HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
ภูเก็ต-กรุงเทพ "วันทูโก" เที่ยวค่ำ กับ ยุ่งชะมัด
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    รีวิว..สายการบิน (แยกตามสายการบิน)    One-Two-GO Airlines  ›  ภูเก็ต-กรุงเทพ "วันทูโก" เที่ยวค่ำ กับ ยุ่งชะมัด

ภูเก็ต-กรุงเทพ "วันทูโก" เที่ยวค่ำ กับ ยุ่งชะมัด  This thread currently has 3,586 views. Print Print Thread
2 Pages « 1 2 All Recommend Thread
Yoong_Cha_MuD
December 11, 2004, 3:11am Report to Moderator Report to Moderator

ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
Administrator

ลงโฆษณาที่นี่
ดังที่เห็นนี้ล่ะครับ ข้าวอบกรอบ กับน้ำส้ม

Attachment: e289345127_3313.jpg
Size: 26.53 KB

Logged Offline
Site Site Private Message Private message Reply: 26 - 36
December 11, 2004, 3:12am Report to Moderator Report to Moderator

เฮ่อๆๆ มีเรื่องที่อยากจะเล่าเพิ่มเติมครับ ไม่ได้เกี่ยวกับการให้บริการของสายการบินแต่อย่างไร....

คือคนที่นั่งข้างๆ ผมน่ะสิครับ เฮ่อๆๆ ตอนแรกผมก็คิดว่า ผู้ชาย 2 คนที่นั่งด้านชิดริมหน้าต่างคงไม่รู้จักกันมั้ง ... แต่ผมคิดผิด ผมเริ่มเห็นคนที่นั่งข้างผมเขาลูบๆ(ไล้?) หัวเข่าของคนที่นั่งริมหน้าต่าง???? อะไรกันนี่ คือว่าไม่ใช่แตะแบบเพื่อนสะกิดกันนะครับ .... แล้วเขาก็ไปซบไปคุยกันอ่ะ ... คือทำอะไรก็ไม่เกรงใจผมเลย (ผมนั่งริมทางเดิน) ... คือถ้าเป็นคู่หนุ่มสาวผมก็คงจะชำเลืองไปดูบ้างแหล่ะ (อิอิ) แต่แบบนี้ผมรับไม่ได้ .... เฮ่อๆๆ ผมก็คิดอยากจะย้ายที่หนีแล้ว แต่ย้ายไม่ได้เพราะที่นั่งเต็มหมด

เฮ้อ .... เครื่องจะถึงกรุงเทพแล้วล่ะครับ เครื่องต้องบินวนอ้อมก่อนไปตั้งหลักแถวๆ ก่อนถึงรังสิตอ่ะครับ

Attachment: e289345128_5210.jpg
Size: 26.64 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 27 - 36
December 11, 2004, 3:13am Report to Moderator Report to Moderator

แล้วตามธรรมเนียมของสายการบินโอเรียนท์ไทย ก็จะมีการไหว้ขอบคุณผู้โดยสารทุกครั้งครับ

Attachment: e289345129_4570.jpg
Size: 26.30 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 28 - 36
December 11, 2004, 3:14am Report to Moderator Report to Moderator

เครื่องบินก็ได้ร่อนลงจอดที่สนามบินดอนเมืองเรียบร้อย ขณะนี้เวลา 22.53 น. ครับ

เครื่องบินไปจอดตรงลานจอดด้านนอก(อันไกลโพ้น) แต่ด้วยความที่ว่า รถที่มารับมีแค่ 2 คันก็เลยต้องค่อยๆ ทยอยขนผู้โดยสาร... ผู้โดยสารที่อยู่บนเครื่องก็เริ่ม complain แล้ว ... ผมเองก็ได้ยินมาเข้าหูว่า "สายการบินนี้ไม่มีความพร้อมเลย" .... และผู้โดยสารหลายๆ คนก็เริ่มง่วงกันแล้ว (เด็กๆ สะลึมสะลือ)

Attachment: e289345130_7564.jpg
Size: 29.34 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 29 - 36
December 11, 2004, 3:14am Report to Moderator Report to Moderator

ถ่ายให้เห็นที่นั่งนะครับ ผมคิดว่าที่นั่งบนเครื่องบินลำนี้นั่งสบายที่สุดเลย ... และคิดว่าเครื่องบินลำนี้น่าจะดีที่สุด เสียแต่ว่า การบินบนอากาศบางช่วงมีเสียง mechanical ค่อนข้างดัง จนหลายๆ คนทักครับ

Attachment: e289345131_3843.jpg
Size: 18.08 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 30 - 36
December 11, 2004, 3:15am Report to Moderator Report to Moderator

การจัดที่นั่งก็เป็นแบบ 3-4-3 เหมือนลำอื่นๆ น่ะครับ แต่สภาพภายในดูใหม่กว่ามากๆ

Attachment: e289345132_6888.jpg
Size: 29.07 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 31 - 36
December 11, 2004, 3:16am Report to Moderator Report to Moderator

advertisements

ผมได้ขอพี่สจ๊วตขึ้นไปดูชั้นบน (ระหว่างรอขึ้นรถไป terminal) ก็ได้เห็นว่าชั้นบนเป็นชั้น business ดูดีมากๆ เลยล่ะครับ

Attachment: e289345132_8658.jpg
Size: 29.07 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 32 - 36
December 11, 2004, 3:17am Report to Moderator Report to Moderator

พี่ๆ แอร์-สจ๊วต ของสายการบินนี้ .... ถึงแม้ว่าเครื่องบินจะดีเลย์เท่าไหร่ ก็ไม่ได้ค่าตอบแทนอะไรเพิ่มเติม ... จะผิดจากสายการบินอื่นๆ ที่ถ้าเครื่องบินดีเลย์มากๆ ก็จะมีค่าตอบแทนเพิ่มเติมด้วยครับ

พี่แอร์ฯ บอกว่าเครื่องบินดีเลย์มาตั้งแต่เช้าแล้วล่ะครับ ตั้งแต่ออกจากกรุงเทพ-ภูเก็ต-ฮ่องกง เลย

Attachment: e289345134_3656.jpg
Size: 31.66 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 33 - 36
December 11, 2004, 3:18am Report to Moderator Report to Moderator

การขนส่งกระเป๋าวันนี้ไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะที่นี่คือดอนเมือง กระเป๋าก้ได้รับเร็วครับ

Attachment: e289345135_1764.jpg
Size: 36.51 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 34 - 36
December 11, 2004, 3:19am Report to Moderator Report to Moderator

รูปสุดท้ายแล้วล่ะครับ ... คนมากมายๆ คนที่มารอรับก็เหลือน้อยแล้วล่ะครับ เพราะถ้าให้รอตั้งแต่ 3 ทุ่มครึ่งคงรอกันนานเกินไป ... ผู้โดยสารหลายคนก็เลยมาเรียกแท๊กซี่กันซะเป็นส่วนใหญ่

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามมาจนจบครับ

...และเดือนกรกฎาคมนี้ สายการบินนกแอร์ก็จะได้เปิดให้บริการแล้ว และเตรียมพบกับรีวิวนกแอร์ได้นะครับ (คือถ้าเปิดให้บริการ 20 กค. ผมคงได้เดินทางไปเชียงใหม่ 21 กค. ล่ะครับ)

Attachment: e289345136_3333.jpg
Size: 35.40 KB

Site Site Private Message Private message Reply: 35 - 36
December 11, 2004, 3:22am Report to Moderator Report to Moderator

นี่คือความเห็นหนึ่ง ... ผมที่อ่านแล้วน้ำตาไหลเลย ... เสียใจมากนะครับ ถ้าคิดงี้ไม่ต้องโพสต์ก็ได้นะ

"จะบ้าหรือไง บ่นอยู่ได้ จ่ายแค่ราคาข้าวแกงแต่จะกินสเต็กเลยหรือ สำเหนียกด้วยว่าราคาแค่ 600 ถ้าอยากสบายก็ไปโน้น..การบินไทย รู้ๆอยู่ว่ามัน lowcost lowservice lowconvenience ก็ยังจะบ่น อยากจะสมน้ำหน้า "

จากคุณ : V - [ 2 ก.ค. 47 10:59:53 A:210.4.136.34 X: ]

++++ถ้าเป็น porinter โดนล่ะน้า สงสัยเป็นฟืนเป็นไฟกลายเป็นเป้าแน่ๆ อิอิ++++
Site Site Private Message Private message Reply: 36 - 36
2 Pages « 1 2 All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating
There is currently no rating for this thread

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555