HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
พาชม รถนอนพิเศษ นครชัยแอร์ รุ่นใหม่ล่าสุด ก่อนใคร
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    ท่องเที่ยวในประเทศไทย (Travelling in Thailand)    Thailand (Northeastern) Travel Guide  ›  พาชม รถนอนพิเศษ นครชัยแอร์ รุ่นใหม่ล่าสุด ก่อนใคร

พาชม รถนอนพิเศษ นครชัยแอร์ รุ่นใหม่ล่าสุด ก่อนใคร  This thread currently has 97,150 views. Print Print Thread
3 Pages 1 2 3 All Recommend Thread
Mr.ake
March 22, 2007, 11:37pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก
สวัสดีครับ ... สมาชิก hlight.net ทุกท่าน หลังจากที่ผมได้ทำการ Post มินิ รีวิว :: รถเช่าเหมา 30 สุดหรู ของ นครชัยแอร์ http://www.hflight.net/forum/m-1166113026/ ไปเมื่อ December 14, 2006 ที่แล้ว ปรากฏว่าได้รับการต้อนรับจากเพื่อนสมาชิก hlight.net เป็นอย่างดี ทุกๆ ความเห็นของท่าน ผมส่งไปให้ ผู้บริหาร ของนครชัยแอร์ ได้รับทราบทั้งหมด

เช่นเดิมนะครับ ผมต้องออกตัวก่อนว่า ผมไม่ใช่พนักงานนครชัยแอร์ แต่รู้จักกับเจ้าของ กับพนักงานนครชัยแอร์ เป็นอย่างดี รูปถ่ายที่ท่านเห็นก็เป็นฝีมือน้อง พนักงานถ่ายให้ (ใช้เค้านี่แหละ)

รถที่นำมาให้ท่านชมนี้ เป็นรถรุ่นใหม่ล่าสุดของนครชัยแอร์ นะครับ คันนี้เป็นของสายขอนแก่น เบอร์ 20-5 ประเดิมเป็นคันแรก และจะทยอยออกมาเรื่อยๆ ตามสายต่างๆ ที่รถมีอายุครบรอบเกษียรอายุ ปกติรถคันหนึ่งก็ไม่เกิน 5 ปี เขาก็จะเริ่มเปลี่ยนแล้ว รถคันนี้ คุมพลังเป็นเครื่อง ยูโร 3 เป็นมิตรต่อธรรมชาติ 360 แรงม้า (เบ๊นซ์ เท่านั้น ที่นครชัยแอร์ ต้องการ) อนาคตไม่รู้   ว่างๆ จะลองถามให้

เรื่องของรายละเอียดต่างๆ ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง แฟนๆ นครชัยแอร์ ลองติดตามกันดูนะครับ

Attachment: 3_4994.jpg
Size: 136.00 KB

Logged Offline
Private Message Private message
Mr.ake
March 22, 2007, 11:42pm Report to Moderator Report to Moderator
:::: ภายนอกรถ ::::

ดูด้านข้าง กันนะครับ  ( รถคันนี้ระบบควบคุมต่างๆ ค่อนข้างทันสมัยทีเดียว ) แน่นอนนครชัยแอร์ ห่วงใยผุ้โดยสาร ติดระบบควบคุมการเดินรถ GPS ทุกคัน มีคนนั่งมองตลอด 24 ชม. ลงทุนต้อง server เองเลยนะ มีโอกาส ถ้าได้เข้าไปเที่ยวอีก จะถ่ายรูปให้ดูนะครับ

Attachment: 2_7128.jpg
Size: 142.88 KB

Private Message Private message Reply: 1 - 65
Mr.ake
March 22, 2007, 11:43pm Report to Moderator Report to Moderator

ดูด้านข้าง กันอีกฝั่งหนึ่ง

Attachment: 4_4629.jpg
Size: 134.44 KB

Private Message Private message Reply: 2 - 65
Mr.ake
March 22, 2007, 11:47pm Report to Moderator Report to Moderator

ดูบั้นท้ายน้องใหม่กัน (ดูบรรยากาศที่อู่ด้วยแล้วกันนะครับ สะอาดสะอ้านมั๊ย)

Attachment: 8_3412.jpg
Size: 128.36 KB

Private Message Private message Reply: 3 - 65
Mr.ake
March 22, 2007, 11:51pm Report to Moderator Report to Moderator
ขุมพลังงานที่ผมบอก มาตรฐานยูโร 3 360 แรงม้า

Attachment: 15_9248.jpg
Size: 151.98 KB

Private Message Private message Reply: 4 - 65
Mr.ake
March 22, 2007, 11:57pm Report to Moderator Report to Moderator
:::: ภายในรถ ::::

นี่เป็นที่นั่งคนขับ หรือ พขร.

Private Message Private message Reply: 5 - 65
Mr.ake
March 22, 2007, 11:59pm Report to Moderator Report to Moderator

มาดูแผงคอลโซลกันนะครับ ดิจิตอล ทั้งนั้นเลย

Private Message Private message Reply: 6 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:00am Report to Moderator Report to Moderator

แผงคอลโซลอีก 1 รูป พวงมาลัยแสดงความเป็น Benz

Attachment: 17_7464.jpg
Size: 149.97 KB

Private Message Private message Reply: 7 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:04am Report to Moderator Report to Moderator

แสดงห้องโดยสาร ถ่ายจากข้างหน้า ไปข้างหลัง

Private Message Private message Reply: 8 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:06am Report to Moderator Report to Moderator

แสดงห้องโดยสาร ถ่ายจากข้างหลัง ไปข้างหน้าครับ โปรดสังเกตุไฟเพดาน (เชื่อหรือยัง ว่ารถใหม่จริงๆ เบาะยังไม่ได้เกะถึงพลาสติกเลย)

Attachment: 6_8293.jpg
Size: 152.06 KB

Private Message Private message Reply: 9 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:11am Report to Moderator Report to Moderator

มาดูช่องเก็บของกันครับ

Attachment: 11_8565.jpg
Size: 152.30 KB

Private Message Private message Reply: 10 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:13am Report to Moderator Report to Moderator

NCA เขาเรียก service room สำหรับโค๊ส เขาเตรียมของมาบริการท่านนะครับ

Attachment: 7_3552.jpg
Size: 75.75 KB

Private Message Private message Reply: 11 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:15am Report to Moderator Report to Moderator

อันนีเป็นชุดเครื่องเสียง นิ้งน่อง ที่โค๊ช ใช้ประกาศไมค์ กล่าวต้อนรับผู้โดยสาร นะครับ "บริการนครชัยแอร์ มีความยินดีเป็นอย่างยิ่ง ฯลฯ"

Attachment: 10_8576.jpg
Size: 87.82 KB

Private Message Private message Reply: 12 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:17am Report to Moderator Report to Moderator
มาดูห้องน้ำ ของ ผู้โดยสาร กันนะครับ ออกแบบค่อนข้างลงตัวทีเดียว

Private Message Private message Reply: 13 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:18am Report to Moderator Report to Moderator
มาดูห้องน้ำ ของ ผู้โดยสาร กันนะครับ โถ่ปัสสาวะ สำหรับผุ้ชาย กับอ่างล้างมือ พร้อมที่วางของครับ

Attachment: 20_2771.jpg
Size: 86.35 KB

Private Message Private message Reply: 14 - 65
Mr.ake
March 23, 2007, 12:23am Report to Moderator Report to Moderator
หมดแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่าน ที่ติดตามชม หวังว่าบริการนครชัยแอร์ จะได้มีโอกาสรับใช้ท่านในโอกาสอันใกล้นี้นะครับ

Attachment: 13_1678.jpg
Size: 118.50 KB

Private Message Private message Reply: 15 - 65
I'mTHAI
March 23, 2007, 12:25am Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
ป๊าดดดด    :o รถทัวร์เมืองไทย

ถ้าเป็นแบบนี้ทั่วประเทศได้จะดีมากๆเลย  

จะว่าไปสีเบาะข้างในห้องโดยสารนี่ให้อารมณ์ Lufthansa เลยอ่ะ  ;)

Revision History (1 edits)
I'mTHAI  -  March 23, 2007, 12:41am
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 16 - 65
kai_jom
March 23, 2007, 12:35am Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถสกายแล๊ป
เห่อๆๆ ไม่ทันคุณ I'mTHAI คอมเมนต์คนแรกไปล่ะ ไม่เป็นไรๆ รถออกใหม่ สวย คม เฉียบ ดีจริงๆ ข้างในก็แปลกตา หรูดี ค่ะ หวังว่าคงมีโอกาสได้สัมผัส เร็วๆนี้ นะคะ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 17 - 65
^chAnA^
March 23, 2007, 1:16am Report to Moderator Report to Moderator

(( Checking-in ))
ขอบคุณครับ

จะไปขอนแก่นปลายเดือนพอดี ..

ขอให้ได้เจอกับรถรุ่นใหม่เต๊อะ ..

เอ่อ รถรุ่นนี้มีให้เช่าเหมาไหมครับ ฝากถามด้วย ...
Site Site Private Message Private message ICQ ICQ Windows Live Messenger WLM Reply: 18 - 65
One2GO
March 23, 2007, 1:32am Report to Moderator Report to Moderator

Royal  Execlusive Class
อืมม์....ของเค้าดีจริง
Private Message Private message Reply: 19 - 65
akekai
March 23, 2007, 1:47am Report to Moderator Report to Moderator
Premium Economy Class
นครชัยแอร์คำนึงถึงคุณภาพโดยแท้จริงครับ ผมชอบมากและอยากใช้บริการจัง
Private Message Private message Reply: 20 - 65
kongkan
March 23, 2007, 1:50am Report to Moderator Report to Moderator

SIIT
สมาชิกปั่นจักรยาน
เธชเธงเธขเธ”เธตเธ„เธฃเธฑเธš เธขเธฑเธ‡เธเธฐเน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธšเธดเธ™เนเธ™เนˆเธฐ
เธ™เนˆเธฒเธˆเธฐเธกเธต PTV เธ”เน‰เธงเธขเน€เธ™เธญเธฐ เนƒเธซเน‰เธ„เธฃเธšเน„เธ›เน€เธฃเธข
Private Message Private message Reply: 21 - 65
hs1qkr
March 23, 2007, 2:06am Report to Moderator Report to Moderator

Premium Memberships
ส สงวน อะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้แล้ว ดูไว้ ลงทุน รถแบบนี้หน่อย รถอายุ 36 ปี เนี่ย เอ้ยระเหี่ยใจ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 22 - 65
H K _ C X
March 23, 2007, 4:02am Report to Moderator Report to Moderator

H K . Paradise of Asia
เยี่ยมยอดเลยค๊าบ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 23 - 65
Refining_man
March 23, 2007, 4:03am Report to Moderator Report to Moderator
Hflight ยาสามัญ ประจำบ้าน
ดีที่สุดในประเทศไทย เเม้เเต่ บขส.ยังมาขอดูงานเลย บ.เเรก ที่ มี web ซื้อตั๋วทางnet
ผมใช้บริการทุกเดือน ต้องขอบคุณ ท่านเจ้าจอง บ.
เเละพนักงาน Nca ทุกท่าน ที่ทำให้ผดส.เดินทางมีความปลอดภัย +สุขใจ................................

ไม่ได้มีส่วนได้-เสีย กับนครชัยเเอร์ เป็นเเค่ ผดส.คนนึง
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 24 - 65
MybOy
March 23, 2007, 7:52am Report to Moderator Report to Moderator
ขอบคุณครับ น่าสนใจดีครับ  
Private Message Private message Reply: 25 - 65
Madam_X
March 23, 2007, 8:03am Report to Moderator Report to Moderator

๏ คุณเอ๊ะ เลอค่า..อมตะ ๏
Station Manager
ถ้าติด PTV และมี IBE (In Bus Entertainment) ล่ะแจ่ม !!!!  
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 26 - 65
MoJi_ALaMoDe
March 23, 2007, 8:29am Report to Moderator Report to Moderator

Checking-In Member
โอ้วว  ของเค้าดีจริง ๆ นะเนี่ย

น่าสนใจ
Site Site Private Message Private message ICQ ICQ YIM YIM Windows Live Messenger WLM Reply: 27 - 65
Lek
March 23, 2007, 9:12am Report to Moderator Report to Moderator
สุดยอดครับ

ใกล้มาตรฐานเครื่องบินเลยนะเนี่ย
Private Message Private message Reply: 28 - 65
A330
March 23, 2007, 9:40am Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
ขอบคุณครับ
สำหรับภาพรถใหม่ล่าสุดของนครชัยแอร์
ภาพ 9 ไฟสองสว่างด้านบนทำเหมือนเครื่องบินเลยครับ
เครื่องยนต์ใหม่คอมมอนเรวคงทำให้นครชัยแอร์ประหยัดน้ำมันขึ้นอีกนะครับ
Private Message Private message Reply: 29 - 65
Chaneenoy
March 23, 2007, 9:44am Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
ดูสะอาด โอ่โถ่ง ทันสมัย และที่สำคัญ ดูปลอดภัยดีค่ะ  
Private Message Private message Reply: 30 - 65
Love_Nakornchaiair
March 23, 2007, 10:56am Report to Moderator Report to Moderator
รถใหม่ของนครชัยแอร์ใช้คัสซี Mercedes-Benz IBC1636 360hp. ด้านหน้าทำแบบ New Travego แต่กระจกรถดูไม่เข้ากับรถเท่าไหร่ (เหมาะกับรถ 30 มากกว่า)
ส่วนที่วิ่งอยู่ปัจจุบันใช้คัสซี Mercedes-Benz OHL1627 305hp. และ OHL1829 320hp.
Private Message Private message Reply: 31 - 65
mcka_hero
March 23, 2007, 1:37pm Report to Moderator Report to Moderator

ไฮโซมั่กมาก
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 32 - 65
Freedomic
March 23, 2007, 3:56pm Report to Moderator Report to Moderator
น่านั่งมากเลยครับ แต่เสียดายไม่มีเส้นทางผ่านที่ผมใช้เลยครับ (กรุงเทพฯ-จันทบุรี) ขอบคุณมากครับ
Private Message Private message Reply: 33 - 65
Earth24
March 23, 2007, 4:20pm Report to Moderator Report to Moderator

เห็นสีเบาะที่นั่งแล้วนึกถึงสายการบิน lufthansa  
Private Message Private message Reply: 34 - 65
White_lotus
March 23, 2007, 4:37pm Report to Moderator Report to Moderator
โลกจะแคบแม้คุณไม่ได้เดินทาง
Standby Member
สวยน่านั่งคะ  เจเคเห็นด้วยไหม
Private Message Private message Reply: 35 - 65
A380
March 23, 2007, 6:53pm Report to Moderator Report to Moderator

Waiting list Member
ขอบคุณคับ
Private Message Private message Reply: 36 - 65
x_ken_x
March 23, 2007, 7:06pm Report to Moderator Report to Moderator

ถ้ามีโอกาศจะใช้บริการแน่นอนครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 37 - 65
shimaru_momo
March 23, 2007, 7:08pm Report to Moderator Report to Moderator
@^_^@หมูบินได้@^_^@
สวยและดูดีมากๆ ค่ะ  

ขอบคุณมากค่ะที่นำมาให้ชม
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 38 - 65
monchaya
March 23, 2007, 8:00pm Report to Moderator Report to Moderator

enjoy my trip
มีเส้นทางไหนบ้างเนี่ย (^^; )
Private Message Private message Reply: 39 - 65
Reso'cha
March 23, 2007, 8:27pm Report to Moderator Report to Moderator

ยากจังที่จะได้นั่งรถใหม่ แต่ผมนั่งครั้งแรกก็ได้นั่งรถที่มีจอติดด้านหลังฟลุ๊คมากเลยคับ
Private Message Private message Reply: 40 - 65
Maximum
March 23, 2007, 9:07pm Report to Moderator Report to Moderator

น่านั่งจังเลย ช่องเก็บของเหมือนบนเครื่องบินเลยใหญ่ดี
Private Message Private message Reply: 41 - 65
kit_msuites
March 23, 2007, 10:14pm Report to Moderator Report to Moderator
ถ้าจะดีน่าจะมีรถ 2 ชั้นนะครับเจ้านาย แต่ชั้นเดียวก็สวยอีกแบบ
Private Message Private message Reply: 42 - 65
acces
March 23, 2007, 10:39pm Report to Moderator Report to Moderator
ขอเสนอให้มี ptv คับ ถ้าได้จะนั่งไปกลับกรุงเทพ-เชียงใหม่สองรอบเลยฮับ
Private Message Private message Reply: 43 - 65
Novice
March 23, 2007, 11:14pm Report to Moderator Report to Moderator

สุดยอดครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
Private Message Private message Reply: 44 - 65
Zojirushi_bkk
March 24, 2007, 9:21am Report to Moderator Report to Moderator

TBW Club ~~ Club สำหรับคนรักแบตมินตัน
Boarding Member
ถ้ามี PTV ละก้อ แจ่ม !!!
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 45 - 65
sompor
March 24, 2007, 1:08pm Report to Moderator Report to Moderator

มิตรแท้เพื่อนเดินทาง
Business Class
รถของนครชัยแอร์บางคันก็มีptvนะครับส่วนมากจะเป็นรถสายขอนแก่นไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีอยู่รึป่าวขอบคุณครับที่นำม่ให้ดูชมกัน
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 46 - 65
I'mTHAI
March 24, 2007, 2:29pm Report to Moderator Report to Moderator

ถ้าเป็นรถประจำทางของนครชัยแอร์ ตอนนี้ไม่มีรุ่นที่มี PTV แล้วครับ เพราะมีปัญหาเรื่องไฟฟ้าไม่พอในตัวรถ

แต่ได้ข่าวแว่วๆมาว่า นครชัยแอร์กำลังต่อรถโดยสารไม่ประจำทางแบบเช่าเหมา (รถทะเบียน 30) ออกมาใหม่ เป็นแบบที่มี PTV LCD ติดหลังเบาะทุกที่นั่ง ก็ต้องรอดูต่อไปครับ ว่าจะเป็นข่าวจริงรึเปล่า  
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 47 - 65
porinter
March 24, 2007, 3:35pm Report to Moderator Report to Moderator

ที่ HFlight ใคร ๆ ก็บินได้
HF Founder
NCA เป็นบริษัทรถ bus ที่น่านั่งที่สุดเลยครับ ชอบ ๆ  
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 48 - 65
Geji
March 24, 2007, 10:21pm Report to Moderator Report to Moderator
ผมเชียร์ให้ทางนครชัยแอร์ ไปทำ low cost airline ครับ รับรองผมว่าจะทำได้ดีกว่า air asia และทำให้ไทยเราใหญ่ในตลาดโลกได้
Private Message Private message Reply: 49 - 65
ppleng
March 25, 2007, 5:31pm Report to Moderator Report to Moderator

(( Business Class Member ))
วิ่งขอนแก่นซะด้วย ซักหน่อยคงได้ขึ้นแน่ๆ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 50 - 65
Mr.ake
March 26, 2007, 10:43pm Report to Moderator Report to Moderator
ลืมแจ้งให้ทราบนะครับว่า ภายในรถ เบาะที่นั่งติดกัน สามารถขยับเบาะให้ห่างกันได้ด้วย มีม่านแบบใหม่เฉพาะที่นั่ง และเป็นแบบเลื่อนด้วยครับ
Private Message Private message Reply: 51 - 65
I'mTHAI
March 27, 2007, 12:15pm Report to Moderator Report to Moderator

เชียร์ให้มี PTV ทุกที่นั่งครับ ถ้าเป็นเบาะชนิดที่ไม่มีผลต่อระบบไฟฟ้าในรถ

รึไม่อย่างน้อยก็ให้เป็นแบบมีลำโพงเฉพาะแต่ละที่นั่ง ที่ควบคุมได้เฉพาะที่นั่งของตัวเอง ไม่ต้องกระจายเสียงออกส่วนกลาง เพราะถ้าเป็นรถเที่ยวกลางคืนผู้โดยสารบางคนต้องการพักผ่อน จะได้ไม่มีเสียงรบกวนครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 52 - 65
kift
March 30, 2007, 3:20am Report to Moderator Report to Moderator
WOW!!!!!
Private Message Private message Reply: 53 - 65
JUMBO@Jet@
April 3, 2007, 3:05pm Report to Moderator Report to Moderator

ลูกสี่...เมียอีกแปด โธ่!!!!! ชีวิตของไอ้เหี่ยว
ชอบภายใน cabin เป็นที่สู๊ดดดดด...........

นครชัยแอร์ ของเค้าดีเจงๆๆ นะเนี่ยย
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 54 - 65
phanatt
April 9, 2007, 5:11pm Report to Moderator Report to Moderator

เป็นรถชั้นเดียวแหละดีแล้ว เหมาะสมกับสภาพถนนบ้านเรา รถสองชั้นผมว่าไม่เหมาะกับการใช้เดินทางไกลๆ เสียวอ่ะครับ
โดยเฉพาะสายเหนือที่เลยลำปาง และสายใต้ที่เลยชุมพร
Private Message Private message Reply: 55 - 65
peungnoi
May 5, 2007, 5:15am Report to Moderator Report to Moderator

เยี่ยมเลยค่ะ
ถ้าทุกบริษัททัวร์มีรถแบบนี้เป็นอีก1ทางเลือกก็คงดี
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 56 - 65
OsAra^^
May 5, 2007, 6:22pm Report to Moderator Report to Moderator
B 747 - 400 ^O^
เจ็บจ๊ายๆๆๆอย่างแรง.......วันนั้นนั่งนครชัยเข้า กทม  มากะอย่างนั่งคันใหม่ เดินเข้าไปถาม พนง เลย ว่ารถคันนี้ออกกี่โมง คริๆๆๆ
แล้วพอรถเข้ามาถึงรังสิต เห็นรถเบอร์ 20-5 โอ้....!!!!!!!  อยากนั่งจัง ขาไปรถ 32  ที่นั่ง นั่งกัน 13 คน สบายอย่างงาม
Private Message Private message Reply: 57 - 65
theblack_baggage
May 8, 2007, 9:36pm Report to Moderator Report to Moderator

Twinkle Twinkle little star, ... Where you are ?
อ่ะนะ  ดูภาพแรกๆ ให้อารมณ์เหมือนอยู่ในงานมอเตอร์โชว์เลยอ่ะคะ  กิกิ

แต่ว่าแจ่มมั่กมาก นะค่า อะไรจะคุรภาพคับจอล้นล้อซะขนาดนั้นนน...

แท็งค์กิ้วๆ ค่า....  
Site Site Private Message Private message Reply: 58 - 65
Dos
May 9, 2007, 12:00am Report to Moderator Report to Moderator

Nothing much but cool!!!
เจ๋งมากเลยครับ แต่ผมไม่ชอบอยู่อย่างเดียว รูปแบบการจัดวางกระจกหน้าต่างด้านนอกตัวรถน่ะครับ ผมชอบแบบที่เป็นกระจกตลอดคัน
Site Site Private Message Private message Reply: 59 - 65
Auto
May 12, 2007, 8:52am Report to Moderator Report to Moderator
เก้าอี้ดูกว้าง น่าจะนั่งสบายตลอดคืน ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 60 - 65
Srisawan
May 22, 2007, 6:52pm Report to Moderator Report to Moderator

นครพิงค์_เชียงใหม่
อุ๊ย   เมื่อไรจะให้บริการสายกรุงเทพ - เชียงใหม่นะครับ   น่าลอง
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 61 - 65
MonkeyOsara
June 21, 2007, 3:02pm Report to Moderator Report to Moderator

~ We Love NCA ~
ตอนนี้เห็นมี 20-7 (ขอนแก่น - กทม) แล้วนะครับอีกคัน
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 62 - 65
offo
July 6, 2007, 5:47pm Report to Moderator Report to Moderator

~ We love NCA ~
รถใหม่รุ่นนี้ เมื่อวานสาย 98 กรุงเทพ - อุบลราชธานี รถเข้าตรวจสภาพที่ กรมการขนส่งทางบก จตุจักร คับ จะเข้าประจำการแล้วนะคับ หมายเลข 98-5 คับ ทะยอยเข้าประจำการแล้วนะคับ สำหรับรุ่นนี้คับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 63 - 65
frince_scg
August 7, 2007, 2:56pm Report to Moderator Report to Moderator
*-*
ของเข้าดีจิงๆผมถ้าเกิดต้องโดยสารกับรถทัวส์ผมก็ขึ้น NCA ทุกครังอะครับ ดีจิงๆ
Site Site Private Message Private message Reply: 64 - 65
KKC_PimZy_ByTG
September 17, 2007, 1:37am Report to Moderator Report to Moderator

การบินไทย และ Star Alliance รักคุณเท่าฟ้า
รู้สึกว่า PTV จะมีแล้วนะ เพื่อนบอกมา แต่ว่าไม่เปิดไห้ไช้ ไม่รู้เป็นไร

ถ้าเป็นรถโดยสารปปรับอากาศชั้นหนึ่ง ขขอนแก่น NCA  หรูสุดๆแล้ว  เดินทางจากขอนแก่น กรุงเทพ `11.00 ถึง บ่ายสามเอง เร็วมาก ปลอดภัยด้วย

ไม่จอดระพหว่างทาง วันนั้น นั่ง ชาญทัวรื ออกเดินทางจาก  KKC-BKK 11.00 น ถึง เกือบหกโมงเย็น เหม็นห้องน้ำมาก เพราะนั่งชั้นล่าง

เอนเบาะสุดๆ โฮสเตสบนรถมาไล่ไห้เราปรับเาะขึ้น เพื่อชีนะได้เข้าไปนั่ง แล้วมาคุยโทรศัพท์ข้างหลังเรา เสียงดังน่ารำคาญ

เลยบอกคุณวารุณี บึ้มไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แล้วไม่ไหวเลย ของชาญทั้วร์ จอดตลอดทาง ไม่รู฿้ว่าเป็นไร วุ่นวือมากมายที่สุด
ถ้าเปรียบ NCA  เป็นสายการบิน คิดว่าน่าจะเป็น การบินไทย รอยัลเฟิร์สเลยละ แต่อารหาร น่าจะเป็นแบบ อีโคโนมีี่อิอิ
Private Message Private message Reply: 65 - 65
3 Pages 1 2 3 All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555