ลงโฆษณากับ HFlight ลงโฆษณาในเอชไฟล์ทลงโฆษณาในเอชไฟล์ท
รีวิว รีวิว ริวิว : สายการบิน | กิน-เที่ยว-เดินทาง | โรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | ลงโฆษณา | ติดต่อทีมงาน
HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
แลกเงินเท่าไหร่เมื่อไปเที่ยวสิงคโปร์
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

เว็บบอร์ดรีวิว

โฉมใหม่ คลิกที่นี่.
ทางลัดข้อมูล สิงค์โปร์ - ฮ่องกง,มาเก๊า - มาเลเซีย - ญี่ปุ่น - กัมพูชา - ลาว - เวียตนาม - พม่า - เกาหลี - จีน - ไต้หวัน - เนปาล - อินเดีย - ตะวันออกกลาง - ยุโรป - สหรัฐอเมริกา - แคนาดา - ออสเตรเลีย - นิวซีแลนด์ - แอฟริกา - ทวีปอเมริกากลางและอเมริกาใต้ - ประเทศไทย : กรุงเทพฯ, ภาคกลาง, ภาคเหนือ, อีสาน, ภาคใต้, ภาคตะวันออก - ข่าวการบิน - ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ - ราคาตั๋วเครื่องบิน - รีวิวสายการบิน - รีวิวโรงแรม
ใกล้กันมากขึ้น HFLIGHT SMS ข่าวการบิน&ท่องเที่ยว
สมัครสมาชิก HFLIGHT SMS พิมพ์ R ส่ง 4210440 (ใช้ได้ทุกระบบ ยกเว้น hutch)

นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  แลกเงินเท่าไหร่เมื่อไปเที่ยวสิงคโปร์

แลกเงินเท่าไหร่เมื่อไปเที่ยวสิงคโปร์  This thread currently has 6,915 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
Billy77
September 16, 2008, 3:01pm Report to Moderator Report to Moderator

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดินและมาทำบุญคร้าบ.........
Standby Member

ลงโฆษณาที่นี่
เดินทาง 27 ก.ย. นี้ครับ กำหนด 3 วัน 2 คืน ไปกัน 2 คน รายการที่ต้องจ่ายแน่ๆ คือ

- ที่พัก 120 S$
- EZ-link 50 S$
- Jurong Bird Park 40 S$

กะว่าไปแบบประหยัดกินข้าวตาม food court ซื้อของที่ระลึกและ shopping นิดหน่อย (ถ้าหยุดยั้งคนที่ไปด้วยได้)

เพื่อนๆ เคยแลกเงินกันไปเท่าไหร่ครับ
Logged Offline
Private Message Private message
oatrice
September 16, 2008, 4:22pm Report to Moderator Report to Moderator

Boarding Member
ผมไปแลกไป 15000 บาท ง่ะ  ไม่รวมที่พัก อย่างเดียว
Private Message Private message Reply: 1 - 17
chai7631
September 16, 2008, 4:25pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกปั่นจักรยาน
แลกไปแต่ 3000 บาท ส่วนที่เหลือ รูดปื๊ด ๆ  บัตรเครดิตครับ...
Private Message Private message Reply: 2 - 17
Sniper
September 16, 2008, 4:33pm Report to Moderator Report to Moderator

~Do wiz Dying Will~
Premium Memberships
Quoted from chai7631
แลกไปแต่ 3000 บาท ส่วนที่เหลือ รูดปื๊ด ๆ  บัตรเครดิตครับ...

ปลอดภัยไหมครับ แล้วถ้าเลือกเอาไป ควรพก Visa Master หรือ Xpress ดีกว่าหรือครับ
Private Message Private message Reply: 3 - 17
ton_pol
September 16, 2008, 7:41pm Report to Moderator Report to Moderator

ความจริงบัตรไหนก็ได้ครับ

แต่แนะนำ  Master Card  ครับ

เพราะ สิงคโปร์ เขา Prefer Master Card
Private Message Private message Reply: 4 - 17
bacteria
September 16, 2008, 9:58pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกปั่นจักรยาน
ผมว่าถ้า EZ-link = 50$ ต่อคนนี่มากไปครับ
ผมใช้บัตรต่อคน(ไป2คน)ตกแล้วไม่เกิน15$ ครับ(ไม่รวมค่ามัดจำนะ)แต่ส่วนมากผมนั่งรถเมล์ครับ
ผมแลกไป 20,000 บาท เหลือกลับมา 5,000 กว่าบาท ส่วนใหญ่จะไปเสียเงินหนักเรื่องซื้อของฝากเพราะของฝากที่นั่นราคาค่อนข้างสูง(หรือผมไปไม่ถูกแหล่งก็ไม่แน่..) ซื้อของฝากนี่รวมแล้วเกือบครึ่งต่อครึ่งของเงินที่ใช้เลยครับ
แต่เรื่องค่าใช้จ่ายส่วนตัวไม่เท่าไหร่ครับ อย่าไปคิดมากเพราะตั้งใจไปเที่ยวแล้วใช้ไปเลยwไม่งั้นกลับมาแล้วจะบ่นกับตัวเองว่าเสียดายน่าจะทำอย่างนั้น..อย่างนี้ ตอนกลับมาแล้วแบบผม T T
Private Message Private message Reply: 5 - 17
NEXTDOOR
September 16, 2008, 10:00pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
มีโปรแกรมเที่ยวหรือปล่าวครับ
จะได้ขอยืมใช้บ้าง
Private Message Private message Reply: 6 - 17
HIG
September 16, 2008, 11:17pm Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
ยืมด้วย อยากรู้ตารางเที่ยว จะได้แพลนเที่ยวได้ประหยัดเวลา แล้วก็เที่ยวครบ
Site Site Private Message Private message Reply: 7 - 17
Billy77
September 17, 2008, 8:51am Report to Moderator Report to Moderator

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดินและมาทำบุญคร้าบ.........
Quoted from bacteria
ผมว่าถ้า EZ-link = 50$ ต่อคนนี่มากไปครับ
ผมใช้บัตรต่อคน(ไป2คน)ตกแล้วไม่เกิน15$ ครับ(ไม่รวมค่ามัดจำนะ)แต่ส่วนมากผมนั่งรถเมล์ครับ
ผมแลกไป 20,000 บาท เหลือกลับมา 5,000 กว่าบาท ส่วนใหญ่จะไปเสียเงินหนักเรื่องซื้อของฝากเพราะของฝากที่นั่นราคาค่อนข้างสูง(หรือผมไปไม่ถูกแหล่งก็ไม่แน่..) ซื้อของฝากนี่รวมแล้วเกือบครึ่งต่อครึ่งของเงินที่ใช้เลยครับ
แต่เรื่องค่าใช้จ่ายส่วนตัวไม่เท่าไหร่ครับ อย่าไปคิดมากเพราะตั้งใจไปเที่ยวแล้วใช้ไปเลยwไม่งั้นกลับมาแล้วจะบ่นกับตัวเองว่าเสียดายน่าจะทำอย่างนั้น..อย่างนี้ ตอนกลับมาแล้วแบบผม T T

บัตร EZ-link 50 S$ หมายถึง 2 คนครับ คือ คนละใบและเติมเงินอีกใบละ 10 S$

ส่วนโปรแกรมที่วางไว้คือ

วันแรก
ช่วงบ่าย-เย็นไป sentosa
ช่วงเย็น-หัวค่ำ-ดึกไป chinatown, Clarke Quay, Boat Quay

วันที่2
ช่วงเช้า-เย็นไป Esplanade,Merlion Park, Suntec, Raffles, Orchard Rd., Little India (ถ้าช่วงไหนเดินได้จะเดิน แต่กลัวคนที่ไปด้วยจะเคืองเอาเหมือนกัน)
ช่วงหัวค่ำ-ดึกดูแข่ง F1

วันที่ 3
ช่วงเช้า-บ่ายไป Jurong Bird Park
ช่วงบ่าย-บ่ายแก่ๆ ไป Changi Beach Park (ไปส่องเครื่องบินซะหน่อย)
ช่วงเย็นเข้า Airport

ยังไงกูรูเมืองสิงคโปร์ทั้งหลายช่วยดูโปรแกรมและแนะนำให้ด้วยนะครับ
Private Message Private message Reply: 8 - 17
Toshio
September 17, 2008, 9:31am Report to Moderator Report to Moderator

Waiting list Member
ไปเลยครับไม่หลงหรอก แต่ Singpore ค่าครองชีพแพงอะครับ
Private Message Private message Reply: 9 - 17
NEXTDOOR
September 17, 2008, 12:07pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
คงมีโอกาสได้เจอกันครับ ไปดู F1 เหมือนกัน
แต่ผมมีที่พักฟรีครับ
Private Message Private message Reply: 10 - 17
csoon
September 17, 2008, 1:56pm Report to Moderator Report to Moderator

Kiwi via Singapore
Checking-In Member
ตอนไปจะใช้รูดเหมือนกันคงพกเงินดอลไปนิดหน่อยครับ ^^
Private Message Private message Reply: 11 - 17
chocolate monday
September 18, 2008, 2:22am Report to Moderator Report to Moderator

ชีวิตคือการเดินทาง
กำลังออกตั๋ว
ผมไป 2 คน แลกไปคนละ 1 หมื่นบาท  (4 วัีน 3 คืน) ไปเองแบบประหยัด (นั่งรถไฟฟ้าใต้ดิน + รถเมล์ + เดิน )
ผมเหลือเงินกลับ 3 พันกว่าบาท แต่ของแฟนใช้หมด ชอปแหลก ได้เสื้อมาหลายตัว

ที่พัก 55 SGD / คืน   ( Haising Hotel  ย่าน ลิตเติ้ลอินเดีย ติดไปทางบูกิส) ไม่มีหน้าต่าง มีห้องน้ำในห้อง

ที่ Sentosa สูบเงินไปเยอะสุด ซื้อแพ็คเกจก็ 33 ดอล (สำหรับ 5+1 อย่าง) , โชว์โลมา+UnderwaterWorld อีก 19.90 ดอล , Sos คนละ 6 ดอล (เห็นว่าขึ้นเป็น 8 แล้ว) , cine blast 16 ดอล  ค่าอาหารและน้ำก็หลายบาท มื้อเย็น ขนเสบียงทั้งน้ำและขนมมาพร้อม ประหยัดได้ดี  (มื้อเที่ยงกินที่ ห้าง  vivo city ก่อนเข้ามา จะประหยัดกว่า)

singarpore flyer  29.xx sgd
jurong bird park ถ้าไม่นั่ง monorail ประหยัดไป 4 ดอล  (แต่ผมก็นั่ง ไปแล้ว ลองให้ครบ ) พยายามไปดูโชว์ให้ได้มากที่สุดนะครับ จะสนุกดี
Science Centre ก็สนุกและได้ความรู้ดี  คนละ 6 ดอล  

น้ำ ควรซื้อใน ซูเปอร์มาเก็ต จะถูก  ทั้ง คาร์ฟู , FairPrice , ซูเปอร์มาร์เก็ต ในห้างที่ Orchard

บัตร ezy link มีอายุ 5 ปี ถ้าคิดว่าจะกลับไปอีก ก็ไม่้ต้องคืินนะ ไม่ต้องถูกหักเงิน

หน่วยเงิน  ดอล คือ SGD นะ
Private Message Private message Reply: 12 - 17
HIG
September 18, 2008, 9:15am Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
เสียเงินกับค่าเดินทางเยอะไหม  ครับ  อยากรู้ ว่า 4 วัน 3 คืน แพลนไปที่ไหนกันบ้าง เอาแบบที่ๆควรจะต้องเที่ยว จะได้ครบ แล้วช้อปที่ไหนที่น่าเข้าไปช้อป  เพราะไม่ได้ไปมา 14 ปี แล้ว ตอนไปก็ยังเด็กมากๆ ไปต้นมกราคมนี้ พยายามอ่านรีวิวแต่ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มก็ดีครับ จะได้ แพลนเวลาและ ไม่เสียเวลาการเดินทาง  
Site Site Private Message Private message Reply: 13 - 17
PIGGY
September 18, 2008, 9:21pm Report to Moderator Report to Moderator

Here I Am
ว่าจะไปช่วงวันที่ 3-6 ตุลา ตั๋วออกแล้ว และคิดว่าจะพักที่ Bugis Backpacker Hostel แถว Bugis Village เคยเข้าไปดูรีวิวที่เพื่อนๆโพสไว้ รบกวนถามท่านที่เคยพัก
หรือท่านที่ทราบว่า ควรจะจองไหม หรือ walk-in ได้เลย เห็นว่าห้องเดี่ยวแต่ห้องน้ำรวมอยู่ที่คืนละ 700 กว่าบาทเท่านั้น เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านช่วยตอบด่วยนะคะ
จะเดินทางแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Private Message Private message Reply: 14 - 17
not...air
September 18, 2008, 9:40pm Report to Moderator Report to Moderator
Premium Memberships
ส่วนผมถ้าไปคนเดียวแบบไม่ค่อยได้ซื้ออะไร...ก็ปะมาน...3000-5000...อะคับ...ไปคนเดียวนะ...แต่ถ้าไปชอป...ก็คงหลายหมื่นอะคับ...ผมไปแลกแถว...ปะตุน้ำ...ได้ราคาดีมากๆๆๆเลยอะคับ
Private Message Private message Reply: 15 - 17
SQ981
September 18, 2008, 10:28pm Report to Moderator Report to Moderator

ใครว่าเพนกวินอย่างเราบินไม่ได้
Quoted from PIGGY
ว่าจะไปช่วงวันที่ 3-6 ตุลา ตั๋วออกแล้ว และคิดว่าจะพักที่ Bugis Backpacker Hostel แถว Bugis Village เคยเข้าไปดูรีวิวที่เพื่อนๆโพสไว้ รบกวนถามท่านที่เคยพัก
หรือท่านที่ทราบว่า ควรจะจองไหม หรือ walk-in ได้เลย เห็นว่าห้องเดี่ยวแต่ห้องน้ำรวมอยู่ที่คืนละ 700 กว่าบาทเท่านั้น เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านช่วยตอบด่วยนะคะ
จะเดินทางแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อีเมล์เบอร์นี้ครับ info@bugisbackpackers.com เลยครับหรือ http://www.tripadvisor.com/Hot.....ostel-Singapore.html แน่นอนที่สุด  ผมจองให้เพื่อนเวลามันมากเที่ยวหาผมประจำ

ก็OK ครับ ไม่ใช้ว่าไม่ดีเลย ใช้ได้ ทำเลดี อยู่ใกล์รถไฟฟ้า มีKFCด้วย(อย่าเข้าดีกว่า เดียวถังแตก แห่ ๆ) เจ้าหน้าที่เค้าใจดี
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 16 - 17
csoon
September 25, 2008, 1:57pm Report to Moderator Report to Moderator

Kiwi via Singapore
Quoted from PIGGY

700 กว่าบาทนี่เป็นห้อง dorm รวม 16 คนนะครับ - -" ห้องเดี่ยวคืนละ 1700 กว่าบาทครับ
Private Message Private message Reply: 17 - 17
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ลงโฆษณากับ HFlight ลงโฆษณากับ HFlight ลงโฆษณากับ HFlight

วิธีแนะนำรีวิวขึ้นแนะนำหน้าแรกของ HFlight.net, เพียงเขียนแนะนำรีวิวสั้นๆ ได้ใจความ 5-7 บรรทัด พร้อมแนบรูปภาพที่คิดว่าเด็ดที่สุดในรีวิว ส่งเป็นอีเมล์มาที่ hmenow@ gmail .com

Hflight.net