HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ถามผู้รู้เรื่องที่พักที่มาเก๊า.....
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  ถามผู้รู้เรื่องที่พักที่มาเก๊า.....

ถามผู้รู้เรื่องที่พักที่มาเก๊า.....  This thread currently has 5,331 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
LoveOneTwoGo
September 4, 2008, 2:01pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกปั่นจักรยาน

ลงโฆษณาที่นี่
รบกวนวานผู้รู้ช่วยแนะนำที่พัก ในมาเก๊าด้วยครับ  คือว่าผมจะเดินทางไปเที่ยว  MFM
ช่วยแนะนำที่พักแบบราคาประหยัด แล้วแหล่งท่องเที่ยวตอนกลางคืนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
Logged Offline
Private Message Private message
chalit.009
September 4, 2008, 4:25pm Report to Moderator Report to Moderator

โอคุงbackpacker นั่งหางแดง กินข้าวแกง นอนเกสเฮ้าส์
Economy Class Member
แล้วไปวันที่เท่าไรเหรอคับ

ผมก็ไปเหมือนกัน ผมไปวันที่ 8-14 ต.ค. นี้ แต่ไปอยู่มาเก๊าวันที่ 12-14

ก่อนหน้านั้นไปเที่ยวฮ่องกงก่อน

ส่วนที่พักที่ถูกๆๆๆ ก็มี โรงแรม MAN VA  คับผมที่แนะนำ
Private Message Private message Reply: 1 - 14
September 4, 2008, 4:57pm Report to Moderator Report to Moderator

ผมไป 17-20 ตุลาคม ครับ

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล
Private Message Private message Reply: 2 - 14
iamwednesdaychild
September 4, 2008, 7:49pm Report to Moderator Report to Moderator

i'm Wednesday's child, born to be alone.
Royal  Execlusive Class
แนะนำให้เข้าไปจองที่พักใน http://www.hostelworld.com

ผมก้อจองที่พักผ่านเว็บไซด์นี้
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 3 - 14
chocolate monday
September 5, 2008, 1:42am Report to Moderator Report to Moderator

ชีวิตคือการเดินทาง
กำลังออกตั๋ว
man va  ,  koh wa , san va  และ อีกแห่งอยู่ติดกับKoh wa

ทั้งสี่ แห่ง อยู่ถนนแห่งความสุข   เดินถึงกันหมด  ซึ่งอยู่ห่างจากเซนาโด้สแควร์ 500 เมตร

เคยพัก  koh wa  วันธรรมดา คืนละ 330  HKD  (ถ้า ศุกร์ กับ เสาร์ แพงกว่านี้) มีห้องน้ำ แอร์ ทีวี

http://www.sanvahotel.com/ ราคา 100 เหรียญขึ้นไป

ภาพห้องพักที่ Koh wa
Private Message Private message Reply: 4 - 14
September 5, 2008, 2:01am Report to Moderator Report to Moderator

ห้องที่ Koh Wa

Attachment: n_mfm_6171_699.jpg
Size: 149.22 KB

Private Message Private message Reply: 5 - 14
September 5, 2008, 2:09am Report to Moderator Report to Moderator

advertisements

ด้านหน้าโรงแรม Ko Wah และข้างๆ มีอีกโรงแรมหนึ่ง Vila Universal

Attachment: n_mfm_10851_1399.jpg
Size: 156.72 KB

Private Message Private message Reply: 6 - 14
September 5, 2008, 2:19am Report to Moderator Report to Moderator

แหล่งเที่ยวกลางคืน (ถ้าไม่นับคาสิโน) ไปเดินเล่นและถ่ายรูป ชมแสงสี ตรง เซนาโด้ สแควร์ ไปถึง โบสถ์เซนต์พอล   , ด้่านหน้า คาสิโน แกรนลิสบัว , Fisherman Warhf (เขียนไงแล้ว)

น่าจะมีที่อื่นๆ อีก
รอท่านอื่นตอบแล้วกัน

้เที่ยวให้สนุก นะ
Private Message Private message Reply: 7 - 14
msirimas
September 5, 2008, 9:50am Report to Moderator Report to Moderator

ไปทุกๆที่.... ที่มีทาง!
Checking-In Member
แหล่งเที่ยวกลางคืนในมาเก๊า ถ้าไม่นับคาสิโนเป็นหลัก.. ก็คงจะมีแต่เสียงสีและก็ทิวทัศน์เท่านั้น ส่วนใหญ่อยู่ในย่านเซนาโด้เป็นหลัก   หรือหากจะดูการแสดงโชว์แสงสีช่วงหัวค่ำ(ประมาณเดียวกับฝั่งฮ่องกง แต่อลังการน้อยกว่า)ให้นั่งรถข้ามไปเกาะไทปาแล้วย้อนกลับอีกสะพานหนึ่ง จะได้บรรยากาศดีมาก  
Private Message Private message Reply: 8 - 14
Chaneenoy
September 5, 2008, 10:39am Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
ถ้าเป็นพักเป็นโฮสเทล คอนเฟิมว่าต้องสองที่นี้เท่านั้นค่ะ Man Va หรือ Ko Wah รายละเอียดลองดูทู้นี้นะคะ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E6890738/E6890738.html    

ถ้าเอาแบบโรงแรม แนะนำโรงแรมชื่อ Sintra ค่ะทำเลดีมาก ใกล้ห้างเยาฮัน ใกล้เซนาโด้แสควร์ วัน อา - พฤ สองพันกว่าๆค่ะ   แต่ไม่มีอาหารเช้าแต่มีรถรับท่าเรือค่ะ   แต่ถ้าพักสองที่นั้นเนียนมาขึ้นรถฟรีที่ แกรนด์เอมไพเลอร์ หรือแกรนด์ลิสบัวก้ได้ค่ะ
Private Message Private message Reply: 9 - 14
dtkks
September 5, 2008, 5:08pm Report to Moderator Report to Moderator
ถ้าอยากประหยัดหน่อยก็ที่ San Va เลยครับ แต่ต้องทำใจหน่อยนะว่าเป็นโรงแรมที่เก่าแล้ว เค้าอนุรักษ์ให้คงสภาพเดิมไว้อยู่ เหมาะกะคนที่อนุรักษ์นิยมครับ ได้บรรยากาศจีน ๆ แบบมาเก๊าโบราณ ๆ ดีครับ

เอารูปมาให้ดูกัน

หน้าโรงแรมครับ

บันไดทางขึ้น

เคาเตอร์โรงแรมครับ

หน้าห้องนอน

บรรยากาศถนนแห่งความสุข

ขอโทษที่หารูปในห้องนอนไม่เจอนะครับ ถ้าเจอแล้วเดี๋ยวเอามาให้ดูใหม่ หรือเข้าไปดูในเว็บเค้าเลยครับที่  http://www.sanvahotel.com/
Private Message Private message Reply: 10 - 14
dtkks
September 5, 2008, 5:11pm Report to Moderator Report to Moderator
อีกนิดนึงนะครับ ถ้าตกลงไปพักที่ San Va เอาหมอนส่วนตัวใบเล็ก ๆ ไปเองก็ดีนะครับ เพราะหลังจากที่ผมเช็คเอ้าแล้ว ไม่เห็นคุณลุงเค้าเข้าไปเปลี่ยนปลอกหมอน ผ้าปู ผ้าห่มเลย ปัด ๆ เสร็จกก็ล๊อคห้อง เตรียมรับแขกคนต่อไปครับ  
Private Message Private message Reply: 11 - 14
panruethai
September 6, 2008, 2:39pm Report to Moderator Report to Moderator
จากท่าเรือ นั่งแท็กซี่ไปโรงแรม koh wa ประมาณเท่าไหร่คะ แล้วเค้าเข้าไปส่งหน้าโรงแรมเลยรึป่าว
Private Message Private message Reply: 12 - 14
panjanjame
September 6, 2008, 6:59pm Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
ขอบคุณมากค่ะ...เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมาก...
Private Message Private message Reply: 13 - 14
September 7, 2008, 3:50pm Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูล...ไว้จะเก็บภาพมาฝากนะครับ  
Private Message Private message Reply: 14 - 14
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555