HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ถามเรื่องแลกเงินไปฮ่องกงครับ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  ถามเรื่องแลกเงินไปฮ่องกงครับ

ถามเรื่องแลกเงินไปฮ่องกงครับ  This thread currently has 10,591 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
nok_asia
September 5, 2007, 5:51pm Report to Moderator Report to Moderator

It's my life
Checking-In Member

ลงโฆษณาที่นี่
        เนื่องด้วยผมจองทัวร์ 4 วัน 3 คืน ฮ่องกง-เซินเจิ้น-ดิสนีย์ รวมอาหาร 5 มื้อ ไว้อ่าครับ เลยอยากทราบว่าควรที่จะแลกเงินไปซักเท่าไหร่ดี กะว่าจะจ่ายค่าอาหารบางมื้อเพราะทัวร์ฟรี 5 มื้อแล้ว แล้วก็ซื้ออะไรติดไม้ติดมือมาเล็กๆน้อยๆไม่เยอะครับ(งบน้อย อิอิ) ผมว่าจะไปแลกที่ ธ.กรุงเทพนี่เรทดีรึป่าวครับ ขี้เกียจไปประตูน้ำเพราะอยู่บางกะปิอีกอย่างแลกไม่เยอะด้วย ยังไงช่วยบอกทีนะเพราะไม่อยากแลกไปเยอะเด๋วเหลือแล้วแลกคืนขาดทุน อ่อ...ไป 2 คนกับป้านะครับ เน้นไปเปิดหูเปิดตา  เพราะเพิ่งเคยไป ตปท คร้งแรกครับ
แล้วก็อยากพาป้าไปเทียวด้วย ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
        เพิ่มเติม
        ผมอยากไปดู ซิมโฟนี่ ออฟ ไลท์ ด้วยแต่ในทัวร์ไม่มี ช่วยแนะนำวิธีการเดินทางหน่อยครับ
Logged Offline
Private Message Private message
Doraemon B787
September 5, 2007, 6:37pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกปั่นจักรยาน
^
^
ไปแลกที่สนามบินเลยครับ มีให้แลกหลากหลายธนาคารครับไม่ต้องกังวล แลกตอนวันไปก็ได้ครับ แลกก่อนเชคอินอะครับตามซุมของธนาคารต่างๆอะครับ แนะนำให้แลกเป็นดอล์ลา ฮองกง ครับดีกว่าแลกไปทั้ง 2 สกุล เพราะดลล์ลาฮองกงสามารถใช้ซื้อของได้ทั้งที่ ฮ่องกง-เซินเจิ้น ครับ แต่ถ้าหากแลกเป็นหยวน (จะใช้ได้เฉพาะที่ เซินเจิ้น อะครับ ที่ฮองกงเค้าไม่รับ) ในขณะที่ ดอล์ลาฮองกง สามารถซื้อของได้ทั้ง 2 ที่ครับ (ประมาณว่าเงินบาทไทย สามารถซื้อของได้ในบริเวณชายแดนลาว อะครับในขณะที่เงินกีบ มาใช้ในฝั่งไทย พ่อค้าแม่ค้าไม่ค่อยอยากรับเท่าไรอะครับ)

โดยส่วนตัวนะครับเบียร์ว่าแลกไปเหลือดีกว่าขาดอะครับ ยกเว้นกรณีที่มีบัตรเครดิต อันนี้ไม่ว่ากันครับ แ่ต่ถ้าไม่มีแนะนำให้แลกไปเพื่อดีกว่าครับ

ปล.ไปเซินเจิ้นระวังเรื่องการซื้อของนะครับโดยเฉพาะยิ่งเครื่องใช้ไฟฟ้า หรือพวก IT ต่างๆระวังให้มาก โดยส่วนตัวไม่แนะนำให้ซื้อมาครับ เพราะคุณภาพต่ำมาก โดยเฉพาะพวก MP 3,MP4 กระเป๋า อะไรพวกเนี้ยอะครับ เพราะเคยโดนมากับตัว ถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อพวกชา ดีกว่าครับ เพราะของเค้าถูกว่าเมื่องไทย ส่วนพวกเครื่อง IT กับพวกกระเป๋าส่วนใหญ่ก็เป็นของกอบบี๋ อะครับ หาซื้อให้เมื่องไทยได้ทั่วไป

สมัยเบียร์ไปแลกไปประมาณ 30,000 อะครับช้อปคนเดียวนะครับแบบว่ากระจายไป 3 วัน 2 คืนครับ ส่วนใหญ่หมดกับ สินค้าปลอดภาษีในสนามบินมากกว่า พวกน้ำหอมอะครับ งัยก็ขอให้มีความสุขกับการไปเทียวนะครับ อ้อ ปล. ถ้าจะให้ดีติดน้ำพริกบ้านเราไปด้วยจะดีมาก เพราะอาหารส่วนใหญ่จืดสุดๆ หรือไม่ก็ เค็มสุดๆ งัยลองพกแบบสำเร็จรูปไปกันตายดีกว่าครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 7
cmboy88.5fm
September 6, 2007, 10:24am Report to Moderator Report to Moderator

ยืนยันทุกเพลงฮิต
Standby Member
ซิมโฟนี่ ออฟ ไลท์  ที่ไปดูที่ท่าเรือปะครับ ไปง่ายไปที่สถานี ซิ ซาจุ่ย ปะ อิอิ แล้วเดินไปใกล้ๆ ให้คนรู้จริงมาอธิบายดีกว่า  ผมก็อาศัยเค้าไปเหมือนกัน แต่ สวยๆๆ ครับ
Private Message Private message Reply: 2 - 7
Pokpak36
September 7, 2007, 5:33pm Report to Moderator Report to Moderator

~It's my life.~*
Standby Member
อ่าๆ ไปดูที่ท่าเรือครับ ผมไปมาแล้วแต่เกาะคนอื่นไปเหมือนกัน   แป่วแว่ว แหะๆ แต่สวยดีครับ /เรื่องเงินไปฮ่องกงผมแลกแค่ 5000 บาทเอง (งกไปนิส)^^  

Attachment: resize_of_resize_of_img_0601_3283.jpg
Size: 22.65 KB

Attachment: resize_of_resize_of_img_0605_3237.jpg
Size: 25.79 KB

Private Message Private message Reply: 3 - 7
Zojirushi_bkk
September 8, 2007, 8:03am Report to Moderator Report to Moderator

TBW Club ~~ Club สำหรับคนรักแบตมินตัน
Boarding Member
ผมแลกไปหมื่นบาท นิด ๆ  
เอาภาพ symphony of lights มาโชว์ให้ดูบ้าง อิอิ
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 4 - 7
Zojirushi_bkk
September 8, 2007, 8:05am Report to Moderator Report to Moderator

TBW Club ~~ Club สำหรับคนรักแบตมินตัน
Boarding Member
อะ ลืมรูป ซะงั้น

Attachment: hongkong_34_2741.jpg
Size: 66.82 KB

Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 5 - 7
travelthai
January 25, 2010, 11:40am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
advertisements

ถ้าแลกที่สนามบินต้องเสียค่าธรรมเนียมอีกนะคะ ลองไปแลกที่ร้านเซี้ยะซิคะ ฟรีค่าธรรมเนียมค่ะ ได้เรทดีด้วยค่ะ อยู่ซอยเพชรบุรี 33 ประมาณประตูน้ำนั่นแหละค่ะ http://www.siamoneyexchange.com
Private Message Private message Reply: 6 - 7
iFlight
January 26, 2010, 10:04am Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกปั่นจักรยาน
"ผมอยากไปดู ซิมโฟนี่ ออฟ ไลท์ ด้วยแต่ในทัวร์ไม่มี ช่วยแนะนำวิธีการเดินทางหน่อยครับ" เห็นมาคนมาตอบเรื่องการแลกเงินเยอะแล้ว ผมจึงขอแนะนำแหล่งข้อมูลของ Symphony of Lights ให้ชาว HFlight ได้ชมกัน

http://www.tourism.gov.hk/symphony/english/gallery/gallery.html

Site Site Private Message Private message Reply: 7 - 7
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555