HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
พิษณุโลกมีสายการบินอะไรไปมั่งครับ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Aviation Center : ศูนย์ข้อมูลการบิน    เสวนา...ภาษาคนบ้าการบิน (Flight Mania)  ›  พิษณุโลกมีสายการบินอะไรไปมั่งครับ

พิษณุโลกมีสายการบินอะไรไปมั่งครับ  This thread currently has 12,130 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
TG very good
May 16, 2008, 8:28pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก

ลงโฆษณาที่นี่
พิษณุโลกมีสายการบินอะไรไปมั่งครับ

ต้องการรู้ด่วน
Logged Offline
Private Message Private message
dell
May 16, 2008, 8:30pm Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
หางม่วง Only ครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 13
TG very good
May 16, 2008, 8:31pm Report to Moderator Report to Moderator
หางแดงไปมั้ยครับ (กลัวหางม่วงจะแพงไป) เหอๆ ยุคนี้ต้องประหยัด
Private Message Private message Reply: 2 - 13
uniwing
May 16, 2008, 8:39pm Report to Moderator Report to Moderator

สมัยก่อน นกแอร์พยายามเข้าไปแต่ คนพิดโลกไม่ชอบอ่ะ ไม่รู้ทำไมเนอะ
Private Message Private message Reply: 3 - 13
Chaneenoy
May 16, 2008, 8:48pm Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
เห็นในกระทู้ BP เค้าว่าเจ้าที่แรงค่ะ อิอิ   กำลังมีกำหนดเดินทางไปพิษณุโลกเดือนหน้าเหมือนกันค่ะ ตั๋ว W class ถูกม่อกๆๆๆ กำลังลังเลว่าจะนอกใจ PG  จากที่เคยไปลงสุโขทัย เพราะขี้เกียจต่อรถน่ะค่ะหน้าฝน  เดินทางคนเดียวด้วย ยิ่งสวยๆอยู่  55
Private Message Private message Reply: 4 - 13
Kreicherisch1
May 21, 2008, 11:14am Report to Moderator Report to Moderator

การเดินทางคือชีวิต และจิตใจ
Quoted from uniwing
สมัยก่อน นกแอร์พยายามเข้าไปแต่ คนพิดโลกไม่ชอบอ่ะ ไม่รู้ทำไมเนอะ

ถ้าจำไม่ผิด จะให้นกแอร์ไปบินแทนหางม่วงไม่ใช่หรือ คนพิดโลกก็เลยไม่ค่อยพอใจ (เหมือนที่ตรัง)

พิดโลก อย่างว่าครับ การบินไทย สายการบินแห่งชาติเท่านั้น

ถ้าไม่บินไทย ก็ แนะนำ สายการบิน การรถไฟแห่งประเทศไทยครับ เดินทางด้วยรถไฟ ได้บรรยากาศนะครับ
Private Message Private message Reply: 5 - 13
superdew
May 21, 2008, 10:47pm Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
advertisements

ตอนแรกหางม่วงบินพิดโลกสายการบินเดียวครับ แล้วนกแอร์ก็มาบินคู่กันกับหางม่วงได้สักระยะนึง สงสัยการบินไทยเห็นว่ามันไม่คุ้มหรือว่าอย่างไรนี่แหละครับ จึงเปลี่ยนให้นกแอร์ไปบินที่อื่นแทน แล้วหางม่วงก็บินเดี่ยวเหมือนเดิม แต่เมื่อประมาณ 1-2 ปีที่แล้ว มีข่าวว่า 1-2-โก จะมาลงที่พิดโลกเหมือนกัน แล้วก็ทำช่องจำหน่ายตั๋วโดยสารไว้แล้วด้วย แต่ก็ยังไม่เห็นมาลงสักทีเลย ตอนนี้ก็คงมีแต่หางม่วงอย่างเดียวล่ะครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 6 - 13
oneone
July 8, 2008, 9:33pm Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
ข่าวล่าสุด หอการค้าจังหวัดพยายามหาสายการบินไปลงเพิ่มครับ

ผู้จัดการออนไลน์

พิษณุโลก - หอฯพิษณุโลกเชิญ 6 สายการบิน “โลว์คอสต์”จับเข่าคุย เปิดแผนเส้นทางบินใหม่ ศุกร์ที่ 11 ก.ค. หลังการบินไทยบินแบบไม่เต็มสูบแค่ 2 เที่ยวต่อวันในรอบเช้าและดึก มั่นใจอธิบดีขนส่งทางอากาศผ่อนปรนในหลายมาตรการ
          นายวิเศษ วชิราศรีศิริกุล ประธานหอการค้าจังหวัดพิษณุโลก เปิดเผยว่า วันศุกร์ที่ 11 กรกฎาคม หอการค้าฯได้เชิญอธิบดีขนส่งทางอากาศ และผู้ประกอบการสายการบินต้นทุนต่ำหรือโลว์คอสต์ มารับฟังข้อมูลและความต้องการของจังหวัดพิษณุโลกที่โรงแรมไพลิน เพื่อประกอบการตัดสินใจวางแผนเปิดเส้นทางบินที่สนามบินพิษณุโลก
          พร้อมกับเชิญหอการค้า สภาอุตสาหกรรมจังหวัดข้างเคียง ประกอบด้วย อุตรดิตถ์ สุโขทัย พิจิตร และกำแพงเพชร ให้ข้อมูลและเสวนา ในประเด็นการขนส่งระหว่างภาคเหนือตอนล่างกับกรุงเทพมหานคร เพราะที่ผ่านมาปัญหาที่เกิดขึ้น คือ เครื่องบินของบริษัทการบินไทย จำกัด (มหาชน) ทำการบินจากพิษณุโลก-กรุงเทพฯ วันละ 2 เที่ยวบิน โดยบินรอบเช้าและรอบดึก 4 ทุ่ม และราคาค่าโดยสารสูงระดับ 2 ,000 บาท ซึ่งเชื่อว่า สายการบินโลว์คอสต์ทั้ง 6 บริษัท น่าจะตัดสินใจทำการบินสัก 1 ราย หลังรับทราบข้อมูล
          ประธานหอการค้าจังหวัดพิษณุโลก เผยอีกว่า เชื่อว่าจะมีนักธุรกิจเดินทางไปมาระหว่างภาคเหนือตอนล่างกับกรุงเทพมหานคร และที่สำคัญเครื่องบินของสายการบินโลว์คอสต์ ที่ยกเลิกเที่ยวบินในหลายจังหวัด หากหยุดก็มีค่าเสื่อมเกิดขึ้น ผู้บริหารสายการบินโลว์คอสต์ควรปรับเปลี่ยนมาให้บริการในเส้นทางบินที่มีผู้โดยสาร
          ส่วนราคาค่าตั๋วก็ควรอยู่ในระดับที่เหมาะสม อาจไม่ต้องต่ำถึงระดับร้อย แค่ระดับพันต้นๆก็พอ เชื่อว่า ราคาประมาณ 1,200 บาท เป็นจุดดึงดูดนักธุรกิจให้หันมาใช้เส้นทางบินมากขึ้น เพราะไม่ต้องขับรถยนต์ให้สิ้นเปลืองน้ำมันไปกรุงเทพฯ
Private Message Private message ICQ ICQ Windows Live Messenger WLM Reply: 7 - 13
_SJ
July 10, 2008, 1:25am Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
ใช้เครื่อง ATR บินซิ
จะได้ปราหยัด ปราหยัด เผื่อคนไม่เต็ม ถ้าใช้เครื่องใหญ่
Private Message Private message Reply: 8 - 13
JK..LSKY
July 10, 2008, 1:29am Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
Administrator
การบินไทยไม่เลิกบินก็ดีแล้วครับ ค่าน้ำมันขนาดนี้ขาย 1200 ไม่ึคุ้มทุนแน่ ๆ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 9 - 13
Patchayada
July 24, 2008, 10:59am Report to Moderator Report to Moderator

I want to be FlightAttendant
ให้ OG เค้ามาบินน่าจะดีนะ

ราคาปกติคงทีไม่ยุ่งยากดีอ่ะ

งัยก้อต้องรอเค้าได้รับใบอนุญาตคืนก่อนนะ
Private Message Private message Reply: 10 - 13
freedomtofly
July 24, 2008, 12:47pm Report to Moderator Report to Moderator

ฝันอยากมีเครื่องบินเป็นของตัวเอง
อื่มมม ดีคับจะได้ช่วยเป็นอีกทางเลือกของผู้โดยสาร ผมจะได้มาเยือนพิษณุโลกแหล่งหากินเก่าได้บ่อยขึ้น
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 11 - 13
Qoo
July 24, 2008, 1:06pm Report to Moderator Report to Moderator

ei-ei-ei
บินหลายเจ้าก็ดีนะ ทำไมไม่เอาอ่ะ ถ้าเป็นบ้านผม(อุบล) ตอนนี้เหลือแค่2เจ้าเอง เมื่อไม่นานยังมีอยู่3เจ้าเลย ตอนผมกลับบ้านผมเปลี่ยนทุกเจ้าค๊าบ ไม่มีเจ้าประจำ เสียดายสมัยเจ้าไข่คู่เปิดเส้นทางนี้ ผมยังไม่ทันได้บินเลย ปิดไปก่อนซะล่ะ ไม่งั้งผมได้ทำสถิติ บินกลับบ้านตัวเองด้วย4สายการบิน เหอๆๆ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 12 - 13
loei
July 24, 2008, 1:32pm Report to Moderator Report to Moderator
คนพิดโลกน่าจะเปิดนิดนะ จะได้มีทางเลือกในการรับบริการ ถึงแม้หางม่วงจะดีที่สุดในเรื่องของการบริการ แต่ราคายังถือว่าสูงอยู่สำหรับคนเงินเดือนระดับหมื่นนิด ๆถ้าให้ คุณน้อง low เฉพาะราคาแต่บริการก้ใช้ได้เข้ามาทำการบินน่าจะดีกว่านะคับ ยิ่งตอนนี้ข่าวของการบินบ้านเราปัญหาเยอะ ทั้งไข่คู่ ที่ถูกหยุดบิน และทั้งน้องนก ที่ลดเที่ยวบินเหลือแค่ 20 เที่ยวต่อวัน และลดจำนวนเครื่องบินลงเหลือ 3 ลำ จะเหลือลำไหนบ้างใครรู้ช่วยบอกทีคับ
Private Message Private message Reply: 13 - 13
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555