HFlight รีวิวสายการบิน โรงแรม จองโรงแรมทั่วโลก - หน้าแรก  
Welcome, Guest.
Please login or register.
กระทู้แนะนำตัวครับ .... เชิญมาแนะนำตัวกันหน่อย อิอ
นี่คือบอร์ดเก่า- เราเปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ต้องลงทะเบียนใหม่ด้วยนะ http://www.hflight.net/forums/

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.

HFlight.net จองโรงแรม สายการบิน ท่องเที่ยว การเดินทาง    Travel Center :: ศูนย์ข้อมูลการท่องเที่ยว    เสวนา...การท่องเที่ยวและการเดินทาง  ›  กระทู้แนะนำตัวครับ .... เชิญมาแนะนำตัวกันหน่อย อิอ

กระทู้แนะนำตัวครับ .... เชิญมาแนะนำตัวกันหน่อย อิอ  This thread currently has 64,506 views. Print Print Thread
14 Pages 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 » All Recommend Thread
Yoong_Cha_MuD
December 7, 2004, 7:38pm Report to Moderator Report to Moderator

ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
Administrator

ลงโฆษณาที่นี่
มาแล้วครับ กับกระทู้แนะนำตัว "HFlight.net" ... ถ้าโพสต์รูปด้วยจะดีมากๆ อิอิ (ไม่จำเป็นต้องโชว์หน้าครับ)

เอ้า ขอผมคนแรกเลยแล้วกันนะครับ

ชื่อ : Yoong_Cha_MuD = ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ (โต๊ะ blueplanet Pantip.com)
ชื่อเล่น : เรียก "ยุ่ง" แล้วกันนะครับ อิอิ
วันเกิด : วันแม่แห่งชาติ พ.ศ.2526 ครับ
อาชีพ : นิสิตคณะสัตวแพทย์ ปี 6 รหัสนิสิต 44090xxx
ที่อยู่ปัจจุบัน : อาคารเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบพระชนมพรรษา คณะสัตวแพทยศาสตร์ ม.เกษตรศาสตร์ บางเขน
ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน : ม.7 ต.แม่เหียะ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100
ความชอบส่วนตัว : ชอบการเดินทาง โดยเฉพาะการเดินทางด้วยรถไฟและเครื่องบิน ชอบเก็บประสบการณ์ต่างๆ เขียนลงในบันทึก แต่ปัจจุบันได้ทำรีวิวเผื่อเป็นแนวทางสำหรับผู้ที่จะเดินทางในอนาคตครับ  
คติประจำใจ : บุญคุณต้องทดแทน แค้นสิบปีก็ไม่หาย
ความไฝ่ฝัน : อยากท่องเที่ยวรอบโลกครับ ... สงสัยได้เที่ยวตอนเกษียณแน่ๆ เลย อือิ

สนามบินที่ชอบ : สนามบินภูเก็ต ติดทะเล เวลาเครื่องลง วิวสวยมากๆ
สายการบินที่ชอบ : สายการบินโลว์คอสต์อะไรก็ได้ที่ทำให้เราบินได้ถูกๆ ที่สุดในเวลานั้น
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : ไทยแอร์เอเชีย (ชอบสาวชุดแดงมากๆ ครับ น่ารักๆ อิอิ)
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : นกแอร์ นกเขียวสุรินทร์ HS-TDE
เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : กรุงเทพ - ภูเก็ต

Attachment: 2img_0016_1612.jpg
Size: 49.91 KB

Revision History (3 edits)
nua  -  May 1, 2006, 3:38pm
nua  -  May 12, 2005, 4:45pm
nua  -  January 11, 2005, 10:11am
Logged Offline
Site Site Private Message Private message
JK..LSKY
December 8, 2004, 11:12am Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
ในฐานะที่เป็นรุ่นน้อง ขอทำต่อจากพี่ยุ่งเลยละกัน
ชื่อ : JK..LSKY = เจเค..LSKY (โต๊ะ blueplanet Pantip.com)
ชื่อเล่น : ก็คงต้องเรียกว่า JK
วันเกิด : 25 พ.ย. 2527 (ทำไมพี่ยุ่งอายุน้อยจัง เป็นรุ่นพี่ผม 2 ปีแต่ อายุห่างกันปีเดียว)
อาชีพ : นักศึกษา
ความชอบ : เครื่องบิน(พานิชย์) การเดินทางโดยเครื่องบิน และ เมืองเชียงใหม่
ความใฝ่ฝัน : มีปัญญาหาเงินมาเที่ยวให้พอ
รูปครับ โชวหน้าด้วย

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 1 - 347
porinter
December 9, 2004, 11:32am Report to Moderator Report to Moderator

ที่ HFlight ใคร ๆ ก็บินได้
HF Founder
ในฐานะที่เป็น B2 ขอตอบด้วยแล้วกันครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น

ขอผมเป็นคนที่ 3 แล้วกันนะครับ

ชื่อ : Porinter (เหมือนกันทุกที่) .........สำหรับ Thaiflight.com ใช้ Por_th ครับ
ชื่อเล่น : เรียก "ป้อ" หรือ "ไอ้ป้อ" ก็ได้ครับ (ขึนอยู่กับอารมณ์ผู้พูดครับ ผมไม่ถือ อิอิ)
วันเกิด : 4 กันยายน 2525 ณ โรงพยาบาล "เมโย" แถว ๆ เกษตรครับ (ผมเป็นลูกคนเดียวครับ)
อาชีพ : นักศึกษา มหาวิทยาลัยกรุงเทพ คณะมนุษยศาสตร์ ภาควิชาภาษาอังกฤษ โทภาควิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม ชั้นปีที่ 4 (จะจบแล้วหละ อิอิ เพราะไม่ต้องเรียน 6 ปีเหมือนบางคน)
ที่อยู่ปัจจุบัน : รังสิต - คลอง 4 ......ถ้านั้งเครื่องบินกลับมากรุงเทพ นั้งติดหน้าต่างด้านขวา พอบินผ่าน "บ่อน้ำพิพิธพันณ์วิทยาศาสตร์ และ เครื่องบินเริ่มกางล้อให้มองมาด้านขวามือ มุมบนสุด จะมีหมู่บ้านนึงที่หลังตาสีเลือดหมู และ ยาวที่สุด ประมาณ 3 กิโล นั้นแหละ หมู่บ้านผม อิอิ)
ความชอบส่วนตัว : ชอบท่องเที่ยว ถ้ามีเงินก็เมืองนอก ถ้าไม่มีเงินก็เมืองไทย ครับ ถ้ามีโอกาส "เครื่องบิน" ก็เป็นสิ่งที่ผมชอบที่จะเดินทางด้วยที่สุดครับ รถไฟ ก็ชอบนะ (แต่ไม่ค่อยได้นั้ง ว่าง ๆ จะลองไปนั้งชั้น 3 ดูสักที) ........"เครื่องบินพาณิชย์" เป็นอีกอย่างที่ผมชอบและศึกษารายละเอียดอยู่เหมือนกันครับ แต่ถ้าใครเอาพวกเรื่อง "เครื่องบินรบ" มาคุยกับผมคงต้องม้วนเสื่อกลับบ้านไปเพราะผมไม่รู้อะไรเลย 55555
คติประจำใจ : ไม่อยากบอก เพราะเปลี่ยนได้เรื่อย ๆ ทุกวัน ขึ้นอยู่กับอารมณ์
ความไฝ่ฝัน : อยากหาเงินให้ตัวเองเที่ยวให้พอ (ท่องเที่ยวจริง ๆ นะอย่าคิดมาก) ,เลี้ยงคนที่เรารักให้อยู่ได้อย่างสบายได้ก็พอใจแล้วหละครับ อิอิอิ
อาชีพที่อยากทำ : อะไรก็ได้ครับ ที่อยู่กับเครื่องบิน ....คิดว่าที่อยากทำและเป็นไปได้มากที่สุดคือ "Ground Staff" ครับผม ถ้ามีโอกาสมากกว่านั้น ก็ สจ๊วต (แต่ความหวังริบหรี่เต็มที) .... แล้วเจอกันที่ สุวรรณภูมิครับ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 2 - 347
carpinteyroyqu
December 9, 2004, 1:31pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
ชื่อ : ThEmMiE เทมมี่จัง (โต๊ะ blueplanet Pantip.com)
วันเกิด : วันแรกของเดือนกันยายน
อาชีพ : ตอนนี้เป็นเลขาของ Chief Advisor ชาวญี่ปุ่น
การศึกษา : จบ ป.ตรี รัฐศาสตร์ ม.เกษตรศาสตร์ เมื่อมีนาคม 2547 นี้เองค่ะ ตอนนี้ก็กะลังเรียน ป.โท ปี 1 ที่ ธรรมศาสตร์
ที่อยู่ปัจจุบัน : แถวตลาดราชวัตร
ความชอบส่วนตัว : ชอบเดินทางท่องเที่ยว ชอบเทคโนโลยี ชอบถ่ายรูป ชอบอ่านหนังสือแนวสืบสวน ชอบเรียนภาษา ชอบกินผลไม้และอาหารทะเลเป็นที่สุด ชอบดูรายการเรื่องเล่าเช้านี้กะนิวส์ไลน์ ชอบเพลงบัลลาดป๊อป ชอบสายฝนและลมหนาว ชอบ...ฯลฯ
คติประจำใจ : ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง...อย่าพยายามเปลี่ยนความฝันให้บ่อยนัก
ความไฝ่ฝัน : อยากเที่ยวรอบโลก อยากเป็นนักการทูต อยากเป็นนักธุรกิจ อยากไปดูคอนเสิร์ตที่อังกฤษ
อยาก...ฯลฯ

Private Message Private message Reply: 3 - 347
Doranat
December 12, 2004, 11:45pm Report to Moderator Report to Moderator
Checking-In Member
ชื่อ : Doranat
วันเกิด : 25 สิงหาคม ส่วนปีอย่าไปรู้มันเลย
อาชีพ : มัคุเทศก์ นำเที่ยวทั้งในและต่างประเทศ
การศึกษา : ป.ตรี การท่องเที่ยวและการโรงแรม
ที่อยู่ปัจจุบัน : นนทบุรี
ความชอบส่วนตัว :ชอบทะเล มีเวลาเมื่อไหร่ วิ่งหาทะเลทันที ชอบภูเก็ต และ จังหวัดอื่นๆ ของภาคใต้มาก จนเหมือนเป็นคนใต้ไปแล้ว ชอบอาหารใต้ เป็นที่สุด
คติประจำใจ : ทำงานให้หนัก พักให้เต็มที่
ความไฝ่ฝันในอดีต : อยากลากกระเป๋าแบบสจ๊วต (เท่ห์ดี) อยากขึ้นเครื่องบิน
ความจริงในปัจจุบัน : บินไม่ต่ำกว่า อาทิตย์ละ 2 ครั้ง ลากกระเป๋าทั้งของตัวเองและลูกค้าจนกล้ามใหญ่มากแล้วละ
Private Message Private message ICQ ICQ Windows Live Messenger WLM Reply: 4 - 347
TG 992
December 23, 2004, 8:43am Report to Moderator Report to Moderator

รักคนมอง จองคนอ่าน
Royal  Execlusive Class
ชื่อ : TG 992
ชื่อเล่น : เพื่อน ๆ มักจะรู้จักผมในชื่อนาย ทีจี ครับ
วันเกิด : 16 ธันวาคม พศ.25xx
อายุอานาม : เอาเป็นว่ายังไม่มี USER ใน pantip ก็แล้วกันครับ
การศึกษา : กำลังเรียนอยู่ครับ ณ.โรงเรียนแถว ๆ แม่น้ำเจ้าพระยา
สิ่งที่ชอบ : เครื่องบินและสายการบิน รวมทั้งรีวิวต่าง ๆ ด้วย
อนาคต : อยากทำงานในสายการบินใดสายการบินหนึ่ง
ที่อยู่ตอนนี้ : แถว ๆ อำเภอบางใหญ่ นนทบุรี ครับ
เว็บที่เข้าไปบ่อย ๆ : airliners.net
                       pantip.com/cafe/blueplanet
                       hflight.net
                       board.dserver.org/s/sriboon ( บอร์ดโรงเรียนผมเองครับ )

ปล.เอารูปนี้ไปดูต่างหน้าแล้วกันครับ (( ซักวันผมต้องทำงานในนี้ให้จงได้ 55555 ))

Attachment: 605750_9687.jpg
Size: 84.69 KB

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 5 - 347
A330
December 24, 2004, 9:52pm Report to Moderator Report to Moderator

First Class Member
advertisements

สวัสดีครับ มัวแต่เพลินตอบกระทู้จนลืมแนะนำตัว ขออภัยมาก ๆ ครับ
ชื่อเล่น : A330 ครับ ที่ Thaiflight & Hflight,
ชื่อเล่น : 2500turbo สำหรับ Pantipครับ
วันเกิด : 26 กันยายน 25xx
การศึกษา : ปริญญาตรีครับ
ทำงาน : บริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่งครับ
สิ่งที่ชอบ : เครื่องบิน การท่องเที่ยวและการเดินทาง
สิ่งที่อยากทำ : ท่องเที่ยวรอบโลกครับ

Revision History (1 edits)
nua  -  August 3, 2005, 4:55pm
Private Message Private message Reply: 6 - 347
KAKK
December 25, 2004, 1:36am Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกใหม่กิ๊ก
ชื่อ : DD_TG = mm_takky (โต๊ะ blueplanet Pantip.com)
ชื่อเล่น :เอ็มครับ หรือจะเรียกเรียกว่าติ๊ก (เจษ)ก็ได้ครับ อิ อิ  
วันเกิด : 25 พ.ค. 25XX (ทำไมพี่ยุ่งอายุน้อยจัง เป็นรุ่นพี่ผม 1 ปีแต่ อายุห่างกันปีเดียว อิ อิ แต่พี่ยุ่งอายุเค้าน้อยกว่าอะ)
อาชีพ : นิสิตคณะศึกษาศาสตร์ เอกธุรกิจศึกษา มหาชลัย(อธิการพูดยังนี้อะ)ที่เดียวกะคุณยุ่ง อิ อิ
ความชอบ : เครื่องบิน(พานิชย์) รถยนต์ เศรษกิจ ล่าสุดที่กะลังสึกษาเรื่องหุ้น  และที่สำคัญ....เรื่องชาวบ้าน 555+
ความใฝ่ฝัน :เป็น ดี ดี การบินไทย โห ฝันซะสูงเลย แค่กราวน์ยังจะมีปัญญาหรือเปล่าไม่รู้
Private Message Private message Reply: 7 - 347
sakarin
December 27, 2004, 10:03am Report to Moderator Report to Moderator
Hello I am just new here as well.
I am 30 years old(just ).
I was born in Thailand,but grew up in Denmark,working in Nethrelans
My life is travel,mostly via business
.I am very much enjoy and read news from Thailand.
Private Message Private message Reply: 8 - 347
saranboy
December 29, 2004, 4:29pm Report to Moderator Report to Moderator

EOS 40D EF-S17-85 IS / EF 70-300 IS USM
แนะนำตัวด้วยคนครับ (^_^)
ชื่อ : Saranboy (โต๊ะ blueplanet Pantip.com)
ชื่อเล่น :   ป๋าซาราน
วันเกิด :   31 ธ.ค. xx
อาชีพ :   ค้าขายเล็กๆน้อยๆ
ที่อยู่ปัจจุบัน :   จังหวัดหนึ่งทางภาคอีสานตอนบน
ความชอบส่วนตัว :     ชอบตัวต่อเครื่องบินโดยสารของ Hazegawa  
สนามบินที่ชอบ: ชอบทุกสนามบินเลย ยิ่งใหญ่ยิ่งชอบ
สายการบินที่ชอบ : สายการบิน ,JAL, การบินไทย
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : JAL,  สายการบินลาว
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ลายการบินไทย,นกแอร์ม่วง,แอร์เอเชีย
เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : กรุงเทพฯ– LA , กรุงเทพฯ-ชิคาโก้,กรุงเทพฯ-โตเกียว
เส้นทางการบินที่อยากเดินทางมาสุด  : กรุงเทพ – Narita
เครื่องบินที่ชอบ   Airbus A300 จ้า

Attachment: airmodel_8097.jpg
Size: 50.97 KB

saranboy  -  September 22, 2006, 12:27am
saranboy  -  June 18, 2005, 5:40pm
saranboy  -  April 6, 2005, 12:00pm
Private Message Private message Reply: 9 - 347
ahohoz
January 4, 2005, 1:03am Report to Moderator Report to Moderator
Standby Member
เล่นด้วยๆ

ชื่อ : ahohoz
ชื่อเล่น :   ลองเดาดูเอาเองดิ่
วันเกิด :   8 ก.ค. 252... (เว้นให้ดูน่าสนใจ อิอิ...)
อาชีพ :   ยังม่ะได้ทำไรเลย ว่างมั๊กๆ
การศึกษาซ จบและครับ จบมาหลายเดือนและ มัวแต่เที่ยว ไม่ทำงานทำการ... กินแกลบดิ่...
ที่อยู่ปัจจุบัน :  บางที่ใน กทม.
ความชอบส่วนตัว : เครื่องบินครับ ถึงแม้ว่าตัวเองจะไม่ได้ไปเองแต่เวลาไปวส่งเพื่อนไปไหน.. ไปกันแต่ไก่โห่ ตื่นเต้นกว่าไปเองอีก... พอเวลาไปเองก็ไก่โห่เหมือนกัน ติดตรงที่ว่าทีจีแพงอ่ะ จะให้บินทีจีก็ยังไงอยู่ เรยเป็นเวงเป็นกรรมกับสัมภาระที่ต้องเช็คลงใต้เครื่อง สรุป... บ่นให้ฟังไงครับ ว่าไปส่งเพื่อนสนุกก่า 5555  
ความใฝ่ฝัน : อืมมม... น่าคิดเน๊อะ... คิดออกแล้วจะมาบอกแล้วกัน
Private Message Private message Reply: 10 - 347
TongFangPuiPai
January 8, 2005, 3:38am Report to Moderator Report to Moderator
Strive to Perfection
แนะนำด้วยๆ สมาชิกใหม่ครับ อิอิ
ชื่อเล่น .. ตงฟางปุ้ยป้าย (อันเดียวกะใน Pantip เลย .. ง่ายดี)
แว้ๆ .. สี่ มิถุนายน ปีสองพันห้าร้อยยี่สิบหก
อาชีพ .. พนักงานบริษัทแห่งนึง
ที่อยู่ .. ขอนแก่น นครราชสีมา และบุรีรัมย์
สิ่งที่ชื่นชอบเป็นพิเศษ .. การเดินทางอ่ะครับ ไปไหนก็ได้ อีกอย่าง รถทัวร์ด้วย ชอบมาก
คติประจำใจ .. Work hard , play harder
ความฝัน .. โบรา โบร่า และไปเข้าห้องน้ำซักที่ ในประเทศอังกฤษ โดย Raffles Class ของ SQ

Attachment: p1010202_1847.jpg
Size: 40.61 KB

saranboy  -  April 23, 2005, 12:50am
saranboy  -  January 8, 2005, 3:39am
saranboy  -  January 8, 2005, 3:38am
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 11 - 347
A ARM
January 8, 2005, 10:26pm Report to Moderator Report to Moderator
สมาชิกปั่นจักรยาน
ไม่ค่อยได้เข้า HFlight เท่าไหร่ครับ แต่ขอแนะนำตัวด้วยคน(มาไม่เคยทันพี่ป้อ กับพี่ยุ่งซะที แถมคราวนี้กว่าจะเห็นกระทู้ก็ปาไปเดือนกว่าๆ แล้ว) แนะนำตัวดีกว่าครับ
ชื่อ : A ARM (FREDERIK) ครับ
ชื่อเล่น : อาร์มครับ
วันเกิด : 30 กรกฎาคม 2530 ณ โรงพยาบาลหัวเฉียว ครับ
อาชีพ : นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 ครับ
ที่อยู่ปัจจุบัน : หมู่บ้านชัยพฤกษ์ สุวินทวงศ์ ใกล้ๆ สนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิคัรบ
ความชอบส่วนตัว : แน่นอนครับ เที่ยวไปเรื่อยๆ แบบมีสาระ ชอบการออกแบบและรูปแบบสถาปัตยกรรมของสนามบิน เครื่องบินพาณิชย์ ครับ
คติประจำใจ : สำคัญแค่เราทำดีที่สุดและเรามีความสุขกับมันก็พอ
ความไฝ่ฝัน : ต้องเติมว่าไม่มีทางเป็นไปได้ครับ แง๊ๆ อยากเป็นนักบินแล้วเอาเครื่อง Take Off and Landing ที่ Kai Tak old Int Airport ครับ
อาชีพที่อยากทำ : CAPTAIN ครับ แน่นอน กัปตัน ครับ
เพิ่มหัวข้อได้มั้ยครับ
สนามบินที่ถูกใจมั่กๆ (คิดว่าพี่ๆ หลายคนต้องมีครับ) : Kai Tak International Airport HK ครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 12 - 347
TourLok
January 9, 2005, 11:43am Report to Moderator Report to Moderator

เพียงแค่คลิก ชีวิตก็เริ่มเดินทาง
ขอแนะนำตัวด้วยคนับครับ
ชื่อ : TourLok = iammac ใน pantip (อ่านอย่างเดียว นานๆ โพสท์ที)
ชื่อเล่น : อาร์ม
วันเกิด : June 251_ (ไล่ๆ กันกับคุณ Doranat อิอิ)
บ้านเกิด : เชียงราย
การศึกษา : เกือบจะจำไม่ได้แล้ว...ป.ตรี คณะบริหารธุรกิจ ภาค Finance จากม.กรุงเทพ
อาชีพ : บินเช้ากินค่ำ หาเช้าบินเย็น
ความชอบ : การเดินทาง เครื่องบินพาณิชย์ (ชอบนั่งมากกว่า แต่ไม่ค่อยมีโอกาส) ทำเว็บเอามันส์ แวะเยี่ยมได้ที่ http://www.tourlok.com
ความใฝ่ฝัน : นั่งเครื่องบินสบายๆ มีคนมาบริการเจ๋งๆ

saranboy  -  March 21, 2005, 4:54am
Site Site Private Message Private message Reply: 13 - 347
NMkrung
January 11, 2005, 1:27am Report to Moderator Report to Moderator

Watashiwa Gaijin Desu !!!
ชื่อ : NMkrung (ที่พันทิปมีหลายชื่ออ่ะครับ...แล้วแต่ว่าอยู่ห้องไหน)
ชื่อเล่น : ในวงการก็...หนุ่ม...นมก....แล้วแต่จะเรียกครับ
วันเกิด : วันจันทร์ ขึ้น ๑๐ ค่ำ เดือน ๕ ปีมะเมีย
การศึกษา : จบตรี-โทที่ศิลปากรครับ...มหาลัยที่มีคนบ้ามากที่สุดในสยามประเทศ (รวมทั้งตัวผมเอง อิอิอิ)
อาชีพ : Lecturer ครับ...
ที่อยู่ปัจจุบัน : หมู่บ้านจัดสรรกลางทุ่งบางกะปิ ห่างจากถนนลาดพร้าวประมาณ 500 เมตร
ความชอบส่วนตัว : ชอบเที่ยวครับ เน้นเที่ยวไม่เน้นช็อป ที่ไหนมีอารยธรรมโบราณล่ะก็ข้าพเจ้าพร้อมไปตะลุย และก็....ชอบเดินทางด้วยเครื่องบินสุดๆครับ เดือนธันวาเดือนเดียวก็ล่อโลว์คอสต์ไปครบทั้งสามเจ้ารวด...อิอิอิ
คติประจำใจ : การเดินทางคือกำไรของชีวิต ถ้ายังมีแรง จงเดินทางต่อไป อย่าขี้เกียจ!!!
ความไฝ่ฝัน : อยากมีเครื่งบินส่วนตัว พร้อมพาสปอร์ตที่มีวีซ่าทุกประเทศ รวมทั้งพ็อกเก็ตมันนี่พอประมาณ...จะได้เดินทางไปทุกแห่งที่เราต้องการ.....ตื่นๆๆๆๆ ตื่นได้แล้ว!!!

ป.ล.รู้สึกตูข้าแก่จังเลยอ่ะ...ที่นี่มีแต่น้องๆนุ่งๆวัยเรียนทั้งนั้น...เฮ้อ...สังขารไม่เที่ยงเนอะ อิอิอิ

Attachment: kalugumalaiincompletedman_541.jpg
Size: 77.47 KB

Private Message Private message Reply: 14 - 347
NMkrung
January 11, 2005, 1:40am Report to Moderator Report to Moderator

อ้อ ลืมไปข้อนึง....สายการบินที่ชอบ : Druk Air "มังกรหิมาลัย" สายการบินแห่งราชอาณาจักรภูฏานครับ...ประทับใจสุดๆ

Attachment: dsc00541_7698.jpg
Size: 60.79 KB

Private Message Private message Reply: 15 - 347
Yoong_Cha_MuD
January 11, 2005, 10:13am Report to Moderator Report to Moderator

ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
เพิ่งคิดมาได้ว่า น่าจะเพิ่มเติมส่วนนี้ด้วย อิอิ

สนามบินที่ชอบ : สนามบินภูเก็ต ติดทะเล เวลาเครื่องลง วิวสวยมากๆ

สายการบินที่ชอบ : สายการบินโลว์คอสต์อะไรก็ได้ที่ทำให้เราบินได้ถูกๆ ที่สุดในเวลานั้น

ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : ไทยแอร์เอเชีย (ชอบสาวชุดแดงมากๆ ครับ น่ารักๆ อิอิ)

ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : นกแอร์ นกเขียวสุรินทร์ HS-TDE

เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : กรุงเทพ - ภูเก็ต (ชอบวิวตอนช่วงก่อนลง เห็นเกาะต่างๆ มากมายสวยมาก)

เส้นทางการบินที่อยากเดินทางมาสุด  : กรุงเทพ - JFK กับ A340-500 (ถ้านั่ง First คงจะเป็นบุญสุดๆ น่าดู อิอิ)

อิอิ สงสัยจะช้าไปซะแร้น เหอๆๆ
Site Site Private Message Private message Reply: 16 - 347
porinter
January 11, 2005, 1:14pm Report to Moderator Report to Moderator

HF Founder
เพิ่มข้อมูลด้วยคนนะคร๊าบบบบบบบ

สนามบินที่ชอบ : สนามบิน Changi International Airport Singapore อ่านเป็นไทยว่า "ชางงี" ครับน้อง A Arm อิอิ

สายการบินที่ชอบ : จริง ๆ แล้วผมชอบ SQ มากที่สุดครับ แต่ไม่เคยนั่งสักที......PG ็ก็ชอบครับ .....แต่ที่ชอบที่สุดในตอนนี้คือ  Low Cost (ทุกสาย) ครับเพราะเค้าทำให้เราได้นั่งเครื่องบินจริง ๆ ไม่ใช่ความฝันอีกต่อไป

ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : จริง ๆ แล้วเมื่อก่อนชอบของ OX ครับ ที่ใส่เป็นเสื้อยืด Polo หนะครับ แต่พอเปลี่ยนแล้วผมก็ไม่ชอบเลยอ่ะ ....ชุดของ SQ ก็สวยครับ ที่ออกแบบโดย ปีแองกาแด็ง หนะครับ .........แต่ถ้าเป็นตอนนี้ที่ชอบที่สุดคือ "ไทยแอร์เอเชีย" (หางแดง) ด้วยคน

ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : เมื่อก่อนชอบลายของ "การบินไทย" เพราะดูสวยและอ่อนช้อยดี แต่ตอนนี้ชอบลาย Original ของ Airasia ที่ paint เฉียง ๆ ว่า "Now Everyone Can Fly" ครับผม

เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : กรุงเทพ - ปักกิ่ง -กรุงเทพ (ที่ชอบเพราะว่านั้นเป็นครั้งแรกที่ได้ออกนอกประเทศครับผม)

เส้นทางการบินที่อยากเดินทางมาสุด  : กรุงเทพ - JFK กับ A340 ของ SQ ครับ (ชั้นประหยัดก็พอครับ)

เพิ่มนี้ด้วยครับ "รุ่นของเครื่องบินที่ชอบ" : ผมชอบ 737 (300 หรือ 400 ก็ได้ครับผม)  

saranboy  -  January 11, 2005, 1:16pm
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 17 - 347
JK..LSKY
January 11, 2005, 1:49pm Report to Moderator Report to Moderator
มั่นใจใครๆก็บินจริงใจเพื่อความประทับใจดุจพลิ้วไหม
สนามบินที่ชอบ : Chiang Mai Int'l Airport ครับ (รองลงมือคือ HKT)
สายการบินที่ชอบ : Bangkok Airways
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : Bangkok Airways
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ลายเต่างๆของ PG ครับทั้ง กูด ช้าง เต่า พะงัน ภูเก็ต ฯลฯ แต่ไม่ค่อยชอบลายกุ้ยหลินกะกระบี่เท่าไหร

เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : เชียงใหม่ - ภูเก็ต (ยังไม่เคยนั่งนะ เคยแต่ ภูเก็ต-เชียงใหม่)

เส้นทางการบินที่อยากเดินทางมาสุด  : SIN - JFK กับ A340-500

รุ่นเครื่องบินที่ชอบ : ATR72-500
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 18 - 347
porinter
January 11, 2005, 4:41pm Report to Moderator Report to Moderator

HF Founder
เอางี้เดี๋ยวรอพร้อมเพรียงกันก่อนครับ ให้ list คำถามมาให้หมด แล้วเดี๋ยวเรามาแนะนำตัวกันใหม่เลยอ่ะ อิอิ คำถามที่มีอยู่แล้ว ก็คือ ตามนี้ครับ

ชื่อ : ..........
ชื่อเล่น : .....
วันเกิด : .....
อาชีพ : ......
ที่อยู่ปัจจุบัน : .....
ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน : .......
ความชอบส่วนตัว : ........
คติประจำใจ : ........
ความไฝ่ฝัน : ......
สนามบินที่ชอบ : .........
สายการบินที่ชอบ : ........
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : ........
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ......
เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : ........
รุ่นเครื่องบินที่ชอบ : .......

.........ถ้าใครอยากถามอะไรเพิ่มเติมก็ list มานะครับ แล้วจะได้มาเริ่มต้นแนะนำตัวให้เป็นแบบเดียวกันใหม่ อิอิ
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Skype Skype Reply: 19 - 347
A330
January 11, 2005, 11:40pm Report to Moderator Report to Moderator

สนามบินที่ชอบ : .........สุวรรณภูมิครับ อิอิ ชอบของใหม่
สายการบินที่ชอบ : ........ชอบในเครือ Star Alliance หมดเลยครับ
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : ........การบินไทย
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ......B744 & A330 ลายเรือพระที่นั่งฯ ครับ
เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : ........BKK-FRA/AMS/LHR
รุ่นเครื่องบินที่ชอบ : .......A330, A340, A380, B747, B777 ชอบลำใหญ่ ๆ ใหม่ ๆ ครับ

saranboy  -  September 7, 2005, 9:03am
Private Message Private message Reply: 20 - 347
NMkrung
January 12, 2005, 12:09pm Report to Moderator Report to Moderator

มาเพิ่มด้วยคนครับ...

สนามบินที่ชอบ : .........GAYA INT'l Airport, INDIA ...ท่าอากาศยานนานาชาติ ที่มีเทอร์มินัลเป็นห้องแถวเล็กๆยังกะโรงเรียนประชาบาล เกิดมาไม่เคยพบเคยเห็น แปลกแต่ชอบว่ะ อิอิอิ (แต่ถ้าเทอร์มินัลที่ญี่ปุ่นออกตังค์เสร็จเมื่อไหร่ จะพลิกโฉมที่นี่ให้อู้ฟู่ทันที!!)

สายการบินที่ชอบ : ........Druk Air สายการบินประจำชาติราชอาณาจักรภูฏาน, ถ้าในไทยก็ PG ครับ แพงหน่อยแต่คุ้มนะ

ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : ........"แม่หญิงดวงจำปา" แห่ง LAO Airlines ครับ...สวยใสด้วยผ้าซิ่นโกอินเตอร์ ถูกใจสุดๆเลยครับ

ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ......TG ลายเรือพระที่นั่งฯ เช่นกันครับ และก็ลายของ PG สดใสดีครับ

เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : ........BKK-MAA (กรุงเทพฯ-เจนไน) ของ TG ไฟล์ท 10 โมงกว่าๆ บินข้ามมหาสมุทรอินเดีย เห็นหมู่เกาะนิโคบาร์-อันดามันข้างล่าง งามวิจิตรยังกะก้อนหยกบนแผ่นน้ำสีมรกต (ปานนี้โดนสึนามิแย่ขนาดไหนไม่รู้ T-T)

รุ่นเครื่องบินที่ชอบ : ไม่ค่อยรู้จักอ่ะครับ แต่ประทับใจ A319 ของ Druk Air ที่เพิ่งนั่งมาครับ
Private Message Private message Reply: 21 - 347
A ARM
January 13, 2005, 8:54pm Report to Moderator Report to Moderator
มาเพิ่มเช่นกันครับ
สนามบินที่ชอบ : Kai Tak

สายการบินที่ชอบ : Cathay Pacific , การบินไทย

ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : การบินไทย สายการบินแห่งชาติครับ

ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : สุพรรณหงส์ของการบินไทย และ The Spirit of Hong Kong 1997

เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : BKK-HKG
เส้นทางการบินที่อยากเดินทางมาสุด  : ทุกๆ ที่ครับ

เครื่องบินที่ชอบ   : 747 กับ A 340-600 ครับ
Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 22 - 347
TG 992
January 15, 2005, 4:32pm Report to Moderator Report to Moderator

รักคนมอง จองคนอ่าน
Royal  Execlusive Class
เพิ่มด้วยคร้าบ..บ..บ..บ

สนามบินที่ชอบ : ไม่รู้สิครับ ขอไม่ตอบละกัน

สายการบินที่ชอบ : อันนี้ก้ขอไม่ตอบครับ เพราะผมเองมีโอกาศได้ขึ้นเครื่องบินไม่เท่าไหร่ครับ

ลายเครื่องบินที่ชอบ : ชอบสายการบินไทยครับ โดยเฉพาะสัญลักษณ์ของการบินไทยน่ะ บ่งบอกถึงความเป็นไทยได้ดีเยี่ยมเลยหล่ะครับ

ชุดแอร์โฮสเตสที่ชอบ : ก็การบินไทยอีกแหละครับ โดยเฉพาะชุดไหมไทย ชุดนี้เป็นหน้าเป็นตาของการบินไทยอีกอย่างหนึ่งเลยครับ

เส้นทางการบินที่ประทับจึย : ขอไม่ตอบอีกเช่นกันครับ

เครื่องบินที่ชอบ : เครื่องบินในตระกูล A340 อ่ะครับ ชอบมากเป็นพิเศษเลยครับ อิอิ

Attachment: lastscan_ภาพรวม_2_40_4504.jpg
Size: 61.15 KB

Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 23 - 347
A340_500
January 18, 2005, 4:41pm Report to Moderator Report to Moderator
ชื่อ : A_340_500 ชื่อเดียวกับใน pantip (เป็นน้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ)
วันเกิด : 22 ธันวา 251... (30 กว่าๆ แล้วครับ)
อาชีพ : พนักงานบริษัท
ที่อยู่ปัจจุบัน : อยู่ใกล้ดอนเมือง
ความชอบส่วนตัว : เครื่องบิน...เป็นคำตอบสุดท้าย (แบบว่าขับรถบน Tollway จะชนกันตายเพราะมัวแต่หันซ้ายไปดูเครื่องบิน
ความไฝ่ฝัน : นั่ง A_340_500 ของ SQ Raffle Class ไป LA
สนามบินที่ชอบ : KAI TAK ชอบที่มันท้าทายดีครับ
สายการบินที่ชอบ : BA ครับ
ชุดแอร์โอสเตสที่ชอบที่สุด : JL ครับ ดูแล้ว เฮ้อ
ลายเครื่องบินที่ชอบที่สุด : ไม่มีเป็นพิเศษครับ
เส้นทางการบินที่ประทับใจที่สุด : BKK-SYD via SIN ได้นั่งนานดีแล้วก็ได้แวะที่ Shangi ด้วย
รุ่นเครื่องบินที่ชอบ : ดูชื่อแล้วกันครับ
Private Message Private message Reply: 24 - 347
TongFangPuiPai
January 18, 2005, 10:02pm Report to Moderator Report to Moderator
Strive to Perfection
ขอ Update หน่อยนะครับ .. เแห่ะ ๆ

สนามบินที่ชอบ : บอกไปแล้วว่า .. Changi Airport คร้าบ

สายการบินที่ชอบ : ก็เป็น Singapore Airline ล่ะครับ

ลายเครื่องบินที่ชอบ : เคยเห็นรูปลายเรือพระที่นั่งสุพรรณหงษ์อ่ะ ชอบมากกเครับ

ชุดแอร์โฮสเตสที่ชอบ : อืมม .. ก็ชอบชุดไทยนะครับ การบินไทย

เส้นทางการบินที่ประทับใจ : ให้เป็น First Impression ของผมเลย กับ SQ ครับ BKK - SIN - BKK

เครื่องบินที่ชอบ : ชอบ 747 Megatop อ่ะครับ หย่ายดี

Revision History (2 edits)
saranboy  -  April 23, 2005, 12:56am
saranboy  -  April 23, 2005, 12:55am
Site Site Private Message Private message Windows Live Messenger WLM Reply: 25 - 347
14 Pages 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 » All Recommend Thread
Print Print Thread

Thread Rating

There have been 3 votes for this thread.

ตั๋วเครื่องบิน ราคาถูก จองเลย จ่ายทีหลัง!
สอบถามเพิ่มเติมโทร 02-3737-555