HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ตารางเทียบเงินด่องกับเงินบาท เป็นไฟล์ excel
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  ตารางเทียบเงินด่องกับเงินบาท เป็นไฟล์ excel

ตารางเทียบเงินด่องกับเงินบาท เป็นไฟล์ excel  This thread currently has 28,514 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
eAB
December 25, 2006, 12:15am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก

ลงโฆษณาที่นี่
ขอโพสต์เป็นรอบที่สองนะครับ พอดีผมจะต้องไปไซ่ง่อนอาทิตย์หน้า ก็เลยทำตารางเปรียบเทียบเงินด่องกับเิงินบาทเอาไว้ครับ ทำเสร็จแล้วก็คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ ก็เลยเอามาฝากกันครับ พิมพ์แล้วติดกระเป๋าไว้เผื่อใช้เปรียบเทียบราคาของครับ

รูปตัวอย่างครับ

วิธีใช้ ให้ใส่อัตราแลกเงินของเงินบาท(THB)กับของเงินด่อง(VND) ตรงมุมขวาบน สำหรับตัวเลขในตัวอย่างนี้เป็นอัตราแลกเปลี่ยนเมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2549 ครับ

เพื่อน ๆ ท่านใดอยากดัดแปลงใช้กับเงินสกุลอื่น ก็สามารถเปลี่ยนชื่อสกุลเงินได้ที่ตรงมุมบนขวาครับ

ดาวน์โหลดไ้ด้ที่ http://www.gss.co.th/vnd/VND-THB.xls

ปล. ขออภัยด้วยครับที่ครั้งแรกโพสต์ผิดที่ (มือใหม่)
Logged Offline
Private Message Private message
ApA
December 25, 2006, 2:47am Report to Moderator Report to Moderator
LoVe YoU ThaILanD
Checking-In Member
ขอบคุณครับ

มีประโยชน์มากเลยครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 8
tug
December 25, 2006, 8:21am Report to Moderator Report to Moderator
กำลังออกตั๋ว
ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์ต่อคนมาก
Private Message Private message Reply: 2 - 8
tug
December 25, 2006, 8:22am Report to Moderator Report to Moderator
อยากทราบว่าถ้าเดินทางไปเวียดนามประมาณ 2-3 วัน จำเป็นต้องมีเงินพ็อคเก็ตมันนี่เท่าไหร่ครับถึงจะอยู่ได้แบบไม่เดือดร้อน อันนี้ไม่รวมกับตัวเครื่องบินนะครับ
Private Message Private message Reply: 3 - 8
fuselage2004
December 25, 2006, 11:02am Report to Moderator Report to Moderator
Checking-In Member
ขอบคุณมากๆครับ บังเอิญต้องใช้คิดเงินเวียดนามพอดี

Attachment: showletter_5927.gif
Size: 0.77 KB

Private Message Private message Reply: 4 - 8
happy
December 27, 2006, 4:13pm Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณมากๆครับ จะไปต้นเดือนกุมภา พอดี  
Private Message Private message Reply: 5 - 8
tatum022
December 28, 2006, 8:42am Report to Moderator Report to Moderator

รู้นะ!.... คิดอะไรอยู่....
Premium Memberships
advertisements

ขอบพระคุณอย่างสูง เป็นตาราง excel ที่มีค่ามากๆ สำหรับนัก shop ต่างประเทศทั้งหลาย....
Private Message Private message Reply: 6 - 8
eAB
January 5, 2007, 7:21pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
Quoted from tug
อยากทราบว่าถ้าเดินทางไปเวียดนามประมาณ 2-3 วัน จำเป็นต้องมีเงินพ็อคเก็ตมันนี่เท่าไหร่ครับถึงจะอยู่ได้แบบไม่เดือดร้อน อันนี้ไม่รวมกับตัวเครื่องบินนะครับ

ค่าครองชีพโดยรวม ๆ ในโฮจิมินห์พอ ๆ กับกรุงเทพฯ ครับ ก๋วยเตี๋ยว (เฝอ) ชามหนึ่ง 23 บาท ค่ารถเมล์ 5 - 10 บาท อ้า.. แล้วก็กาแฟริมถนนถ้วยละ 9 - 10 บาท (กาแฟที่เวียดนามรสชาดดีมาก..) เนื่องจากเงินเดือนที่นั้นไม่สูงมาก ดังนั้นคนเวียดส่วนใหญ่จะกลับมากินข้าวเที่ยงที่บ้านแล้วค่อยไปทำงานต่อตอนบ่าย (เขาพักเที่ยง 2 ชั่วโมง 11.30 ถึง 13.30 น.) ส่วนอาหารตามภัตตาคารไม่แพงครับ ประมาณมื้อละ 500 - 600 บาท (มื้อใหญ่ 4 คน) ถ้ากินแนะนำให้กินอาหารทะเล (ราคาไม่แพง) ส่วนจะพกไปเท่าไหร่ลองคำนวณดูครับ
Private Message Private message Reply: 7 - 8
Vulcan
January 16, 2007, 4:20pm Report to Moderator Report to Moderator

Go ahead.
(( Business Class Member ))
ผมทำไว้ใช้เอง 3 สกุลครับ
ดอลล่าห์ เยน ยูโร
อัตราอ้างอิงจากแบงค์ชาติ

ตอนนี้ไม่ได้อัพเดตนานแล้ว ไม่ได้ไปไหน
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 8 - 8
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555