้าบ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 6 - 15
tharnandorn
September 24, 2008, 2:24am Report to Moderator Report to Moderator

ขอตอบจากที่เคยเดินทางด้วยรถตู้จากสนามบินอุดรนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอถามก่อนว่า จะไปจากอุดรอย่างไร , มีคนรอรับที่เวียงจันทร์หรือที่ด่าน ตม ลาวหรือเปล่า

ซึ่งถ้าจะไปด้วยรถตู้ และมีคนรอรับที่ด่าน ตม ฝั่งลาว และเครื่องลงปั๊บ ขึ้นรถตู้ปุ๊ป นั้น ทันแน่นอนครับ

แต่ต้องรีบไปขึ้นรถตู้ด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าผมจำไม่ผิดนั้น รถตู้จะประมาณว่าเต็มแล้วออก

ซึ่งตอนที่ผมไปนั้น ออกจากเครื่อง ( จำเวลาไม่ได้ จำได้แต่เป็น TG เที่ยวสุดท้าย )

และเนื่องจากผมเกรงว่าจะตกรถคันแรก ไม่อยากรอคันต่อไป ผมก็ดิ่งตรงไปที่เคาน์เตอร์ขายตั๋วรถตู้เลยครับ

กระเป๋าก้อไม่ load เลยไม่ต้องรอกระเป๋า , ห้องน้ำเข้าหลังจากซื้อตั๋วรถตู้ครับ

ส่วนรถตู้คันที่สองจะออกตอนไหนไม่แน่ใจครับ

หลังจากนั้นก้อนั่งรถตู้ไปชั่วโมงเศษๆ รถตู้จะไปส่งถึงหน้าด่านเลย ก้อทำการ process เอกสารที่ ตม

และรอขึ้นรถบัสระหว่างด่าน ( ไม่ใช่รถบัสของ อุดร-เวียงจันทร์นะครับ)  ซึ่งรออยู่นานเหมือนกัน ประมาณ 20-30

นาทีเห็นจะได้ หลังจากนั้นรถบัสคันที่ว่าก้อมา ใช้เวลาอีกประมาณ 10 นาที ก็ถึงด่าน ตม. ฝั่งลาว

และก็พบกับคนที่มารอรับครับ

แต่ถ้าไม่มีคนมารับที่ ตม. ลาว และต้องไปขึ้นรถสาย อุดร - เวียงจันทร์นั้น ผมไม่ทราบครับ

และไม่มีข้อมูลด้วยว่ารถออกกี่โมง , ไปถึงเวียงจันทร์กี่โมง , รถจอดที่ไหนครับ

หากโดยส่วนตัวแล้ว ถ้าต้องเดินทางด้วยรถบัสจาก อุดร - เวียงจันทร์นั้น ผมไม่แนะนำให้ไปตอนค่ำครับ

เนื่องจาก คุณต้องเดินทางจากท่ารถ ไปที่พัก , ทานอาหารเย็น ซึ่งตอนค่ำที่เวียงจันทร์ มันไม่เหมือนบ้านเรา

ที่มีรถเมล์ , taxi ตลอดเวลาครับ เกรงว่าจะแคว้งอ่ะครับ

Private Message Private message Reply: 7 - 15
song55
September 24, 2008, 9:24am Report to Moderator Report to Moderator
Royal  Execlusive Class
ข้ามด่านไปอ่ะคงทันนะครับแต่ว่าจะลำบากไปหน่อยมั้ยเพราะกว่าจะไปถึงด่านก็คงเริ่มมืดแล้ว ถ้ายังไม่ได้จองที่พักก็จะยิ่งลำบากเข้าไปอีก ทางที่ดีแนะนำว่านอนค้างที่อุดรหรือหนองคายสักคืนก่อนดีมั้ยครับมีกิจกรรมให้ทำเยอะเหมือนกันแล้วตอนเช้าค่อยข้ามไปลาวน่าจะสะดวกกว่านะครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 8 - 15
9Q Member
September 24, 2008, 9:33am Report to Moderator Report to Moderator

Business Class
ทันครับ ผมเคยไปไฟลท์นี้เหมือนกัน ตอนนั้นดีเลย์ด้วย 1 ชั่วโมง ทันแน่นอน 100% นั่งรถตู้ในสนามบิน คนล่ะ 150 ฟันธง
Private Message Private message Reply: 9 - 15
9Q Member
September 24, 2008, 9:36am Report to Moderator Report to Moderator

เพิ่มเติมครับตอนนั้นเพื่อนผมที่อยู่ลาวมารับที่ด่านครับ เลยไม่มีปัญหา แต่ถ้าคุณไม่มีรถมารับอาจจะลำบากหน่อย
Private Message Private message Reply: 10 - 15
eakahan
September 24, 2008, 10:08am Report to Moderator Report to Moderator

Fly Away to the Sky
ผมมีแพลนแบบนี้เหมือนกันคือ จะนั่ง Airasia จาก KUL ไป เวียงจันทร์ แล้วจะนั่งรถจากเวียงจันทร์ไปอุดรไปงานแต่งงาน

ไม่ทราบพอจะมีรถจากเวียงจันทร์ไปอุดรป่ะคับ แล้วระยะทางจากเวียงจันทร์-อุดรไกลป่ะคับ ประมาณกี่กิโล

ขอบคุณครับ
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 11 - 15
real1111
September 24, 2008, 4:18pm Report to Moderator Report to Moderator

นาย นัท สุดกวน
Checking-In Member
ผมจะไปวันที่ 10-12 ต.ค ครับ นี่แหละครับไป-กลับรถไฟ ไปถึงเช้าวันที่ 11 เวลา 8.30  แล้วก็ข้ามแดน  พักที่  noveltel vientiane  1 คืน  มีเวลาเที่ยววันที่ 11 และ12 เกือบเต็มวันเพราะขากลับวันที่ 12 รถไฟออก 18.00 จากหนองคาย-กรุงเทพ ถึงเช้า กทม วันที่ 13 เวลา 06.30  ผมว่าสบายดีออก
Private Message Private message Reply: 12 - 15
naiottoza
September 24, 2008, 7:05pm Report to Moderator Report to Moderator

Thanks UA&TG
Boarding Member
ผมเพิ่งไปมาเมื่อ 12 - 14 กย ครับผม น่าจะ Update สุดแระ

เค้าบอกว่า รถตู้ ลีมูซีน(เขียนถูกป่าวก็ไม่รู้ครับ) หมดไฟล์ทสุดท้ายของสนามบินครับซึ่งนั่นก็คือ Flight TG ถึงที่อุดรประมาณ 19.45 เป็นเที่ยวสุดท้าย
รถตู้จะออกเมื่อคนเริ่มหมดหรือเต็มแล้ว ราคาคนละ 200 บาทครับ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีครับ ส่วนด่านปิด 22.00 น. ครับผม
เพราะฉะนั้น FD ทันแน่นอนครับผม

ส่วนขากลับมีรถจากฝั่งลาวตรงด่าน คนละ 200 บาทเช่นกัน ถ้าไปหลายคน อ้อนให้เค้ามาส่งที่ สนามบินได้ครับ ส่วน ลิมูซีน รถจะออกก่อนไฟล์ท ออก 2 ชม. จาก หนองคาย ครับผม

จบด้วยประการละชะนี้แล  
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 13 - 15
naiottoza
September 24, 2008, 7:06pm Report to Moderator Report to Moderator

Thanks UA&TG
Boarding Member
Quoted from eakahan
ผมมีแพลนแบบนี้เหมือนกันคือ จะนั่ง Airasia จาก KUL ไป เวียงจันทร์ แล้วจะนั่งรถจากเวียงจันทร์ไปอุดรไปงานแต่งงาน

ไม่ทราบพอจะมีรถจากเวียงจันทร์ไปอุดรป่ะคับ แล้วระยะทางจากเวียงจันทร์-อุดรไกลป่ะคับ ประมาณกี่กิโล

ขอบคุณครับ

มีรถโดยสารจาก เวียงจันทร์ไปอุดรครับ คนละประมาณ 100 บาท รวมระยะทางแล้วประมาณ 70 กม. ครับผม  
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 14 - 15
tharnandorn
September 25, 2008, 12:12am Report to Moderator Report to Moderator
ข้อมูลตามคุณ naiottoza น่าจะ update สุดในเรื่องเวลาและรูปแบบในการเดินทางครับ

ส่วนไปถึงแล้วจะไปพักไหน , เที่ยวไหน , อย่างไร ก้อเตรียมข้อมูลหน่อยนะครับ ไม่แนะนำให้ไปหาเอาดาบหน้า

เพราะอาจจะเจอของแพงครับ ( ไม่ได้หลอกหลวง แต่ให้จ่ายแพงกว่าปกติ โดยเฉพาะค่ารถ )

และหากยังไม่มีข้อมูลที่พักนั้น ลองดูว่าต้องการพักใกล้ / ริมโขงหรือเปล่า , ต้องการสัญญาณโทรศัพท์เมืองไทย

หรือเปล่า ซึ่งถ้าต้องการสองอย่างนี้ ที่พักริมโขงมีให้เลือกเยอะเลยครับ ตั้งแต่ไม่กี่ร้อยจนถึงพันบาทครับ

คืนละพันบาท ที่พักดี สะอาด ปลอดภัย พร้อม internet , สัญญาณโทรศัพท์จากไทย , อาหารเช้า

ก้อที่ ลาวออร์คิดนะครับ หากราคาสูงไป ก้อขีดเส้นแนวถนนนั้นได้เลยครับ มีให้เลือกเยอะครับ

Private Message Private message Reply: 15 - 15
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555