HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
วิธีแก้ Window Genuine ครับผม
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Head Quarter : สำนักงานใหญ่ HFlight.net    HFlight Lounge :  เฮชไฟล์ท เลานจ์  ›  วิธีแก้ Window Genuine ครับผม

วิธีแก้ Window Genuine ครับผม  This thread currently has 49 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
Mac_A380
September 27, 2006, 7:39pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก

ลงโฆษณาที่นี่
หลายๆท่านคงเป็นนะครับ เวลาเปิดคอมจะมีภาพขึ้นมาว่า "This copy of Windows is not Genuine" ครับ เหตุผลเพราะทาง Microsoft เขาได้ทำ Update มา ถ้าเกิดเรากด Autometic Update ทางคอมเราจะ Update เองและ Update มันจะเช็คว่า Window ของเราไปซ้ำกับของใครมั้ย ถ้าไปซ้ำเราก็จะมีภาพนั้นขึ้นมานะครับ วิธีแก้ปกติคือ ซื้อครับ แต่ผมมีวิธีแก้แบบโกงๆมาฝากครับ อิอิ  
วิธีแก้คือ
1.Restart Computer ของก่อนนะครับ
2.พอเปิดมาอีกครั้ง เข้า Safe Mode ครับโดยการกด F8
3.พอเขาแล้วเปิด My Computer ที่ c:\Windows\System32 แล้วค้นหาชื่อ WgaTray.exe ชั้นก็เข้าไปที่ c:\Windows\System32 แล้วค้นหาชื่อ dllcache (อย่าตกใจไปนะครับ ถ้าไม่มี ไม่มีไม่เป็นไร)
4.จากนั้นไปที่ Run แล้วพิมพ์คำว่า regedit จากนั้นก็เข้าไปตามนี้ครับ HKEY_LOCAL-MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\WindowsNT\CurrentVersion\Winlogon\Notify
5.พอเข้าไปถึงหาชื่อ WgaLogon ออกนะครับ
6.เข้าไปที่ Recycle Bin แล้วลบสิ่งที่เราพึ่งลบออกลบออกจาก Recycle Bin นะครับ
7. Restart Computer ใหม่
8.เข้าไปที่ My Computer คลิ๊กขวา Propertiesแล้วเข้าไปที่ Automatic Updates แล้วติ๊กตรง Turn off Automatic Updates
9.แค่นี้ก็เรียบร้อยหายห่วงคร๊าบ
Logged Offline
Private Message Private message
..K'o'nG..
September 27, 2006, 8:05pm Report to Moderator Report to Moderator

Station Manager
วิธีง่ายๆก็มี ไม่ต้องไปทำอะไรให้ยุ่งยาก และแถมใช้ Windows Update ได้ตลอดแบบไม่มีปัญหา

ให้ดาวน์โหลดไฟล์ตามลิงค์นี้ http://files2.9down.com:8000/crack/Cracked_KB905474_Hotfix.rar

โหลดเสร็จให้แตกไฟล์ Cracked hotfix KB905474 v1.5.540.0.rar จะเจอไอคอน kb905474_1.5.540.0.exe แล้วก็คลิ๊ก Next ตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ รอสักพักกด Finish

ที่นี้...ก็ใช้ Windows ของคุณก็สามารถ Update ได้ตามปรกติแล้ว

ปล...ไม่จำเป็นอย่างยุ่งกับ Registry และไฟล์ระบบ วิธีแก้ง่ายๆก็มี ถ้าคนไม่เป็นทำแล้วเข้าวินโดวส์ไม่ได้ไม่คุ้มกันครับ
Private Message Private message Reply: 1 - 9
tatum022
September 29, 2006, 9:55am Report to Moderator Report to Moderator

รู้นะ!.... คิดอะไรอยู่....
Premium Memberships
โทษครับ ใช้โปรแกรมอะไรในการแตกไฟล์ครับ โหลมาแล้วครับตอนนี้ยังแตกไฟล์ไม่ได้
Private Message Private message Reply: 2 - 9
..K'o'nG..
September 29, 2006, 12:09pm Report to Moderator Report to Moderator

^
^

ใช้ Winrar ครับ โหลดตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.rarlab.com/rar/wrar361th.exe
Private Message Private message Reply: 3 - 9
tatum022
September 29, 2006, 12:14pm Report to Moderator Report to Moderator

ขอบคุณครับคุณก้อง
Private Message Private message Reply: 4 - 9
TGfever
September 30, 2006, 12:47pm Report to Moderator Report to Moderator

Standby Member
ขอบคุฯมากนะครับ ทั้งคุณMac_A380 กับ คุณก้อง ผมลองทั้ง2วิธีเลย ต้องนี้แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณจริงๆ      
Private Message Private message Reply: 5 - 9
..K'o'nG..
September 30, 2006, 4:01pm Report to Moderator Report to Moderator

advertisements

มาเพิ่มเติมครับ ต้อง Update ตัว WGA หรือ อัพเดตล่าสุดก่อนนะครับ ถึงจะใช้ตัวนี้ได้
Private Message Private message Reply: 6 - 9
tatum022
October 3, 2006, 9:28am Report to Moderator Report to Moderator

อะไรคือ WGA ครับ และ update ยังไง
Private Message Private message Reply: 7 - 9
LIVERPOOL_FC
October 3, 2006, 2:27pm Report to Moderator Report to Moderator

...You'll Never Fly  Alone...
(( Business Class Member ))
ขอบคุณคร๊าบบบ...เอาไว้ไปบอกต่อเพื่อน ๆ ครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 8 - 9
vit
October 3, 2006, 4:39pm Report to Moderator Report to Moderator

ไม่มีสัจจะในหมู่(อินเดียน่า)โจร
Royal  Execlusive Class
ขอบคุณครับ ข้อมูลเจ๋งมากๆเลย
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 9 - 9
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555