HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
มินิรีวิว บ้านเคียงหาด หัวหิน ราคาสบายกระเป๋า
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    โรงแรมในประเทศไทย (Thailand's Hotel & Resort Reviews)    Thailand - Southern  ›  มินิรีวิว บ้านเคียงหาด หัวหิน ราคาสบายกระเป๋า

มินิรีวิว บ้านเคียงหาด หัวหิน ราคาสบายกระเป๋า  This thread currently has 914 views. Print Print Thread
2 Pages 1 2 » All Recommend Thread
Peak
January 6, 2007, 10:27pm Report to Moderator Report to Moderator
Standby Member

ลงโฆษณาที่นี่
สวัสดีปีใหม่คะ   ปีใหม่นี้ครอบครัวเราพาน้องพีคไปเที่ยวกันที่หัวหิน  เลยมีโอกาศทำมินิรีวิวที่พักให้เพื่อนๆเป็นทางเลือกกันนะคะ

ที่พักชื่อบ้านเคียงหาด  ไม่ติดทะเล แต่สามารถเดินไปได้ ไม่ไกลมากคะ (เดินแล้วไม่เหนื่อย)

ที่พักจะเป็นลักษณะบ้านแต่ภายในบ้านหลังนึงจะแบ่งเป็น 4 ห้อง ข้างล่าง 2 ห้อง ข้างบน 2 ห้อง  เค้าจะให้เช่าเป็นห้องๆไปคะ  ราคาช่วงปีใหม่ก็ ห้องละ 1,200 บาท /คืน ไม่มีอาหารเช้าให้ ถ้าเป็นช่วงที่ไม่ใช่เทศกาลวันหยุดยาว ก็คืนละ 800 บาทเองคะ  แล้วเท่าที่สังเกตดูเค้าไม่จำกัดจำนวนคนต่อห้องด้วยคะ

บ้านเคียงหาด น่าจะอยู่ซ.หัวหิน 73 (พอดีลืมดูมาคะ) หน้าปากซ.จะมีร้านขายเฟอร์นิเจอร์ เครื่องใช้ไฟฟ้าชื่อบิ๊กเคี้ยง ซึ่งเป็นเจ้าของบ้านพักนี้ด้วยคะ  ก่อนถึงจะมีป้ายบอกให้เลี้ยวที่หน้าปากซอยคะ  เลยบ้านราชดำเนินมานิดนึง

ทำเลที่พักจัดว่าโอเคคะ  เพราะเดินข้ามถนนไป ก็จะเป็นหัวหินมาร์เก็ตวิลเลจ  มีโลตัส มีร้านค้าต่างๆ ร้านอาหาร ให้เดินเล่นด้วยคะ

ทะเลตรงที่พักก็เงียบสงบ เนื่องจากละแวกนั้นส่วนใหญ่จะเป็นบ้านพักตากอากาศของบรรดาไฮโซ เลยไม่ค่อยมีพวกตั้งวงฉิ่งฉับให้รำคาญใจ

Attachment: h6_2666.jpg
Size: 54.61 KB

Logged Offline
Site Site Private Message Private message
Peak
January 6, 2007, 10:38pm Report to Moderator Report to Moderator
ครอบครัวเราจองไว้ 3 ห้อง ได้พักบ้านหลังสีส้ม  (มีทั้งหมด 3 หลัง) ข้างบน 2 ห้อง ข้างล่าง 1 ห้อง คะ

ถ้าเลือกได้พักข้างบนน่าจะดีกว่าคะ เพราะมีระเบียงที่กว้างขวางมาก  สามารถนั่งเล่นนอนเล่นได้ ทำอาหารก็ได้คะ  เค้าไม่ห้าม

ภายในห้องพักก็จะมีสิ่งอำนวยความสะดวกให้เกือบครบ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น อ่างอาบน้ำ ผ้าเช็ดตัว สบู่ มีราวตากผ้าให้ด้วย  แต่ห้องที่อยู่ข้างล่างห้องน้ำเป็นแบบยืนอาบคะ ไม่มีอ่างอาบน้ำ

เฟอร์นิเจอร์ก็ใหม่มั่กๆ เค้าเพิ่งเปิดมาประมาณ 1 ปี ทีวีก็ 29 นิ้วเลยคะ

Attachment: h1_6814.jpg
Size: 60.31 KB

Attachment: h2_8779.jpg
Size: 36.23 KB

Attachment: h15_4395.jpg
Size: 52.78 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 1 - 28
Peak
January 6, 2007, 10:45pm Report to Moderator Report to Moderator
รูปภายในห้องพักคะ  รกไปหน่อย เพราะถ่ายวันกลับคะ

ทุกเช้า เย็นจะมีคนทำความสะอาดมาคอยกวาด ถู แถวๆระเบียงให้ด้วยคะ สะอาดดี

แล้วก็ มียามเฝ้าด้วยคะ ไม่ต้องกลัวอันตราย

Attachment: h14_4314.jpg
Size: 36.45 KB

Attachment: h12_7.jpg
Size: 28.73 KB

Attachment: h13_3920.jpg
Size: 36.94 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 2 - 28
Peak
January 6, 2007, 10:52pm Report to Moderator Report to Moderator
รูปแรกระหว่างที่พักกับถนนใหญ่

รูปสอง ระหว่างที่พักกับทางเดินไปทะเล

Attachment: h9_202.jpg
Size: 59.55 KB

Attachment: h8_105.jpg
Size: 71.83 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 3 - 28
Peak
January 6, 2007, 11:01pm Report to Moderator Report to Moderator
รูปแรกเป็นทางลงหาดคะ

รูปที่สอง เป็นบ้านแถวๆนั้น อยากมีเป็นของตัวเองสักหลังจัง

หาดตรงนี้ก็ยังสะอาดอยู่นะคะ  พาน้องพีคเล่นน้ำบริเวณนั้น เจอปลาดาวตัวเล็กๆด้วย  ปลาตัวเล็กๆ กุ้งด้วยคะ

Attachment: h11_6842.jpg
Size: 85.34 KB

Attachment: h10_1171.jpg
Size: 84.74 KB

Attachment: dscn6823_4343.jpg
Size: 24.40 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 4 - 28
Peak
January 6, 2007, 11:13pm Report to Moderator Report to Moderator
รูปแรกเป็นฝั่งตรงข้ามกับบ้านหลังที่พักคะ  จะเป็นออฟฟิศของบ้านเคียงหาด  แล้วก็มีบ้านไม้เป็นห้องพักเหมือนกันคะ แต่เป็นแบบห้องน้ำรวม  (เหมาะกับพวกมารับน้องมากเลยคะ)

รูปสองเป็นภายในห้องพักของบ้านไม้คะ

รูปสาม เป็นรูปบ้านหลังสีม่วง ซึ่งโดยส่วนตัวเราชอบประตูเลื่อนของบ้านหลังนี้คะ

Attachment: h17_4357.jpg
Size: 35.30 KB

Attachment: h16_2275.jpg
Size: 48.01 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 5 - 28
Peak
January 6, 2007, 11:30pm Report to Moderator Report to Moderator
advertisements

ก็ขอจบมินิรีวิวแต่เพียงเท่านี้  โดยรวมแล้วก็ประทับใจกับบ้านเคียงหาดคะ  เพราะไม่เป็นการค้าจนเกินไป ในตู้เย็นเค้าก็มีน้ำดื่ม มีโค้ก มีนมกล่องให้ด้วย  ไม่คิดเงินคะ

แล้วโดยเฉพาะอย่างยิ่งช่วงเทศกาลปีใหม่ถ้าไปนอนตามโรงแรม คงต้องโดนซื้อกาล่าร์ดินเนอร์อีกต่างหาก  ถ้าไม่เน้นความหรูหรา หรือบริการจนเกินไป ที่นี่ก็เป็นอีกที่นึงที่น่าไปพักนะคะ  (ปีใหม่ห้องพักที่นี่ก็เต็มหมดนะคะ)

เบอร์โทรที่พัก ขอแปะไว้ก่อนนะคะ  พอดียังหาไม่เจอคะ

สุดท้ายก็ฝากรูปน้องพีคไว้กระทู้นี้ด้วยคะ

Attachment: dscn6825_990.jpg
Size: 36.60 KB

Attachment: dscn6833_3865.jpg
Size: 36.87 KB

Attachment: dscn6833_7408.jpg
Size: 36.87 KB

Attachment: dscn6788_2272.jpg
Size: 45.56 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 6 - 28
Peak
January 6, 2007, 11:35pm Report to Moderator Report to Moderator
อุ๊ย รูปซ้ำ 1 รูป ขอโทษด้วยคะ พยายามลบแล้ว แต่ทำไม่ได้  
Site Site Private Message Private message Reply: 7 - 28
savana
January 7, 2007, 12:29am Report to Moderator Report to Moderator
ไทยไม่เชียร์ไทยแล้วใครจะเชียร์เรา
Boarding Member
ที่พักน่าพักดีนะคับ โดยรวมแล้วโอเคเลย ขอบคุณคับ
Private Message Private message Reply: 8 - 28
saranboy
January 7, 2007, 1:29am Report to Moderator Report to Moderator

EOS 40D EF-S17-85 IS / EF 70-300 IS USM
First Class Member
ราคาโดนจริงๆครับ ขนาดปีใหม่ยังราคาแค่นี้เลย
(ขอแอบตามมาดูน้องพีค)
Private Message Private message Reply: 9 - 28
ainboston
January 7, 2007, 7:21am Report to Moderator Report to Moderator

Economy Class Member
ขอบคุณครับ ทำเลก็ไม่เลวเลย
Private Message Private message Reply: 10 - 28
MybOy
January 7, 2007, 7:36am Report to Moderator Report to Moderator
Premium Memberships
ระเบียงใหญ่มากมายจริง ๆ ขอบคุณครับ  
Private Message Private message Reply: 11 - 28
Madam_X
January 7, 2007, 8:58am Report to Moderator Report to Moderator

๏ คุณเอ๊ะ เลอค่า..อมตะ ๏
Station Manager
ว๊าว !!! เหมาะที่จะพา ชาวคณะ ไปลั๊นลาเป็นที่สุด

น้องพีค น่ารักมากค่ะ ถึงแม้จะแอบมี พุง เล็กน้อยก็ตาม
เหมือน
ป้าเอ๊ะ เ ลยค่ะ ถึงมีพุงก็ยังสวยอยู่ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 12 - 28
ApA
January 7, 2007, 12:31pm Report to Moderator Report to Moderator
LoVe YoU ThaILanD
Checking-In Member
ขอบคุณครับ ยังใหม่และหน้านอนมาก
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 13 - 28
TravelMax
January 7, 2007, 5:43pm Report to Moderator Report to Moderator

(( Business Class Member ))
เรียบๆง่ายๆราคาโดนๆ ถูกใจที่สุดครับ ขอบคุณครับ
Private Message Private message Reply: 14 - 28
Navigator
January 7, 2007, 7:40pm Report to Moderator Report to Moderator

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก
ก็สมราคาดี

แต่ ป้าเอ๊ะฮับ พุงเด็กกับพุงผู้ใหญ่เนี่ยไม่เหมือนกันนะ!!
Private Message Private message Reply: 15 - 28
Peak
January 7, 2007, 10:11pm Report to Moderator Report to Moderator
แอบแซวน้องพีคกันใหญ่  เด๋วซื้อ "โอนามิ" ให้น้องพีคใส่ซะเลย อิอิ
Site Site Private Message Private message Reply: 16 - 28
Guinness
January 8, 2007, 3:56am Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณครับ......ใหม่ดีนะครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 17 - 28
benz47
January 8, 2007, 4:48am Report to Moderator Report to Moderator
กำลังออกตั๋ว
ถูก และ ดี แบบนี้ เยี่ยมเลยครับ ขอบเบอร์ติดต่อด้วยก็ดีครับ  แถมรูปห้องน้ำ ด้วยได้มั้ยคับ
Private Message Private message Reply: 18 - 28
pokman
January 8, 2007, 8:39am Report to Moderator Report to Moderator
น่าสนใจมากครับ ขอบคุณมากๆๆ
Private Message Private message Reply: 19 - 28
Febman
January 8, 2007, 11:49am Report to Moderator Report to Moderator
Mess with the  best, die like the rest.
มีเบอร์ติดต่อไหมครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 20 - 28
JK..LSKY
January 8, 2007, 2:23pm Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
Administrator
สวยดีครับ น้องก็น่ารัก
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 21 - 28
pearsinee
January 9, 2007, 8:03pm Report to Moderator Report to Moderator

บ้านใหม่ น่าพัก ค่ะ ขอบคุณ คุณแม่น้องพีค จ้า
Private Message Private message YIM YIM Windows Live Messenger WLM Reply: 22 - 28
shimaru_momo
January 10, 2007, 10:27am Report to Moderator Report to Moderator
@^_^@หมูบินได้@^_^@
Premium Economy Class
ขอบคุณนะคะ น่าไปพักจังเลยค่ะ หาดดูเงียบสงบดี ชอบ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 23 - 28
vicky_girl
January 12, 2007, 2:47am Report to Moderator Report to Moderator

Business Class
ที่พักราคาย่อมเยาที่หัวหินนี่หายากน่ะค่ะ  

ราคานี้น่าสนใจเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ

ปล. น้องพีคน่ารักมากมาย  อิอิ..  
Private Message Private message Reply: 24 - 28
Peak
January 13, 2007, 10:07pm Report to Moderator Report to Moderator
เบอร์บ้านเคียงหาดมาแล้วค่า

032-532-977

Site Site Private Message Private message Reply: 25 - 28
2 Pages 1 2 » All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555