HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
สกายไลท์ทริปนี่มันแย่จัง
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Head Quarter : สำนักงานใหญ่ HFlight.net    HFlight Lounge :  เฮชไฟล์ท เลานจ์  ›  สกายไลท์ทริปนี่มันแย่จัง

สกายไลท์ทริปนี่มันแย่จัง  This thread currently has 2,421 views. Print Print Thread
1 Pages 1 Recommend Thread
saranboy
March 14, 2005, 10:57am Report to Moderator Report to Moderator

EOS 40D EF-S17-85 IS / EF 70-300 IS USM
First Class Member

ลงโฆษณาที่นี่
เข้าไปดูเว็บของคุณ หมาร่าหมารอด ที่เค้าไปเที่ยวมา

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=mara&date=05-03-2005&group=9&blog=1

แล้วรู้สึกแย่จัง  ทำไมเค้าชอบหลอกลวงด้วยน้า  
ถ้าเจอแบบนี้ก็คงแย่เหมือนกัน   ไม่นาเลย
Logged Offline
Private Message Private message
porinter
March 14, 2005, 11:36am Report to Moderator Report to Moderator

ที่ HFlight ใคร ๆ ก็บินได้
HF Founder
..........อิอิ อย่างนี้แหละครับ องค์กรที่ "หากำไร" แบบออกหน้าออกตา ก็แบบนี้แหละครับ

ป.ล. ก็เพราะอย่างนี้ไงครับ ผมถึงให้ป๊ากับแม่ผมไปเที่ยวเรือ Ocean Princess โดยซื้อกับทางเรือโดยตรงในราคาที่แพงกว่าซื้อกับ บริษัทนี้เกือบ 2500 บาท/คน  เพราะ "ชัวร์" กว่าครับ 555
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 1 - 8
lilada
March 14, 2005, 12:03pm Report to Moderator Report to Moderator
Royal  Execlusive Class
เห็นด้วย กับคำว่า ของถูกไม่มีในโลก ใครจะไปเที่ยวภูเก็ต สาสมารถ ขอคำแนะนำได้นะคะ ว่าอะไรดี อะไรห่วย อย่างที่บอกว่า ห้าดาว นั่นไม่จริง ห้าดาวที่ภูเก็ต ๆได้แก่ รร.เครือลากูน่า แมริออท เลอเมอริเดียน ฮิลตัน อาร์คาเดีย กะตะธานี
ส่วนโปรแกรมเที่ยวที่เล่าให้ฟัง มันเป็นโปรแกรมค่อนข้างจะไม่มีคุณภาพ แต่มันก็สมกับราคานะคะ คราวหน้าขอแนะนำให้ซื้อแต่ตั๋วและโรงแรม พอ ทัวร์ มาซื้อที่เค้าไว้ขายกับฝรั่งจะดีกว่า เพราะการบริการแตกต่างกัน เช่น อ่าวพังงา ที่คุณไป มันเป็นโปรแกรมโลว์คอสต์ ราคาท้องตลาด ประมาณ 800 แต่มีโปรแกรมที่คุณภาพกว่า เช่น แคนูที่อ่าวพังงา ราคาเกือบสองพัน หรือ สปีดโบท ที่ราคาอยู่ที่สองพันกว่า ดังนั้นถ้าคุณจะไปแล้วอยากสนุกสุดๆ ติดต่อเราหลังไมค์จะแนะนำให้ ไม่ต้องกังวล เราให้ข้อมูลเต็มที่ และเราเองก็อยู่ที่ภูเก็ต เราสงสาร คนไทยหลายๆคนที่หวังดี แต่ไม่รู้รายละเอียด แล้วไม่ประทับใจกับภาคใต้ เราไม่อยากให้รู้สึกอย่างนั้นนะ อ๋อ เราไม่ใช่เป็นคนภูเก็ตหรอก เป้นคนกรุงเทพ ที่ต้องลงมาอยู่ภูเก็ต มีอะไรถามได้ ไม่กั๊กค่ะ
Private Message Private message Reply: 2 - 8
porinter
March 14, 2005, 12:08pm Report to Moderator Report to Moderator

ที่ HFlight ใคร ๆ ก็บินได้
HF Founder
ยังไงถ้าจะไปเที่ยวเมื่อไหร่ปรึกษาคุณพี่ lilada แน่นอนครับ อิอิ........เพราะผมอยากเที่ยวนะ ภูเก็ตเนี้ย แต่ผมได้ยินข่าวมาหลายๆ กระแส ทำให้ความอยากน้อยลงไปอ่ะครับ ........ไว้เก็บตังครอบใหม่ได้ จะไปเที่ยวเองอีกสักรอบอ่ะครับ อิอิ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 3 - 8
lilada
March 14, 2005, 12:19pm Report to Moderator Report to Moderator
ด้วยความยินดี ยกตัวอย่างเช่น แพคเกจที่ว่า คุ้มที่สุดคือ gold class โดยเฉพาะ รร.บุหราส่าหรี แต่ได้ห้องถูกสุดนะ คือ ไม่มีวิว แต่ไม่ซีเรียสนะ ถ้าอยากเห็นวิวสวย วิวเห็นสระน้ำ สวยดีนะ ต้องจ่ายเพิ่มนะ ลองถามเค้าดู เค้ายินดีให้บริการ แต่อย่าไปโวยวายเค้านะ เพราะเจ้าหน้าที่เคยแอบกระซิบมาว่า ลูกค้าคนไทย ชอบโวยวายกับเค้า อยากได้ห้องดีๆ แต่ไม่ยอมจ่ายเพิ่ม หาว่า รวมมาแล้ว ที่แนะนำที่นี่ คือ ความเห็นส่วนตัวนะ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเค้าหรอก แต่อยากให้ ไปแล้วคุ้ม คุ้มแรก คือ ตกแต่งสวย สไตล์บาหลี คุ้ม สอง คือ อยู่ป่าตอง เดินไม่กี่ก้าวก็ถึงทะเล แล้วทะเลก็สวยมากด้วย คุ้มที่สาม คือ สามารถซื้อทัวร์ที่มีคุณภาพต่างๆ ได้ แนะนำ ปรึกษาเราก่อน เพราะมีหลายบริษัทมาก (เราไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรหรอกนะ ออกตัวก่อน กลัวว่าจะไม่เชื่อใจ เพราะตัวเองก็ระแวงเหมือนกัน แต่เที่ยวมาเยอะแล้ว จึงอยากแบ่งปันประสบการร์ที่ดี) แต่ถ้าซื้อตั๋วมาอย่าง เดียว แล้วหาที่พักเอง แนะนำ รร.ไฮตันลีลาวดี ๆได้ยินมาว่า โปรโมชั่น อยู่ 3 คืน จ่าย 2 คืน เกรดเดียวกับบุหราสาหรี โรงแรมนี้เครือเดียวกับ เฟิร์สโฮเต็ล แต่อย่าพูดถึงที่กรุงเทพนะ คนละเรื่อง ที่เรารู้เยอะเพราะเราเป็นไกด์ นำนักท่องเที่ยว เที่ยวภูเก้ต พังงา กระบี่ เขาสก พีพี และขอบอก ทำงานกับฝรั่ง จึงเห้นความแตกต่างระหว่าง โปรแกรมคนไทย กับ ฝ. คือ คนไทย เอาเยอะไว้ก่อน จะได้คุ้ม (ขอเถียงว่าไม่จริง) กับ ของ ฝ. เอาความประทับใจไว้ก่อน
Private Message Private message Reply: 4 - 8
saranboy
March 14, 2005, 1:32pm Report to Moderator Report to Moderator

EOS 40D EF-S17-85 IS / EF 70-300 IS USM
แหม...ขอบคุณ คุณ lilada ด้วยนะครับ...ผมยังไม่เคยไปทางใต้เลย
ถ้ามีโอกาสเดี๋ยวจะขอคำปรึกษาครับ (^_^)
Private Message Private message Reply: 5 - 8
lilada
March 14, 2005, 6:59pm Report to Moderator Report to Moderator
advertisements

รีบมาที่ภูเก็ตได้แล้ว เพราะว่า ตั้งแต่พค. เป็นต้นไป จะเป็นหน้ามรสุม น้ำที่เคยใส สีฟ้าเทอร์คอยส์สวยตามหาดต่างๆ ก็จะเริ่มขุ่น ที่เคยสงบนิ่งก็จะซัดดังโครมๆเหมือนผีบ้า ธงเขียวที่เคยปักไว้ก็จะกลายเป็นเหลืองและแดงในที่สุด ทริปไปเกาะพีพี ก็จะเริ่มร้องหาพ่อแก้วแม่แก้ว เพราะว่าถ้าไปด้วยเรือเร็ว คลื่นจะสูง และใช้เวลานานขึ้น จากเดิม 1 ชม. ก็จะเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ถ้าไปเรือช้าก็โครงเครง ไปได้ไม่กี่ที่เอง ยิ่งมิย. กค. สค. ไม่ต้องพูดถึง ไปได้แค่ดูแฟนตาซี และไปอ่าวพังงา จนถึงกลางตุลา ก็จะกลับมาสวยอีกครั้ง
Private Message Private message Reply: 6 - 8
A330
March 15, 2005, 12:26am Report to Moderator Report to Moderator

ดีจังครับ มีผู้เชี่ยวชาญการท่องเที่ยวภูเก็ตเป็นสมาชิกที่นี่ด้วย เย้ ๆ ไว้ไปเที่ยวภูเก็ตเมื่อไหร่คงต้องขอคำปรึกษาด้วยคนครับ
Private Message Private message Reply: 7 - 8
TG 992
March 15, 2005, 9:46am Report to Moderator Report to Moderator

รักคนมอง จองคนอ่าน
ภูเก็ตหรอ ?

ข้าพเจ้าอยู่บนพื้นแผ่นดินไทยมา 14 ปีแล้ว .....

ยังไม่เคยไปภูเก็ตเลยซักครั้ง

ถ้าถามว่าอยากไปมั้ย

ตอบได้เลยว่า อยากไปมาก ......

แต่ !

แม่ข้าพเจ้ากลัวผีสึนามิ

ก็เลยอดไปซะอย่างงั้น เฮ่อๆๆๆๆๆ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 8 - 8
1 Pages 1 Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555