HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
โมเดลการบินไทยลำใหม่มาอีกแล้วครับ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Aviation Community - ชุมชนการบินเอชไฟล์ท    โมเดล กลุ่มคนสะสมโมเดลเครื่องบิน  ›  โมเดลการบินไทยลำใหม่มาอีกแล้วครับ

โมเดลการบินไทยลำใหม่มาอีกแล้วครับ  This thread currently has 2,638 views. Print Print Thread
2 Pages 1 2 All Recommend Thread
new2540
May 20, 2008, 11:37pm Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
เพื่อนฯชมรมเตรียมตัวเสียเงินได้อีกแล้วครับ

Ebay ออกมาแล้วครับแต่ราคาค่อนข้างจะโหดครับ

รอเมืองไทยดีกว่าครับ

รูปขอยืมมาจาก Ebay นะครับ

Attachment: 2db1_1_2553.jpg
Size: 13.01 KB

Logged Offline
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM
new2540
May 20, 2008, 11:40pm Report to Moderator Report to Moderator

@@

Attachment: cdbb_1_9429.jpg
Size: 12.76 KB

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 27
peep_bmw
May 20, 2008, 11:45pm Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
oh thanks for bad news krub 555
for next month
744 ke monalisa
734 dd nok sodsai
ab6 tg star alliance

uhhh.stop bidding!!!

ps. i think ab6 with new landing gear looks good krub
Private Message Private message Reply: 2 - 27
B777-300ER
May 21, 2008, 12:20am Report to Moderator Report to Moderator
http://s16.photobucket.com/albums/b38/B777-300ER/
ไม่รู้ว่า โมเดล A300-600 ของ Phoenix จะท้ายห้อยเหมือน DW หรือป่าวคับ ต้องดูกันต่อไป
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 3 - 27
CyberMan
May 21, 2008, 12:57am Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณที่เอารูปมาให้ชมครับ...  คู่นี้ผมสั่งไปตั้งแต่มีข่าวออกมาเลย.. แต่อีกประมาณสองอาทิตย์ของถึงจะเข้า  ต้องรอๆๆ

จากรูปข้างบน ผมว่า A300 ดูดีมากเลย  ล้อสวยงาม และดูเหมือนฐานปีกก็เป็นแบบใหม่ ที่ไม่มีรอยต่อใต้ท้องเครื่องด้วย
เทียบกับโมเดล A300 ของ Jet-X และ AeroClassics ที่เป็นโมฯ ใหม่ แต่ฐานปีกก็ยังเป็นเทคโนโลยีเก่าๆ

ส่วนนกส้มก็ดูสดใสสมชื่อจริงๆ  แถมกล่องก็ยังเป็นสีส้มสะใจซะด้วย  
Private Message Private message Reply: 4 - 27
CyberMan
May 21, 2008, 1:14am Report to Moderator Report to Moderator

อ้อ... ขอเพิ่มเติมอีกข่าวสำหรับผู้ที่ยังไม่ทราบนะครับ

สำหรับโมเดล Phoenix งวดนี้  มี Cathay Pacific B777-300ER ลาย "Asia's World City" ออกมาแบบลับๆ ด้วย
ตัวนี้ไม่เป็นข่าว และดูเหมือนร้านต่างๆ ก็ไม่เอาขึ้นหน้าเว็บ.. แต่จะรับจองเป็นการภายในสำหรับลูกค้าขาประจำครับ
ขนาดเงียบๆ นี้นะครับ ผมจองวันก่อนก็เป็นรายที่ 18 ของร้านแล้ว แถมไม่ confirm อีกด้วยว่ามีของพอรึเปล่า
Private Message Private message Reply: 5 - 27
new2540
May 21, 2008, 1:23am Report to Moderator Report to Moderator

แถมอีกรูปชัดฯอย่าว่ากันนะครับมันสวยดีครับ

Attachment: p_ph10226_7826.jpg
Size: 25.38 KB

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 6 - 27
patwat
May 21, 2008, 8:23am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
พอพูดถึงการบินไทย นึกขึ้นได้ครับ ที่ร้านทอยฯ มี B747-4D7 ลายใหม่ เลขทะเบียน HS-TGO เข้ามาด้วยครับ เห็นบอกว่าทำมาเพียง 200 ลำ  ซึ่งก่อนหน้านี้เป็นเลขทะเบียน HS-TGJ (ที่เคยออกมาแล้วยี่ห้ออื่น) และจะยังมีอีกเลขทะเบียนหนึ่งกำลังจะออกมา จำเลขทะเบียนไม่ได้ครับ ทั้งหมดเป็นงานของ Phoenix ครับ
Private Message Private message Reply: 7 - 27
peep_bmw
May 21, 2008, 9:08am Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
Quoted from patwat
พอพูดถึงการบินไทย นึกขึ้นได้ครับ ที่ร้านทอยฯ มี B747-4D7 ลายใหม่ เลขทะเบียน HS-TGO เข้ามาด้วยครับ เห็นบอกว่าทำมาเพียง 200 ลำ  ซึ่งก่อนหน้านี้เป็นเลขทะเบียน HS-TGJ (ที่เคยออกมาแล้วยี่ห้ออื่น) และจะยังมีอีกเลขทะเบียนหนึ่งกำลังจะออกมา จำเลขทะเบียนไม่ได้ครับ ทั้งหมดเป็นงานของ Phoenix ครับ

น่าจะเป็น TGZ ครับ  ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจจริงๆเลยว่า ทำทั้งที ทำไมต้องทำทะเบียนซ้ำๆด้วย ถ้าทำทะเบียนที่ไม่ซ้ำ ผมว่าขายกระฉูดแน่ๆ แต่ออกมาซ้ำแบบนี้ ผมไม่เอาด้วยครับ

ส่วนเรื่อง AB6 ผมว่าสวยมากๆครับ  

ถ้าข่าวของคุณ Cyberman เป็นจริง ผมตายแหงๆ 4 ลำ เกินงบแล้ว เจ้านายยยยยยย  ไม่รู้ร้าน Toy จะเอา cx เข้ามาหรือเปล่า  แต่มันเปิดราคาแรงจังครับ โดยเฉพาะใน ebay ครับ

หลังๆมาออกถี่มาก ไม่ทันแล้วววว
Private Message Private message Reply: 8 - 27
HDY
May 21, 2008, 1:27pm Report to Moderator Report to Moderator

Premium Economy Class
ผมว่า winglet มันดูเป็นแผ่นใหญ่ๆยังไงไม่รู้นะครับ แต่ยังไงก็ต้องเก็บตามระเบียบอยู่แล้ว ออกถี่จิงๆช่วงนี้

ที่ทอยบอกว่า TGO ที่จะมาใหม่ จะมีตราในหลวงเพิ่มมาด้วยครับ  
Private Message Private message Reply: 9 - 27
MellO
May 21, 2008, 5:04pm Report to Moderator Report to Moderator

U-know? Yunho TVXQ!
สมาชิกปั่นจักรยาน
สวยงามมากๆเลย ทำไมทำไมเพิ่งมาทำเป็นล้อเมทัลลิคกันหลังๆนี่เอง อิอิ น่าจะมีโมเวอร์ชั่นไม่อาบน้ำบ้าง แบบว่าเขรอะๆๆ ^^
Private Message Private message Reply: 10 - 27
Doraemon B787
May 21, 2008, 8:13pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from MellO
สวยงามมากๆเลย ทำไมทำไมเพิ่งมาทำเป็นล้อเมทัลลิคกันหลังๆนี่เอง อิอิ น่าจะมีโมเวอร์ชั่นไม่อาบน้ำบ้าง แบบว่าเขรอะๆๆ ^^

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ว่าหลังๆทำล้อออกมาสวยมากๆ เป็นปัจจัยแรกในการพิจารณาในการซื้อเลยครับ สำหรับล้อเนี้ย
Private Message Private message Reply: 11 - 27
CyberMan
May 21, 2008, 9:54pm Report to Moderator Report to Moderator

ผมกำลังคิดอยู่ว่า พวกลำเก่าๆ นี่ น่าจะลองหาสีเงินเมทัลลิคมาลองแต้มที่ล้อดู จะดีมั้ยนี่??

ส่วน TG744 ที่ว่าออกใหม่ ก็คงเป็นการภายในและมีขายเฉพาะที่เมืองไทยแหงๆ  แต่เห็นด้วยเหมือนกันว่า
ทะเบียนไม่ควรทำออกมาซ้ำๆ แบบนี้  โดยเฉพาะ -TGJ นี่หลายลำแล้ว  น่าจะเปลี่ยนบ้าง เพราะตอนนี้ก็มีลำอื่นๆ
ที่ทำสีเป็นลายใหม่แล้ว เช่น -TGP  แต่ยังไงก็แล้วแต่ ผมเชื่อว่าในอนาคตต้องมีโมเดล 744 ลายใหม่ออกมาอีก
อาจเป็น Thai Shop เวอร์ชั่นใหม่ เพราะเครื่องรุ่นนี้จะยังอยู่กับ TG อีกนาน...
Private Message Private message Reply: 12 - 27
S_G_A
May 21, 2008, 10:05pm Report to Moderator Report to Moderator

ลำนี้รอร้านทอยอย่างเดียวครับ  
Private Message Private message Reply: 13 - 27
deadmanwalkin_84
May 22, 2008, 10:50am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก
ใน อีเบย์ราคาแรงจริงๆ
Private Message Private message Reply: 14 - 27
HDY
May 22, 2008, 10:05pm Report to Moderator Report to Moderator

ทำไมในอีเบ ถึงราคาแรงได้อ่ะครับ ไม่เข้าใจ

แล้วในบ้านเราจะแรงกับเค้ามั้ยเนี่ย  
Private Message Private message Reply: 15 - 27
MellO
May 23, 2008, 6:33pm Report to Moderator Report to Moderator

ผมว่าถ้าจะทาลำเก่าๆ มันจะไม่ติดเอาอะครับ เพราะมันเป็นรู จะไม่สวยเท่าที่ควร แนะนำให้ทำเป็นพลาสติกเล็กไปทาแล้วนำไปแปะอีกที ไม่รูนะครับยังไม่ได้ลองเลย เอ มีใครต่อโมเครื่องบอนพลาสติกพวกยี่ห้อ ฮาเซกาว่าอะไรแบบนี้บ้างปะคับ
Private Message Private message Reply: 16 - 27
MellO
May 23, 2008, 7:08pm Report to Moderator Report to Moderator

เอ้อ เมื่อก่อนที่ผมเล่นโมกันดั้ม สีเมทัลลิคจะใช้ฟรอยด์เงินๆอะคับ แต่ยังไม่ได้ลองกะฏมเดลเครื่องบิน ฟรอยด์นี่เมื่อก่อนผมเอามาจากกระดาษห่อหมากฝรั่ง เหอะๆๆ ตอนนั้นมันเด็กมากๆๆๆๆๆๆ
Private Message Private message Reply: 17 - 27
boeing747
May 24, 2008, 8:22am Report to Moderator Report to Moderator

Boarding Member
สวยครับ
Private Message Private message Reply: 18 - 27
CyberMan
May 24, 2008, 10:16am Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from HDY
ทำไมในอีเบ ถึงราคาแรงได้อ่ะครับ ไม่เข้าใจ

แล้วในบ้านเราจะแรงกับเค้ามั้ยเนี่ย  

ร้านที่ขายของใน eBay จำเป็นต้องเปิดราคาแรงกว่าปกติ.. สาเหตุก็เพราะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมโหดพอสมควรครับ
ไม่ใช่เป็นการเข้าไปโฆษณาได้ฟรีๆ

1)  ต้องจ่ายค่าขึ้นรายการ (Insertion Fee)  ราวๆ $1 สำหรับสินค้าที่ราคาประมาณ $30
2)  ถ้าขายได้ ต้องจ่ายค่าเปอร์เซนต์ (Final Value Fee) ให้ eBay อีกเกือบ 10% ของมูลค่าสินค้าที่ขายได้
3)  ถ้ารับชำระเงินผ่าน PayPal  ก็จะโดนหักไปอีก 3-5% ของยอดเงินที่โอนเข้ามา

ดังนั้น เวลาตั้งราคาสินค้าที่ขายใน eBay  พวกร้านต่างๆ จะเผื่อค่าใช้จ่ายพวกนี้เข้าไปอีก ไม่งั้นก็ขาดทุนครับ...
Private Message Private message Reply: 19 - 27
CyberMan
May 24, 2008, 10:29am Report to Moderator Report to Moderator

สำหรับโมเดลที่ขายใน eBay  มีอยู่ 2-3 ร้าน จากฮ่องกง ที่มักมีตัวใหม่ๆ มาเสนอก่อนใคร  แต่จะเปิดราคาเว่อร์สุดๆ (โดยเฉพาะร้านที่ชื่อมีคำว่า King)
อย่าไปยึดถือราคาของเค้าครับ  
Private Message Private message Reply: 20 - 27
Casper
May 24, 2008, 11:08am Report to Moderator Report to Moderator
Why u so Obsessed with me?? ha!!!
Economy Class Member
สวยครับ....
Private Message Private message Reply: 21 - 27
mackyclub
May 28, 2008, 7:57pm Report to Moderator Report to Moderator

May the newtype be with you
กำลังออกตั๋ว
Quoted from peep_bmw

น่าจะเป็น TGZ ครับ  ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจจริงๆเลยว่า ทำทั้งที ทำไมต้องทำทะเบียนซ้ำๆด้วย ถ้าทำทะเบียนที่ไม่ซ้ำ ผมว่าขายกระฉูดแน่ๆ แต่ออกมาซ้ำแบบนี้ ผมไม่เอาด้วยครับ

ส่วนเรื่อง AB6 ผมว่าสวยมากๆครับ  

ถ้าข่าวของคุณ Cyberman เป็นจริง ผมตายแหงๆ 4 ลำ เกินงบแล้ว เจ้านายยยยยยย  ไม่รู้ร้าน Toy จะเอา cx เข้ามาหรือเปล่า  แต่มันเปิดราคาแรงจังครับ โดยเฉพาะใน ebay ครับ

หลังๆมาออกถี่มาก ไม่ทันแล้วววว

ลำนี้อะป่าว  รับมอบแบบเงียบๆ

Attachment: p5240168r_3891.jpg
Size: 60.23 KB

Private Message Private message Reply: 22 - 27
HDY
May 28, 2008, 9:24pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from CyberMan

ร้านที่ขายของใน eBay จำเป็นต้องเปิดราคาแรงกว่าปกติ.. สาเหตุก็เพราะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมโหดพอสมควรครับ
ไม่ใช่เป็นการเข้าไปโฆษณาได้ฟรีๆ

1)  ต้องจ่ายค่าขึ้นรายการ (Insertion Fee)  ราวๆ $1 สำหรับสินค้าที่ราคาประมาณ $30
2)  ถ้าขายได้ ต้องจ่ายค่าเปอร์เซนต์ (Final Value Fee) ให้ eBay อีกเกือบ 10% ของมูลค่าสินค้าที่ขายได้
3)  ถ้ารับชำระเงินผ่าน PayPal  ก็จะโดนหักไปอีก 3-5% ของยอดเงินที่โอนเข้ามา

ดังนั้น เวลาตั้งราคาสินค้าที่ขายใน eBay  พวกร้านต่างๆ จะเผื่อค่าใช้จ่ายพวกนี้เข้าไปอีก ไม่งั้นก็ขาดทุนครับ...

อย่างนี้ที่ทอยราคาคงไม่แรงมากใช่มั้ยครับ แต่ปัญหาคือจะหลุดรอดมาที่ทอยได้กี่ลำกัน
Private Message Private message Reply: 23 - 27
CyberMan
May 28, 2008, 10:08pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from HDY

อย่างนี้ที่ทอยราคาคงไม่แรงมากใช่มั้ยครับ แต่ปัญหาคือจะหลุดรอดมาที่ทอยได้กี่ลำกัน

เห็นในบอร์ดของร้านทอยฯ บอกว่าจะมีของเข้าเดือนหน้า ยังไงลองรีบจองไว้ก่อนซิครับ  

Private Message Private message Reply: 24 - 27
toystudio
May 30, 2008, 5:31pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
ยืนยันว่ามาครับ จำนวนมีพอสำหรับทุกคน ราคาไม่แรงตามแบบทอย สตูดิโอ
ลำนี้เป็นของคนไทย พี่ปั้นมากับมือเอง ต้องพูดว่าจะเหลือไปขายทั่วโลกแค่กี่ลำดีกว่าครับ  เพราะสินค้าอยู่เมืองไทยเกือบหมด 555 พวกอีเบย์ก็เลยแรง

พี่ใหญ่
Private Message Private message Reply: 25 - 27
boeing747
May 30, 2008, 6:20pm Report to Moderator Report to Moderator

Boarding Member
สวยดีครับ
Private Message Private message Reply: 26 - 27
HDY
May 30, 2008, 11:31pm Report to Moderator Report to Moderator

Quoted from toystudio
ยืนยันว่ามาครับ จำนวนมีพอสำหรับทุกคน ราคาไม่แรงตามแบบทอย สตูดิโอ
ลำนี้เป็นของคนไทย พี่ปั้นมากับมือเอง ต้องพูดว่าจะเหลือไปขายทั่วโลกแค่กี่ลำดีกว่าครับ  เพราะสินค้าอยู่เมืองไทยเกือบหมด 555 พวกอีเบย์ก็เลยแรง

พี่ใหญ่

ขอบคุณมากครับพี่  

Private Message Private message Reply: 27 - 27
2 Pages 1 2 All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555