HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ในสนามบินสุวรรณภูมิตอนขาออก มีเลาจ์ให้พักไหม
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Aviation Center : ศูนย์ข้อมูลการบิน    ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ - Suvarnabhumi Airport  ›  ในสนามบินสุวรรณภูมิตอนขาออก มีเลาจ์ให้พักไหม

ในสนามบินสุวรรณภูมิตอนขาออก มีเลาจ์ให้พักไหม  This thread currently has 2,343 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
navapon
June 3, 2008, 12:24pm Report to Moderator Report to Moderator
Checking-In Member

ลงโฆษณาที่นี่
ในสนามบินสุวรรณภูมิตอนขาออก มีเลาจ์แบบจ่ายตังให้พักไหม ถ้ามีแล้วต้องจ่ายตังเท่าไร  คือผมบินไฟท์ถึงสนามบินสุวรรณภูมิตอนเที่ยงคืน แล้วต้องไปต่อไฟท์ที่ดอนเมืองตอน 8 โมง  ก็เลยไม่รู้จะไปพักผ่อนที่ไหนดี
Logged Offline
Private Message Private message
JK..LSKY
June 3, 2008, 12:33pm Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
Administrator
^
^ แบบนั้นเรียกว่าขาเข้านะครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 9
sprite
June 3, 2008, 2:03pm Report to Moderator Report to Moderator

-อ่อ ถ้ายังงี้ไม่มีอะครับ เพราะมาลงที่ ทสภ. ตอนนั้นร้านค้าขายของยังพอมีอยู่บ้าง

-แนะว่าพักผ่อนเอาแรงได้ตามอัธยาศัยบริเวณที่นั่งครับ ไม่ก็ลองติดต่อแอร์ไลน์ที่ทำการบินดูว่าเขามีเล้าจน์ให้รึเปล่านะครับ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 2 - 9
dell
June 3, 2008, 2:52pm Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
เคยเห็นแต่ Invitaion Lounge ของ TG ครับ

Invitation Loungeนี้ สำหรับผู้โดยสาร(Royal FirstและRoyal Silk Class)ขาเข้าจากต่างประเทศ และจะต่อเครื่องการบินไทย ไปยังจุดหมายอื่นๆในประเทศไทย การบริการก็เหมือนกับ Lounge ชั้นธุรกิจทั่วๆไปครับ แต่พิเศษตรงที่ว่า มีห้องอาบน้ำ บริการนวด ไม่รู้รวมถึงสปา ด้วยหรือเปล่า จำไม่ได้ครับ

อันนี้พอเข้าข่ายมั๊ย?
Private Message Private message Reply: 3 - 9
navapon
June 3, 2008, 3:10pm Report to Moderator Report to Moderator
อ่อ ครับ พิมพ์ผิด ขาเข้า
Private Message Private message Reply: 4 - 9
Chazzanova
June 3, 2008, 7:43pm Report to Moderator Report to Moderator

Chazzanova: Daily Direct To Your Heart
First Class Member
... ไปหาโรงแรมพัก แถว ๆ ดอนเมืองจะง่ายกว่าไหมนี่
nuff said
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 5 - 9
too6604
June 3, 2008, 8:39pm Report to Moderator Report to Moderator
Economy Class Member
advertisements

ออกไปหาข้างนอกดีกว่าครับ
Private Message Private message Reply: 6 - 9
Kreicherisch1
June 4, 2008, 8:41am Report to Moderator Report to Moderator

การเดินทางคือชีวิต และจิตใจ
Royal  Execlusive Class
ถ้าเป็นผมนะ หาของทาน นั่งเล่น เดี๋ยวก็เช้าแล้ว
อิอิ...

ผมเป็นคนหนึ่งที่(เคย)สับสนระหว่าง ขาเข้า/ขาออก ภาษาไทยน่ะครับ พอฟังแล้วต้องนั่งคิด ว่า เข้าเครื่อง หรือเข้าสนามบิน ขาออกก็ต้องคิดว่า ออกสนามบิน(เข้าเมือง) หรือออกสนามบิน(บินไปเลย) เนี่ย คิดอย่างเนี่ย ก็เลยงง

แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ ก็ตรง เข้าใจ Arrival/Departure เรียบร้อย ไม่รู้ทำไม
Private Message Private message Reply: 7 - 9
freedomtofly
June 4, 2008, 8:57am Report to Moderator Report to Moderator

ฝันอยากมีเครื่องบินเป็นของตัวเอง
Premium Memberships
ขาเข้า คือ ขาเข้าประเทศครับ  ... ขาออกคือ ขาออกนอกประเทศครับ ทีนี้ก็ไม่ต้อง งง แล้ว ส่วนที่พัก แนะนำให้พักข้างนอกสะดวกกว่าเยอะครับ ใกล้ๆดอนเมืองจะเหมาะที่สุด เพราะเผื่อการจราจรอันติดขัดครับผม
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 8 - 9
saky
June 5, 2008, 1:09pm Report to Moderator Report to Moderator
Waiting list Member
แนะนำตรงอนุเสาวรีย์ก้อได้ครับ นั่งรถบัสสนามบินมาลงที่หน้าสวนสันติภาพ (1 บัสสต็อปก่อนอนุเสาวรีย์ชัยฯ) แล้วข้ามฝั่ง เกสเฮ้าส์ 507 apartment หรือ Pathe ข้างปั้มคาร์เท็กซ์ อะครับ คืนละ 700 บาท รวมอาหารเช้า

ไปดอนเมืองตอนเช้าก้อใช้เวลาสัก 25 นาทีเองครับ โทร.02-6447983 ห้องสะอาดเรียบร้อยทุกอย่าง เข้าออกสะดวกครับ ผมพักที่นี่ประจำ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 9 - 9
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555