HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
พัก เชอราตัน-หัวหิน Vs เปิบที่ สังเวียน ซีฟู๊ด
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    โรงแรมในประเทศไทย (Thailand's Hotel & Resort Reviews)    Thailand - Southern  ›  พัก เชอราตัน-หัวหิน Vs เปิบที่ สังเวียน ซีฟู๊ด

พัก เชอราตัน-หัวหิน Vs เปิบที่ สังเวียน ซีฟู๊ด  This thread currently has 12,670 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
pandawing
July 2, 2008, 1:25am Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกปั่นจักรยาน

ลงโฆษณาที่นี่
วันนี้เริ่มคันไม้คันมือ หลังจากได้อ่าน เรื่องรีวิว อันมีประโยชน์ จากเพื่อนๆ ใน HFlight.net ก่อนการท่องเที่ยว วันนี้เลย ขอรีวิว กะเขาบ้าง เป็นครั้งแรก ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย นะจ๊ะ
( ปล. รีวิวนี้ไม่ได้ รับค่าโฆษณา จากที่ไหน แต่แบบว่า ประทับใจ จนอยากแบ่งบัน ความรู้สึก หุ หุ หุ  )

สำหรับเพื่อน ที่เป็นคอเที่ยวหัวหิน ต้องลอง  .....
     วันนี้ เดินทางมาเที่ยวหัวหินอีกครั้งกับ ครอบครัว เหมือนเป็น คำสั่งที่ ถูก memory  ในหัวสมอง ว่าถ้า มาหัวหิน ต้องมากินข้าวเที่ยวที่  สังเวียน ซีฟู๊ด เป็นอันดับแรก เพราะว่า บ้านผม เน้นอร่อย ไม่เน้นบรรยากาศ ต้องขอบอกว่า ของเขาสดจริงๆ  จำได้ว่าตอนมากิน ครั้งแรก ประทับใจ กับพญากุ้ง กับ ปลาลำลี ยักษ์ จนทำให้ ต้องกลับ มาซ้ำทุกครั้งที่มา หัวหิน ที่อยู่ก็ ขับเลยทางเข้า หาดชะอำมาหน่อย ก็จะเจอ ปั๊ม ปตท. ทางเข้าเขียนว่า ถนนภูมิเวท หรือ ทางเข้า วิรันดา ก็ได้  

เลี้ยวเข้าไปเลยครับ ขับตรงเข้าไป พอเจอถนนเลียบทะเล ก็ เลี้ยวขวา

เดี๋ยวก็เจอร้านแล้วครับ พร้อมอร่อยได้แล้ว

เรามาดู หน้าตากันดีกว่า วันนี้มาหลายคน สั่งได้หลายอย่าง  (ถ้ามาน้อยคน โปรดระวัง จานเขา Big ม๊าก)

จานแรก ขอแนะนำ กุ้งผัดพริกไทยดำ  กุ้งเขาตัวใหญ่ และเด้ง หนึบๆเลย ขอบอก

ตามด้วย ส้มตำทะเล  มีกุ้งตัวใหญ่ แอบอยู่ด้วย แซบหลายๆ

ปูผัดผงกระหรี่ อันนี้ กับ ข้าวสวยร้อนๆ นะ อร่อยอย่าบอกใคร

จานนี้แม่ผม แนะนำ กุ้งผัดสตอ  กุ้งเพียบ

กุ้งชุบแป้งทอด จานโปรด ของแก๊งค์ เด็กน้อย

ปลาสำลีเผา ตัวโตมาก และสดสุดๆ

เมนูยอดนิยม  ปลากระพง ทอดน้ำปลา

ปลาหมึกแดดเดียว

หอยตลับผัดฉ่า

ตบท้ายข้าวผัดทะเล

กินกันกระหน่ำ เรียกว่ากินกันให้หายอยาก อาหารทะเลกันเลยก็ว่าได้  ชอบตรงที่ สด และ จานใหญ่ดี   และก็ ราคาดู สมเหตุ สมผล  ซึ่งตามแผน ต้องกลับมาซ้ำแน่ ขากลับ.......

หลังจากอิ่มหน่ำ ก็ออกเดินทางไปนอนผึ่งพุงกันที่ โรงแรม เชอราตัน หัวหิน รีสอร์ตแอนด์สปา  ซึ่งออกจาก ปากทาง เข้า  สังเวียน  ซีฟู๊ดออกไปน่าจะ  6-10 กิโลได้  ก่อนถึง โรงแรม ดุสิต  

สำหรับ เชอราตัน หัวหิน โรงแรมพึ่ง สร้างเสร็จมายังไม่ครบปีมั้งครับ ทำให้ทุกอย่างดูใหม่ มาก  สำหรับ คอเที่ยวหัวหิน  อันนี้ เป็นความคิดส่วนตัวของผมเองนะครับ   ระหว่าง
1.     วิรันดา   โรงแรมสวย บรรยากาศดี
2.     ไฮเอท รีเจ้นซี่   อันนี้เมื่อก่อนชอบสุด เพราะมี สระว่ายน้ำสวย และ สุดอลังการ
3.     โซฟีเทล   โรงแรมแบบ ไทยๆ สวนสวยบรรยากาศดี  
4.     Let sea  โรงแรมโมเดิล สระว่ายน้ำ หน้าห้อง แบบเลื้อย ลงบ่อได้เลย ชอบๆ
( ขอแอบบ่นนิดนึง  ข้อ 1 กับ ข้อ 2  เวลาโทรมาจองเห็นเป็น คนไทย ดูเขาไม่ค่อยต้อนรับ ไม่ชอบเลย เลยเปลี่ยนที่ ดีกว่า  .......... แถมที่นี้  ราคาถูกว่าที่อื่นอีก)

พอผมมาเจอที่นี้ ผมชอบที่นี้มากที่สุด เพราะดูๆ แล้วเหมือนเขารวมเอาข้อดี และเด่นของแต่ละที่ มารวมกันได้อย่างลงตัว คือ โรงแรมสวย , สระว่ายน้ำสวยแบบ เลื้อยลงหน้าห้อง แล้วลอยไปเรื่อยๆ ก็ไปออก สระใหญ่ที่ติดทะเลได้เลย,สวนสวย,ห้องก็แจ่ม..... ใหม่ดี  และ พนักงานก็พูดจาดี ยิ้มแย้มแจ่มใส
ลองชมบรรยากาศกันเลยดีกว่า

มาดูภายในห้องพักกันบ้าง

อันนี้ผมชอบ ทีวีเป็น แบบ จอแบน สามารถ ซื้อหนังดูได้ และ เล่น NET WIRELESS ได้เลยบนเตียง
แต่สำหรับ ใครเอา NOTEBOOK มา ก็มี  WIRELESS เล่นฟรีที่ บริเวณ LOBBY

ส่วนนี้มุมโปรด ของลูกผม  STAR CLUB ที่เล่นของเด็กๆ มี TV DVD COM และ กิจกรรมต่างๆ ให้ทำมากมาย  ส่วน พวกพี่ๆที่คอยดูแล ก็ ดู ok และ เอาใจใส่ เห็นเด็กก็สนุกดีนะครับ ขอมาทุกวันวันละหลายๆครังเลย

สำหรับวันนี้ก็ขอ จบ รีวิว เพียงแค่นี้ ละกัน แล้ววันไหนมีมีดี จะมารีวิวใหม่ ขอบคุณครับ

Logged Offline
Private Message Private message
MybOy
July 2, 2008, 5:23am Report to Moderator Report to Moderator
Premium Memberships
ขอบคุณครับ เป็นอีกโรงแรมที่น่าสนใจทีเดียวครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 17
Madam_X
July 2, 2008, 10:05am Report to Moderator Report to Moderator

๏ คุณเอ๊ะ เลอค่า..อมตะ ๏
Station Manager
สังเวียนซีฟูดเนี่ย เป็นดาว เรื่องความอร่อย และราคาที่สมเหตุสมผลอยู่แล้ว
(ไปชะอำ หรือ หัวหินทีไรเป็นต้องแวะไปทานทุกครั้ง)

โรงแรมดูหรูหราดีงามเชียวค่ะ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 2 - 17
chai7631
July 2, 2008, 10:09am Report to Moderator Report to Moderator

สวยจัง อยากไปมั่ง  
Private Message Private message Reply: 3 - 17
kokomo
July 2, 2008, 10:13am Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
น่าสนใจมากครับ เด่ววันหลังต้องไปใช้บริการ เชอราตัน บ้างแว้วววววว

ขอบคุณมากครับ
Private Message Private message Reply: 4 - 17
deknakhon
July 2, 2008, 11:02am Report to Moderator Report to Moderator

โรงแรมสวยดี อาหารก็น่าทาน (มากๆๆๆๆๆ) ขอบคุณสำหรับรีวิวและภาพสวยๆๆนะคับ  
Private Message Private message Reply: 5 - 17
po@first
July 2, 2008, 12:24pm Report to Moderator Report to Moderator

Standby Member
advertisements

สุดยอดเลยโรงแรมนี้ ราคาเท่าไหร่ครับเนี่ย
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 6 - 17
peep_bmw
July 2, 2008, 2:41pm Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
อาหารน่าทาน โรงแรมน่าพัก ช่วงนี้อยากเที่ยวในประเทศแบบขับรถมากครับ แต่น้ำมันแพงเหลือหลาย
Private Message Private message Reply: 7 - 17
pandawing
July 2, 2008, 3:25pm Report to Moderator Report to Moderator

ราคาช่วงที่ผมไปพักอยู่ที่ 3600 ถ้ารวมอาหารเช้า ก็ +400 (ราคานี้ ผมไปพักช่วงวัน อาทิตย์ กลับวันอังคารครับ  แต่ถ้า weekend นะ up ขึ้นไปอีกตามระเบียบ  แต่แนะนำให้รวมอาหารเช้าครับ ของเขาก็ดี และสะดวกดี )

(ปล. แต่แอบเศร้านิดนึงคือ พอดีเจอเพื่อนที่โรงแรม เขาบอกว่า เขาจองในงานไทยเที่ยว ไทย ได้ ในราคา 2900 ซิกๆ เศร้า)

สำหรับช่วงนี้น่าเที่ยวครับเพราะ เป็นช่วง ปลาย low จะขึ้นหน้า high อากาศดี ไม่มีฝนตกเลย .......
Private Message Private message Reply: 8 - 17
saoguide
July 2, 2008, 5:46pm Report to Moderator Report to Moderator

Love will keep us alive.
อ่า..จองในงานคุ้มกว่าจริงๆ เสียดายนะคะนี่ เฮ้อ..

สวยมากๆ เลยค่ะ

อยากไปพักมั่งจังเลย
Site Site Private Message Private message Reply: 9 - 17
luie
July 2, 2008, 6:08pm Report to Moderator Report to Moderator

อายุมากแล้ว ต้องขยันเที่ยวหน่อย
Premium Memberships (2008)
  รีวิวกระชับได้ใจความดี
    ทีหลังต้องไปทานสังเวียนซีฟู๊ดบ้างละ(ไม่เคยเลย)
    โรงแรมราคานี่น่าสนใจมากครับ  น่านอนมากๆ
Private Message Private message Reply: 10 - 17
Gena
July 3, 2008, 8:19am Report to Moderator Report to Moderator

Thanks!
Site Site Private Message Private message Reply: 11 - 17
TG_Mania
July 3, 2008, 8:30am Report to Moderator Report to Moderator

ว้าว น่าเที่ยวจัง
Private Message Private message Reply: 12 - 17
Chef0000
July 3, 2008, 10:07am Report to Moderator Report to Moderator

ที่พักดูหรูหรามากค่ะ
Private Message Private message Reply: 13 - 17
Qoo
July 4, 2008, 1:31am Report to Moderator Report to Moderator

ei-ei-ei
อาหารก็น่าทาน ที่พักก็ดูหรูหารมั๊กมาก ขอบคุณค๊าบ..
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 14 - 17
acaperon
July 4, 2008, 1:07pm Report to Moderator Report to Moderator
Standby Member
ที่สังเวียนซีฟู๊ดเนี่ยะ ขอยืนยันความอร่อยอีกคนครับ  
Private Message Private message Reply: 15 - 17
ann_vareewan
July 4, 2008, 8:42pm Report to Moderator Report to Moderator

อย่างนี้ต้องจดไว้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ
ที่เอามาฝากกันค่ะ
Private Message Private message Reply: 16 - 17
nateezaza
August 22, 2008, 1:22pm Report to Moderator Report to Moderator

สวยจังเลยครับ ชอบๆๆๆ โรงแรมเชอราตัน หัวหินนี่ อยุ่ที่เดียวกันกับ Prime Nature Villa หรือเปล่าครับ

Revision History (1 edits)
nateezaza  -  October 3, 2008, 3:46pm
Private Message Private message Reply: 17 - 17
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555